hỏi về resident evil 3

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi kỵ sĩ rồng, 23/9/05.

1. moitinhdau2005

moitinhdau2005 Youtube Master Race

mình cũng bi như thế ! nhưng mà vì một trò chơi mà cài lại thì ko lên ! nếu có cài lại thì ghost cho nhanh bạn ạ ! chứ cài lâu lắm !

2. Superhackerboy

Superhackerboy Mario & Luigi

Gì vậy, tui chơi trên XP bình thường mà?? Có bị gì đâu, Re3 bản PC chơi được mọi win.

3. re_code_v_x

re_code_v_x Khoan hồng GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GameVN Lady

Sorry pà con
    Cho tui chỉnh sửa chút xíu
    RE3 for PC có 3 loại:
    - Đĩa cũ (rất hiếm): có thể chạy ngon ơ trên Win XP (Tui ngày trước cũng có 1 cái, nhưng chơi xong thì lại dùng để tặng bạn!!! :D :D )
    - Đĩa mới (phổ biến hơn): không chạy được trên Win XP
    - Đĩa PS1 chạy ổ ảo ePSXe: cái này thì tui không rõ có chạy được trên PC không đâu! :D :D
    Thế RE3 có chạy được Win Vista không? =)) =))

4. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

ặc,bó,hiếm giề,hàng tui bán đùng đùng nè =))
    đĩa mới là đĩa thế nào vậy,sao tui kô bít nhỉ,nhưng mà bt thì chơi Re 3 trên Xp ngon ơ mà :D
    HÌnh như là Re 3 kô chạy được vista :p

5. .::Rocker::.

.::Rocker::. Mr & Ms Pac-Man

Tôi xài XP mà vẫn chơi bình thường đấy thôi !!!

6. .::Rocker::.

Có bác nào giúp em với: tui đang ở UPTOWN : Tui đã lấy bật lửa, bình ga, đã biết chỗ cái cửa bị cột dây nhưng làm sao mà khi tui dùng Bật lửa với lại bình ga thì nó báo: " I don't need to use now " ~~> thế thì làm sao mà phá cửa/ Nó trả lời như thế ngay cả khi tui đứng trước cái cửa đó. Hay là lúc đó tôi đang cầm súng nên không còn tay nào để cầm bật lửa nữa !!!! Có bác nào giúp em với !!!!

7. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

chà! cái này bạn bật item của bạn lên chọn phần combine hai cái: bật lửa với hộp xăng lại là thành cái bật lửa có thể đốt cháy ,lại gần thật sát dây thừng sau đó vào lại item lấy cái bật lửa ra ,chọn USE là được thôi ,dây cháy xong đi vào tiếp vào cửa .

8. .::Rocker::.

Thank nhá tui sẽ thử !!!!!!!!!!!!!!!!!!

9. samus

samus Dragon Quest Lão Làng GVN

híc ......................... có ai nói rõ hơn ko ??

Bí ngay chỗ hấp dẫn .............. tức quá !! Thèm chơi lắm rồi mà ko có ai có cách gì sao ??

T_T .............................. T_T

10. thanhdh

nói rõ là nói cái chi hè :-? rứa không phải đã chỉ bạn cách bấm trên pc rồi hay sao ,trên pc của bạn biết bạn sắp đặt type kiểu gì mà chỉ được chứ .có ba kiểu A,B,C lận ,muốn trèo qua cái thùng có nước là mò thôi bạn à ,nếu bí phần đi màn hay nhiệm vụ thì tui có thể giúp được ,đàng này ...giống như hỏi làm sao mà bắn vậy thôi .y học bó tay mất rồi .

11. KEN_BALAMO

KEN_BALAMO Máy Chém La Mã -

Thấy khó quá có thể chĩnh qua console mà play đơn giãn 1 chút , nhiều khi các phím type trên PC đôi khi nhầm nút bấm nhảy nó ko nhãy lại bắn ì sèo còn bấm bắn nó nhảy thế mới tức chứ ::( ! Cái tay viết bài thì nhanh rồi nhưng đôi khí trong game luốn cuốn quá đâm ra đảng trí :))

12. samus

samus Dragon Quest Lão Làng GVN

híc ............... mấy tía kì quá !! giúp chút đi !!

Còn cái dụ trèo qua thùng nước hay nhảy tránh đòn thì có một nút thôi !!! nút gì gì ấy !! hình như là nút nhặt đồ hay active gì gì đó !!, đến gần mục tiêu và nhấn đó là xong thôi mà !!Làm gì mà kì thế !!

Giúp tui đi .................. please !!!!!!!!!!!!!!!!

13. thanhdh

không có nút né đâu bạn ,re3 né được là do tình cờ thôi ,hồi trước có người bảo nhấn R1 trên ps1 mà tui thử không được ,cái này lâu lâu nó tránh được một cú chứ không theo ý mình .

14. Hàn Mạc Tử

Hàn Mạc Tử Mr & Ms Pac-Man

làm gì có nút né,tui chơi mà đã bấm đủ thứ nút khi gặp zom mà có thấy né đâu,né dc chắc là do may mắn thôi,như vậy muốn né thì chỉ có tự mình điều khiển mà tránh zom thôi

15. Tinhchoobieuo

Tinhchoobieuo Legend of Zelda

Có nút né đấy mấy pác. Chính là nút để bắn ấy, nhưng các pác phải nhắp, và nhắp cho đúng lúc quái vật vừa tấn công ấy. Trên PS1 là x và trên PC là c hoặc spacebar.

16. thanhdh

thế tui thử hồi kia đâu có đuợc?? theo bác thì cách đúng lúc là như thế nào vậy ,nó đánh gần trúng mình thì phải nhắp X thật nhanh à .nhắp một lần hay nhiều lần .liệu có hiệu quả không đây! đâu như re4.

17. Tinhchoobieuo

Tinhchoobieuo Legend of Zelda

Chính xác thì chỉ cần một lần, nhưng hơi khó. Làm nhiều sẽ quen.
    Hồi trước khi chơi với mấy em hunter tui toàn dùng cách đó không hà. Sau mỗi cú né thì Jill luôn đứng về một phía đối diện với hunter nên rất dễ bắn.
    Các pác lên mạng đọc phần gameplay của RE3 không thấy sao.

18. thanhdh

có đocj mấy phần A và B ấy mà tui không để ý kĩ ,chỉ để ý mấy cái chế thuốc đạn và cách đi thôi ,không ngờ lại có nút né này ,mà tính ra không có nó mình vẫn cmplete ngon ơ đó chứ ,giờ biết rồi mọi việc lại dễ hơn .

19. .::Rocker::.

Các bác cứ nói chuyện về quần áo, về nước, được tiền, mua súng, ... ~~> tui mới chơi đang ở Tháp Đồng Hồ ( Chuẩn bị giáp lá cà với Thằng trùm ) - Easy mode / Special 1.
    Các bác giải thik cho tui hiểu hông !!! Tui giết bao nhiêu quái vật là được tiền à !!! Lại còn mua súng ~> tui thấy chỉ cần đi nhặt là được mà !!! Rồi các bộ quần áo ! Tui chơi trên PC thấy mỗi special đã có một bộ khác nhau rồi mà. Rồi các bức tranh ? Có phải là các bức tranh mình nhặt được dọc đường không như là: Bức tranh Tháp đồng hồ , ... !!!

20. re_code_v_x

re_code_v_x Khoan hồng GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GameVN Lady

Zìa chuyện né đòn trong RE3 ấy àh?
    Cái nầy là do CAPCOM lập trình ra đó chứ (chỉ có ở RE3 thui, RE khác hổng có đâu, đừng tìm mỏi mắt!!!)
    Nếu bạn đang bắn 1 con quái nào đó mà nó xồ tới, bạn bấm nút bắn không kịp nhả đạn cho nó, trong 1 số trường hợp may mắn, game sẽ làm cho nhân vật của chúng ta tự động né đòn
    Thế thui!!!
    Tui chả thấy có nút nào ở trên máy là "nút né" cả!!!