Hỗn loạn tuổi 16

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi slientkid, 1/11/09.

1. antivirus

antivirus T.E.T.Я.I.S

Cha mẹ mình đều làm tư nhân nhưng nhờ có óc làm ăn nên giờ đã khá giả
    Giờ họ muốn mình làm giàu từ khả năng của mình không phải bon chen như họ . Họ có thể chạy cho mình vào ngành công an , nhưng mình thích IT và tính đi theo anh mình sang Pháp học ... Giờ đang phân vân 2 cái này ai chỉ giúp mình với :(

2. HM4ever

HM4ever T.E.T.Я.I.S

^ ko theo cái nào hết .... theo nghiệp ba , mẹ nếu cái nghiệp đó vẩn còn vửng vàng dù sau này có trục trặc gì thì củng có a cậu ghánh vác dc , còn ko thì lo đi học công an nếu vào CSGT càng tốt , sau này sẻ đở đần nhiều cho gia đình đó

3. Tín.Đồ

Tín.Đồ T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

^ CSGT giúp đở cho gia đình cái gì bạn

4. MrKidVn

MrKidVn Youtube Master Race

^ csgt để giúp buôn lậu chạy cho dễ ý mà pác

5. [Live2Love]

[Live2Love] Legend of Zelda

:-j. Thời nay làm ăn chân chính cũng phải cần quen biết rộng lắm đấy bạn, nhất là bên CA,phải nhờ vả nhiều. Còn CSGT thì chạy buôn lậu cái gì trời 8-}. CSGT chủ yếu quen biết để xe hàng gặp trục trặc gì ở chốt kiểm soát thì còn giúp được. Nói chung làm CA giờ nếu chức to 1 tí cũng ăn tiền dã man lắm đấy, đặc biệt rất được trọng dụng.

Tớ cũng rất muốn theo ngành IT mà không có điều kiện để du học đây đó vì gia đình lo cho chị tớ thôi đã khổ lắm rồi, mình cũng phải biết tự thân vận động :). Rất thích làm game developer nhưng ở VN không có ngành học này và cũng chả có chỗ làm =((. Đi du học mấy năm rồi về làm ở VN thì được chứ k thích ở bên đấy làm :).

6. sasuke1212

sasuke1212 Samus Aran the Bounty Hunter

Mình đôi khi cũng giống bác chủ thớt đấy :(, chẳng biết làm gì, cuộc sống vô vị. Nhưng bỗng nhiên nhận ra nhiều điều đáng quý mà lúc trước bao giờ nhận ra, có khi những điều hàng ngày mình gặp, chung quanh mình :)).
    16t đời còn rất dài, có nhiều người 20t rồi mà vẫn còn chưa biết mình sống trên đời để làm gì :|. Nói chung là còn nhiều điều phải làm mà bác chưa nhận ra mà thôi;))

7. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Khổ quá ng ta nói rồi đây này

Có phải tự dưng đâm đầu vào học đâu ~_~

Vn mình thì quen là nhất rùi ...

8. HM4ever

HM4ever T.E.T.Я.I.S

trên 1 khoang có nhiều thành phần lắm , công nhân , thợ máy , kỷ sư ..... thằng bạn làm thợ máy tháng củng 6,7 tr , còn nếu học lên nửa thì làm kỷ sư tháng ko dươi 1000$ :> , nói chung làm cái này có ăn nhưng phải tiếp tục học nửa thì ăn mới ngon

game developer vn có học mà ở RMIT việt nam đó , nhưng ra trường rồi ko biết làm ở đâu :| .....

9. like_me

like_me Mr & Ms Pac-Man

Nếu theo ngành dầu khí, lại có ông chú như thế, thì đừng có nói là khá giả mà phải nói từ khá giàu. Có biết 1 ông bạn của chú làm ở dầu khí, là kĩ sư trưởng gì đó. Lương 180 mil/tháng. Có điều ngành này là nay đây mai đó, lúc nào cũng xa nhà.
    Cậu Thích ngành IT mà muốn làm việc ở ngành này, lương rủng rỉnh khá giả. Thì theo tớ 1 là cậu phải ra nước ngoài học và làm việc ở 1 công ty nước ngoài sau đó mới lập công ty trong nước nếu muốn. Thứ 2 cậu nên học 1 trường kinh tế ngành quản trị, trong thời gian học kinh tế tiếp tục đào sâu về IT tìm kiếm ý tưởng mới Sau này tự lập công ty mà thỏa sức sáng tạo.
    Gia đình. Cậu có anh em ko ? Nếu có thì đấy là điểm gắn kết với gia đình. Cha mẹ cách xa thế hệ đúng là 1 rào cản. Nhưng cậu đang thắc mắc về tương lai của mình thì hãy hỏi ý kiến của họ.
    Bạn bè ? Chán ? Cũng ko ít lần có cảm giác đấy. Ko phải ai cũng hiểu đc mình dù là bạn thân. Hãy trân trọng những gì mình có trước. Chấp nhận sự cách biệt.
    Học hành ? Điểm kém ? Chẳng có gì phải xoắn cả. Phong độ là tức thời, đẳng cấp là mãi mãi. :D
    Người yêu ? Cái này chịu. Đang mơ có người yêu mà ko có đây :(

10. slientkid

slientkid Thành viên cấp 69

Cũng chả tha thiết dầu khí lắm, thấy ông chú bay suốt ngày, qua nhà ông ấy ở 2 tuần thì cứ bay từ Đông sang Tây soành soạnh, về nhà còn ko kịp thấy mặt con nữa 8-} . Còn bố mình làm phó GĐ PTSC mà thấy nhà sao nghèo nghèo :-??

11. like_me

like_me Mr & Ms Pac-Man

^ thì đó là điểm yếu của Dầu khí mà. Tốt nhất vợ cũng ở dầu khí, 2 vợ chồng đi du lịch cùng nhau, tối ABC ở khách sạn là ổn nhất.
    16 tuổi mà nghĩ như vậy vừa già nhưng cũng vừa trẻ con.
    Lo lắng cho tương lai cũng là điều tốt nhưng đừng để nó ảnh hưởng đến cuộc vui hiện tại.
    Thỉnh thoảng đi đàn đúm với bạn bè, đi massage ng yêu (ko thì đi bồ bịch cũng được;;)).
    Nói chung là nên cân bằng giữa hiện tại và tương lai thì sau này ko hối hận ;))