Hôm nay ngày 5/3 Mabinogi chính thức OB.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi ninjay2k, 5/3/08.

1. RedRuby

RedRuby Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

server Tarlach ấy tui hay chơi ở channel 4 :D

2. ImmortalQueen

ImmortalQueen C O N T R A

- Qua Marin chơi đi ^^", vào ser đông người cho có chút cạnh tranh :p, game gì mà làm Q hoài không hết, cứ vài chục phút là một con chim bay ngang thả cuộn giấy xuống mời đi "họp" ^^"

3. exsoul

exsoul Mario & Luigi Lão Làng GVN

Mịe 76% lại tạch. Bực thật rồi đấy nhé. Có bác nào ở TPHCM dl xong rồi và có DVD-RW ko em nhờ vả chút xíu.

4. [S]hang[S]hang

[S]hang[S]hang Dragon Quest

tui cung đang chơi ở Tarlack,anh em kéo qua đó hết đi,Channel 4 luôn,cho dễ liên lạc

5. RedRuby

ai chơi bên Tarlack thì add nick cho dễ liên lạc mới tạo lại nick
    nick: Intel
    channel: 4

6. 0078

0078 Mr & Ms Pac-Man

em gà vi tính lắm , ai chỉ giúp em cach fake ip với em down cái fake của redruby rồi mà ko biết làm sao nữa , ai biết chỉ chi tiết giúp em tí thank

7. darkheart

darkheart Mr & Ms Pac-Man

setup xong thì chạy nó dưới góc phải màng hình sẽ hiện cái khiêng hình màu đỏ -> right click chọn connect -> đợi cho cái khiêng chuyển từ đỏ -> vàng -> xanh lục ( là có thể vào chơi )
    Mới tạo acc mới wa Tarlack chơi luôn rồi bỏ con lv 20 vậy.
    Server: Tarlack
    Nick: Lovelyvn

8. ImmortalQueen

- Hic, sao bỏ tui hết vậy nè :((, qua Tarlach luôn vậy ^^".
    - Nick: IQValkyrie

9. RedRuby

có bác nào đang on ko ấy nhỉ tui nhờ chuyển đồ tý :D

10. darkheart

darkheart Mr & Ms Pac-Man

game này cũng kô tệ sao ít người chơi thế, hay tại ngại fake ip?
    Mr redruby làm 1 bài hướng dẫn sơ về game này + cai fake đi
    tất cả về game này : http://mabinogiworld.com/wiki/index.php?title=Wiki_Home
    Ai làm xong cái Q dungeon giết con nhện vàng rồi thì share kinh nghiệm cái tui lv 15 vô đánh nó toàn 1 1 and 1 kô làm 4 lần rồi mà kô đc

11. templek9

templek9 Youtube Master Race

Game ít người việt nam chơi vì:
    1.Game chỉ dành cho NA, ngoài ra phải fake ip, dù dùng hotspot shield thì không lag mấy nhưng fake vẫn là fake, chả biết giở chứng lần nào. Giả sử cái hotspot shield nó chết bất tử thì bỏ acc là cái chắc. Mà nói không lag chứ tớ chưa thấy chú việt nam nào chơi game này fake ip mà đánh được cái combo như ý. Bản thân tớ xài đường internet thuộc loại ngon nhất việt nam cũng ít khi đánh đủ 7 combo trở lên, toàn 4 cái thôi.
    2. Game này rất nặng về item shop, không có tiền mua item shop về sau cảm thấy rất bất mãn, thua người khác gần như toàn diện, từ số lượng tóc được chọn, từ armor, weap...đến cả card. Dù thực tế các stats của armor, waep không chênh lệch nhau nhưng số lượng slots để enchant vào thì khác nhau. Không có tiền thì cũng khỏi reborn...sux
    3. Cách chơi khác với nhiều mmorpg miễn phí thường chơi. Ảnh hưởng tới nhiều chú có IQ thấp há há.
    4. Gì chứ tằhng Nexon tớ rất khó chịu, chỉ riêng vụ nó cho bọn FP chơi trước 1 ngày là muốn vả vào mặt tụi nó vài phát gòi há há.

Hơ, ai ở trên đánh con nhện không được thế nhở, tớ nhớ lv 13 tớ vào đánh đúng 3 hit là em nó đi, hay là ấy build AP tùm lum nên chẳng có skill nào ra hồn + không biết combo há há

12. syvil

syvil Liu Kang, Champion of Earthrealm

hehe con đó tui biết đấy
    lúc đầu đánh toàn 1 1 1
    nhưng nếu ông sử dụng counterattack thành công khoảng 3 lần thì bắt đầu đánh dmg mạnh được :D
    cố gắng counter nó 3 lần rồi nhảy vào băm bổ
    còn đây là cách fake IP
    tui ở Tarlach
    nick: Jilly
    mới kiếm được cái title cute quá: the butterfinger
    bác nào biết title "the lazy" thì chỉ tui nhé
    mà bác templek chỉ tui cách combo với ? combo là sao ?

13. bloodomen2

bloodomen2 C O N T R A

Game này nhiều q quá,vừa xong cái này lại có con chim bay tới bay lui thả thêm 2 cái khác 8-}.
    Tớ cũng chơi ở Tarlach,IGN là Trion\:d/.
    À,tớ vào General Shop mua cái áo trùm đầu,chạy ra thì thấy tụi nó mặc cái áo y chang thế nhưng gỡ mũ trùm đầu xuống được,làm như nào vậy:|.

14. templek9

templek9 Youtube Master Race

Tớ thường dùng combo như sau:

1. Đánh với mob thường tớ dùng combo 2 hit là counter > smash hoặc smash > regular
    2. Đánh với mini boss hay mob hơn tớ 3-5 lv tớ dùng combo 4-5 hit smash > counter > regular > counter > smash hoặc counter > smash > def. Tớ chú ý rằng khi couter thành công dùng ngay smash khả năng crit gần như 100%, dame nhảy đến nổi rút 3/4 hp mob
    3. Tớ đang thử đánh dùng với cả bow, đầu tiên tớ dùng bow skill, kite đến khi mob dùng def skill thì "tab" rồi smash rồi regular há há.

Tớ build sword sub bow (hướng tới sau này là dual sword - bow), dành AP từ nâng crit skill lên cao nhất, tỉ lệ crit gần 40%, dame crit là +200%. Vì vậy nên thường chỉ dùng 1 combo là mob chết, ít khi tớ bị trúng đòn nên làm Q rất nhanh, tiền cũng dư vì mua quest cros mà làm, mỗi lần được khoảng 4k đến 10k G. Làm Party quest thì nhiều hơn nữa. Tớ dùng 2 máy, chơi 2 char nên tạo party quest dễ hơn.

Có thế thôi

15. jumper

jumper Baldur's Gate Lão Làng GVN

hix
    fake ip = gì vậy
    tui xài tunnelierr mà kô được :(

16. ImmortalQueen

-
    - Mới post ở trên :|, chỉ cần cài đặt, click phải vào biểu tượng ở task bar-> connect, rồi chờ nó màu xanh, vậy là fake xong, ko cần phiền phức, mà thường lại có IP khá tốt, không phải tìm như trước

17. Closest_to_Hell

Closest_to_Hell Mr & Ms Pac-Man

Tui dung` cái hotspot mấy bác đưa nhưng nó báo "not server area", dùng VPN sang USA cũng rứa. giờ làm sao chơi đây O_O

18. exsoul

exsoul Mario & Luigi Lão Làng GVN

FPT lag vãi lúa. Mất công lọ mọ ngồi dl, ôi. Uninstall cho khỏe.

Tái bút: giải thuật tìm đường của trò này hơi bị ngu, gặp vật cản lớn chút là bó tay.

19. ImmortalQueen

- Nếu bị như thế thì chỉ cần disconnect rồi connect lại, nó fake mấy cái IP "ngoài vùng phủ sóng" nên ko vào được thôi ^^"
    - Tui chơi thấy không lag mấy, còn giải thuật tìm đường gì đó thì nghe hơi xa, có cái tiện là có thể click chọn đường sẵn cho char, khỏi mấy công click nhiều lần mỏi tay hehe.
    - Trò này đánh 1 vs 1 cũng khó rồi, 1 mình đánh 2 còn thường là chết chắc ^^"

20. sAdEyEs

sAdEyEs Youtube Master Race

Trò này sẽ đưa các bạn trỡ về vói tuỗi thơ...săn bắn và hái luợm,trồng lúa,cắm sào..^^