[Honor's Path]Warrior-Con đường danh dự.

Thảo luận trong 'Dragonica' bắt đầu bởi Con Nít, 19/10/10.

1. xxxyyy

xxxyyy Mario & Luigi

Đối với gla thì normal set là set tốt nhất rồi. Bạn có thể mặc set 27 rồi đến 4x kiếm set khác mặc (bỏ qua giai đoạn 34)

2. Blue4ever01

Blue4ever01 C O N T R A Lão Làng GVN

^ vậy sao không dùng set 34 hả bạn :-/ mình thấy nó mạnh hơn set 27 mà.
    btw: set 27 kiếm đc ở đâu vậy :-??

3. thegosht

thegosht Youtube Master Race

set 27 hình như ở alvida thì phải , set 34 thì artic , vừa click thử bên artic xong h đang dư cái quần 34 gla :( ai đổi quần 27 ko nhỉ :D

4. xxxyyy

xxxyyy Mario & Luigi

Bạn nên bỏ qua 34 để đến 40 luôn, vì lúc này train lvl khá nhanh nên có thể bỏ qua 34 được để đỡ tốn gada coin, còn nếu thích thì bạn bỏ 27 lấy 34 cũng không sao.

5. minhducs

minhducs Youtube Master Race

mình có 1 vài câu hỏi:

1. Cuộn giấy reset skill khi làm job 20 được sử dụng đến lvl bao nhiu, sau này có nhận thêm được nữa k?

2. Quest làm job 40 ở đâu, sao mình bật J+Quest lên mà tìm k ra ... mình 42 có thể tự solo boss job đc k, hay là nhất thiết fải có PT

3. Tại sao k max WoE,mình thấy skill này rất hay trong PVE và PVP

4. Tại sao k max I'm gone bear, dam rất to

5. Ở trên có nói đến set 27-34, set đó kiếm ở đâu

6. Có phải là tất cả các dòng khác đều solo boss đc, hay chỉ có bên Warrior

7. Mình làm theo hướng dẫn cái C.card => evade + 10% :(( (làm đúng hoàn toàn), có cách nào sửa lại k???

8. Ai giúp mình chụp cái màn hình hot-key skills của Gladiator (lvl40), tức là đặt sao cho dễ sử dụng đó

9. Cần giúp hướng dẫn sơ qua về combo khi PVE và PVP ở lvl 40

6. PipuXVIII

PipuXVIII T.E.T.Я.I.S

1.xài tới cuối đời...40 chuyển job thêm cái nữa
    2.valid reath. vào hang của lavalon. đi theo Q hero( Q đỏ) là xong.
    3. coi utube đúng không, sự thật không đẹp mắt vậy đâu, và đó là bản china không air recover được.
    4. max được cứ max. mình là mình max. tùy bạn mà ?
    5. 27 quay ở alvida ( quay soa tự biết rồi nhỉ). cứ camp boss mm quay ra thì biết ngay ấy mà.
    6. ora rất yếu sinh lý ở những giai đoạn đầu, solo boss khỏe nhất là myr và sin, HQ cũng tốt
    7. cái đó...hỏi Con Nít xem. và chia buồn là không sửa được.
    8. bạn tự tạo sẽ hay hơn. gợi ý là những skill lock hoặc combo cùng loại thì để cùng nhau.
    9. cái này không share =))

7. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

1. Xài tới level 99.
    2. Quest job 40 trước tiên phải 40 level và làm xong nhiệm vụ đưa nhật ký farell tại Làng mặt trăng, sau đó tới Làng thiên xứng nhận nhiệm vụ.
    3. Tùy style mỗi người, nếu thực hiện tốt thì dùng còn không thì thôi, sử dụng các skill khác hữu hiệu hơn. Và tùy style ...
    4. PvE? Max đi. PvP, max luôn sao lại không?
    5. Set đó kiếm trong các map nhiệm vụ, và mặc được ở level bao nhiêu thì là set bấy nhiêu thôi.
    6. Dòng nào cũng solo boss được, và sợ còn tốt hơn warrior. Ví dụ như battlemage, acolyte ... tuy là phù thủy máu ít, def yếu mà solo vẫn bình thường.
    7. Bạn ấn chỉnh sửa thông tin, mình sửa được mà. Ấn U lên và sang thẻ Thông tin, chọn thay đổi.
    8. Không nên theo người khác, tay bạn sử dụng thế nào thì xào thế ấy, đặt hot key theo ý mình. Xem của người khác cách build skill đã đành chứ hot key cũng học theo thì đang ép mình phải y hệt người khác. Không nên.
    9. PvE - Lôi hết mọi skill gây sát thương ra đánh, chả cần combo gì cả.
    PvP ... bạn chơi job nào thế? Gladiator phải không, cái này mình không biết vì không chơi nhiều, mình chỉ dùng I'm Gone Bear!->Incoming Bear!-> Stumblebum->Dashing Blow, Storm Blade, Dashing Blow, Storm Blade ....
    Thật sự không giỏi PvP

8. I'm ggbond

I'm ggbond Legend of Zelda

Edit [​IMG]

Chỉnh sửa cuối: 24/5/11
  9. PipuXVIII

PipuXVIII T.E.T.Я.I.S

tên choboco không bik gla thì không nên chỉ bậy =)) lo con ora của mình đi
    đang nói khỏe cậu ah ? cậu cầm ora và sin ngang đồ, con nào phang con boss khỏe hơn ?

10. I'm ggbond

I'm ggbond Legend of Zelda

Sin phang tốt hơn nhưng dễ hơn thì k chắc đâu :)

11. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Chơi sao chỉ vậy thôi :-?? cũng đánh qua thử hết các job mới chơi 1 job chứ bộ.
    Khỏe hả, con Ora cũng khỏe đấy thôi. Miễn không dính đòn gì, và game thì mình luôn cố gắng không cho dính đòn gì cả càng tốt ... đánh boss ầm ầm. Còn so sánh phang boss cùng đồ đạc xem ai khỏe ... cứ quay 1 clip cởi trần rút máu xem là biết thôi.

12. baby_fatcat

baby_fatcat Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

sin nhàn hơn,nhưng chậm hơn rất nhiều so với ora,paladin.
    @Pipu : gặp boss ko lăn wood được thì con sin của bạn bị ora ,pala nó cười vào mặt ;)),mình rất thích đi boss với mấy bạn sin , ko phải vì wood mà vì sin toàn bị boss ưu tiên đập trước, nên mình rất nhàn :))

13. PipuXVIII

PipuXVIII T.E.T.Я.I.S

:-" vậy sao. mình là mình thấy cầm sin đi rất khỏe. có lẽ tại ora chưa lên 6x nên không có cảm giác....

14. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

:-?? rất ít khi đi với party, hầu như 90% là đi một mình tới 6x ... cầm con Ora, solo boss từ trước tới giờ con nào cũng khỏe. Vậy ai nói sin khỏe hơn thì tức là mình chưa được hưởng cảm giác "khỏe" ấy rồi :(

15. LuciferZz

LuciferZz Youtube Master Race

2pic warrior mà sao toàn thấy ora với sin thế
    mình đánh gla,ai có kinh nghiệm pvp với k9 share với.
    cầm gla đánh với bọn đấy đến 70% là thua,chỉ dính 1 combo của bọn nó là gần như thua chắc rồi,combo lại nó thì toàn bị phản dame chết
    mà skill catch của bọn nó chả kém gì mình,có khi còn hơn nữa,đánh với mấy đứa chưa có kinh nghiệm còn thắng được,đánh với pro toàn thua

16. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Ai bảo không nói nó tắt phản dame đi. Cái lũ chơi phản dame bực cả mình, mình không bật thì thôi nó cứ bật lên, điên hết cả người. Chả lẽ mình cộng rồi cho nó một trận >"<
    (Chưa cộng point nào cho Revenge).

Tốt nhất là bạn kêu nó tắt đi, hoặc chắc ăn thì đừng đánh với K9. Mình thì kị nhất team bên kia có k9, hai người cùng k9 coi như huề mất rồi.

Kinh nghiệm đánh thì không giỏi glad nên không chỉ được rồi :-??

17. crazyman1212

crazyman1212 T.E.T.Я.I.S

Mình cũng đang chơi 1 con gla và thường pvp với K9 ( và các class khác nữa ) theo kiểu này, bạn thử xem nhé :)

Đầu tiên là catch = SD, sau đó cố gắng chạy lại nhanh dùng búa stun => stumblebum => 2 gấu => xoay => nhảy lên chém tiếp => cutdown => chạy ra chỗ khác, chờ thời cơ áp sát rồi SD => 2 gấu => xoay

Con gla của mình lv 31 và pvp kiểu này thấy khá ổn, nhưng phải nhảy hơi nhiều để né skill =_=. Cách này thì dùng đánh K9 revenge cũng có thể thắng nhưng bạn đừng để chính mình dính đòn nhiều quá, vì khi đó cái hiệu ứng của phản dame cũng đủ làm bạn die :-s

btw, có bạn biết cách giải quyết K9 dùng ground lock không, ức chế quá T T

Chỉnh sửa cuối: 26/5/11
  18. vumuoi

vumuoi C O N T R A

rất khó để ground lock k9, vì chỉ cần cái búa hoặc sd bị block thì rất dễ vỡ combo :-s

Thường thì lợi dụng stumble xuyên block và những chiêu có nhiều hit để lock. Phải có wyrven + gust slash thì tỉ lệ lock và khả năng gây dmg sẽ cao hơn. Thường muốn giết dk chỉ có khi nó chấp k parry, k lock.

dùng tạm cái này: catch SD -> gấu đá + hammer -> gust slash -> stumble -> 2 gấu + Deathbound -> wyrven hoặc storm blade ( dùng cả 2 cái, cái nào trước cái nào sau để anti air recover thì tùy bạn ) -> nếu thành công thì đối phương k air recover được -> rơi xuống nhảy lên chém 2 nhát -> thả gấu đá + hammer, lặp lại từ đầu.

Quan trọng mix lock ở đoạn wyvern + storm làm sao cho đối phương không cutdown hoặc air recover được, cái này tùy vào trình của bạn và đối thủ, cũng như 1 chút may mắn nữa.

19. LuciferAngelVII

LuciferAngelVII T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

m tăng thử revenge, test thử vs thằng bạn, pvp đứng im cho aco bắn chưởng mà chả thấy phản damage tí nào cả là sao =.=

20. xxxyyy

xxxyyy Mario & Luigi

Aco thì làm gì bị revenge :))
    Để cho bạn biết thêm 1 số thứ không bị revenge nữa: dagger của ninja, rain of fire của aco, magic missile của mage, shootdown của archer, hiệu ứng trừ hp cũng không bị revenge, x-shot của aco, mage, archer. Không biết còn nữa không nhưng cứ chừng này đã.