Hỏi về patch của RE4

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi ducanh6988, 6/5/07.

1. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

sặc, vậy mà cũng nói, down về thì phải xài chứ, nhưng cài vào có vấn đề thì phải remove cài lại, mất công remove 1 tí rồi cài lại chất lượng đẹp hơn ông có thích ko, mất 10'' để đổi lại là được hưởng thụ game với chất lượng hơn hẳn => ko có j là đáng ngại cả
    thanks vì góp ý nhưng mà cần j giữ lại các file gốc, cứ patch xong cop lại crack cho bản pacth đó là được, các game khác mình đều làm thế ko có vấn đề j, có mỗi cái RE4 này là gặp trục trặc đôi chút
    cái này thì nếu bị sụt là do cấu hình ko đủ, nếu muốn đỡ hơn chút thì chỉnh độ phân giải xuống thấp nhất 800x600
    cách tốt nhất là bạn ko cần cài patch, chơi bt vẫn ngon ^^
    ko phải mọi người ko tin mà là chưa tin vì chưa thấy tận mắt, bạn post vài tấm hình lên cho mọi người thấy sự khác biệt là mọi chuyện đâu vào đấy, hết bàn cãi

2. caysi103

caysi103 C O N T R A

Nhà bác Tyrant 076 làm quái gì đủ card đồ họa mà chơi RE 4 nên bác ấy chỉ chơi trên PS 2 thôi !! Mà em cũng thấy thế thật , Các bác chỉ cần thấy rằng , các đoạn phim có cường độ ánh sáng bằng với lúc chơi !! Thì đó chính là GameCube -> Còn PS2 thì sẽ tối hơn 1 chút !! Nhìn là Phân biệt được ngay !!!:hug: :hug: :hug: :hug: #>:) #>:) #>:) #>:) #>:) #>:) #>:) #>:) #>:) #>:)

3. Xdarkest

Xdarkest Donkey Kong

Tui chơi cả 3 bản rùi, GameCube thì khỏi phải nói
    Nhưng PC mà so với PS2 thì quả thật PS2 hơn hẳn
    Đầu tiên là FPS luôn ở 60
    Đồ họa ổn định, có đầy đủ hiệu ứng
    Các đoạn movies chất lượng cao :D
    Đây là bản đc làm build lại từ đầu ==> tối ưu hóa cho phần cứng PS2

Bản PC chúng ta chơi hiện giờ là bản chuyển wa từ PS2

4. solid_huce2606

tôi cũng chơi cả bản trên PS2 và trên PC rồi, bản trên PC mới chơi được có 1 ít vì chơi trên PS2 có rung sướng hơn, sau khi cài patch chơi trên PC để cải thiện về chất lượng hình ảnh cũng ko thể = PS2 được, dễ nhận thấy là 1 số hiệu ứng như mặt nước hay sương mù đều ko thể nào sánh nổi với PS2, cái thứ 2 là về fps thì nếu PC của bạn mạnh thì cài patch xong cũng ngang = PS2, nếu có thấp hay cao hơn thì tôi ko biết vì khi chơi ko nhận ra được sự khác biệt => sự chênh lệch về fps của PC và PS2 là rất nhỏ hoặc tương đương

5.  Aoi 

Aoi  Donkey Kong

bản PC sau Patch sáng hơn...mô hình mịn hơn Ps2..hiệu ứng thì ko rõ....ai đó chụp mấy cái ảnh lên so :p
    Chắc vì bạn chơi ít game :p...rất nhiều game khác bị lỗi patch sau khi Crack (warcraft đại diện tiêu biểu :) )...khi down crack ở các trang như gamecopyworld chẳng hạn..nó cũng luôn khuyến cáo phải giữ lại file gốc :-s

6. TerminatorT-X

TerminatorT-X You Must Construct Additional Pylons

bro sai 1 chỗ là chỉ có bản GC mới có FPS 60, PS2 và PC max FPS chỉ có 30 mà thôi và cả trên PS2,

PC cũng bị cắt bớt effect so trên với GC do PS2 yêu hơn GC mà bản PC là từ PS2 port qua... nếu tụi nó làm từ GC port qua thì với mấy VID mạnh chúng ta đã có thể thưởng thức hết đồ họa của game rồi

còn chuyện FPS của bản 1.1 ko ổn định là do cái crack... giống như SM3, chứ ko phải do VID

7. TerminatorT-X

TerminatorT-X You Must Construct Additional Pylons

ai chạy VID nvidia từ dòng G6 trở lên nếu ở 1.1 mà FPS ko ổn định hãy down forceware 160.03 về xài... FPS sẽ ổn định hơn rất nhiều

8. tyvuive

tyvuive Youtube Master Race

cậu nói thế sao dc tớ vừa mới thử xong chép crack vào thì nó cũng là Biohazard 4 nó đâu có lên Resident Evil 4 đâu và có điều là chữ exit bay lên trên thôi

9. solid_huce2606

hehe, game thì mình cày nát cả PC lẫn PS2 rồi, chỉ là mình ít chơi game chiến thuật thôi, thể loại kinh dị và hành động là số 1 ^^
    PS2 chuyển sang PC mịn hơn thật kể cả DMC lân onímuha và nó có cả chế độ chỉnh độ phân giải, nhưng theo tôi thấy thì chỉnh ở mức 800x600 hay 1280x1024 ko khác j nhau là mấy, bản patch trên PC chỉ có tác dụng làm cho đồ họa giống trên PS2 thôi chứ còn độ sáng thì nó do mình chỉnh
    còn về hình ảnh thì có thể post được trên PC chứ PS2 post sao được

10. caysi103

caysi103 C O N T R A

Nó ko lên RE 4 đâu ...-> Nhưng khi cậu chọn new game thì nó đọc là RE 4 ... Với lại có phải đồ họa đẹp hơn ko ???
    Các bác ko tin thì thôi !!! -> em ko thích nói nhiều !!!

11. ducanh6988

ducanh6988 (Bị) Đút Đít trong im lặng Lão Làng GVN

Mấy bác cho tui xin cái link down patch + crack của mấy bác đc ko? Tui down patch ở 2 nơi + crack từ gamecopyworld mà mấy đoạn phim vẫn bị đen màn hình, và ko thây nhân vật ở mấy đoạn phim làm từ game (not GC)

12. tyvuive

tyvuive Youtube Master Race

các bác ơi có bản Resident Evil 4 dành cho PC nào mà khi mấy thằng dân điên đẩy tảng đá xuống thì nó hiện lên chữ khác ko em thấy nó hiện số 1 3 hoặc 5+6 em thấy khó hiểu vậy có bản nào khi mấy thằng dân điên đẩy tảng đá xuống thì nó hiện lên chữ Left + Right ko hoặc hiện lên những chữ khác trên PC ko nếu có thì cho em biết nha

13. caysi103

caysi103 C O N T R A

Bản PC là bản dành cho GamePad của PC , Tương ứng các Ô 1,2,3.. trong GamePad, hỏi CapCom xem còn bản khác không nhá !!!

14. solid_huce2606

nếu mà cài patch rồi mà bị đen hình thì đó rất có thể là do cấu hình máy bạn hơi yếu cài patch vào bị thế, tốt nhất là ko cần cài patch, trên mấy diễn đàn có bác dùng 7300GT mà cài patch vào còn kêu ầm trời lên là fps giảm kinh khủng
    cái này thì ko có bản nào khác đâu bạn, nếu bạn chơi = phím tôi sẽ giúp bạn các nút trên tương ứng với những chức năng j trong game
    1 : chạy nhanh - ( Run/Cancle)
    3 : bắn - ( Action/confirm)
    5 : nút rút dao - (ready knife)
    6 : sử dụng vũ khí - (ready weapon)
    đó là chế độ để deafault còn bạn chỉnh lại nút thế nào thì mình ko biết
    bạn có thể vào setuptool.exe trong thư mục cài game để chỉnh lại nút theo ý mình

15. ducanh6988

Máy yếu thì lúc chơi nó phải giảm khung hình chứ, đằng này trong lúc chơi nó mượt mà coi phim ko đc, thế mới chuối. 7300GT chơi ko đc ??? Chắc tại máy của bác áy xài P3+256MB ram !!!

16. solid_huce2606

ko phải chơi ko được mà là khi cài patch vào chơi bị giảm khung hình đi đáng kể đối với 1 số đoạn có sương mù hay khói lửa ... , còn cái người kêu ca dùng 7300GT đó dùng RAM 512, core duo 2,66
    cái lỗi này nhiều người mắc phải, ko hiểu sao lạ vậy, thế máy bạn cấu hình ra sao

17. ducanh6988

Máy tui Ê6300 + 2Gb ram 800 + ATI X550 (256MB 128bit + 256 MB share):'> (cái này post rồi, nhưng post lại để bạn khỏi phải quay lại trang cũ)

Ai có cách sửa cái lỗi chơi đc nhưng ko xem phim đc thì giúp với, ko thì làm sao mà chơi đc cơ chứ. (thà nó chỉ cắt GC thôi, đằng này nó ko cho xem gì cả)

18. Xdarkest

Xdarkest Donkey Kong

Cài Win mới, cài driver VGA mới nhất, DỉectX mới, cài game lại+cài patch....
    =.=" nếu vẫn như vậy....Thui bác mua cái VGA mới đi cho khỏe :-"

19. ducanh6988

Thanks bác nhá, có lẽ tui sẽ dành money mua cái VGA mới. Thử hết rồi mà ko đc. Lại phải tam biệt Moneyyyyyyy ............. rồi .

20. viator

viator Mr & Ms Pac-Man

có bạn nào bị lỗi văng luôn ra ngoài desktop rồi báo lỗi "Don't send" không? Tui đang bị mà không biết làm sao để chơi tiếp... chẳng lẽ bỏ tiền mua 5 đĩa cài xong rồi ngồi nhìn mà ko thể phá băng sao :((