[HỎI] Về BÁN Account Diablo 3

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi MONKey.Diablo, 1/11/14.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. MONKey.Diablo

MONKey.Diablo Youtube Master Race

Như tiêu đề, em thắc mắc cái là quy trình "chuyển giao" như thế nào là đúng nhất ạ?
    Thay đổi email, rồi SMS protect...
    Em xin cảm ơn ạ :3cool_adore:
    p.s: 1 acc đã up ROS min giá là bao nhiêu ạ?

2. phanquyet89

phanquyet89 Mr & Ms Pac-Man

Trước hết là chuyển email và SMS này. Sau đó bạn phải xin câu hỏi bảo mật và CDkey.Cái này là bắt buộc nha bạn.Mình đã từng gặp tình trạng người bán acc lừa lấy lại acc sau 1 tháng do không hỏi rõ thông tin đó.Cuối cùng là phai add authenticator ngay và luôn sau khi mua acc nhá bạn

3. thanhbinh

thanhbinh Donkey Kong

Khi bạn muốn mua 1 acc thì tốt nhất.

1. Bạn xin order đơn hàng ( buy online) or CD-Key.
    2. Đề nghị thay đổi email, các question bí mật, và add add authenticator vào acc liền.

Noted: Lưu ý là do giao dịch cá nhân nên nhiều khi chủ tài khoản vẫn có thể lấy lại account ( cho dù bị thay đổi email / câu hỏi bí mật ) với trường hợp sau.

=> Email đến bộ phận Customer Support ( GM ) => giao lại order đơn hàng và chứng minh mình là chủ giao dịch = ID ( CMND) / Thông tin cơ bản liên quan đến Card ( Visa / Master ... )
    => GM sẽ xác nhận và call đến số điện thoại của họ (form yêu cầu cung cấp) => và rồi bạn tự hiểu họ sẽ lấy lại acc + pass sau khi GM xác nhận họ là owner tài khoản => GM sẽ reset password + câu hỏi bí mật ...bla..bla

CHỐT: nếu bạn muốn chơi thì đừng tiếc tiền 100-200k không là gì, nó chẳng là bao với 1 chầu cafe, hay party bạn đi với bạn bè or bạn gái. Mua xong mắc công la khóc như 1 số ông ở gamevn từng bị. Lúc đó anh em chỉ có nước nói " ngu" chịu thôi T_T.

4. MONKey.Diablo

MONKey.Diablo Youtube Master Race

Thay đổi câu hỏi bí mật ở đâu ạ :9cool_pudency:
    Còn cái Authenticator đó không phải mua ạ?

5. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake GVN Veteran

Nếu có smartphone thì kg cần mua,có app trên đó,nhưng nguy hiểm cái mất phone là lằng nhằng (xài cái kia hết pin hay mất cũng tương tự),nếu đổi phone thì kg sao,có cách đem qua máy mới dễ dàng:3cool_embarrassed:
    Mình cũng có cùng lời khuyên với bạn trên kia,h giá key đã rất phải chăng so với hồi trước và dễ dàng mua dc,bạn nên để dành thêm tự mua key mới,tự tạo acc cho an toàn và kg lo nếu lỡ bị ban vì lí do vô duyên nào đó:3cool_embarrassed:

6. InGodWeTrust

InGodWeTrust The Warrior of Light GVN Veteran

Authen sẽ gỡ được nếu cung cấp được ID card ví dụ như là CMND. Trong trường hợp người bán báo support là bị hack thì họ vẫn đổi lại được full thông tin dựa trên hồ sợ cũ vì Blizz cấm bán acc nên cho dù bạn có lý thì vẫn khong được xử. Nói chung mua acc thì cứ xác định là cầm dao đằng lưỡi nhé.

7. ducanh6988

ducanh6988 (Bị) Đút Đít trong im lặng GVN Veteran

Blizz ko hỗ trợ bán acc nên nếu gặp người bán có chủ ý muốn lấy lại, họ vẫn có khả năng lấy lại đc.

8. Chupoke

Chupoke Mr & Ms Pac-Man

Cách mình mua lại acc cũ cách đây 2 năm là: Gặp mặt trực tiếp người bán, hỏi mail, câu hỏi bí mật tại chỗ rồi gọi điện nhờ bạn thay đổi thông tin liền, đồng thời lấy luôn cái box ...

P/S: mà theo mình thì bạn nên mua mới đi, giá giờ cũng phải chăng rồi.

9. congzing20

congzing20 Dragon Quest

Chẳng ai hỏi thông tin thẻ VISA đâu :))) cái đó là thông tin nhạy cảm cần đc bảo mật.

10. thanhbinh

thanhbinh Donkey Kong

ý em là thông tin giao dịch = loại thẻ nào, chứ không phải bác đưa thông tin thẻ của mình cho họ.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.