Hội những người phát rồ vì cô giáo Tâm =P~

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi LAX Girl, 29/7/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nhóc hanamichi

nhóc hanamichi The Warrior of Light

kéo nhà lên cái :x

2. bdt_td

bdt_td C O N T R A

hay chúng ta mở cuộc thi sáng tác slogan và bài hát chính thức cho hôj đê\m/

3. LAX Girl

LAX Girl Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Mở cuộc thi Slogan cho hội nào \m/
    Mà mở thế nào giờ :-/
    Ra ngoài làm topic khác à :|

4. linh19931

linh19931 Fire in the hole!

Thím vào chỗ nào thím có quyền mà lập topic mới ♥ \m/

5. stavic

stavic Mega Man Lão Làng GVN

edit #1 là đc , rườm rà làm j` :|

6. nhóc hanamichi

nhóc hanamichi The Warrior of Light

qua box Speed làm contest slogan cho cô giáo à =)) hơi bị được đấy =))

7. linh19931

Hay biến box speed thành forum chính cho cố đi ♥ \m/

8. xxDuongUyenNhixx

xxDuongUyenNhixx T.E.T.Я.I.S GameOver Lão Làng GVN

Số điện thoại dù có thì share cũng là điều không thể. Email thì cô lười check lắm, hợp lý nhất thì anh cứ lên cái FB gửi Private message là được, link FB của Fc đây : http://www.facebook.com/pages/Fc-Tam-Tit/105582036148340?ref=mf

Btw, hội trưởng mang mấy cái ảnh sign với banner quăng lên FB Fc Cô giáo phát, cho nó có tí gọi là đối ngoại được ko?

9. .[GVN]Bel

.[GVN]Bel Samus Aran the Bounty Hunter

h anh em cứ làm slogan đi, thấy cái nào hay thì vote thôi :))

10. Rain_Dance

Rain_Dance Legend of Zelda Lão Làng GVN

cho 1 vé vào FC nào \m/

11. linh19931

Làm cái slogan đúng chất GVN đi, kiểu như là :" where visiter become students " ♥ \m/

12. Thịt_Chó_C2

Thịt_Chó_C2 T.E.T.Я.I.S

^ visitor !

13. .[GVN]Bel

.[GVN]Bel Samus Aran the Bounty Hunter

visitors .

14. powerharder

powerharder Dragon Quest

Where fans become students , where (hình tượng TA là gì quên rồi ) become teacher ! \m/

15. xxDuongUyenNhixx

Kể từ đây sẽ tổng hợp các bài phỏng vấn Cô giáo.Sau đây bài phỏng vấn đầu tiên của Cô giáo.
    [spoil]
    PV:Cơ duyên nào khiến cựu nữ sinh trường THPT Hồ Xuân Hương xuất hiện và gây xôn xao với những hình ảnh rất đẹp trên mạng?

Cô giáo: Cũng tình cờ thôi, một lần các anh ở Xóm nhiếp ảnh rủ mình đi chụp ảnh, mình cũng muốn thử xem sao. Rồi sau khi những tấm hình đăng lên thì “bỗng dưng nổi tiếng”, và cũng có một số báo gọi điện để chụp ảnh mẫu.

PV:Chưa từng làm người mẫu nhưng Tâm diễn khá tốt, có bí quyết gì vậy?

Cô giáo: Đó là do hồi bé hay đứng trước gương để làm dáng. Hồi đó mình thích làm MC, làm ca sĩ nên đứng đó để tập xem mình trông ra sao, biểu lộ gương mặt như thế nào thì xinh, rồi đứng ra sao thì đẹp, thế là giờ “ứng dụng” luôn vào việc chụp ảnh.

PV Trước đó, dường như cuộc sống của Tâm khá lặng lẽ?

Cô giáo: Từ lúc lên 5 tuổi thì bố mẹ đã ra nước ngoài sống, mình ở lại Việt Nam với ông bà, mình lại là con một nên từ nhỏ đến lớn đều thiếu tình cảm. Mình nhớ hồi bé, lúc mới đi học, các bạn đều được bố mẹ đưa đến trường, nhưng mình thì đeo ba lô một mình đi bộ hoặc đi bằng xích lô, cứ thế rồi lớn lên thôi.

PV Lần đầu tiên bạn kiếm tiền là lúc nào?

Cô giáo: Đó là hồi học lớp 12, mình đi làm PG. Món tiền đầu tiên đó mình cũng để trang trải cho cuộc sống. Từ nhỏ đến giờ mình vốn tự lập nên sau khi biết kiếm tiền thì mình không còn xin của bố mẹ nữa, hoàn toàn có thể tự lo lắng cho bản thân.

PV Bạn có dành nhiều tiền cho việc mua sắm, như đồ hiệu chẳng hạn?

Cô giáo: Mình không quan niệm xài hàng hiệu, hàng ngoại. Mình chỉ chọn những bộ quần áo có phong cách mà mình thích chứ không dựa vào nhãn hiệu. Hơn nữa, khi mà chưa trở nên giàu có do chính mình làm ra thì mình sẽ không phung phí tiền vào quần áo. Mình nghĩ giới trẻ có nhiều cách để mặc đẹp, mặc có phong cách mà không mất quá nhiều tiền.

PV Còn tin đồn thì sao?

Cô giáo: Mình là người rất hay suy nghĩ, khi có một điều gì đó xảy ra thì mình băn khoăn rất nhiều. Có lẽ vì thế mà thời gian đầu, mình thường xuyên bị mệt mỏi với thông tin bát nháo trên các diễn đàn. Chẳng hạn như bộ ảnh áo dài của mình được một diễn đàn đăng lên rồi cho vào mục “gái ngoan”, rồi đến bộ ảnh cosplay thì lại vào mục “gái đú”. Không biết phải nói làm sao nữa!

PV Nhiều người cho rằng, hot girl giờ chỉ được cái xinh, còn việc học thì hơi “khiêm nhường”, và Tâm cũng không nằm ngoài lời bình đó, bạn nghĩ sao?

Cô giáo: Bản thân mình thì không thích cái từ “hot girl”, mình có cảm giác nó sáo rỗng và đang ngày càng mang hàm nghĩa không được tốt đẹp lắm. Còn việc xinh xắn và học lên cao thì khác, mỗi người đều có những ước mơ và mục tiêu cho sự nghiệp của bản thân, bạn có thể học giỏi nhưng bạn không có năng khiếu nghệ thuật, còn mình thì đam mê nghệ thuật và mình muốn đi theo con đường đó. Học, không chỉ ở trên giảng đường đại học, mà học chính là ở trong cuộc sống, và tri thức thì có quanh ta.

PV Nổi tiếng từ vai trò người mẫu teen, nhưng tại sao Tâm lại bất ngờ chuyển sang mục tiêu làm ca sĩ?

Cô giáo: Làm người mẫu teen là một công việc không chuyên, trong khi bản thân mình không đủ chiều cao để trở thành một người mẫu chuyên nghiệp, do đó, mình muốn thử sức trong lĩnh vực khác là âm nhạc.

PV Bạn đã bắt đầu sự nghiệp của mình như thế nào?

Cô giáo: Lần đầu tiên mình đứng trên sân khấu là trong chương trình Ngôi sao nhỏ ở đài truyền hình Bắc Giang. Lúc đó mình cảm thấy rất lo lắng xen lẫn hạnh phúc. Mình lo không biết khán giả có thích giọng mình không, ăn mặc như thế đã đẹp chưa, nhảy có bị lỗi chỗ nào không…, và mình hạnh phúc vì được hát, được mang niềm vui đến cho mọi người.

PV Ánh đèn sân khấu đối với một cô gái chưa có tên tuổi trong làng âm nhạc liệu có quá khắc nghiệt?

Cô giáo: Nhiều chứ, có những hôm mình đi hát ở một số bar lớn tại Hà Nội, thực sự thì đó là những thử thách và áp lực đối với một cô gái trẻ và chưa nổi tiếng trong vai trò một ca sĩ như mình. Mình đứng trên sân khấu hát, nhìn xuống dưới thấy người ta cứ thờ ơ bên khói thuốc không một chút biểu lộ phản ứng mà thấy chạnh lòng.

Thời gian đầu, tiền cát-xê của mình đôi lúc chỉ mấy trăm thôi, quá ít ỏi so với những giấc mơ màu hồng và sức lao động mình đã bỏ ra. Nhưng mình nghĩ, các anh chị đi trước chắc chắn cũng có bước khởi đầu tương tự thế, và họ đã từng bước khẳng định bản thân để đi đến thành công, vậy thì tại sao mình không vượt qua được để mà đi lên!

PV Có lúc nào đó, bạn sẵn sàng ngã lòng trước cám dỗ hoặc có thể tạo scandal để sớm được nổi tiếng?

Cô giáo: Không, mình là người không đặt mục tiêu quá cao để mà bằng mọi giá có thể đạt được nó. Dù hiện tại mình mới bắt đầu khởi nghiệp nhưng không vì khó khăn mà phải đánh đổi bản thân để nhanh chóng thành công. Mình sẽ cố gắng hết sức, với khả năng của mình để đi lên. Với mình, thành công là sư nỗ lực, tài năng và cơ hội, nhưng cơ hội như thế nào thì phải biết lựa chọn để được sống thoải mái với chính bản thân, gia đình và bạn bè.

PV Tại sao bạn không thử Nam tiến như một số bạn trẻ khác như Huyền baby, Trang dâu tây…?

Cô giáo: Thị trường giải trí ở TP HCM sôi động và người trẻ có nhiều cơ hội phát triển hơn so với Hà Nội. Cho nên mới đây mình cũng có làm việc với một công ty chuyên đào tạo ca sĩ ở TP HCM, tuy nhiên ở ngoài Bắc này mình đang “đầu quân” cho công ty Madona cho nên hai bên đang tìm cách kết hợp để mình nhanh chóng tham gia vào làng giải trí. Đến thời điểm này thì chưa có thông tin cụ thể và mình vẫn đang tập luyện thanh nhạc, vũ đạo ở Hà Nội.

PV Bạn có thử sức với lĩnh vực điện ảnh?

Cô giáo: Có, mình đã casting một số bộ phim nhưng không thành công.

PV Gặp trắc trở thế bạn có nản lòng?

Cô giáo: Không thể nản được, về âm nhạc thì đó chỉ là sự khởi đầu và mình sẽ nỗ lực hết sức để đạt được mục tiêu. Còn phim ảnh thì casting không được bộ phim này, sẽ có thể đạt ở phim khác. Mình trẻ mà, người trẻ thì luôn khát khao thực hiện ước mơ và sẽ không lùi bước trước sau những khó khăn đầu đời.

P/s : Rốt cuộc đúng là cô giáo casting được trong những bộ phim khác ^^
    [/spoil]

Bộ ảnh áo dài huyền thoại. Đây chính là bộ ảnh được nói tới trong bài phỏng vấn.
    [spoil][​IMG]
    [/spoil]

P/s: Khẳng định lại lần nữa nick name đầy đủ gắn liền bộ ảnh áo dài này là Cô giáo dạy Tin , khởi nguồn của nó là 1 member GVN đã thốt lên "...giống cô giáo dạy Tin của mình..."

16. residentevilcode

residentevilcode Gordon "λ-2" Freeman Lão Làng GVN

Tatsu hỏi 1 câu hơi rồ nhưng sao các pác gọi chị ấy là Cô Giáo...???

17. xxDuongUyenNhixx

Lý do đây.............................................. Sau này gọi ngắn gọn là Cô giáo.

18. The_Mamba

The_Mamba C O N T R A Lão Làng GVN

FC để trụ sở ở GVN thì để slogan thế này đi :D
    Where gamers become students

19. KuTy†bibabut

KuTy†bibabut Donkey Kong

^ kô vần lắm
    where gamer become " trẻ thơ " :-j

20. LAX Girl

LAX Girl Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Tiếp tục contest nào \m/
    Slogan : Teacher, We're Behide You \m/