Hôm nay ngày 5/3 Mabinogi chính thức OB.

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi ninjay2k, 5/3/08.

1. Fye.HUBT

Fye.HUBT Mr & Ms Pac-Man

vào game thôi anh em, server tarlach nick: Christ (13t) ^^, tính lên musician :D

2. 0078

0078 Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi Q malcdm's ring cái nhiệm vụ đánh con nhân màu vàng ý sao mình đánh nó có 1 máu à sao giết nó đãy
    à nick em là calpketVN
    ai rành thì làm bài hướng dãn sơ wa đi

3. syvil

syvil Liu Kang, Champion of Earthrealm

bán Holy Water of Lymilark so^' luong. lon' day

4. exsoul

exsoul Mario & Luigi Lão Làng GVN

Dùng counter-attack 2-3 lần rồi hãy đánh. Trò này đánh quái phải đoán trước nó định làm gì, lag thì chết đừng hỏi. Đừng dùng guard nhiều, vì quái lv15 trở lên rất khôn. Thấy mình guard là nó cancel chuyển thành smash ngay. Combo tui hay xài là smash > counter > normal. Smash xong là phải counter ngay, chứ không nó chạy lẹ lắm. :))

5. syvil

tui không thực sự quan tâm đến combo nữa, vì game ko có system "combo" nên có thể bị nó cắt bất cứ lúc nào
    ví dụ như "combo" smash > counter > normal
    50% những con fox lv cao và bọn sói sau khi bị dính smash, nó hiện 2 dấu !! và lao vào đánh mình ngay lập tức, cắt skill counter
    chú ý là counter không thể nào chịu nổi regular attack, mà bọn đó rất khoái regular
    tùy tình huống mà sử dụng
    kinh nghiệm của tui là sử dụng regular liên tục, thường dùng kiếm normal 3 hit, khi nó bật skill thì dù bất cứ skill nào mình cũng dùng ngay counter, đừng thấy nó defense mà tham
    kinh nghiệm sống còn đó, tui lv 17 giết cả đống black/white wolf mà ko mất nhiều máu
    tặng mấy bác cái này

6. hsdtung

hsdtung Youtube Master Race

Trời ơi, làm sao để sửa quần áo bây giờ, mình có cái găng tay cộng thêm 2 Str và 1 Dex mà chỉ còn có 2 độ bền, hết dám đeo luôn.
    Tiếc quá T_T

7. GamePRO.

GamePRO. Persian Prince

có ai sáng tác bản nhạc nào chưa, post lên cho anh em xem để thư giãn đi! :'>

8. darkheart

darkheart Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi cái skill nấu ăn học ở đâu vậy?

9. faith

faith C O N T R A

cooking skill học ở Dunbarton town ấy, chỗ grocery store (restaurant). Còn dụng cụ làm bếp: cooking knife với cooking table thì bán trg general shop, nhấn dấu > trong shop tới tab cooking stuff sẽ thấy. 2 món này cũng giá cũng khoảng 2k8 :(
    ----
    theo tui thì đào khoai hay lụm dâu cũng tạm rùi ko nhất thiết phải nấu ăn đâu ^^
    -----
    hix... fake ip chơi nản wa', chơi 1 hồi lâu lag wa' trời T_T, chắc đầu hàng ko chơi nữa, chờ nó unban ip hay mở thêm server cho khu vực SEA ^^

10. darkheart

tới lúc đó thì thiếu gì game để chơi :hug: chơi cái này là để giải trí thôi trong đợi vô mấy NPH VN lấy cấy game nào "ra trò" về chơi chứ bi giờ game Vn chả có cái nào gọi là ra hồn đc cả, muốn tải 1 vài trò về chơi nhưng khi vô box game đó toàn gặp than vãn chưa chơi đã nản

11. exsoul

Trò này đi trong làng thì thấy ko lag chứ ra ngoài đánh quái nó giật cho tung chym.

12. hoanghen

hoanghen T.E.T.Я.I.S

T^T , HM online một phần của cuộc sống tôi rồi nà , cho 1 tràn pháo tay nha

13. Aduka cô đơn

Aduka cô đơn Mario & Luigi

Vớ được IP ngon thì chơi đã
    Vớ phải cái IP vớ vỉnh nào thì lag từ trong làng xuống ruộng, mương ao hồ =((=((

14. Fye.HUBT

Fye.HUBT Mr & Ms Pac-Man

nhạc tớ cũng compose được 1 số nhưng lỡ remove cái soft quay film màn hình rồi nên ko bít cho mọi người thưởng thức = cách nào, thôi thì vào game vậy nhé :D, nick: Christ. có 2 người add nick mình rồi nhưng chưa gặp mặt, hum nào làm buổi camp fire cái nào, cho địa điểm với giờ để anh em VN ra gặp mặt nhau cái :)

15. Ryuuroden

Ryuuroden Donkey Kong

ai chỉ tui coi tại sao lại nó báo lỗi NOT A SERVICE AREA là gì thế? Nghe nói chơi phải FAKE IP hả, fake sao thế chỉ em với >"<

16. syvil

đọc mấy bài bên trên có hướng dẫn cách fake
    gặp Christ rồi nhưng chưa chat :D
    nick tui là Jilly, đêm vào add hehe
    gặp IP ngon thi` giết mobs như chém chuối, chơi cả ngày ko dis ^^
    --------
    giờ part time job (những cái tui đã làm)
    Healer house : 6a.m
    Deian: 7a.m
    General: 7a.m
    Church: 12a.m
    Blacksmith: same
    Grocery: same
    trong đó quest của Grocery là khó nhất nhưng cho nhiều điểm + tiền nhất, lúc nào lucky reward exp có thể lên tới 580 exp
    mọi người nên tích trữ sẵn berry, sack of wheat flour và barney flour, lúc nào xui là failed job đấy

17. faith

faith C O N T R A

Hình 1:
    Bảng SKILL: ống exp skill có màu đỏ lợt là đã và đang trg wa' trình full learning skill tức là mình đã đạt hết yêu cầu nâng cấp của skill đó thì khi mình nâng cấp skill sẽ đc điểm thưởng stat nhìu nhất.

Còn ống màu xanh nhợt tức là mình cũng đã đủ 1 số iu cầu để nâng skill nhưng điểm stat thưởng sẽ ko nhìu = full learning skill đâu ^^

vì thế nếu có thể thì ráng cố thỏa mãn hết iu cầu để đạt full learning mới upgrade skill. Nhấn vào tên skill thì bạn sẽ thấy các iu cầu cần thiết để nâng exp của skill.

tui chụp lun cái stat của tui để mấy bác có char 17 tủi so sánh, char của tui là từ 10 tuổi lên 11 tuối nhá ^^
    -------------

Hình 2: cảnh game rất ấm cúng ^^. ngồi wanh đóng lửa có 2 anh nhạc sĩ chơi nhạc FF,.... :)

-------------------
    để học skill icebolt tiết kiệm nhất thì gom góp 1k tới school vào nhà chọn muc Class and Training và đóng cho bả 1k, sẽ đc học skill magic icebolt và đc 1 tí exp kha khá ^^
    ----------
    áo choàng trùm đầu muốn bỏ ra thì nhấn thử nút E nhé

18. darkheart

cái skill healing học ở đâu vậy? tui còn thiếu cái skill đó là đủ giống như cái bảng của Faith rồi

19. exsoul

Icebolt làm một nhiệm vụ quãng lv12 13 gì đó, đc 1 cuốn sách nói về icebolt. Chọn 'read', xong rồi chọn tiếp 'advance read' sẽ học đc, tiết kiệm hơn. Không thích học thì quăng shop cuốn đó đc 992 đồng, cũng khá.

20. Aduka cô đơn

Aduka cô đơn Mario & Luigi

Hôm qua gặp bọn kia với con Naomi The Hungry, nó đàn 1 bản hay lắm, mình nói " Nice Song ", nó đàn tiếp khuyến mãi một bản nhạc nền game Mario, đàn một mạch như đúng rồi , hài vãi =))