Hỏi: RUNAWAY

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Gouki, 26/12/03.

1. I_LOVE_GAME511

I_LOVE_GAME511 T.E.T.Я.I.S

À chắc là bạn lấy rồi. Hoặc là chưa lấy đúng cái. Bạn phải rà chuột như rađa để lấy được cái máy ghi âm. Lấy xong rồi đi thu âm xong mở cửa! Bạn giơ bàn tay ra lấy không được có lẽ vì bạn lấy nhầm tiền hoặc một số thứ khác ---> Brian sẽ nói là "Tôi không thể lấy tiền của bạn thân được". Good luck

2. 76&76

76&76 Donkey Kong

--> Tui chưa chơi thử trò này nhưng có chơi Syberia rồi! Vậy cách chơi có giống nhau không dzậy, so với Syberia thì trò nào hay hơn? Tui cũng tính chơi thử mà chưa biết nó hay đến cỡ nào, thấy mấy you bàn tán xôn xao thấy cũng hấp dẫn dữ >< ! Nhưng tui là fan của dòng game mô phỏng ( The Sim đóa:D!), chỉ mới làm wen với game phiêu lưu thôi, nên còn nhờ mấy you giúp đỡ nha! Vừa mới rinh 4 disk Sim 2( tính lun bản mở rộng là 6 disk !) về nên hơi ngán 3 disk của Runway ><, phải cân nhắc nên mấy you đừng chê tui hỏi nhìu nha, dạo này kinh tế eo hẹp lém T_T..hic..hic...

3. longakka

longakka Đầu gấu nhà quê

Syberia cốt truyện đỉnh, đồ hoạ cực nghệ thuật, chơi thì dễ thôi
    Run away cốt truyện "éo le" theo kiểu phim hài, đồ hoạ cartoon, chơi giải trí, cũng vui lắm :))

4. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Run away có kiểu ghép đồ không giống ai cả...khá lôgíc...mà là buồn cười...Nên chơi
    Cách chơi một trò một kiểu nhưng vẫn click & point thui....

5. Harley Quinn

Harley Quinn Sonic the Hedgehog

Ghép đồ không giống ai thì phải nói đến The Monkey Island chứ ;))

6. heheduy

heheduy Mr & Ms Pac-Man

kíu tui với pà con, đến đoạn xay xong cafe thì làm gì nữa ,khó wé

7. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Trời....Thì tìm thêm cái vỏ hộp đựng cà fê cho nó vào đó...Đưa cho thằng nghe nhạc dưới viện bảo tàng đó...Nó sẽ có làm cho bạn 1 cốc cà fê ngon...Đưa cốc đó cho mụ già đó để mụ đủ tỉnh táo làm cho bạn cái thánh giá đó...

8. heheduy

heheduy Mr & Ms Pac-Man

where? Ở đâu ? Giúp đã giúp người ta thì giúp tới cùng chứ ...

9. luky89

luky89 C O N T R A

Xay xong cafe goài đưa cái chén cafe đó cho Willy, but ông ta ko lấy, đi lên cầu thang tìm cái giỏ rác (gần bình chữa lửa đoá) lấy cái hộp rỗng bỏ cafe vào goài đưa cho willy 1 lần nữa, ông ta sẽ đỗ cafe vào máy pha, đi lên cầu thang và use cái máy fa, xong vào phòng thí nghiệm đưa cho bà Susan ........+_+

10. I_LOVE_GAME511

Này thì trọn vẹn nhé :
    Sau khi bà Olivaw làm hỏng cái mặt nạ thì bà ta sẽ cần một cốc cafe để giải tỏa bớt căng thẳng .Bạn đi kiểm tra cái máy café và sau đó bạn vào chỗ Mayan Exhibition ở tầng dưới sử dụng cái tay màu vàng ở đồ của mình vào Mayan Objects dưới cái tượng và bạn lấy được Bowl of Coffee Beans . Đi ra chỗ có ông willy ngồi trên ghế . Sử dụng cái Bowl of Coffee Beans vào willy. Bạn cần xay hạt đậu.Bạn vào phòng của Susan và sử dụng the electric lathe trên bàn mà lúc đầu tiên ta nói chuyện với bà để xay the beans . Bây giờ bạn sử dụng the Ground Beans lên willy nhưng anh ta vẫn không giúp mình . Bạn lên tầng và ra nhìn vào cái thùng rác cạnh cái máy bán café sau đó bạn biết trong đó có một cái gì đó . Bạn hãy lấy cái empty Package of Coffee trong đó . Sử dụng Ground Coffee lên empty Package of Coffee . Sử dụng cái Package of Coffee lên willy và anh ấy sẽ đồng ý giúp mình làm đầy cái máy bán café . Sử dụng cái Coffee Machine để lấy 1 cốc café cho bà Susan . Đưa cho Susan cốc café đó và bạn sẽ xem một đoạn phim .Bạn sẽ lấy được cái Crucifix. Bạn vào phòng Analysis Lab để scan cái Crucifix . Và bây giờ bạn đã kết thúc bàn 2 rồi .
    Good luck

11. bobtheboys

bobtheboys Youtube Master Race

Mấy anh ui !!! Em chơi đến màn 6 !!! Ngay chỗ nhà bà gì đoá !!! Đang xem 1 đaon film thì tự nhin nó out ra !!! hix !!! Anh nào có crack của màn này cho em xin với !!! Thanks nhìu !!! :D

12. I_LOVE_GAME511

Pó gối luôn, đã có rất nhiều người hỏi về vấn đề này. Nhưng không thấy crack, hình như trước đã có người post mấy file save rồi đấy, dò lại thử coi !!! Khi bạn mia đĩa về, trong đĩa có sẵn cả đống cái crack, bạn vô đó, chọn cái crack của bàn 5 sau đó crack vào file chạy rùi chơi là được !!! File save tất cả các game phiêu lưu của tôi vừa bị xoá, nếu không tui đã post lên hộ u rồi !!!

13. bobtheboys

bobtheboys Youtube Master Race

hix !!! Trò nào em cũng hoàn thành hết rồi !!! Còn mỗi cái này !!! Tức thiệt !!! Game hay vậy mà

14. heheduy

heheduy Mr & Ms Pac-Man

roài, mãi mới qua được chapter3 trong nửa ngày.Khiếp mò mãi mới ra. Trùi ui đến đoạn đuổi thằng đối diện Hotel thì bí, bác nào giúp em với...cảm ơn nhiều

15. I_LOVE_GAME511

Bạn đi vào Saloon , đi lên tầng bạn sẽ gặp Saturn và nói chuyện với anh ta. Bạn đi ra chỗ có cái tool board trên tường (ở gần cửa ra ngoài ban công ) và lấy cái cờ lê số 10 ở đó , nhưng rất tiếc là nó thiếu đúng cái cờ lê số 10 mới ức. Bạn sẽ tự động hỏi ngay Saturn để mượn cái cờ lê đó. Thằng cha này ham biểu diễn ném một phát xuống ngay đường. Bạn còn nhớ cái máng ngựa ở dưới đường không ? Bạn hãy đi xuống dưới nhà và ra khỏi Saloon sẽ biết ngay cái cờ lê đang ở trong cái máng đó , bạn hãy lấy cái cờ lê đó nhưng tên Brian lại giở chứng sạch sẽ không muốn dùng tay để lấy cái cờ lê vì sợ bẩn. Bạn vào trong Sloon , đi lên tầng , ra ngoài ban công và bạn hãy lấy cái cục gạch (Sanding Block )ở dưới cái cửa ( ngoài ban công ). Sau đó bạn hãy ném cái Flower Pot xuống đường và thật là phi thường , nó rơi đúng cái máng ngựa . Bạn quay vào chỗ Saturn và hãy kéo cái Lever ở trên cái catapult ở giữa căn phòng. Sau đó bạn ra khỏi Sloon , lấy cái cờ lê 10 và đi đến chỗ Crater để gặp Joshua . Đoạn này dễ ợt !

16. heheduy

heheduy Mr & Ms Pac-Man

rùi,sau khi viết đoạn trên em về nghiền ngẫm lại thì cũng hoàn thành xong chapter4.Có khi mọi người chơi xong game này rùi ý nhỉ.Cầu mong đĩa của mình ko bị lỗi.Đến đoạn trẻ khúc gỗ và dây băng cho Gina ở chapter5 thì làm gì nữa ,bác I_love_game115 giúp em với ...very cảm ơn.

17. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Băng cho Gina đi
    Bạn cho cái chìa khoá hình thánh giá đó vào miệng một cái tượng nhưng không được ,không sao lấy một nhánh cây ở bụi bên cạnh lau miệng nó và làm lại vào trong hang lấy cái lọ đựng ngón tay....lên trên mấy nhà ở trên cao cắt dây buộc cho Gina qua bài sang chapter 6....Good luck !

18. gỉlmegame

gỉlmegame Youtube Master Race

bạn " heheduy" ơi bạn còn cái save sau cảnh thằng Josua nói Imazing ko cho mình xin cái save sau cảnh đó đi máy của mình cứ bị out hoài cám ơn bạn nhiều nhe

19. heheduy

heheduy Mr & Ms Pac-Man

đoạn nào cơ hả bạn girlmegame , mình chơi chảng thấy thằng Jusua nói Imazing cả , có phải đoạn đổ xăng vào xe máy xong... phải ko ,bạn đua mail đây tui gửi cho .Bác nào có biết cách gửi file dính kèm ở forum này ko chỉ tui với.

Bác Allone84 ơi ,sao chapter5 ngắn thế zậy !Cái lọ đựng ngón tay để lèm gì...Ko biết runaway này dài mấy chapter nhỉ ?Có lẽ em lại phải nhờ bác lần nữa ở chapter6...

20. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Chap 5 chỉ có thế thôi.....Lọ đựng ngón tay đó đển đi vào ngân hàng nhận diện bằng vân tay đó
    Chap 6 là chap cuối cùng....
    The Indian, the Nun, và the Finger
    Bạn gặp bà phù thủy, bạn hãy hỏi hết tất cả những gì hỏi được. Bạn cần một cái Medium . Bạn quay lại làng Douglasville vào Saloon. Bạn sẽ gặp Rutger và bạn nhớ hỏi hết những cái có thể hỏi được. Đưa cho anh ta cái Tomahawk và anh ta sẽ hút thuốc và bạn cũng đú hút thuốc theo. Sau đó bạn lại trở về nhà bà phù thủy ( nhớ hỏi tất cả nhé ) . Bây giờ bạn quay về làng Douglasville và nói chuyện với Rutger một lần nữa ( hỏi tất cho đến khi bạn đi ra thì thôi) . Bây giờ bạn đi đến chỗ Sheriff's Office, đi vào trong nhà giam và bạn hãy lấy cái Scalpel ở trong cái túi Brief Case . Bạn thử sử dụng cái Scalpel lên The Pods , chưa làm được đâu. Bạn đi vào khách sạn và nói chuyện với Sushi ( hỏi hết nghen ). Bạn hãy đi xuống tầng dưới , ở chỗ cái lò sưởi và lấy cái Poker (ở trong cái lọ ngay cạnh lò sưởi) . Sử dụng cái Scappel lên lò sưởi để làm nóng nó. Bạn hãy sử dụng cái Sclappel lên The Pods và bạn sẽ được Seeds. Đưa chúng cho Rutger và bạn sẽ uống thuốc sau đó bạn sẽ đi đến nhà bà phù thủy. Khi bà phù thủy hỏi thì lần đầu tiên bạn chọn câu thứ nhất còn các lần sau bạn cứ chọn câu thứ hai. Bạn sẽ xem một đoạn phim
    Bạn quay lại làng Douglasville và bạn sẽ tự độnh vào khách sạn gặp Sushi ,Sushi sẽ bảo bạn đến gặp Saturn. Sau đó bạn đi gặp Saturn ở trong Saloon, bạn hãy hỏi câu thứ ba về cái Johnny's Trailer. Bạn đi ra khỏi làng Douglasville và bạn sẽ thấy trên bản đồ tự động hiện ra chỗ Johnny's Trailer (ở trên cùng phía bên tay trái ). Bạn đi sâu vào trong và bạn sẽ thấy một căn nhà mini, sử dụng cái Poker lên cánh cửa. Và bạn sẽ mở được khóa y như tay trộm chuyên nghiệp. Bạn mở được cửa thì sẽ tự động đi vào ; bạn hãy kiểm tra cái áo treo trên móc ở ngay cạnh cửa vào ,bạn sẽ biết cái áo đó là nun's habit , bạn hãy đi ra ngoài và lấy cái Bank Advertisement ở trong cái Strap đựng đầy những tờ giấy trên cánh cửa vừa mở ra. Bạn hãy cầm cái Bank Advertisement vừa lấy được cho Sushi và cô ấy sẽ bảo bạn để cái Bank Advertisement lên bàn đợi. Bạn hãy đi ra khỏi khách sạn vào Saloon, đi lên tầng rồi sau đó lại về khách sạn luôn và Sushi sẽ phân tích cho bạn nghe về cái Bank Advertisement.
    Bây giờ bạn quay lại chỗ Johnny's Trailer, vào bên trong bạn hãy lấy cái Nun's Habit. Lấy xong bạn đi ra ngoài thì bạn sẽ thấy xe của bọn mafia đến. Bây giờ bạn quay về Locomotive vào bên trong cái Driver' Cab và bạn hãy gạt cái cần ngang vai bạn một lần nữa và nó sẽ văng ra cái huy hiệu cảnh sát trưởng. Bây giờ bạn đến nhà bà phù thủy và đưa cái huy hiệu cảnh sát cho Oscar. Và Oscar sẽ tưởng mình là cảnh sát trưởng ( Brian khôn thật ) và bạn phải ra chỗ Sushi để lấy khẩu súng cho Oscar. Sau khi bạn tự động nói chuyện với Sushi bạn hãy ra khỏi khách sạn và đi đến chỗ Sheriff's Office để xem cảnh bọn mafia bị bắt. Bạn hãy lấy cái The bag ở trên bàn, lấy được rồi thì bạn kiểm tra nó. Bạn hãy đưa cái The bag đó cho Sushi. Sau đó bạn đi ra khỏi khách sạn, vào Saloon rồi lại đi về khách sạn. Bạn hãy gặp Sushi hỏi câu thứ 3 ( câu nói về hai tên Mafia ) và Sushi sẽ cho bạn xem một đoạn phim. Trước khi xem cô ta sẽ hỏi một câu và bạn trả lời là “Woody Allen”. Sau đó cô ta lại hỏi tiếp một câu nữa và bạn trả lời là “Manhatten Murder Mystery”. Bạn sẽ đi ra khỏi khách sạn và lại đi vào và cô ta sẽ giảng giải một hồi rồi đưa cho bạn một cái máy ghi âm ( MP3 Recorder ) .
    Bây giờ bạn đi vào Sheriff's Office sử dụng cái MP3 Recorder lên hai tên Mafia. Khi thu âm xong thì bạn dến nhà bà phù thủy. Bạn gặp bà ấy thì bạn chọn câu thứ nhất để được gặp Gina. Bạn sẽ tự động ghi âm của Gina. Ghi âm xong bạn hãy quay về gặp Sushi để đưa cái MP3 Recorder cho cô ấy. Vậy là The End rồi đó các bạn ạ ! Các bạn hãy hồi tưởng lại những gì mình đã trải qua xem , thật giống như một câu chuyện tuyệt vời phải không. Bạn hãy xem đoạn phim cuối cùng và sẽ thấy ….. còn gì sung sướng hơn khi được đi tắm biển với người đẹp chứ ( tên Brian dại gái thật ).
    (Hướng dẫn này của I love game)