Hỏi về patch của RE4

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi ducanh6988, 6/5/07.

1. caysi103

caysi103 C O N T R A

Mua DVD về xài , hơ hơ ..... Không có gì là không thể , chỉ có tiền là không thể có ngay thôi !!!! :))

2. Lee_Z

Lee_Z Youtube Master Race

Tui cũng down ban crack ver 1.1 6.8M o website gamecopyworld.com ve .Chỉ cần install game rồi chép cái crack đó vào thư mục cài game là có hình ảnh đẹp như hình minh họa cùa bác Xdarknest ,ko cần phài làm mọi thứ rắc rối .Nhưng lưu ý là card 6600 trờ lên chạy game mới mướt ,em có con card ATI 256 9550 nếu chơi ver 1.0 thi chạy vô tư ơ chế độ phân giải cao nhất ,sau khi crack lên 1.1 thì phải giảm xuống 800.600 chơi mới đủ 30 fps nhưng hình ảnh vẫn đẹp hơn ver 1.0 .Bảo đảm 100% !
    Còn bác nào ko koi dc film thì cài đặt dầy đủ dỉectx và K-lite codec pack ,sẽ koi dc thui !
    Ah bác nào bit thi tra lời em giùm .Cái bản patch >70M o website gamespot dành cho RE4 là sao ?Cài bản patch đó có khác j so với ko cài ko ?Em ko cài bản patch đó ,chỉ có down cai crack 1.1 về nhưng crack vào thư mục cài game thì vần cho hình ảnh rất đẹp .Trước đó dùng cai crack trong dia DVD thì hình ảnh đúng là tệ thật ?!?

3. 3817

3817 Youtube Master Race

mình cũng bị giống bạn nè,cài xong vao trò chơi thì don't send roài văng ra ngoài,đang ức chế đâyX( ai biết thì chỉ dùm đi::(

4. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

lỗi này thường là do cấu hình máy ko đủ, bạn có thể cho mọi người biết cấu hình máy bạn để xem còn do nguyên do nào khác ko ::)

5. Lee_Z

Chà ! ko bác nào trả lời câu hỏi của đệ sao ? T_T

6. solid_huce2606

đó làm bản patch về graphic cho RE4, sau khi down patch đó bạn còn phải down bản ASIA to Euro hơn 100mb nữa mới được, bản patch này đẹp hơn rất nhiều so với patch 6mb down trên gamecopyworld.com tuy nhiên đổi lại là VGA phải mạnh, trên gamespot có bác dùng 7300GT mà cài xong fps tụt thảm hại, kêu ầm trời, nên thôi thì cứ dùng patch 1.1[Multi] trên GCW cũng được

7. Lee_Z

Thanks nhiu ngen ! Thế mà bác Xdarknest ,dùng patch mà chơi = VGA onboard dc 30fps mới kinh .Sạo pà kố (*.<)

8. viator

viator Mr & Ms Pac-Man

Máy nhà mình xài AMD 3800+ x2, RAM 1Gb, GeForce 6600GT... có lẽ là đủ để chơi...

Mình cũng đã chơi đến gần 1/2 game rồi (có lẽ thế), nhưng đến đọan mà Leon bị rơi xuống cái hầm, rồi chuẩn bị đấu với 2 tên tu sĩ to chần dần á... khi save xong, đi một đoạn là bị văng ra ngay ở một vị trí cố định trong game mà ko thể nào qua được (chỉ bị văng ra ở đúng chỗ đó). Như vậy là lỗi của game hay lỗi của máy?
    Nhờ bạn giúp dùm mình với, cảm ơn nhiều ^^

9. viator

viator Mr & Ms Pac-Man

sorry anh em T__T Cái lỗi don't send mà tui nói lần trước là có lý do...

Bởi vì có vài lần auto update cái WIn XP cho nên vài bản hotfix của bác BillGate làm cho game bị trục trặc... tống mấy cái hotfix đó ra thì chơi ngon lành ^^

10. TheGunner1234

TheGunner1234 The Warrior of Light

Tui thì cài patch ra rồi, nhưng chơi thì kô xài đuợc phần mềm bắn bằng chuột, bắn bằng bàn phím nản quá trời. Thế là tôi lại phải chơi lại crack 1.0 để ngắm bắn bằng chuột. Đến mệt với cái thằng CAPCOM.

11. Xdarkest

Xdarkest Donkey Kong

12. solid_huce2606

Lạ nhỉ, tưởng để bắn bằng chuột thì có phần cài riêng mà, down trên GCW cũng có, crack sao lại ảnh hưởng đến cái đó được nhỉ, khi cài crack mới bạn đã thử cài lại soft đó chưa

13. TheGunner1234

Cái phiền hà nó là thế đấy bác ạ: tôi cũng down phần mềm ngắm bắn bằng chuột trên GCW, giống nhau ở 1 điểm là crack 1.1 trên GCW đều kô ngắm bắn bằng chuột được , mặc dù crack 1.0 vô tư đi. À, nói thêm là phần mềm trên thì có mỗi 1 file exe, làm gì phải cài ra đâu.
    Mệt thế đấy.
    Tôi cũng 73GT nhưng kô có vụ sụt frame như 1 ông trên gamespot nói, có chăng chỉ là thêm hiệu ứng thời tiết nên cảm giác kô như bản 1.0. Nếu cài Codec và directX bản mới nhất ra là chơi RE4 ngon như PS2 :D ( trừ cái vụ ngắm bắn bằng bàn phím )

14. solid_huce2606

vấn đề là bác trên gamespot ko cài crack 1.1[MULTI] mà là cài hẳn bản patch hơn 80mb kìa, bản crack này ko cho đủ hiệu ứng như trên PS2 được bạn à, mình chơi cả trên PS2 và trên PC rồi nên biết rất rõ, chơi trên PC đồ vật nó ko bóng như trên PS2 nếu chỉ cài pacth 1.1, bản này nó chỉ giúp cảnh vật và màu sắc nó giống trên PS2 + thêm tí sương mù, bạn thử down patch hơn 80mb khác hẳn ngay

15. asakura2008

asakura2008 Legend of Zelda

pác nào cho em dỉectx và K-lite codec pack mới nhất với
    em cũng xem phim ko dc và ko thấy người
    máy em cấu hình 2.4GHz ram 512
    VGA 256 Ati9550Ge
    vậy chơi dc ko

16. Lee_Z

Chơi ok ,còn K-lite codec thì dủng google search ra ngay ,directx có trong cái DVD của game .Nếu muốn chơi đẹp copy cái crack euro 1.1 vào folder cài game .Nhưng khuyến cáo bạn :mua thêm ram gắn vào -> chạy mượt hơn .

17. TheGunner1234

Ok, vậy là theo bác solid thì down patch 80mb của pác kia thì hình sẽ đẹp hơn hả? Nhưng mà liệu patch đó có ngắm bắn bằng chuột được kô? Cái đó quan trọng nhất, tôi cố rồi mà kô tài nào ngắm bắn bằng bàn phím được.

18. Lee_Z

Cho hỏi 1 tý .Đang chơi res 4 asian + crack euro 1.1 ,thường hay xảy ra lỗi đứng hình và màn hình xanh ,fai reset lại máy .Vậy lỗi này là do các thành phần của máy ko tương thích khi chơi game hay là do cái crack ko tương thích .Bác nào có lỗi tương tự khi chơi thì xin chi giáo cho đệ ngen !Thanks

19. daishouji

daishouji Youtube Master Race

Tui cũng bị vậy nè.. Phim coi đươc 1 đoạn ngắn rùi "stand still".. Phải "press any key" để "skip"....
    Mà các bạn có thể cử người nào đại diện nói rõ hơn về cách patch ko ... tùm lum khiến "no start where" ::( ,,,,, (kèm theo link của patch luôn :D )
    Thanks trước nha :x

20. saddreams

saddreams Youtube Master Race

hiện đã có bản ngắm bắn bằng chuột mới hỗ trợ 1.1 ae cứ lên gcw down về mà chơi vô tư.