Hỏi tên game cũ / cần tìm game post bài vào đây !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Kronpas1997, 20/11/08.

1. BKGZN

BKGZN Mr & Ms Pac-Man

Bối cảnh thì k rõ vì nó có mấy đạo quân k giống nhau nhưng trk đây tớ hay chơi dòng đạo samurai. Tớ nhớ thêm là đẻ dân, cho dân vào nhà luyện binh hoặc luyện thành kĩ nữ...... k thì cho đi cấy hoặc đi lấy nc

2. living2nd

living2nd ✣✣✣ Xiaolonista✣✣✣ CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

Vậy thì đúng Battle Realms rồi đó bạn :) , 4 đạo Dragon (Samurai), Serpent (Ronin), Wolf (mấy thằng dắt chó), Lotus (Warlock).

3. LouisXV

LouisXV Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

^ hình như của bác là dòng game takeda thì phải

4. tuonglaiok

tuonglaiok Mario & Luigi

các bác tìm giúp em game này(hơi dài),đặc điểm như sau:
    _game này ko có lính,chỉ tòan là xe tăng với nhà cửa
    _tài nguyên chủ yếu có 2 đó là vàng và năng lượng
    _bắt đầu game nó cho 1 nhà chủ và 1 đĩa bay với vài tóan xe,nhà cữa ko thể xây dc mà chỉ có thể thu phục(gặp nhà nào trên đường thì đập nhà đó cho đến khi nó nổ thì thành nhà của mình),chỉ có thể xây dc lô cốt(chòi canh như trong đế chế)
    _tài nguyên ko thể khai thác mà dc sản xuất ra
    _nhu mình đã nói,game này ko có lính mà chỉ có xe tăng(xe tăng gồm nhìu lọai: xe phun lửa,xe laze,xe tăng bình thường và nhìu lọai khác nửa...)các lọai xe này ko tốn tiền mua mà nó sẻ tự ra theo khỏang thời gian ví dụ như cứ 1 phút ra 1 chiếc,các loại xe này có thể nâng cấp lên thành hiện đại hơn như là: xe tăng binh thường 1 nòng lên 2 nòng,xe phun lửa lên 2 nòng,...ngòai ra còn có robot với nhiều loại khác nhau như mình đã kê trên
    _các lô cốt cũng có nhiều loại ví dụ như:lô cốt bắn máy bay,lô cốt pháo,lô cốt laze,...khi xây các lô cốt này sẽ mât vàng như mình đã nói phía trên
    _nhà cửa gồm những lọai sau:nhà ra xe,nhà sản xuất vàng và nhà sản xuất năng lựơng,nhà chủ,nhà ra robot,...còn nhìu loại nửa ko nhớ dc
    _có thê gọi máy báy hay các lọai phương tiện trợ giúp như máy bay thả bom hay máy bay chở xe chẳng hạn,con nhìu lọai khác nửa
    game này mình chơi lâu rồi nhưng quên tên,nếu có thể đem thêm hình đẻ mình xác minh luôn cho nó tiện
    vậy thôi,cảm ơn nhiều

5. nhinhonhinho

nhinhonhinho Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

State of war .

6. thiensubatbai86

thiensubatbai86 Youtube Master Race

Mình muốn chơi game Rome:Total war bản đầu tiên nhưng ko có đk mua đĩa. Mà tìm trên google thì toàn link die hết. Mọi người có thể giúp mình được không?
    Cám ơn nhiều!

7. thebin

thebin Mario & Luigi

8. soinon007

soinon007 Zenio

Sr mình post nhầm ... :D

Chỉnh sửa cuối: 17/1/12
  9. snoziflake

snoziflake Youtube Master Race

e cần tìm giúp game này: game này là cuộc chiến thời trung cổ của châu âu, trong game chủ yếu là đánh goblin và các loại sâu bọ để lên cấp. Có nhiều lính như warrior, archer, magician đặc điểm là người rất là lùn nhìn có chút xíu ah, mỗi khi mà nó đánh thì sẽ có 1 cái vòng tròn xung quanh là phạm vi để nó đánh. Có nhiều nhà nâng cấp như vũ khí, phép thuật, quần áo, mỗi khi có một con lính mới thì nó sẽ tự động đi vào những nhà này trang bị vào. còn có những nhà để giải trí, ăn uống binh lính nào yếu dần đi vào đó thì khỏe lại. Tài nguyên e nhớ không rõ chỉ nhớ phai đi giết mấy con quái để có vàng up đồ. Ai biết chỉ giùm e với

10. vuivuiday

vuivuiday Donkey Kong GameOver

cần tìm game Order Of War 2009 link MF càng tốt ai giúp em được không nhưng link sống chơi được nhé vì em tìm trên mạng toàn lỗi copuct thui hix

11. tuonglaiok

tuonglaiok Mario & Luigi

cho tớ hỏi tên game này:
    - game nói về thế chiến thứ 2 và chỉ nói về thế chiến thứ 2 chứ ko nói về thời kì khác
    - game gôm 5 nước đồng minh là anh,mĩ,liên xô,đức và nhật
    - menu game là cảnh toàn quân xếp hàng và 1 hàng lính gồm xe tăng đi diễu hành theo hàng ngang từ trái sang,hình ảnh menu thay đổi theo 3 nước đồng minh.ví dụ cảnh đầu thuộc nước liên xô trong băng tuyết thì cảnh sau chuyển sang quân mĩ trong doanh trại
    - campain game có 2 phần đó là quân đồng minh và quân phát xít,nhớ ko nhầm thì mới đầu phần đồng minh nó chỉ cho chơi quân anh và mĩ còn phần phát xít nó chỉ cho chơi quân đưc,những quân còn lại phải unlock thì phải
    game này trước mình mua đĩa về nó tên là đồng minh quân thù,bây h muốn chơi lại nhưng ko biết tên tiếng anh của nó nên bạn nào biết thì cho mình biết tên
    cảm ơn nhìu

12. nhinhonhinho

nhinhonhinho Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

13. happytime10a2

happytime10a2 Youtube Master Race

mình xin game offline bạn ơi.Game offline giống với Ngọa Long hay Tam Quốc Truyền Kỳ ah, bạn tìm giúp mình nha. Thank bạn nhìu!!!

14. Ghosters

Ghosters Youtube Master Race

Các bạn cho mình xin game nào giống vs Knights And Merchants. Cảm ơn trước ! ~^o^~

15. iceteazz

iceteazz Liu Kang, Champion of Earthrealm

Cho mình hỏi tên 1 game cũ :

_ Hồi mình mới chơi game đó thì còn bé, tầm năm 98-99 gì đó, cũng không nhớ tên game là gì, nhưng chỉ biết là game tiếng anh. Game này nó là RTS kiếu như starcraft hay aoe, cũng có phần campaign, skirmish ( custom map )

_ Trong game hình như có 2 factions là korean và japan thì phải ( cũng không nhớ chính xác, nhưng nhìn cách ăn mặc thì giống thế ) cũng có barrack, xây được lính melee ( korean là lính cầm giáo, japan là samurai cầm kiếm ) và lính bắn xa ( korean là bắn tên, japan là bắn súng ), lại có xây được nhà kiểu factory, xây ra pháo, và xe tăng (!). Pháo thì bắn xa nhưng def yếu, xe tăng thì bắn ~ bọn lính súng, nhưng được cái giáp trâu, máu to, lại mang được lính để đổ bộ. Công sự có 2 loại, loại nhỏ thì bắn tên ( korean ) và bắn súng ( japan ) và loại lớn thì bắn pháo, tuy nhiên khá đắt tiền, có thể tự sửa chữa sau khi chiến đấu ( nhưng tốn tiền sửa )

_ Có nhà thuyền, xây được thuyền bắn súng, tên, có thể bắn không chiến (!) và bắn pháo chỉ bắn thuyền, nhà, lính trên đất liền hoặc biển. Đặc biệt xây được cả máy bay, cũng có 2 loại là máy bay bắn tên lửa ( hay đại loại thế ) bắn 1 mục tiêu, và máy bay ném bom để ném nhà. Korean máy bay là con khinh khí cầu, còn nhật là 1 loại kiểu như trực thăng... Nói chung khá hỗn tạp. Còn có cả nhà kiểu đền thờ, xây con bắn phép hỗ trợ ( nhưng lúc đó mình gà, chẳng bao giờ xây nên không rõ lắm )

_ Về kinh tế thì có 2 loại theo như mình nhớ, là gặt lúa và nhặt khoai, hay rau ji ji đó. Lúa thì gặt xong là mất, nhưng khoai thì nó có bãi riêng, nhặt xong đợi 2 đợt mưa là lại có thể thu hoạch. Cả lúa và khoai đều quy về 1 loại tiền duy nhất. Lúc đầu chỉ có nông dân đi nhặt , về sau có thể xây con xe bò, nhặt số lượng lớn, tuy nhiên khá đắt tiền.

_ Cao nhân nào từng chơi hoặc biết, xin cho mình biết cái tên game để mày mò kiếm về chơi, nhớ lại kí ức tuổi thơ :))

Chỉnh sửa cuối: 14/2/12
  16. Arvyl

Arvyl Mr & Ms Pac-Man

Mình xin hỏi một game, chơi đã lâu rồi, mà không nhớ tên. Game dạng như chiến tranh hiện đại, có các đơn vị xe, robot... Bắt đầu game vào có một số xe tăng nhỏ và 2 con robot lớn khá mạnh. Game chỉ đơn thuần là làm thế nào để chiếm căn cứ và tiêu diệt quân địch với lượng quân cho sẵn là xong màn mà thôi (nhưng cũng khá khó). Mỗi lần tiêu hủy một căn cứ quân sự nào đó thì căn cứ đó sẽ trở thành căn cứ của mình, và sản xuất quân không giới hạn. Hình như hình giới thiệu game là 2 con robot bắn nhau thì phải. Game cũng khá lâu rồi, mà tiếc là mình đã làm mất đĩa. Bạn nào biết game đó có thể cho mình cái tên được không? Cảm ơn rất nhiều.

---------- Post added at 19:07 ---------- Previous post was at 18:54 ----------

Mình đã tìm được tên của game, ở trang trước mà minh không để ý ^_^

17. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

^ Nghe có vẻ hơi hướng Heroes hoặc AOW.
    Mình đang cần tìm 1 game RTS lấy đề tài thế chiến 2, nhưng mà ko phải như trong lịch sử mà trong game thì 3 phe Allied, Nga và Đức đã đánh qua thời điểm năm 45 vẫn chưa ngã ngũ và phát triển thêm nhiều vũ khí mới như Nga có tank động đất, Đức có robot phóng tên lửa, v..v.. Mình nhớ là game mới ra cách đây 3-4 năm thôi, và có giới thiệu trên Thế giới game cùng với Battlestation: Midway.

18. kaith

kaith Youtube Master Race

mình đang tim game impossible creatures :( bác nào có up lên cho mình với :((, ra hàng đĩa kiếm khó quá, kiếm link trên mạng toàn thiếu part

19. thebin

thebin Mario & Luigi

20. quang169185

quang169185 Donkey Kong

War Front: Turning Point ...