Hỏi ý kiến mọi người về việc mở 1 server AION

Thảo luận trong 'AION' bắt đầu bởi pikachu1744, 15/7/15.

?

Nếu có một server AION mở tại Việt Nam thì bạn có tham gia không?

1. Có - Thử tin tưởng thêm lần nữa xem sao

59 phiếu
    79.7%
  2. Không - Chán rồi

7 phiếu
    9.5%
  3. Cứ tham gia thử rồi sẽ quyết định có định cư lâu dài hay không

8 phiếu
    10.8%
  1. pikachu1744

pikachu1744 Legend of Zelda

Chưa biết được bạn ơi, nếu mà được nhiều fan AION ủng hộ thì mình sẽ mở.

2. dmitry98

dmitry98 Mr & Ms Pac-Man

đang tính đưa link 2pic này vào 4rum của vfire thi thấy bác trong đó rồi ^^!

3. pikachu1744

Ừ ^^ . Mình cũng nóng lòng muốn triển khai dự án AION mà, nhưng phải nắm tình hình mới bắt đầu được.

4. Vương thần

Vương thần Mr & Ms Pac-Man

mình thấy aion đi xuống từ bản 3.0/ lên 4.0 càng rộng lại càng vắng.
    bản 2.1-2.5 là gần như chuẩn nhất, class cân bằng, đủ instance, đi ít mới đánh nhau nhiều.
    giờ mở 4.0 thì cũng chẳng hi vọng đi đc mấy con ínstnace 16-24 :))

5. pikachu1744

Hờ hờ... Công nhận là map AION rộng thật, CCU dù có lên đc 300 chắc vẫn thấy vắng...

6. Lysforever

Lysforever Youtube Master Race

nếu bạn hiểu về game về và nằm trong đội ngũ GM thì bạn nên có những buổi stream về vul fort hoặc đi các ins để câu kéo người chơi. hoặc là stream show hàng các món thời trang độc và đẹp trong game để mọi người biết và ủng hộ :D

7. Công Chúa ^^

Công Chúa ^^ Mega Man GameOver

Bác mở ra thì rất dễ , nếu bác đã xác định làm một sv như vậy thì k nên chỉ quảng cáo ở một 4rom mà phải mua đặt quảng cáo ở nhiều diễn đàn khác , chứ gvn bh cũng bớt nhộn nhị rồi.
    Vote bác 1 phiếu.

8. pikachu1744

Xem bộ sau nhiều vụ nên anh em cũng mất niềm tin vào server private. Với lượng người vote như thế này thì xác định 95% server là newbie rồi... Với lượng newbie lớn như thế thì khả năng drop rất cao. Như bên Dragon Nest là mình duy trì ở mức 35/65 (35% là kỳ cựu, 65% là newbie lần đầu chơi) thì thấy ổn định, người chơi cũ hỗ trợ người chơi mới khá tốt.
    Cần ít nhất 50 mem kỳ cựu online thường xuyên để hướng dẫn newbie, chứ không là newbie nản bỏ hết...

Chỉnh sửa cuối: 20/7/15
  9. vuthienduc

vuthienduc Youtube Master Race

Bạn nói rất đúng, gần như tất cả oldbie dần dần cũng khá mất niềm tin vào pri server, nguyên nhân cũng có khá nhiều, nhưng nhiều nhất cũng là do bỗng nhiên một race có một vài nhân vật quá imba về stats, mà đã là oldbie, thì rất máu pvp, war -> cho dù chỉ hơn có một vài stats nhưng nó sẽ dấy nên một cuộc tranh cãi và yêu cầu gm vào cuộc điều tra, nhưng gm không thể trả lời -> mất niềm tin, cho gm là thiên vị này nọ -> 1 quit, 2 quit, chain quit []---. Ngoài ra cũng một phần nữa là do bug, tốc độ dev fix quá chậm nên gây chán nản cho mọi người. Cơ mà nói thì nói vậy, giờ số lượng oldbie cũng đã tan tác người thì đi làm, học, vợ, gái này nọ nên cũng khó mà quay trở lại. Nhớ một thời làm lead, lãnh đạo gần ba chục tên oldbie đi war, chí chóe hò hét rồi chửi nhau ầm ầm mỗi khi thua cuộc mà lòng lại xao xuyến... Mình không chán, nhưng mình không thể chịu được thêm cảnh chain quit nữa. Vote không mở %||:-{

10. dmitry98

dmitry98 Mr & Ms Pac-Man

em cũng là oldbie dưới hình thức là người chơi lâu nhưng cũng chẳng thấy thất vọng gì vào pri VN vì chơi chả mất gì chỉ mất chút time cày. Còn mấy bác oldbie thuộc dạng lead thì e không có hiểu mấy bác đó có khi 2 bên lead ely vs asmo vì ức chế nhau qua các vấn để nhỏ => quit như bác trên nói rồi linh1 chain đằng sau. Còn e thi không có hiểu biết gì sau về hệ thống aion cho lắm, cũng như không khả năng lead nhưng năng lực đủ để giúp noobie =)) và oldbie như e thì e nghĩ không ít

11. pikachu1744

Mình cũng từng chơi và chinh chiến trên nhiều server private nên hiểu phần nào cảm giác của mọi người. Nếu ai rãnh rỗi thì cứ vào chơi thử cái Dragon Nest mình đang mở, lượng người chơi khá đông và đúng như những gì mình hứa với 3 không: Không hút máu người chơi, GM không thiên vị, GM không bán đồ. Hiện tại người chơi trong Dragon Nest của mình giao dịch mua bán bằng tiền mặt khá nhiều, đồ rất có giá trị vì nó chỉ có thể kiếm từ người chơi.
    Một server trong sạch, công bằng, GM nhiệt tình là những gì mình hướng tới. Nếu bạn nào nghi ngờ cứ lên thử fanpage, group và forum là sẽ thấy. Chưa một ai than GM bất công hay gì.

Chỉnh sửa cuối: 22/7/15
  12. Thái Huy Thanh

Thái Huy Thanh Youtube Master Race

Mình cũng là oldbie từ sv vieplay ->>> Vfire , mình cũng mong muốn có 1 sv vững mạnh
    Việc giúp đỡ newbie thì các oldbie rất nhiệt tình , theo kinh nghiệm của mình qua 2 sv nhé :D
    Vấn đề số lượng người , 1 sv AION ở VN nếu theo mình nghĩ ( suy nghĩ bản thân ) số luợng 100 ~ 200 là quá đông rồi đấy :D

13. Thái Huy Thanh

Thái Huy Thanh Youtube Master Race

Cái quan trọng ở đây , AION thật sự rất khó vì nó là game hardcore đòi hỏi người chơi cần kiên nhẫn và nghiên cứu . Và cái khó ở đây là game AION thật sự rất khó quản lý , phải làm sao để hợp lý giữa GM và Member

14. sharky's

sharky's Youtube Master Race

mình cũng vote 1 phiếu Aion, mình vốn dĩ là oldbie từ lúc chơi AionVietNam ( cái sv pri đầu tiên ý ) cũng trải qua nhiều sv rồi ngoại trừ vfire và vieplay, nhiều cái mình cũng am hiểu tường tận, nên có gì mình cũng sẽ giúp các newbie làm quen và đồng thời cũng chung tay PR game trên các fanpage khác :P

15. hoabattulhm

hoabattulhm Donkey Kong

thực sự là rất khó :s
    thứ nhất, cấu hình. biết à bây giờ mặt bằng được nâng cao rồi, nhiểu người cũng có máy riêng, oldbie thì cảm thấy không vấn đề chứ newbie cảm thấy rất ngại ngay từ cái khoản tải game rồi.
    thứ 2 : lối chơi. aion nó hơi hardcore 1 tí, newbie thực sự rất khó làm quen mà oldbie không phải lúc nào cũng sẵn sàng ngồi hướng dẫn hết đc, ngay từ đoạn grind cũng khiến nhiều người chùn chân rồi
    thứ 3 : đúng là aion giai đoạn 2.0-2.5 là hợp lý nhất, số lượng map vừa đủ chứ giờ nó mở rộng quá, sv đã ít người lại bị phân tán, nhiều khi cả 1 map rộng thênh thang mà chưa đủ 1 pt
    thứ 4: tâm lý cả thèm chóng chán bây giờ, thích 2d chán 3d, rất khó duy trì 1 lượng mem cố định
    còn nhiều cái khác nữa như bug, cách duy trì blah blah. thực sự là nhiều lúc cảm thấy rất khó cho đội ngũ admin.
    tóm lại là mở sv mới thường thì chỉ để cho oldbie trải nghiệm với nhau chứ muốn thu hút lượng lớn newbie thực sự là rất khó

16. Vương thần

tạo sever 2.0 đi :)) mình là mình tâm huyết với 2.0 thôi :))

17. pikachu1744

Với những game nặng như AION thì mình xác định sẽ sắp xếp những mem đi cài game miễn phí ở HN - ĐN - HCM, cứ cho vào usb 32 gb rồi đi cài thôi. Kết hợp với việc bán các gói combo: DVD - Code - Card cho mem.
    Mở sv private nào cũng khó cả chứ không riêng gì AION, từ việc fix bug - quản lý - tổ chức event...

18. hoabattulhm

hoabattulhm Donkey Kong

dù sao thì mình cũng muốn một sv aion vn hiện tại, rpg vn giờ chẳng có cái nào ra hồn, may ra có cái CACK nhưng mình vẫn thích thể loại fantasy hơn

lượng oldbie bỏ offical hiện tại rất nhiều, nếu quảng bá tốt, sv hoạt động được mình nghĩ cũng có rất nhiều người ủng hộ, cá nhân mình ủng hộ sv rate cao hơn vì sv ra liên tục, grind lại mình còn thấy chán nữa là newbie

thực sự là đồ hoạ với lối đánh aion rất hút người chơi, cái trở ngại lớn nhất của game là phần cài đặt khi mà gamer vn quá quen với những game dung lượng trung bình và hàng nét ( mệt nhất, net không cài thì cũng chịu, khi mà đa phần newbie vẫn thích chơi ngoài nét hơn)

mình thì mình luôn ủng hộ sv vn, mình không tiếc công chơi ,chủ yếu là tiếc cho đội ngũ ad thôi

19. pikachu1744

Ai quen các hội chơi AION ngày xưa thì rủ vào góp ý thảo luận với. Chứ giờ nếu đến oldbie còn ko có nhiều thì làm sao tạo bước đệm để kéo newbie =.= .

20. Vương thần

mình nói thật đấy, chơi Aion mà táng thẳng vào 4.0 hay cao hơn thì mình nghĩ lại chắc chỉ vài chục mống oldbie thôi. chứ newbie chạy quest lên đến lvl 50 chắc nản luôn rồi., chưa kể là học đi instance 5x - 6x rất hardocre. thử tưởng tượng xem 1 ông le te vào chắc chết :( giờ nghĩ đi TB, TS cùng các ông ý mât s cả mấy tiếng hơi nản rồi. dù sao hướng dẫn thì vẫn hướng dẫn, chứ mà họ chắc cũng không bám trụ lâu đc.
    mình nghĩ, bạn nên đi từ phiên bản thấp mà lên.
    học hỏi IA ấy. không có instance, không có farm Ap gì cả. mà đông như kiến. không hẳn vì retail nó thu phí. mà vì IA quá vui. người chơi newbie với hardcore không khác gì nhau. đồ đạc không thể chênh nổi.
    chứ giờ mình hardcore, đầu tiên mình vào làm 1 con SW, sau kế là 1 Cle, bạn mình 1 con SM. mình cầy mặt vào farm lên. rồi nâng đỡ cho Gla hoặc Temp lên đồ. thì newbie chăc là bổ game vì bị PK-rìft :(
    4.0 thì nhiều điều nâng cấp. nhưng game chơi sever retail cũng vì thế ngày càng bỏ. Mình bỏ vì cũng thấy nó quá rộng. riêng đi instace chắc cả ngày không hết turn. chẳng có mống nào trên map. đi nnư game hoang :(