hỏi về resident evil 3

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi kỵ sĩ rồng, 23/9/05.

1. trantronganh

trantronganh Mr & Ms Pac-Man

tôi cũng vậy tưởng top này khóa rùi nên không vào bàn luận nữa:D

2. Boy_of_evil188

Boy_of_evil188 Legend of Zelda

Cái này mới đó nghen ! Tui chỉ bít RE3 chơi complete thì kiếm được 8 tấm epilogue, chơi trên PC thì kiếm được 8 bộ quần áo, PS1 thì kiếm được 4 bộ còn cái đoạn "vào được cánh cửa khóa bên cạnh hai con zom đang ăn xác ấy ,,(up town thì phải ) vào đó lấy mấy bộ áo quần lạ" thì chưa nghe. Tui chơi cũng thấy lạ là có cửa khóa mà lại ko kiếm được khóa để mở nè. Pác nào mở được rùi thì post lên cho anh iem học hỏi tí xíu !!!
    Nhầm nha ! Cai topic này tui chỉ thấy nó chìm chứ có thấy nó bị khóa bao giờ đâu ???

3. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

cái topic này đương nhiên là không khóa ,nó được lập nên bởi tui thì sẽ khóa bởi tui yêu cầu chứ :|.giờ cái nik kỵ sĩ rồng ấy '' về nơi xa rồi '' có gì các bạn nên vào đây hỏi cho khỏi loãng chủ đề .và ko nên lập thêm topic re3 làm gì nữa .đa tạ ;

4. Hell Christ

Hell Christ Mr & Ms Pac-Man

ủa RE 3 có gì mới trên PC tui chơi k tấy gì vui nên chán wá nè ai biết gì nói nghe với

ở nhà cài đủ RE trừ RE 1 hà hi mới chơi lại vẫn còn muốn chơi

mọi ng nói nghe đi để tui khẩn trương phá màn hehehhe

mà RE 3 nó cho thêm bộ áo xanh đẹp chứ các bồ nhìn cũng OK mà đúng k nè

5. thanhdh

game này ra trên mọi hệ đều như nhau về nội dung thôi bạn à ,nhưng ở trên pc thì có '' ưu đãi '' hơn đó ,nhân vật được thay đồ ( 7 bộ thì phải ) trước khi vào chơi game ,còn ở ps1 thì mỗi lần về nước là nó cho áo quần ,đi càng tốt thì cho nhiều hơn đi tệ ,tối đa áo quần trong cửa hàng là 4 bộ thôi .

6. thanhdh

game này ra trên mọi hệ đều như nhau về nội dung thôi bạn à ,nhưng ở trên pc thì có '' ưu đãi '' hơn đó ,nhân vật được thay đồ ( 7 bộ thì phải ) trước khi vào chơi game ,còn ở ps1 thì mỗi lần về nước là nó cho áo quần ,đi càng tốt thì cho nhiều hơn đi tệ ,tối đa áo quần trong cửa hàng là 4 bộ thôi .

7. thanhdh

không biết vì sao .tại mạng hay bị data base nên post nhầm một lúc 3 bài ,anh aluco vào xóa cho em với ,xin lỗi , ::( .

8. Hell Christ

mình cũng thế hoài hà k biết dâtbase bị sao

hi hi mình biết vụ đó mừ nhưng có ai biết cái gì mới trên pc chỉ ha

9. valentine28

valentine28 Mr & Ms Pac-Man

Ko phải nếu trên ps thì chỉ có 2 bộ đc unlock trong easy còn muốn unlock các bộ còn lại phải chơi hard mới đạt được(ko kể các bộ trên)

10. Hell Christ

trời tui chơi lần đầu dc 2 bộ lần sau 2 bộ lần sau nữa 1 bộ mà bộ trắng đẹp k chịu nổi hehhehhehe

11. thanhdh

đúng rồi đó ,nếu bạn chơi hard ,là có như vậy ,nhưng theo mình thì bộ màu đen đẹp nhất ,mình thích bộ này ,

12. gct_shop

gct_shop Fire in the hole!

Trong RE3 có bộ nhìn con Jill y chang con nhỏ trong game Săn Khủng Long 3 của Capcom. Còn phần 4 khi kết thúc thì thằng Leon có bộ đồ y chang phần 2.

13. heheduy

heheduy Mr & Ms Pac-Man

Híc , mới chơi xong , cái khoản né đòn của bọn zom và ne kiểu gì hả các bác , hình như là ấn R1 là nó tự né nhưng lúc đc lúc ko . làm mình tốn rất chi là nhìu máu . À , cái cây màu xanh để làm chi vậy , nhấn use thì ko đc .

14. Silver Ghost

Silver Ghost T.E.T.Я.I.S

ko né được do mình tự điều chỉnh đâu ,né được vài cái là do tình cờ thôi ,còn cái cây màu xanh ấy là blue herd ,chỉ có tác dụng khi bạn bị dính độc của con nhện ở tháp đồng hồ và con monter chi đó ==> ko rành lắm ,nếu bạn bị dính độc là hiện lên ở mức sức khỏe là ''poison'' dùng cái câu xanh này là hết ,và chỉ nhớ 1 điều rằng ,dùng bình máu hay cái khác ko đựoc đâu đó ,chỉ có cây này là hay nhất thôi ,cây này thì có ở trong re3 ở tháp đồng hồ là một nè ,xưởng xí nghiệp bỏ hoang ,và ở up town .

15. Boy_of_evil188

Ay dà ! Có vấn đề này ai bít trả lời giùm nhé :
    Tui chơi RE3, đi tới khúc cuối rùi, đoạn căn phòng xì khói mà mình phải chỉnh để mở được cái máy bên trong đó. Chỗ đó tui thấy có cái thang máy, sau khi tui kill Ne trong phòng đổ acid thì lấy được ID Card Umberela, dùng card đó để mở cái thang máy kìa tui xuống được tầng dưới, nhưng tui ko nhớ nổi là làm cách nào để mở cái tủ sắt bên trong. Pác nào nhớ thì chỉ giáo giùm cái. Tui cũng cầm 1 cái key có treo cái thẻ nhỏ ở dưới nhưng vô dụng, ko mở được ::( .

16. gamevn1986

gamevn1986 Mr & Ms Pac-Man

Dễ ẹc à ! Cái KeyTag bạn cầm đó không sử dụng được là bạn chưa cắm nó vào cái máy ở cuối phòng chỗ bạn xuống, sau khi bạn cắm nó vào chờ nó nạp xong rồi rút ra là OK ! Chơi tiếp đi nhé !

17. gamevn1986

Chính xác hơn đây !
    Cái chía khóa mà bạn nói có tên là Fac.Key ! Bạn nhớ phòng Save chỗ phân tích mẫu thử nước không, cái nơi mà bạn phải điều chỉnh mức nước đó ! Bạn dùng chía khóa để mở máy phân tích mẫu nước ! Bạn nhớ là cắm vào rồi thì nhớ rút ra để mang theo! Nó cần để mở cái tủ cũ dưới thang máy ở phòng xì hơi GAS mà bạn nói đó ! Trong tủ là khẩu rocket 4 nòng tặnh bạn để giết trùm cuối ! Thích không ! Chúc may mắn và vui vẻ !..Over...

18. high summoner

high summoner Fire in the hole!

bảo này thế ko lấy khẩu rocket bắn trùm cuối có sao ko nhẩy ..hình như nó lập trình rùi thì phải ....tui thử ko bắn trùm bằng rocket=> nó nhảy loạn lên làm súng lade bắn hụt luôn =>đành phải vác rocket ra bắn => trùm chạy tới ngay nòng khẩu lade => kết luận :bộ nó ăn đạn rocket thì súng lade bắn mới trúng à =))
    bộ trắng đẹp nhất đấy ,bộ nhân viên văn phòng ..nhìn hay lắm
    PS gamevn1986: đừng mang sigh ra hù chứ em yếu tim lắm

19. gamevn1986

À há ! Thế là bồ tèo không bít rồi ! Game lập trình cho cả những bạn không biết lấy khẩu Rocket mờ ! Lần thứ 2 tôi chơi lại vì đã có kinh nghiệm nên dư rất nhiều đạn Magnum ! Tôi không sài Rocket mà dùng Magnum để chiến đấu ! Thú vị lắm ! Còn cái khẩu Laser thì đến thời điểm là nó bắn thôi ! Đâu phải chờ Rocket nhả đạn đâu !

P/s: Sài Magnum dễ chết hơn Rocket là cái chắc !
    Chữ kí tui không để dọa ai đâu ! Anh em kêu nhiều lắm rồi nhưng tôi khoái nó nên không bỏ !:D

20. Boy_of_evil188

Ay dà ! Pác nói rõ giùm cái đi ! Pác cứ "chỗ phân tích mẫu thử nước" bố ai hỉu nủi ? ::(
    Có phải cái chỗ mình lấy cái ống nghiệm nước ở dưới ba cái đèn màu xanh ko? Sau khi lấy thì nó chuyển thành 3 cái đèn màu đỏ ấy. Hay là cái chỗ nhét ông nghiệm vô để điều chỉnh 3 cái mức A, B và C để mở cánh cửa dẫn tới chỗ giết NE trong phòng Acid ???