Hỏi Nhanh Đáp Nhanh ► Tìm Tựa và Giới Thiệu Anime-Manga theo yêu cầu!!!

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Genius_Ranza, 11/9/12.

1. sexyboy1504

sexyboy1504 Mega Man

Đầu bếp trứ danh đúng rồi! Ở trên mạng có link nào vietsub ko vậy? Bạn nói nhớ quá!

2. Lê On

Lê On Space Marine Doomguy CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Bạn nào có link xem full bộ Hakkenden Abe Miyuki thì cho mình xin nhé...

3. thebin

thebin Mario & Luigi Lão Làng GVN

mình là newbie trong việc làm sub và dịch sub nên có 1 điều muốn hỏi các pro là các bạn hay dùng soft gì để làm sub or dịch sub, và dùng font gì và thích hợp ?:1cool_byebye:

mình đang gặp 1 vấn đề là mình dùng notepad và soft Aegisub để dịch sub từ 1 sub tiếng anh sang sub tiếng việt có dấu nhưng sau khi dịch xong vài dòng và test thử thì gặp trường hợp như sau:

khi có hiệu ứng do nhóm làm sub làm, chữ tiếng việt bị lỗi:4cool_oh: :

khi không có hiệu ứng của sub thì chữ tiếng việt lại bình thường:6cool_beat_brick: :

các bạn cho mình hỏi làm cách nào để có thể edit, dịch sub từ sub EN có sẵn sang sub tiếng việt có dấu khi mở hiệu ứng như hình 1 thì ko bị lỗi như nó ko hic, mong các pro và các bạn ai biết chỉ giúp mình !!!:2cool_sad:

- - - Updated - - -

nếu ai có lòng tốt cho mình xin link dowload 2 season 1 và 2 của anime K-on hay tên khác là Houkago Tea time, có sub việt có dấu, link direct hay torrent càng tốt, hoặc nếu ko có phim thì có file sub việt để mình về copy edit lại file sub EN của mình cho khớp thời gian cũng đc, mình thì xem sub EN thì ok nhưng vì sắp tết, mà tết thì về quê, mà về quê thì em họ phải nói là cả đàn mà phim hay thì phải cho tụi nó xem nhưng tụi nó còn nhỏ nên sub EN tụi nó ko biết gì, sub việt thì tụi nó còn đọc hiểu đc nên mong ai có lòng hảo tâm giúp mình với T_T

4. maxpayne new

maxpayne new The Warrior of Light

Vấn đề về font chữ, bạn thấy font chữ 2 cái khác nhau ko, bạn mở sub bằng Aegi, nhìn tên cột style xem dòng sub đó được gán style nào rồi vô Subtitles chọn Styles manager, tìm đến style đó chọn edit để xem nó dùng font gì, sau đó lên gg down font đó về coppy vào thư mục font theo đường dẫn C\windows\fonts (ổ mình cài win là ổ C).Nếu font vẫn bị lỗi thì hãy đổi font của style đó, chọn Times New Roman hay Aria đều vô tư cả. Sau khi chỉnh font cho style thì bạn thoải mái gõ TV vào thôi.
    K-on ss1:http://up.4share.vn/d/370503020e060f03
    ss2:http://up.4share.vn/d/5260666562636260
    Việt sub,kara đầy đủ và là bản 720p nhé ;). Mà Houkago Tea time là tên nhóm nhạc trong phim chứ ko phải tên phim nhé =))
    Mà sau này muốn tìm anime Việt sub nào thì lên đây http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=31075, nếu link bộ nào die xem mấy trang cuối xem có link re-up ko, ko có thì vô blog của nhóm đó tìm link, nếu vẫn die thì nhờ người ta up lại cho.Tiện anime màu xanh biển là đã hoàn thành, xanh lá là vẫn đang tiến hành nhé!

Chỉnh sửa cuối: 22/1/13
  5. XzeddyX

XzeddyX ▶Ngự Miêu Vệ◀ Moderator ⚜ Duel Master ⚜

Được thì dùng mkvtool merge, attach các font bạn dùng trong styles vào mkv luôn càng tốt :-?, tránh việc máy người xem khác down về không có font mà bạn dùng, nó sẽ lấy default windows font...

6. RockManDS

RockManDS Mr & Ms Pac-Man

Như #224, trong aegisub bạn gõ thử vài chữ TV coi cái font đấy nó có hỗ trợ TV ko, nếu ko thì dùng font khác (win7 có 1 đống font hỗ trợ TV thoải mái cho bạn chọn, còn ko có thể down font UVN về xài cũng nhiều cái đẹp lắm). Cái hình 2 là bạn chuyển về Default nên KMP nó dùng Arial. Mà khuyên bạn dùng MPC hay CCCP ấy

7. 0oShuuo0

0oShuuo0 T.E.T.Я.I.S

mình muốn tìm 1 manga, cốt truyện là có 1 bọn ngaòi hành tinh, muốn giết nhân loại, còn anh main thì dc 1 trong số các con đó nhập vào cánh tay, và sau đó cánh tay main trở nên bá đạo ^^

8. dangquocthai2

dangquocthai2 Persian Prince Lão Làng GVN

http://truyen.vnsharing.net/Truyen/Kiseijuu?id=323

9. s3.xy

s3.xy Youtube Master Race

Có ai có link down đầy đủ các tập và các phần chế thêm ( =.=" ) của Dragon ball không?
    Mình chưa đọc hay xem qua bao giờ, mà trên vns lại nhiều quá...

10. thebin

trời ơi nhắn tin lấy 3 ngày vip xong down đc 2 file đầu sang file 3 bị erro file not found (locations) chả hiểu nỗi, link MF vnsharing vietsub die hết rồi, clip sub và zing fansub cũng ko thấy link, lên A4VF cũng die nốt :(( ai còn up dùm mình với huhu phim hay quá mà lại ...:8cool_cry:

11. maxpayne new

Thuốc đây http://up.4share.vn/d/23111716101a1b13, link này đủ 2ss, 2 tập special vs cái movie vừa ra, đã kiểm tra, tập nào link này bị lỗi file not found thì trong 2 link tớ đưa trước lại sống nên tập nào bị lỗi này thì qua 2 cái link trên down nhé, may thế :)), down nhanh nhé, mình cũng ko chắc tương lai nó bị lỗi tiếp hay không =))

12. thebin

vẫn bị die 1 vài tập huhu, 4share chắc sắp giống MF mất rồi :((

13. - Saber -

- Saber - ✝ Excalibur ✝ Moderator ♞ Blade Knight ♞

14. maxpayne new

15. XzeddyX

XzeddyX ▶Ngự Miêu Vệ◀ Moderator ⚜ Duel Master ⚜

Bạn thebin hạn chế chat chit trong đây giùm mình nhé. Trong đây chỉ được post "Hỏi" và "Đáp"

16. sexyboy1504

sexyboy1504 Mega Man

Hùi kì có đọc 1 truyện cũng lâu rồi. Khoảng lúc đầu bếp trứ danh đang ra đấy. Nói về bộ môn đua xe đạp. Main char là 1 thằng kid và đám bạn nó rất yêu xe đạp. Nói chung là coi mấy tập đầu cũng ổn. Tự nhiên cái về sau quên mất là truyện gì...mình nhớ ko rõ lắm lúc đó tựa 4 chữ...lướt gió gì gì đó...

17. thebin

Mình đợi 2 ngày rồi ấy chứ, link bạn đưa chất lượng thật :D thanks bạn nhiều lắm. Àh cho mình hỏi, cái anime Hyouka cũng của hãng làm K-on ko biết có hay ko nhỉ, còn Angle Beats và Oda Nobuna no yabou có season 2 ko nhỉ :D, có anime nào nét vẽ đẹp và cốt truyện giống như thế không vì giờ thì anime thì đầy ra nhưng ecchi và harem 18+ thì quá nhiều trong các anime nên ko biết lựa cài nào nội dung hay, nét vẽ đẹp và trong sáng như mấy cái này nhỉ :D

- - - Updated - - -

sorry mod mình ko rành về rule trong box nên còn nhiều sai sót, mình sẻ cố gắng sữa chữa :D.

18. maxpayne new

Hyouka theo cảm nhận của mình thì xem ổn, được cái Chi-chan dễ thương quá :)), xem nhộn nhộn thì có School Rumble, Suzumiya Haruhi No Yuuutsu( cũng của Kyoani), Toradora, WORKING... Còn nội dung sâu lắng như Angel Beats thì xem CLANNAD, Air, Kanon 3 cái này cũng của Kyoani, về phần nội dung thì miễn bàn, hàng của Key mà, ngoài ra thì có Ano Hana, Hanasaku Iroha.... cái Oda thì nhiều khả năng có ss2 còn Angel Beats thì không rồi!

19. thebin

mình thấy Angel Beats hay đấy chứ nhưng cuối cùng thì nam chính cũng chưa biến mất mà, có khi nào sẽ ra ss2 và sẽ có nhóm khác đến ko nhỉ :D, àh cái Suzumiya Haruhi No Yuuutsu, Hanasaku Iroha bạn có link down 2 bộ này sub viet link MF, fshare, còn ko thì 4share cũng đc nhưng 4share sao cứ bị file not found location hoài nên ko ưa lắm :D, nếu có cho mình xin, torren thì quá ok luôn, mình thì mình toàn lên mấy trang torrent down full bộ có sub EN nhưng đám đàn em lớp tiểu học, trung học tụi nó ko rành EN lắm nên phải có sub việt, mà giờ link sub việt toàn die do MF del vô tội vạ, hic bạn giúp mình lần nữa nhé :D

20. maxpayne new

Iroha http://up.4share.vn/d/645650515c535253, ep 13 có 2 link, down cái dưới nhé.
    Haruhi:MF:http://www.mediafire.com/?tg2pk2pzm6f1r#myfiles
    4share:http://up.4share.vn/d/7143474148434045, link MF thiếu mất ep 13 ss2 qua link 4share down nhé, quan trọng là link 4share có cái movie, Haruhi cái movie là hay nhất nhưng phải xem 2ss kia trước mới hiểu được, chấm được 9,5/10, cá nhân chắc cho 10 luôn :)) down bản của Clip-sub nhé, chất lượng tốt hơn ;), cái Nyoron Churuya-san như special ko xem cũng được, thích bạn down về xem cũng được!