Hồn Ma Siêu Quậy : phim 3D đầu tiên của Việt Nam chiếu Tết 2011

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi pikeman2, 9/7/10.

1. unholy fire

unholy fire Mega Man

1. Làm một bộ phim 2D đàng hoàng còn chưa nổi mà đòi làm 3D !? Xin lỗi mình nói thẳng nhé, cách nói của bạn đang hạ thấp nền điện ảnh VietNam xuống rồi đó, làm 2D đàng hoàng còn chưa nổi, uh có thể bạn nói đúng đó, người ta đạo diễn có đào tạo và kinh nghiệm làm phim thật tế còn làm chưa đến đâu ( Theo như bạn nói ) Vậy thì nếu thử đem cho mấy anh mấy chị chê ỏng chê eo như bạn làm thử xem thì sẽ đến đâu nhỉ ? Hay lúc đó nói "Ờ thì, tui là người xem phim chứ không phải là đạo diễn, bạn lầm người rồi." Nói thì hay lắm hùng hồn lắm mà không biết khả năng được tới đâu nữa. Ít ra còn có người chịu khó đầu tư và đi tiên phong làm thể loại 3D made in VN. Thà dũng cảm dám làm 3D chứ chả lẽ cứ theo cách nói như bạn thì VN mình chỉ quẩn đi quẩn lại mấy phim 2D hay nói cách khác là dậm chân tại chỗ à ?? Bạn không ủng hộ tâm huyết của người ta mà đi ném tạ chê ỏng chê eo vậy đặt trường hợp ví dụ bạn là người đạo diễn đó làm phim đó mà mình và những người khác nhảy vô quăng tạ sỉ nhục một cách nhiệt tình thì bạn thấy ra sao ? Có buồn và nản không ?

2. Hãy xem lại những buổi họp báo ra mắt phim ở bên nước Mỹ đi rồi hãy nói nhé. Chuyện diễn viên người ta ăn mặc như thế nào thì đó là quyền tự do của người ta, bên các nước khác khi họp báo ra mắt phim thì cũng đầy ra đó thôi vậy chả lẽ họ đều dùng cảnh nóng để câu khách một cách lộ liễu a` ?

3. Cho phép mình "Đú" theo Mỹ dùng từ "LOL" dành cho bạn nhé, VietNam không có style riêng ?? Mình hỏi bạn có chắc 100% khi nói phim VietNam không có style riêng không ? Mình chờ bạn trả lời câu này rồi chúng ta sẽ bàn tiếp nhé.

4. Trích từ Hoanglonghs :

"Mà trailer éo gì kỹ xảo như của trẻ con hay mấy thằng mới học Adobe after effects. Nhạc nền thì éo có , tưởng volume off , văn hết cỡ cũng éo nghe thấy gì"

^ Người VN trưởng thành phát triển bình thường biết suy nghĩ chỉ cần đọc thì đã biết là bạn ấy khen hay chê rồi, có cần phải nói ra huỵch toẹt không ? Cái này mình nghĩ rằng bạn thừa sức hiểu rồi nhé.

5. Khán giả kiểu cho gì ăn nấy ?? Hahaha, bạn nói câu này là mình hiểu bạn suy nghĩ như thế nào rồi, đừng suy bụng ta ra bụng người chứ, mình với bạn thích thì đi coi hay nói theo kiểu của bạn thì thích thì ăn không thích thì không ăn, đâu có ai ép buộc đâu mà sao phải nói "Cho gì ăn nấy !?" Bạn thích ăn phá lấu thì đi mua phá lấu về mà ăn, người khác thích ăn cơm sườn thì đi ăn cơm sườn chứ đâu phải nó cho "Tiết canh" sống thì mình phải ăn ah` ? Cái này thì chắc bạn có thể chứ mình thì em không ăn đâu, cám ơn.

- Những phim "Để Mai tính, Chuyện tình xa xứ, Những nụ hôn rực rỡ, Dòng máu anh hùng..." đều là phim hài dành cho tuổi Teen hết ah` ?? So sánh như vậy có khập khễnh không ?? Hãy bỏ ít thời gian xem lại trailer xem nội dung phim này là nhắm vào lứa tuổi gì ? Vậy chả lẽ những phim : " Mai tính, Chuyện tình xa xứ, Những nụ hôn rực rỡ, Dòng máu anh hùng..." đều là thể loại hài Teen hết ah` ? =))

Chúng ta là khán giả mỗi một người đều có một "Gu" xem phim riêng, không ai giống ai. Bạn có quyền khen thể loại phim mình yêu thích, không ai phản đối cả NHƯNG xin đừng chê bai, sỉ nhục những thể loại phim khác mà bạn không thích NHẤT LÀ KHI BẠN CHƯA HỀ XEM QUA hoặc KHÔNG HIỂU GÌ VỀ NÓ.

2. Max[SaD]

Max[SaD] snake, snake, snaaaake Lão Làng GVN

Reply dài nhưng chả đâu vào đâu. Đang vui vì MU thắng nên cũng sẵn sàng tiếp bạn, nhưng ngắn gọn thôi.

1. Mấy giờ rồi mà vẫn cái kiểu: không làm được thì đừng có quyền chê. Nói như cậu thì chắc mấy nhà phê bình phim, phê bình âm nhạc, văn học thất nghiệp cả nút.
    Với cả 3D làm cái gì trong khi plot, diễn viên, diễn xuất, kỹ xảo không được đầu tư, làm tốt mấy vấn đề đó đi đã rồi hẵng tính, plot nhảm, diễn viên thì toàn ca sĩ ng` mẫu mặt đơ đi đóng phim, kỹ xảo thì như vài page trước có bạn nói: thua cả người đi học Adobe Effect được 3 tháng... Như vậy thì 3D để làm cái gì.

2. Đang nói trailer(tức là phim) dùng cảnh nóng câu khách, bạn lôi họp báo ra mắt phim để làm cái gì vậy? :-/
    3. Cái này để bạn Hoanglonghs vào nói, mình không rảnh đi đỡ dùm cậu ấy.

4. Chả hiểu cậu nói cái gì cả. "Cho gì ăn nấy" ở đây có nghĩa, phim làm ra, cậu chỉ biết xem mà chả biết đánh giá tốt hay xấu, cứ cái kiểu "có phim xem là được rồi", cậu lại lôi cái gì mà toàn chuyện ăn uống ra ở đây vậy? :-/
    5. Sao cứ lấy cái bình phong làm cho teen để che đậy vậy, làm cho teen xem thì có quyền làm ẩu tả, thị trường, dùng cảnh nóng câu khách....như vậy à, vậy hóa ra sĩ nhục teen thời này quá. :))
    Tôi chưa xem nhưng đã có nhiều kinh nghiệm với mấy dạng phim kiểu này rồi cậu ạ. Chuông reo là bắn, Nhật ký Bạch Tuyết. Công chúa Teen và 5 hổ tướng sờ sờ ra đó. :-" Và dòm qua cái trailer thì cũng đủ kết luận được 7 phần đối với mấy phim ăn liền kiểu này rồi.

3. Cody Kin'n

Cody Kin'n Youtube Master Race

4. VAW7

VAW7 Mr & Ms Pac-Man

Tôi học Luật chứ có học Đạo diễn đâu đâu mà hỏi khả năng được tới đâu?. =))
    Với tư cách là khán giả thì tôi có QUYỀN chê và quăng tạ, giống như cậu có quyền BẢO VỆ nó vậy. Thế nên cái kiểu:
    KHÔNG HIỂU GÌ VỀ NÓ -> ;;) =))

Chỉnh sửa cuối: 27/12/10
  5. tuan_hope1991

tuan_hope1991 Legend of Zelda

-Nói thẳng với chú unholy fire nhé, chú nói khắm bở mợ, tư tưởng "không làm được thì đừng có chê" đã chết từ lâu rồi, đừng đem ra tranh cãi nữa. Phim này nhìn vô cũng đủ thấy dùng girl ngực to câu khách chứ họp báo ra mắt phim liên quan gì ? Cảnh họp báo có trên phim à =)) ?
    -Phim teen thì nội dung nhảm nhí, như hẹc, lũ teen xem xong chỉ giỏi đú thêm mà thôi. VN CHƯA CÓ CÁI PHIM TEEN NÀO RA HỒN HẾT.
    -Trailer mà không có nhạc thì thôi vứt đi cho xong, cái trailer là cái để quảng cáo lôi kéo khách mà làm dở như hạch thì đủ hiểu trình độ mấy cha làm phim đến đâu rồi.

phim cho teen phải như phim này mới gọi là có chất lượng: Cốt truyện hay, diễn viên giỏi, mô tả chân thực chứ không hải như cái phim bullshi*t kia

6. windy0308

windy0308 Legend of Zelda

@ unholy fire :
    Nếu bàn về làm phim 3D thì chính James Cameron đạo diễn Avatar còn nói là không phải phim nào cũng 3D được, cần phải đầu tư kỹ lưỡng trước khi làm phim 3D, những bộ phim 3D nửa vời, nội dung hời hợt sẽ sớm phá hỏng nền cn phim 3D còn non trẻ
    Viết hơi lằng ngoằng với lung tung 1 tý, mọi người bỏ quá cho :P

7. NT Đoan Trâm

NT Đoan Trâm Mr & Ms Pac-Man

Nhìn mặt Elly thì giống ma quá rồi :-ss, không biết phim có hay không đây :-?.

8. Radiance OTS

Radiance OTS Donkey Kong

chính cái thể loại này mới làm nền ĐA nước nhà thụt lùi khi mà vất cho nó 1 cục sh!t hạng 3 thì nó vẫn coi như là socola hạng 1:|

9. unholy fire

unholy fire Mega Man

1) Những nhà văn học, những nhà phê bình âm nhạc, họ đều là những người có học vị cao và khi họ đánh giá nhận xét thì họ có đưa cơ sở dẫn chứng hẳn hoi và NHẤT LÀ khi họ xem xong hay nghe xong một tác phẩm thì họ MỚI DÁM đưa ra ý kiến của mình về tác phẩm đó còn mấy bạn thì sao ?? Đó là sự khác biệt giữa 2 loại người đó đừng đem họ vô mà sánh ngang với bạn. :))

Vậy cho đến thời điểm bây giờ thì mình hỏi bạn ĐÃ XEM QUA BỘ PHIM này chưa hay tầm quan sát nhận định của bạn chỉ gói gọn trong cái đoạn trailer dài vài phút ngắn ngủi đấy ? Xem qua thì hãy nhận xét cho đúng với tính khách quan nhé và ít ra khi đó bạn đánh giá phim thì mình cũng thấy có lí chứ còn cứ nói chuyện kiểu này thì mình không thấy nó có giá trị như thế nào đâu.

2 - Ủa vậy chứ những phim có cảnh nóng đều là đều dùng cảnh nóng để câu khách hết à ?

3 - Trích từ MAX[SAD] :

Thật sự phim Việt không có "style" riêng nên buộc phải đú theo style Mỹ chứ sao, nhất là mấy dạng phim Tết mì ăn liền này.

Câu trên là do bạn nói và thật sự mình muốn bạn trả lời rõ ràng về câu mình in đậm đó, mình đang chờ bạn đấy.

4 - Hơ hơ hơ, bạn nói mình chỉ biết xem mà không biết đánh giá à, cái này là do bạn tự nghĩ ra phải không ?? Thế phim này đã chiếu chưa ? Mình hỏi lại lần nữa là bạn xem phim này chưa ? Mình chưa xem wa nên mình không dám múa rìu qua mắt thợ như mấy anh lính trẻ ở đây thường làm đâu. Chí ít thì mình phải xem wa thì mới dám đưa ra ý kiến của riêng mình về phim này chứ đâu như một số ai đó. :))

Mình lôi chuyện ăn uống là ý so sánh làm sao cho hợp với cái câu "Cho gì ăn nấy" của bạn đấy, mình lôi cái đó ra là cố gắng để giải thích cho bạn hiểu rõ rằng mỗi một người chúng ta đều có sở thích xem phim riêng của mình giống như thích món ăn riêng ( Mình so sánh đồ ăn với thể loại phim thì chắc không lạc đề đâu há ). Bạn không thích xem phim này thì đó là quyền của bạn nhưng bản thân bạn có quá HỒ ĐỒ khi vội vã nhận xét một cách phiến diện về một thứ mà mình không hề biết qua không ?

5- Ủa bạn này lạ à nha, hình như cái M-U gì đó của bạn thắng nên bạn sướng wa' rồi quên mất ah` ? Mình lấy cái bình phong Teen ra để che đậy ư ? Vậy trong bài viết trước ai đi so sánh phim này với những phim "Dòng máu anh hùng, để mai tính, chuyện tình xa xứ" vậy ta ? Vậy có phải người viết trước so sánh như vậy là quá khập khễnh không ? Bạn nói bạn có kinh nghiệm xem mấy thể loại phim này sau khi xem xong mấy phim "Chuông reo là bắn, Nhật ký Bạch Tuyết. Công chúa Teen và 5 hổ tướng" bộ xem mấy phim này xong mà chưa xem phim kia mà bảo là kinh nghiệm à ?? Kinh nghiệm này phải là kinh nghiệm "Vơ đũa cả nắm" không ? Nếu vậy thì mình không dám đả động tới cái "kinh nghiệm" của bạn nữa, mình sợ lắm rồi. Kinh nghiệm đầy quần mà đi so sánh thể loại phim còn không biết so sánh nữa người ta nhắc thì lại nói người ta là đem phim Teen ra làm bình phong. :))

Chuyện phim này có sỉ nhục Teen hay không thì hãy để họ lên tiếng SAU KHI xem xong bộ phim này chứ còn bạn vẫn cứ bảo vệ quan điểm của mình thì xin lỗi bạn mới chính là người đang sĩ nhục lớp Teen thời nay đó nha :))

Cá nhân mình vẫn đang chờ bạn giải thích rõ câu nói "3. Thật sự phim Việt không có "style" riêng nên buộc phải đú theo style Mỹ chứ sao, nhất là mấy dạng phim Tết mì ăn liền này". Có phải bạn đang sĩ nhục về nền phim ảnh VietNam không ?

@Tuan_Hope1991 :

Đối với cách nói chuyện của bạn thì mình hiểu bạn là người như thế nào rồi mình không muốn tiếp chuyện với bạn, cảm phiền nhé.

@VAW7 :

Dân học luật cũng giống như thầy bói cũng toàn "bốc phét hái ra tiền" cả mà. Nói gì nữa bây giờ. =))

@windy0308 :

Mình đồng ý với bạn là làm phim 3D rất là khó và nhất là với những đạo diễn lần đầu tiên làm phim sử dụng kĩ thuật 3D, nhưng nếu không làm thử thì làm sao biết được nó khó như thế nào. Mình ủng hộ đạo diễn Lê Bảo Trung vì tinh thần xung phong đặt bước chân đầu tiên trong lĩnh vực phim 3D của VietNam chứ chưa nói gì nhiều về chất lượng của phim đó.

@Radiance OTS :

Nói chuyện một cách đàng hoàng và lịch sự đi nhé, mình nghĩ bạn là người được cha mẹ cho ăn học giáo dục đàng hoàng chứ không phải là hạng người ko ra gì không = ai hết nhé. Coi lại trong câu : "khi mà vất cho nó 1 cục sh!t hạng 3 thì nó vẫn coi như là socola hạng 1" đi, lần này mình nói chuyện với bạn một cách lịch sự vì mình nghĩ bạn là người hiền lành tử tế nhưng tiếp tục như vậy thì khác à nha.

@All Những ai thích ném tạ một cách vô tội vạ : Các bạn có quyền làm điều đó nhưng hãy làm điều đó sau khi xem xong phim chứ đừng ném tạ khi chưa hề xem qua phim này thì người ngoài nhìn vô thấy nó có vẻ khôi hài lố lăng lắm. :))

10. final_fantasy_X_

final_fantasy_X_ Mega Man

Cái chuyện này tranh cãi nhau cũng nhiều rồi , bạn unholy fire đâu có bênh vực mấy phim teen bựa đâu mà mọi người quăng tạ bạn ấy , mình thấy có 1 điều rất đáng buồn là hễ cái gì liên quan đến nước nhà là có 1 số bạn nói năng rất thiếu suy nghĩ , mạt sát thóa mạ cả nền điện ảnh chỉ vì 1 phần bề nổi yếu kém .
    Mình thấy phê phán cái xấu không có gì sai , tuy nhiên đừng vì vậy mà dùng những từ ngữ thô tục hạ thấp điện ảnh Việt Nam để thắng trong đấu lý , thực sự mình không ưa mấy từ như " sh!t" "bullshi*t" đâu , mấy cái vô học trong phim Mỹ tốt nhất đừng đưa vào đây .

11. Mất Xác

Mất Xác Mr & Ms Pac-Man

nhìn kỹ xảo nản vãi :)) chả hiểu làm hậu kỳ kiểu j nữa :))

12. final_fantasy_X_

final_fantasy_X_ Mega Man

Kỹ xảo quá giả , có thể lý giải là phim này mục đích muốn câu khách bằng mấy cảnh" khác " ;)) , nên kỹ xảo làm quá qua loa đại khái là dễ hiểu .

13. :bz

:bz Youtube Master Race

cái con nhỏ cái mặt lúc nào cũng như đeo mặt nạ ấy mà đống phim cái gì, cái mặt chả tỏ ra 1 cái gì cảm xúc

14. VAW7

VAW7 Mr & Ms Pac-Man

Không cần nhiều lời làm gì nữa.

15. Max[SaD]

Dài quá ngại đọc nhưng cũng ráng đọc. :))

1. Ủa vậy chứ cứ phải là nhà phê bình hay chuyên gia mới được chê hả bạn? Phim làm ra để cho khán giả xem, phục vụ khán giả không đến nơi đến chốn thì khán giả có quyền chửi, có quyền phê bình đánh giá chứ sao. ;)) Đã bảo rồi, cái tư tưởng "làm được đi đã rồi hẵng có quyền chê" nó ấu trĩ lắm bạn ơi. :))
    Với lại như mình đã nói: xem trailer phần nào đoán được cái phim nó sẽ ra sao. Trailer rời rạc, chả hiểu ý chính là cái gì, kỹ xảo như chỉ để cho có, kinh dị không ra kinh dị, hành động không ra hành động, còn gì ngoài cái mác 3D. ;)) Mà phiền bàn đọc lại, tất cả các post trong topic này của mình chưa chửi cái phim này nhé, chỉ reply lại bài đầu tiên của cậu thôi. Áp đặt vãi thế. ;)). Mình chửi là mình chửi nguyên mấy cái bộ phim Tết mì ăn liền đấy, dek riêng gì cái phim này đâu.
    2. Bó tay với bạn, bạn nên đi xem phim thêm 10 năm nữa để phân biệt được đâu là cảnh nóng nghệ thuật và đâu là cảnh nóng để câu khách. Cùn quá bạn ơi. Mình chả hơi đâu mà đi giải thích cho bạn. Cứ lập cái poll xem thử câu khách hay không là biết. Mà bạn chưa trả lời câu hỏi việc bạn lôi họp báo vào làm gì thế? Đuối lý cạn nghĩ à? :-/
    3. Có vấn đề về đọc hiểu hay chăng? Bạn thích coi mấy cái phim nhảm nhí này thì kệ con mẹ bạn chứ, mình đâu có cấm. Phiền bạn đọc lại.

"Cho gì ăn nấy" ở đây có nghĩa, phim làm ra, cậu chỉ biết xem mà chả biết đánh giá tốt hay xấu, cứ cái kiểu "có phim xem là được rồi", cậu lại lôi cái gì mà toàn chuyện ăn uống ra ở đây vậy?"
    Còn không hiểu nữa thì tôi thua. =))

4. Đek hiểu bạn nói cái gì? Phim này có cái quái gì mà không được so sánh với mấy phim tôi đưa ra? :-/ Mắc gì mà lại khập khiễng? :-/
    5. Chán với mớ lý lé cậu đưa ra quá. Style phim Việt dạo thời gian gần đây thì ai cũng biết rồi: cứ Tết là chạy show ra cho kịp phim, không đầu tư vào kịch bản, chỉ dùng yếu tố hài hước rẻ tiền để câu khách, thậm chí cảnh nóng, đủ chửi chưa? :))

16. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

Nói chung là phần câu khách là cái trailer mà fail rồi thì ...
    kĩ sảo tệ quá, xem mấy phim do sinh viên việt nam làm có khi còn hay hơn :|
    mặc dù mình thích xem phim bựa nhưng phim việt nam bựa mình lại ghét và không muốn xem, có lẽ là vì tinh thần dân tộc chăng :"> những gì dính tới việt nam mình muốn nó phải hay, chất lượng 1 tí để có cái mà tự hào, chứ phim dở + bựa mà cứ khen, lăng xê cho nó, bữa sau nó làm tiếp như vậy nữa thì cuối cùng là tiến hay lùi.

có những phim ăn theo phim nước ngoài nhưng chỉ được nửa vời, nội dụng thì nhạt mà rõ dài lê thê, lắm lúc xem phim mình nghe thôi mà cảm giác cứ như các bạn diễn lên TV chửi nhau cho khuây khỏa ấy. TV show nước ngoài tuần 1 tập, vn ngày 1 tập. chỉ mong nó đầu tư kĩ càng vào nội dung và xử lí tình tiết 1 tí, mặc dù trình xem phim của mình kém nhưng xem cũng nhìn ra được quá nhiều cảnh thừa trong khi cảnh cần lại chả thấy đâu.

Tạ ném thì cứ ném, thích đỡ thì cứ việc đỡ, tuy nhiên đừng quá khích, mình thấy mấy bạn ban đầu cũng chỉ ném tạ thông thường thôi, nhưng sau đó vướng vào vụ cãi vã và nóng lên lôi các từ thô tục vào, sau đó lại quote lại để nhục mạ nhau, thực tế thì đâu đến mức ấy, các bạn cứ lôi cái phim ra làm bình phong :)) mình chỉ nói chung chung thôi hiểu sao thì hiểu, mà thôi không war nữa kẻo bị chém cả lũ bây giờ.

17. kingpersnake

kingpersnake C O N T R A

uhm, tớ cũng nghĩ thế. :

18. hgiasac

hgiasac snake, snake, snaaaake Lão Làng GVN

Dù sao trailer quảng cáo phải có các phân đoạn hay nhất, có điển nhấn, thu hút khách nhất mới đem vào trailer. Chứ trailer dở như hạch ai mà thèm coi phim chứ.

Về kỹ xảo còn thua các phim độc lập nữa , thì có đáng giá để tiền mua vé không.

Còn 3D. Phim này cần quái gì phải 3D, khi 2D và 3D trong phim này chả khác gì nhau cả. Ngay cả phim Tron kỹ xảo tân tiến nhất mà cũng có người nói xem 3D cũng phí, thì phim này còn phí hơn.

Vấn đề là phim này có chiếu 2D không, hay chỉ 3D thôi. Trong khi các phim 3D hiện nay cũng có 2D chiếu song song

19. Max[SaD]

Cứ cho đây là trường hợp ngoại lệ đi. :-"

20. anhpoly

anhpoly Legend of Zelda

Poster

Trailer

[yt]http://www.youtube.com/watch?v=MlTZoCuB-ek[/yt]
    http://www.youtube.com/watch?v=MlTZoCuB-ek

Phim có sự tham gia của dàn sao hùng hậu: diễn viên trẻ Trương Quỳnh Anh, ca sỹ Wanbi Tuấn Anh, Tim, nghệ sỹ Hoàng Sơn, người mẫu nóng bỏng của cộng đồng mạng Elly Trần, người mẫu Ngọc Diệp, người mẫu Thái Hà, và đặc biệt nhất là danh hài Hoài Linh. Khác với xu hướng phim tình cảm các năm trước, phim Tết 3D Bóng Ma Học Đường năm nay thuộc thể loại phim ma hài hành động, thót tim với những trường đoạn bóng ma bất ngờ xuất hiện, hài hước trong những tình huống nhà văn Nam Linh là ma nhưng sợ ma, nhát ma.

Theo Galaxy

P/s :
    ngực Ngọc Diệp đẹp vãi