Hỏi và Đáp !!!!

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi Fire Phoenix, 21/7/06.

1. Fire Phoenix

Fire Phoenix C O N T R A

Đây chỉ là bản thử nghiệm nên chỉ những ai có đăng ký từ trước mới chơi đc, hiện giờ đã hết thời hạn đăng ký rồi. Bạn chờ bản thử nghiệm mở rộng sẽ cho đăng ký lại.
    Bạn có thể nói rõ hơn đó là nhiệm vụ làm những gì ko? Nếu là nhiệm vụ của Vạn Đại Dã thì bạn thu thập những thứ nó yêu cầu, xong rồi kéo vật phẩm từ ô chứa đồ sang ô nhiệm vụ sinh hoạt. NV này trả tại NPC Vạn Đại Dã ở Hợp Phì, sẽ được thưởng y phục.
    Vì sao vậy bạn?

2. serger

serger Legend of Zelda

??? Không hiểu. Tui chạy qua Hợp Phì rồi về Diêm Ma Sơn bình thường mà. Có gì đâu:-/ :-/

3. V_R@IN

V_R@IN Youtube Master Race

Ở phần thu thập nguyên liệu nếu mình có đủ một món ví dụ như có đủ 100 cái bao lớn thì gặp ai để gd?Còn mấy cái nv thu thập danh phẩm ngoài Vạn Đại dã còn nhiều cái khác nữa cũng gd ở hợp phì a`?

4. chutchit363

chutchit363 Legend of Zelda

này cách gõ ở trong gamevn này là gì vậy ? là như vậy nè vd: pó = pos

5. Fire Phoenix

Fire Phoenix C O N T R A

Telex, còn po1 = pó là VNI. 30 char

6. theanh90

theanh90 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Mình lv 12 thì đã còi thể chuyển lên tầng mới chưa?Nếu được thì làm sao vận khí điều tức?

7. darkboy20119

darkboy20119 Youtube Master Race

Cho hỏi tìm Vạn Đại Dã ở đâu thế? và còn mấy người khác nữa. Bạn nói cụ thể hơn cho những người chưa biết được ko. Thanks trước. :D

8. hacker_games

hacker_games Mr & Ms Pac-Man

kiem tra khoa dang ky la cai gi dzay sao tui dang ky hoai ko dc dzay cac ban

9. SlimMarshall

SlimMarshall Mayor of SimCity

có ai chỉ tui xài cái gọi là vật trang sức cho vũ khí + quần áo gì không,bỏ vô ô nào cũng không được,double click cũng không...vô tất cả các NPC trong làm để coi có chức năng không thì không thấy...
    Thứ 2,bấm C,rồi chọn vô cái gì mà thu thập đồ vật gì đó,tui quăng 1 số thứ vô rồi nó store luôn,bảo rằng kiếm đúng người bán sẽ rất có giá...pó tay..người nào là người nào trời.Nhiệm vụ sinh hoạt con khỉ khô gì đó

10. mftdead

mftdead Mr & Ms Pac-Man

cái này pác phải đi lum dc cái vũ khí hay đồ nào cò mấy cái ô để gắn vào mới xài đc :D
    tui lụm đc cây đao có tới 2 ô, nhưng chơi Cái Bang kô xài đao mới khổ :(

11. SlimMarshall

reset stat point,Skill point,ngộ y luôn,nhưng sau khi chuyển class lần 2,còn mới _ _ tu luyện đệ tử thì ai cho

12. Solitude

Solitude Mr & Ms Pac-Man

Cho tớ trang chủ của trò nằy.
    Chơi thử nghiệm phát

13. final f....

final f.... Youtube Master Race

tuy ko có hình nhưng mình bít các bác biết nhiệm vụ chiếc hộp bạc ở đâu mà ha ai bít cái hộp bạc ở đâu chỉ mình với thanks

14. ImmortalQueen

ImmortalQueen C O N T R A

_ Tổng hợp lại một chút các câu trả lời (khỏi trích dẫn tên tác giả nhé, kô nhớ):
    _ Site: http://cuulongtranhba.com.vn . Hiện đang Close Beta, ai không có acc thì chờ đến Open Beta, chắc sẽ nhanh thôi, đừng đăng kí vô ích, hết thời hạn phát Anh Hùng Thiếp rồi.
    _ Về Q: với tiếng Việt thì thực hiện Q kô khó, bạn chỉ cần kiên nhẫn đọc và làm đúng hướng dẫn.
    _ Đánh Tiếng Việt: dùng Unikey là chính xác, bảng mà Vietnamese locale CP 1258 chọn telex hoặc Vni tùy bạn. Cái này dùng cho việc đặt nick TV nhưng hình như theo game thì số kí tự của nick được tính theo số chữ bạn đánh ra chứ kô phải số chữ TV hiện ra. Ví dụ, nick là: HồUyênNhi sẽ được tính là HoofUyeenNhi <==12 kí tự, nếu tên có số kí tự nhiều hơn qui định nó se đè lên chữ cuối cùng.
    _ Một số Q kết thúc cần một câu nói (nhưng qui tắc của Hoa Yến thì phải), bạn chỉ cần dùng Unikey đánh chính xác vào và enter, xong.
    _ Một số kinh nghiệm: những cấp đầu, mình thấy nên tăng hết vào Cân Lực (tăng atk và def ngoại công)
    _ Sang tầng 2 nên tăng kết hợp với Mẫn Tiệp (không thì miss vui lắm)
    _ Cách vận khí để chuyển sang tầng 2 (sau 12 cấp của tầng 1 và với 100% kinh nghiệm): đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Một chữ click phải, 1 click trái, cái còn lại 2 bên cùng lúc. Bắt đầu vận công, bạn có một sơ đồ gồm nhiều vòng tròn nối với nhau, mỗi vòng tròn có một chữ tàu (có tất cả 3 từ, mỗi từ tương ứng với phải, trái, cả hai), cứ click chuột theo chữ trong vòng phát sáng đi lên rồi xuống, vậy là vận khí xong.
    _ Đừng bỏ bất cứ thứ gì có thể nhặt được, chủ các cửa hàng kô chê nó đâu.
    _ Dành dụm tiền mua skill ở...(quên rồi ^^). Nên chọn một loại vũ khí mình thích nhất sao cho phù hợp với Phái ( Ma Giáo chỉ dùng Đao và tay không), theo đó chọn một skill cơ bản phù hợp, skill buff tăng atk và def hình như cần có để có thể vận khí trị thương thì phải, nếu đúng thì học luôn :d
    _ Khinh công: sau khi hoàn thành Q khinh công, bạn có thêm skill dùng cho nó, sử dụng skill, đè phím Atl (lúc này màn hình kéo lên cao) và giờ thì chỉ việc xoay màn hình để cho char chạy nhu ý muốn.
    _ Ngoại thương: trên thanh HP thỉnh thoảng chia làm 2 cột (1 màu đỏ, 1 màu bạc) đấy là ngoại thương, làm giảm MaxHP xuống X số máu ở cột màu bạc, cái này có thể gặp phải khi: chết, bị trúng đòn nhiều. Cách chữa trị: mua thuốc trị ngoại thương hoặc nói chuyện với thầy thuốc và chọn "Chữa trị" (nhớ donate cho nó tí vàng ^^)
    _ Chết: bạn sẽ bị di chứng của việc chết trong 5', lúc này các stat của bạn sẽ giảm xuống toàn bộ (hình như 25%). Cách giải quyết: đi vòng vòng làm vài ss, lập một shop :D, tán gẫu hay đơn giản là ngồi chờ ^^.
    _ Tầm vũ khí của quần áo và vũ khí: các bạn có khi nào chú ý mỗi điểm tăng vào cân lực thi lực damage tăng bao nhiêu không (mình chơi Ma Giáo) 6 điểm. Vũ khí mỗi cấp tăng bao nhiêu damage: chút xíu, kô đáng kể. Quần áo khi mặc vào có tăng né tránh, phòng thủ không: hình như không >_<. Vậy vũ khí với quần áo có ích gì trong CLTB đâu, khi mà tiền thì rất khó kiếm T_T, phải nói là quá ít tiền. Đừng vội, vũ khí và quần áo vốn dĩ chẳng có lợi gì nhiều (trừ những món có option)nhưng "Trang Sức" cho chúng thì rất có ích và không thể kô cần, vì vậy mua quần áo và vũ khí shop cũng cần thiết không kém mua trang sức. Hãy và chỉ mua khi nào bạn có đủ tiền mua cả trang sức lẫn vật để trang điếm, nhớ nhé.
    _ Còn thiếu gì bổ sung sau, bibi.

15. trung3101

trung3101 Youtube Master Race

CÓ Ai CÓ Nick Cltb ThÌ Cho Minh ChƠi Chung VỚi MÌnh GhiỀn QuÁ RỒi ! Thanks (^_^)

16. ImmortalQueen

ImmortalQueen C O N T R A

_ Ờ, lo nói quên thắc mắc, mình làm nhiệm vụ Bông tai, hoàn thành xong, được thưởng luôn cái Bông Tai, khi click phải thì nhận được thông điệp "Túi đã đầy", tượng tự khi dùng cái trang sức cho quần áo, Y Nang thì phải.
    _ Ai hiểu vậy là sao kô ?
    _ Và làm ơn ai đó đừng có đánh TV trên đây kiêu "NhƯ VầY NữA ĐưỢc KhÔng" <==chẳng biết mắc model gì ? loạn thị chăng.

17. Fire Phoenix

Fire Phoenix C O N T R A

Đó là do áo quần bạn đang mặc không có túi, nếu để ý bạn sẽ thấy áo và quần có số túi, túi là 8 cái ô nằm bên phải trong phần trang bị (nhấn phím C thấy liền). Trường hợp này có lẽ bạn còn mặc bộ đồ đầu tiên, nó ko có túi, bạn lại shop mua bộ đồ có túi thì sẽ mang đc ^^.
    Còn 1 cách chữa trị nữa là bạn mua sẵn thuốc chữa ngoại thương theo bên mình, tôi xài cách này, không phải mắc công về làng. Bạn có thể mua thuốc này tại hiệu thuốc.

18. -Tướng-

-Tướng- Mr & Ms Pac-Man

anh em cho tôi hỏi là làm cách nào để có thể có 3 tui chứa đồ trong hành trang của mình, tôi mua một túi và gắn vào thì thêm 1 túi hành trang nữa, phải chăng nên mua thêm 1 túi nữa sẽ có 3 túi hành trang ?

Và còn thêm vụ đánh tên có khoảng chắn, tôi chơi thấy có đứa đánh tên có khoảng chắn được. VD: Lăng Vân Nữ thay vì LăngVânNữ ! mong anh em hướng dẫn

19. SlimMarshall

q lụm cọng dây chuyền bên đất Ma Giao làm sao vậy,đi kiếm hoài không thấy

20. final f....

final f.... Youtube Master Race

uh bít òi nhưng mà làm ơn chỉ tui cái hộp bạc đi bít thì chỉ ko bít thì thui nói dùm tui nha