Hỏi tên game cũ / cần tìm game post bài vào đây !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Kronpas1997, 20/11/08.

1. denvadi

denvadi Mr & Ms Pac-Man

Mình cần tìm tên game dạng Turn Base mà turn giống game Hero ấy.Hình ảnh thì giống game cổ long,nó mới ra khoang 2009-2010 gì đó.
    Trước có người post mà mình bị mất dữ liệu nên mất tên game.Ai biết chỉ mình với

2. Phoenix99

Phoenix99 Fire in the hole!

3. denvadi

denvadi Mr & Ms Pac-Man

4. Phoenix99

game này :
    http://www.google.com/search?q=Fire...&source=og&sa=N&hl=en&tab=wi&biw=1173&bih=757
    có nữ tóc xanh lá, rồng, tiếng anh nhưng giống hero thì ko phải , mà game bạn kiếm hệ gì ?

5. denvadi

denvadi Mr & Ms Pac-Man

Mình không rõ là hệ gì nhưng mình thấy nó di chuyển có ô như Hero ấy,có trên PC rồi.Còn nhân vật thì như game cổ long.Giống game bạn đưa ấy.
    Còn Fire Emblem mình biết rồi :D.Thx bạn nhiều nếu tìm được game như mình nói thì giúp mình nhé.

6. ktvnamkg

ktvnamkg Donkey Kong

Hay quá ! cảm ơn các bạn nhiều !

7. Phoenix99

vậy thì tớ không biết rùi ch3i còn game này nhân vật giống Cổ Long nhưng chắc ko phải rùi , mà game Của TQ , Nhật hay Mỹ vậy ?
    http://www.google.com/search?q=Empi...m=isch&source=og&sa=N&tab=wi&biw=1173&bih=732

8. denvadi

denvadi Mr & Ms Pac-Man

Hình ảnh giống Cổ Long mình nghĩ là game TQ rồi.Haizzz Chắc tại cái game đó không phổ biến lắm nên khó tìm.

9. boysitinh_vl

boysitinh_vl Youtube Master Race

Cho mình hỏi cái game j mà giống hero III vậy, mà có rất lâu rồi, cách đây hơn 10 năm ak, ai biết kok, mình tks nhiều
    Có mấy mỏ kim cương hồng, xanh j j nữa đó
    Hình như là binh lính có rồng nữa, nhà theo kiểu lâu đài cổ

Chỉnh sửa cuối: 4/10/11
  10. CACC

CACC Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

tìm game có 3 tộc human,elf và shadow.cách chơi giống warIII melee,mới vào mua tướng tốn 2 ngôi sao, mua nhà dân cũng tốn sao.Thằng tướng quân Human nhìn rất đẹp trai,mang áo choàng màu trắng, skill là dùng sét .... chỉ nhớ có thế =.=

11. quang169185

quang169185 Donkey Kong

Cần tìm game chiến thuật thời gian thực, bối cảnh hiện đại hoặc tương lai , điều khiển đơn giản 1 chút
    Cấu hình máy mình :

12. BananaSkin

BananaSkin Vũ trụ đệ nhất Vỏ Chúi ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Rising Kingdom đúng ko??? hồi đó có chơi 1 lần thằng tướng Human cũng mặc áo choàng trắng có chiêu sét + cắm cọc hồi máu với hồi sinh :D

lo trả lời quên mất, mình muốn tìm 1 game chiến thuật thời gian thật, bối cảnh thì theo châu âu hoặc Nhật Bản cổ xưa, cấu hình sao cũng được :D có ai gợi ý giúp mình vài trò với ^^

Chỉnh sửa cuối: 15/10/11
  13. nicholasnguyen

nicholasnguyen Youtube Master Race

Mình muốn tìm 1 game nhẹ mà tựa đánh kiểu dàn trận như game Army men :D,ai có thì cho mình cái link dow nhé.được cốt như army men thì tốt,nói chung là đánh kiểu cổ chứ ko phải tương lai ! đánh súng pháo trực thăng thôi chứ ko la ze :D

14. kaitou

kaitou Mr & Ms Pac-Man

CŨng đang tìm game giống bạn này. Có ai biết chút thông tin gì về game này không ?

15. newzzzann

newzzzann Youtube Master Race

cho E kiếm 1 GAME dàn trận thời cận đại. có biểu tượng game là chữ "K" màu đồng không nhớ rõ tên nó cũng lâu rồi khoảng hơn 6 năm về trươc.
    mổ tả :
    nó có 3 hay 4 đội quân j đó
    có 1 đội quân thú và đội quân người
    khi vào chơi thì mình chỉ có 1 người bắt đầu xây dựng các nhân vật khác bằng ma thuật
    và trong mỗi đạo quân đều có một con rồng do phủ thủy tạo ra
    mà nhũng cây năng lượng làm tiền

16. mechoigame27

mechoigame27 Youtube Master Race

Hồi cấp 2 mình nhớ từng có chơi 1 game dạng chiến thuật/rpg cũ, bối cảnh của nó là thời trung cổ xen lẫn thần thoại. Cách đi là theo từng ô 1 trên bản đồ (tùy vào số bước di chuyển). Mình dc phép chọn nước tham gia, có nhiều nước mà mỗi loại 1 quân đặc trưng mạnh nhất (vd chọn phe ng` sau này sẽ có quả khinh khí cầu, phe quỷ có con rồng lửa & rồng băng thì phải, phe bên sa mạc có con voi đi đánh thành khỏi cần mua máy bắn đá...

Đi thì đánh chiếm các thành, hạ xong thành nào phải tốn 1 số thời gian (lượt/ngày) để yên dân khu đó, rồi xây tường, quân cũng mất lượt như vậy. Sau một số lượt thì có mục hiện lên để nâng cấp tướng của mình, tướng cũng dc trang bị item skill v.v.., quân lính đi theo thì chỉ nâng dc max 2 cấp, tối đa mỗi unit đem quân là 9 đứa. Vào trận đánh thì có 2 mục hoặc xem nhanh nó tự đánh hoặc vào hẳn bản đồ chính tự sắp xếp từng quân đi một...

Ko biết h còn bạn nào nhớ game này ko

17. gamer_china

gamer_china Mr & Ms Pac-Man

Xin cái game siêu cũ !
    game này mình nhớ là đã chơi từ năm 2002
    nhưng giờ khôgn còn nhớ đc tên game
    ai biết nó là gì thì chỉ họ mình nha

trong game này cách chơi thì tương tự hero 3
    nhưng với hệ thống tài nguyên xây dựng nhiều hơn vài thứ ( chủ yếu là các loại ngọc Nguyên tố , màu xanh đỏ ....)
    và Tướng chỉ mang đc tối đa 5 hay 6 chủng loại quân thôi ( hình như có 1 số quân chỉ là phụ trọ không có sức chiến đấu)
    Khi nào 1 loại quân bị chết hết thì sẽ bị hiển thị bằng 1 nấm mồ , muốn hồi sinh nó thì phải về thành mà hồi sinh
    game quá cổ xưa nhưng hay nên nhờ các bác tìm lại hộ
    xin cảm ơn trước nha

18. mashi256

mashi256 Youtube Master Race

mí bạn có thể cho mình xin và bjk tên 1 game khá cũ mà cổ chắc tầm hơn 10 tuổi rồi
    - mình ko nhớ rõ chỉ nhớ có 2 thằng robo 1 đỏ 1 xanh thì phải đi cảnh từng màn, rất hay lượm năng lượng đánh boss
    - hình như là robocop hay vitua ji đó nhưng mình search ko đúng ai bjk chỉ mình với
    - có 1 màn mình nhớ là phải ráp thành máy bay, bay wa vùng đất khác rùi mới chơi típ đc
    -game mình tìm hình như giống vậy nè
    ak thêm nữa con robo ih chang này nè [​IMG]

19. living2nd

living2nd ✣✣✣ Xiaolonista✣✣✣ CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

Hình như y chang game mà có bạn đã hỏi bên Thảo luận - hỏi đáp: http://forum.gamevn.com/showthread.php?737100-Khong-nho-ten-game-post-vao-day/page42, post 415.
    Future Cop L.A.P.D, ps1.

20. thebin

thebin Mario & Luigi

Disciples 2 chắc chắn 100% (mới chơi lại tuần trước tuy cũ nhung đồ họa lẫn game vẫn hay) ^^