Hội psp đà nẵng vào đây nè!

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi cuki90, 21/9/08.

1. leejun308

leejun308 Donkey Kong

nói chung lại là các pác định họp CN hay thứ 7 đây:-w... pác nào cóa game mang theo cho e down chơi với nhaz :D

2. [S]ting

[S]ting Donkey Kong

Nhà chú Mafiaboylay3 còn nhiều game không anh mang cái ổ cứng qua chép rồi mang lên share cho anh em ^^! Game của anh đợt trước tiêu gần hết rồi.
    Offline tôi nghĩ nên để chiều chủ nhật 12 để không ai phải chuồn học nhé :D. Ai rãnh giờ nào thì nói để xếp cái lịch.
    @Nguyenvinh Cafe có wifi có gì download homebrew về cài. add-hoc thì cũng không cân đầu vì tớ đem them laptop chep cho nhanh ^^!

3. mafiaboylay3

mafiaboylay3 Legend of Zelda

nhà em có khoảng 65 game ISO đã chọn lọc là khoảng 40Gb,chưa kể vài game PSX(khoảng 100 Mb)và 100Mb game NES,thé bay h là em mang ổ cứng đi off lun ạ,có ổn ko anh hay là mọi người lên nhà em chép,trời hay mưa gió thất thường,mang ổ cứng chạy rông ngoài đường em cũng hơi ngại
    _nhất trí chủ nhật nhá buổi sáng là tốt hơn cả:hug:

4. nguyenvinhdng2

nguyenvinhdng2 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

@Mafia: Máy bạn bị hư à? Bạn nhờ cái anh pro lần trước giúp chưa vậy? Anh ấy mà bó tay thì chắc mang theo cũng để làm cảnh thôi ::)
    Vậy, tuần này chủ yếu để trao đổi game à? Mọi người có game gì hay giới thiệu đi, hoặc tìm game gì đánh ad-hoc cho vui.
    Có ai thích thử Visual novel ( Jap) trên PSP không?:D

5. leejun308

leejun308 Donkey Kong

Anh em chơi PSP ở Đà Nẵng tích cực spam nhaz :D

6. cuki90

cuki90 Legend of Zelda

Mới có mấy ngày ko vô mà đã tiến triển ghê:'>,các bác ơi trên nhà sách phương nam có wifi ko vậy,tình hình la 1 bác có nhiều game,1 bác có laptop,thế thì đem theo cop game cho anh em chơi ví!:D,chủ nhật đi,trong này còn nhiều bác đang còn đi hoc nữa!

7. leejun308

leejun308 Donkey Kong

mấy pác mang nhìu nhìu game cho e cóp chới nha :))

8. mafiaboylay3

_1 bác có nhìu game,1 bác có laptop,mang theo để chép game,oạch "How to cắm ổ cứng destop vào laptop" mà nếu cắm được thì dây nguồn đâu ra để chạy ổ cứng đây,em vẫn chưa hỉu làm thế nào để mang theo toàn bộ game nhà em::(
    _tình hình là bác nào có tuốc nơ vít nhỏ để mở được PSP ko,em kím hoài ko cóa cái nào mũi nhỏ thế cả,nếu có lúc đi off các bác đem theo jum` em rồi lên đóa ta tiến hành khám và chữa bệnh choa cái PSP của em luôn,đông người nhìu ý thể nào cũng chữa được:hug:
    _đông lên nữa đi:D,đông lên nữa đi:D,đông lên nữa đi:D,đông lên nữa đi:D.

9. [S]ting

[S]ting Donkey Kong

@mafiaboylay3 Chu yen tâm anh có ổ cứng gắn ngoài để hôm nào rãnh anh chạy qua nhà chú chep rồi offline len share cho anh em ^^!

Tớ cũng đạng định hỏi ai có cái tuốc nơ vít nhỏ thì hôm đó đem lên mượn mở ra vệ sinh cái máy chỉnh lại mấy cái nút chứ nó bị lún hết cả roài:D. Àh mà hôm đó ai có homebrew hay cai gì hay thì chép usb lên share cho anh em nhá:x

10. leejun308

leejun308 Donkey Kong

tuốc nơ vik nhỏ như vậy ko cóa đâu mấy anh ơi, em đi tìm rồi nhưng ko thấy tới, lên mấy chỗ sửa điện thoại mới coa thôi :|

11. cuki90

cuki90 Legend of Zelda

Để đó mình tìm xem nhà có ko rồi đem theo,mà cho hỏi 1 vấn đề nghe,hồi trước khi nhà mình chưa chuyển qua trọn gói,mình hay ra quán down game psp,down link hako bằng IDM5,14tố độ cũng nhanh,bi giờ nhà mình đã chuyển qua trọn gói rồi,vô down game link hako cũng bằng IDM5,14, ban đầu nhanh lắm sau đó chậm dần rồi đứng lun::(,đã thử nhiều link hako,cái nào cũng bị như vậy,down cái khác thì bình thường,rất nhanh!

12. leejun308

leejun308 Donkey Kong

tốt nhưng là đừng down nữa pác ạ :))... tốn tiền thêm :D

13. cuki90

cuki90 Legend of Zelda

Ê,ko giúp thì thôi,lại còn nói thế hả,ko đọc hả,chuyển qua trọn gói rồi,mà ko down thi lấy gì ma chơiX(

14. leejun308

leejun308 Donkey Kong

ừ nhỷ... em xin lỗi pác nhìu nhá :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Máy nhà em cũng vậy thôi àk, down lúc đầu chạy nhanh như gì đến hồi sau thì chậm gớm ghê lun :(

15. [S]ting

[S]ting Donkey Kong

@cuki90: Down bằng torrent đi ^^! Còn down bằng ifile của Hako nhiều khi chuối lắm X(

16. leejun308

leejun308 Donkey Kong

ở ĐN mình chỗ nào bán thẻ nhớ 2GB giá đc. đc. vậy các pác :)

17. cuki90

cuki90 Legend of Zelda

Mình chuyển qua down torren trên trang www.mininova.org seed 245,trò batman lego,tôc độ chậm kinh khủng,nghe nói phải post modem gì đó, mà ko bít,khi nào sting lên mạng thì bày mình dùng với,thấy ít lên quá!

18. mafiaboylay3

_Torrent thì bác vào trang www.isohunt.com nhá,torrent là giao thức chia sẻ ngang hàng và chuyên phục vụ download sỉ(dung lương lớn,nhìu file,nguyên bộ),khi càng nhìu người down thì trong quá trình down sẽ có thêm trình upload lên để cho người khác down về,nghĩa là chia sẻ tài nguyên qua lại 1 file mà nhìu nhười đang cùng download qua giao thức torrent,số người đang down hay sở hữu file đó để upload được đánh giá thông qua chỉ số seeds,càng nhìu seeds thì tốc độ càng nhanh.Nói riêng về trường hợp của bác cuki thì seeds 245 nhưng dung lượng file lớn thì tốc độ cũng chậm thôi,đây là chuyện bình thường bác đừng quá lo lắng.down torrnet được cái chất lượng cao(cái nào nhìu seeds thì đương nhiên chất lượng khỏi phải bàn rồi):D
    _Riêng về chuyện down link hako(cũng của bác cuki nốt:D) thì bác nên xác định lại chất lượng của link qua nhìu người khác nhau,nếu link bình thường thì có 1 phần là nguyên nhân rất lớn sau đây:soft IDM bác đang xài hiện tại crack chưa ổn định can thiệp vào registry thôi chưa đủ phải cho chạy patch để patch lại file IDMan.exe thì crack mới hoàn thành.nhìu trường hợp bản patch quá mới,chưa ổn định,patch ko đúng với phiên bản hay patch của các phiên bản cũ mà các ông trên trên mang thấy vẫn crack được ngon ơ nên vẫn post lên cho bà con down,thế nên sau khi crack xong IDM chạy khá chập chờn và triệu chứng đặc biệt là dị ứng với các gói thuê bao có dung lượng đường truyền khác nhau (bác cuki nên xem lại internet setting xem có bị limit chỗ nào ko),dị ứng với 1 sỗ link từ 1 vái trang wed chia sẻ như rapid hay mega dẫn đến trường hợp ...........................(như bác cuki đã nói ở trên).Ngaoif ra nếu ko phải những trường hợp trên(phù #:-S , mất công ngồi viết:D )thì có lẽ bác cuki nên xem lại trong IDM setting nhá.còn nếu ko được nốt thì khả năng của em có hạn bác nên chuyển trang soft download khác:D hoặc gắn bó với torrent.chúc vui
    _các bác kms ra tuốc nơ vít chưa,nếu ra rồi thì nó với em 1 câu để em khỏi phải đi kím:hug:
    _lên học típ bi bi:hug:

19. leejun308

leejun308 Donkey Kong

pác Cuki cóa lấy IDM5.14 cóa crack thì cứ nói em :D

20. sherlockholmes92

sherlockholmes92 Mr & Ms Pac-Man

Cậu đến quán Xuân Vinh trên đường Hàm Nghi ấy, tớ mua thẻ 2GB ở đó rẻ lắm (thấy rẻ hơn trên mạng) mà dùng tốt, tốc độ đọc ghi nhanh tương đối và còn nữa họ có copy cho mình máy games và mấy bài nhạc, tớ mua về họ copy cho trò GoW và Megaman :D