Hỏi và Đáp !!!!

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi Fire Phoenix, 21/7/06.

1. m1nht13n

m1nht13n Mr & Ms Pac-Man

vâng máy tôi lởm máy ông như nào mà to còi thế máy nhà ông có chơi dc mấy game offline nặng ko mà tinh tướng...nhìn trả lời cũng biết là noob có khi vừa chơi...ko biết thì ngậm miêng lại đừng có nói bậy
    lolz hiểu dc chết liền...

2. MDK321

MDK321 Mario & Luigi

1.CLTB có bảng các hoạt động = hình để đem xuống phím tắt ko ? (như mấy game khác đều có) VD : tấn công =hình cây kiếm , lụm dồ = hình bàn tay......nếu có thì nút nào ? có nút nào lụm đồ ko?
    2.Tui thấy mấy ông kia ngồi xuống tăng máu dc , lúc đầu tui cũng ngồi dc , nhug7 lên lv 6-7 là ko bít cách ngồi làm sao luôn.
    3.Còn nữa......

3. thanhnamhp

thanhnamhp Legend of Zelda

sao máy tui vào thì nó out ra ngoài và báo can't create Texture

4. Zell Dinch

Zell Dinch Gloria in excelsis Deo Lão Làng GVN

Cho hỏi, ma giáo dùng đao thì nên tăng các chỉ số gì. Cho hỏi lun là Ngộ ý- Cương có tác dụng gì??? Hiện nay mình tăng Cân lực, mẫn tiệp và sinh lực. Mẫn tiệp và sinh lực tăng đều, tập trung khá nhiều vào cân lực. Và cho hỏi cách kiếm tiền nhanh nhất??? VUi lòng giúp đỡ. à cái bông tai của con nhỏ gì đóa cho với lại cái bông tai sau khi làm nv nhập môn nó cho tui ko đeo được. Đồ trang sức cho kiếm và đao làm sao xài.

5. vfirstdate

vfirstdate Youtube Master Race

Cho hỏi về cách pk và nguyên tắc pk . Tại sao khi đang pk thì 0 thể khinh công, và nếu hết máu, mana khi đang PvP thì làm sao (vì 0 có bình hồi máu và mana), chẳng lẽ kêu nó dừng lại đợi mình vận công rồi đánh típ. Cái này đúng là 1 khuyết điểm lớn khi đánh Bang Phái, công thành.

6. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Cho hỏi là khóa đang ký là cái quái gì vậy, làm sao để có đc khóa đăng kí vậy?

7. Kenbmt

Kenbmt Youtube Master Race

Vào game thấy mấy thằng đặt tên có khoảng trắng...!!!bác nào biết cách thì chỉ cho anh em với...

8. 1.2.3.....dô

1.2.3.....dô T.E.T.Я.I.S

Cho hổi nhiệm vụ trong mục sinh hoạt :tôi đã đáp ứng 3 thứ trong đó yêu cầu,và nó ghi là thu thập đủ có thể đi giao dịch,vậy đi giao dịch với ai đây
    Tui có 90k mà ko biết làm gì nữa,sợ tiêu tầm bậy hết thì khổ,ai biết nên tiêu tiền vào những việc gì thì tốt ko chỉ tui

9. mftdead

mftdead Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi về cái chữ tàu góc dưới bên phải màn hình, nó có ý nghĩa gì thía ????

10. dreamweavermx

dreamweavermx Mr & Ms Pac-Man

Cương là cươang xoa , giống cây pa chỉa .
    Còn ngoại thương thì làm mình mất 1 kh1uc máu , máu ko bơm đầy được.

11. luckylucke88

luckylucke88 Legend of Zelda

PhẢi NhƯ VẬy ThÌ MỚi NhÌn ThẤy ĐƯỢc RÕ :))
    Nghe ĐÂu VÀo Bang PhÁi LÀ CÓ ThỂ Reset Point, CÓ ĐÚng NhƯ VẬy Ko , NẾu CÓ ThÌ LÀm Seo ThẾ

12. NotProNotNewbie

NotProNotNewbie Mr & Ms Pac-Man

Em thấy ngoài 6 phái đã biết còn có 3 phái nữa la Thế gia liên hợp, Thiết huyết môn và Hắc long bang,làm sao để gia nhập mấy phái này?
    Có phải cứ luyện level cao va làm nv đặc biệt mới vào được hay là phải chơ` bản mở rộng ạ?

13. †Sphinx†

†Sphinx† Youtube Master Race

Ngoài 6 phái được phép gia nhập , còn lại 3 phái , gọi là Ngoại đạo . 3 phái này người chơi ko được phép gia nhập , tóm lại 3 phái này như Mob .

14. †Sphinx†

hi hi , ai nói với ông bạn là vào phái có thể RP thế :o
    Được chít liền àh nha ;))

15. †Sphinx†

1. 9D cũng giống như TS hay HKGH , đều có những hoạt động bằng hình và sử dụng bằng các phím tương tự từ 1~>0 , hơn thế nữa , nó có 3 bảng riêng để tiện cho sử dụng , nói cụ thể là nó có 30 ô tương ứng để đặt skill / đồ hỗ trợ HP và MP . Tấn công < hình cây kiếm > , bạn có thể thao tác nhanh bằng cách chọn Mob và ấn A để quái vật tự đánh . Lụm đồ nhanh bằng cách ấn Space < chỉ có thể nhặt nhanh ở 1 phạm vi nhất định >
    2.Cái này thì tôi ko hiểu lắm ;;)
    3. Còn nữa ??? Trả lời sau :D

16. †Sphinx†

Vậy thì bạn hãy đến Hồ Phỉ để trade với các NPC tương ứng .
    90k ?? đã là cái gì tui vừa tiêu hết 300k nè :D đi mua quần áo + vũ khĩ mà xài . Close beta thôi mà , cần gì tiếc :'>
    VD : mua đồ rồi đóng góp vào môn phái hoặc góp tiền vào môn phái cho tăng mức độ đóng góp cho khện ;)) của tui là 27792 rùi :p

17. †Sphinx†

Bạn chơi môn phái nào , hiện giờ tui đang chơi CB , vì thế chỉ có thể giải thích cho bạn về CB thôi :hug:<hãy vào topic của CB để xem cho rõ :D> còn các phái khác thì chờ các anh em khác đóng góp :wink:

18. †Sphinx†

đó là do bạn bị mob tấn công hoặc khi bạn chết .
    Ngoại thương ảnh hưởng đến HP của bạn . VD : HP của bạn 100 , bạn bị ngoại thương 50 ~~> 100 - 50 : HP của bạn chỉ còn 50 và bạn ko thể hồi phục nốt 50 HP do bị ngoại thương . Cách duy nhất là dùng thảo dược ri` ri` đó ở hiệu thuốc :D

19. †Sphinx†

Bạn hãy dùng vietkey để viết tiếng việt . < có sẵn trong web 9D , bạn tự down về nhá ;;) >

20. †Sphinx†

đó là quy định của GM mà . vì thế bạn nên lập pass >12 ký tự thôi .