[hot] Dark Messiah Of Might And Magic

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi dinosaur[mini], 25/10/06.

1. Felix

Felix Red, Pokémon champion

cái này ko hiểu sao tớ chơi vào màn thấy bình thường còn đến mấy cái cutscene thì nó đen thui, có tiếng ko có hình ai biết nó bị cái gì thì chỉ giúp tớ -____-

2. gkh

gkh Youtube Master Race

cái game này tui bảo đảm card 64 là chơi được với FBS khoảng 25-30, fx5200 30-40, tui đang xài con PCX5900 fbs là >100. Hơi khó tin he. Thật ra có 2 cách để giảm cấu hình của nó.
    - thứ nhất là để dx của nó là 8.0 hay là 8.1( cái này trong game ko chỉnh được đâu, muốn chỉnh thì ... nếu cần tui bày cho). Cái này thì card 64 chơi êm. Nhưng bù lại là cái HDR, phim đi luôn, lượng đa giác giảm trầm trọng).
    - thứ 2 là tắt toàn bộ các hiệu ứng KO CHO PHÉP THAY ĐỔI trong game, cái này cũng ko nằm trong game). Hiệu quả rất bất ngờ, hình tuy xấu(ko xấu lắm đâu) một chút nhưng bảo đảm full hiệu ứng( chỉnh trong game).
    NÓI THIỆT 100%.

3. DanteXXL

DanteXXL Persian Prince

Nói thiệt 10000% đi nữa thì cũng phải bày cách cho mọi ng` cùng thử chứ? Nói suông kiểu đó thì ai mà tin đc? Cái này cũng nhiều ng` mắc mà. Biết cách fix thì phải share chứ ông?
    Cho hỏi nếu dùng Image thì có khác biệt gì ko??? Nếu mà ko bị mấy lỗi như dùng Demo.exe thì xài luôn ~.~" Rút cáp cũng OK!

4. Maya4VR

Maya4VR T.E.T.Я.I.S

Cài RivaTuner vào set PixelShader xuống 1.0/1.1, Vertex Shader xuống 1.4 là xong chứ có gì đâu mà ra vẻ bí hiểm =.='

5. gkh

gkh Youtube Master Race

ok.
    vào registry, tìm khóa source, chọn setting.
    ở khóa dx... nếu muốn thì chỉnh lại 8.1 or 8.0.
    các hiệu ứng khác cứ chỉnh là 0, dĩ nhiên ông phải biết cái nào là hiệu ứng nha. Cứ chỉnh 0 hết đi rồi dô game chỉnh lại cho đến khi ưng ý là được. nói thêm là 1 số hiệu ứng ở mình chỉnh ở registry ko có trong game.
    Have fun!

6. albus

albus Mr & Ms Pac-Man

Cậu chỉ gìum tui chi tiết 1 chút được ko ? máy tui 512 Ram, FX5200 128MB. thks

7. Vincent142

Vincent142 T.E.T.Я.I.S

Trò này ko ngờ bị GS chấm cho có mỗi 6.7, đúng là đáng thất vọng

8. albus

albus Mr & Ms Pac-Man

GS cho diem ko chinh xac dau. hoi truoc Knights & Merchants so voi thoi do vua hay vua dep ma chi duoc cho co 5.1

9. SirAllamon

SirAllamon T.E.T.Я.I.S

GS cho điểm rất gắt và đúng . Game này được GS cho điểm thấp có thể do có nhiều lỗi trong khi chơi hoặc ko có nhiều cải tiến về cách chơi như quảng cáo !

10. dinosaur[mini]

dinosaur[mini] Mr & Ms Pac-Man

Em mới lấy cái bản 1DVD ở chỗ bác hoangpt đó, chơi đỡ thấy lỗi hơn bản 2DVD. Bản này là steam RIP nên hình như không có protect gì cả. Đồ họa của game em thấy khá ổn đó chứ. còn cách chơi không được tự do lắm như quảng cáo thật, có lẽ do nahf sản xuất vội quá chăng.

11. hunter_2t

hunter_2t Youtube Master Race

huhuu... moi mua tro` nay` ve` ...choi hay phet ..nhung bi loi~ Crash 1 phat la` bay ra ngoai` luon..ai co cach nao` fix loi~ nay` koo?
    help..lau lau moi co 1 tro` hay + nhe !
    Thanks

12. albus

albus Mr & Ms Pac-Man

battle system cua tro nay co gi noi bat ko vay ? ban co the mo ta cho tui biet them 1 chut duoc ko ? (bi hu bo go TV roi, may mod thong cam nha)

13. DanteXXL

DanteXXL Persian Prince

Battle System của Dark Messiah giống với The Elder Scrolls đóa, dạng 1st Person nhưng là đánh kiếm. Cũng khá hay nhưng lại ko có góc nhìn thứ 3 như TES, khi chạy thì hơi chóng mặt :D

14. albus

albus Mr & Ms Pac-Man

may cua tui ko choi duoc TES 4 nen ko hinh dung duoc, ban co the noi ro hon ko. Da so Game cua UBI vua dep, vua nhe, gameplay hap dan (faces of war, Pop1,2,3 v.v...), qua da. Ghet Relic, Bethesda v.v... lam game cho hay den muc may tui chay ko noi !

15. theminh345

theminh345 Youtube Master Race

tôi xin hỏi lại dc ko?
    tại sao mỗi lần mở game bằng securom loader thì hiện ra thông báo :
    Please remove disc from current CD/DVD drive and insert the original "Dark Messiah" disc
    in drive E:.
    Please have a look at http://www.securom.com/message.asp?m=other for further, more detailed information.

16. theminh345

theminh345 Youtube Master Race

tôi cũng thử dùng carck nhưng lúc mở game thì ko lên

17. DanteXXL

DanteXXL Persian Prince

@theminh345: Nếu bạn dùng Mini Img & Securom thì phải rút cáp ổ DVD ra mới có thể chơi đc. Nhưng hình như Securom Loader ko dùng đc đâu, vì bản Ubi dùng là Ver 7.28. Bạn có thể vào đây để tìm bản Fixed IMG mới cho game:
    http://m0007.gamecopyworld.com/games/pc_dark_messiah.shtml
    Hình như là Fixed IMG#2 hay sao đó, bạn down về & rút cáp ổ DVD ra ==> chơi bình thường. Have Fun!
    @albus: Bạn có thể tưởng tượng như mình đang chơi Counter Strike đó! Nhưng mà thay vì cầm khẩu súng thì là cầm kiếm, cung... & nếu cần thì có thể dùng thêm cả phép thuật nữa! Tui thấy Battle System kiểu này khá hay & hấp dẫn :D Chỉ tiếc là game còn nhiều lỗi quá. Hy vọng sẽ có bản Patch mới để game chạy ổn định hơn

18. albus

albus Mr & Ms Pac-Man

Toi mua bo 7CD cai vo choi luon, ko can crk hay rut cap hay securerom gi ca

19. hunter_2t

hunter_2t Youtube Master Race

hehe .dang choi tro` nay` ...cong nhan la` hay va` dep...cang ` choi cang` hap dan~ nhung cung~ co 1 so dieu` chua dc :
    1, Game nay` cu nhu la` game hanh` dong vay,chem nhau + ban nhau + duoi nhau thi` hay vai~ nhung mat RPG thi` chua on,hoi don gian,ma danh mai~ toan` thay di chem nhau ,chang thay mua ban gi` ca :(
    2, Sau khi giam texture xuong medium( hoac low) thi` game chay rat muot + dep ( cac hieu ung con` lai de Hight het ) va` het bi crash lun
    3, Help.....dang choi den man` 6...dang danh con rong` to vat va~ lai con` bay lung tung nua~,luc dau` ban chuong vao` no mai~ deo thay si nhe gi` .... hix... cai con di cung` minh` bao la` dung` cai' luoi' ma` lua` no ma` minh` ko hieu lua` kieu gi``....ai choi den day roi` thi` giup voi'
    NOi CHUNG TRO` NAY` HAY + DANG CHOI + VA` KO DANG BI 6,6 DIEM NHU GAMESPOT DAU,NEU LA` MINH` THI` CHAC MINH` CHO 9 DIEM :D

20. Kaput

Kaput Mr & Ms Pac-Man

thì nó có fải game rpg đâu màh đòi nhiều rpg , con rồng đó dụ nó qua cái cổng rồi sập chốt lại - đứt đầu :D