HOT HOT !!! Cách sửa tướng trong RTK 9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi T2_2112, 21/6/03.

1. Rong ngu gat

Rong ngu gat Mr & Ms Pac-Man

Sửa Item là lớp thứ 3 thi phải. Tui chỉ nhớ thanh kiếm +10 là cái 06. Bác sửa 10 thành 15 là nó thành thanh kiếm +15 war, chọn tên tướng ở góc trái, chọn tùy chọn thứ 2 từ dưới lên là lấy 120 Item cho tướng đã chọn, cái dưới thì chỉ Item đã chọn thôi -> bấm phím dưới 2 tùy chọn này để thực hiện

2. apo0704

apo0704 T.E.T.Я.I.S

Có cách nào add thêm kĩ năng vào item ko?Xin chỉ giáo!!!!!!!!!!!!!!

3. improssible

improssible Mr & Ms Pac-Man

:lol: :cry: Tại sao tui sửa save xong rồi và đã save lại rồi,nhưng khi vào chơi thì chả có gì xảy ra vậy,tui phải lấmo để có thể đưa file save mới sửa vào trò chơi,xin chỉ giáo

4. apo0704

apo0704 T.E.T.Я.I.S

Mỗi làm sửa xong bác phải confỉm nó chứ....sau đó mới save đc....Lúc đấy mới có hiệu wả!!!!!!!!!!!!!!!

5. Chisttin

Chisttin Mr & Ms Pac-Man

Wao, sao ma sửa nỗi trong winhex hay thế, tui nhìn chẳng hiểu gì ráo, thà dùng san9edit còn nhanh hơn

6. hong xa Lo

hong xa Lo Mr & Ms Pac-Man

sao các bác không xài vietkey , bật vietkey lên rồi mở game lên
    vào mục tạo tướng ,chỉ vào mục tên họ của tướng và đánh loạn xạ trên bàn phím cho đến khi hiện lên chữ tàu thì thôi,nhớ là bấm nhiều phím một lúc sau khi hiện chữ tàu thì phải bỏ những chữ việt đi.

7. PHTNMT

PHTNMT Mr & Ms Pac-Man

tại sao tôi tạo tướng tự tạo rồi nhưng mà cứ vào chọn tướng đó để chơi thì máy báo lỗi rồi bị uot ra là làm sao vậy,mà ai có bảng danh sách số thứ tự của các item ko vậy

8. Hoac Thien Dieu

Hoac Thien Dieu Youtube Master Race

tao t­uớng thì cú bật vietkey lên ròi go tiếng trung vào là ra tên tuóng ngay. ví dụ go ba phím e+p+j thì sẽ có 1 chu tiéng trung. chú ý nên gõ nguyên âm truóc.
    bạn có muôn tạo t­uóng đầy tát cả các chỉ só không. h·y kích mouse khoảng 20 lần vào cái mục cuối cùng (magic, màu tím) trong phàn lụa chọn skill cho tuóng í.
    lúc đó bạn có thể chọn all skill và các chỉ só pol,­war, int,lead đều 100 hết. thủ đi nhu­ng đùng nên chơi nhu thé vì tuớng mạnh quá dánh cũng mất suớng (10000 quân có thể đánh 20000-30000 quân địch)

9. navyBlue

navyBlue Youtube Master Race

Thêm cái sửa năm của tướng nè , nếu nhưng bác nào tao5 tướng tên tiếng hoa thì vào mục modilỉ gì đó trong game chỉnh lại được , nhưng khi đã sử tên tướng thành tiếng anh rồi thì chĩnh lại năm nó không chịu ok nữa

do đó vào file D_TPrsn.S9 sử lải , đoạn code của nó đơn giản lắm , các bạn coi lại cách chỉnh của bạn gì đó ở trang 1 , 63 63 63 63 thì trước 4 cái 63 (63 hex = 99 lúc chưa sửa là FF = 255 ) là năm sinh đó

vd : trước nó là 46 tức là năm sinh 200, 47 thì 201 .
    cái này tui tìm được do lúc chỉnh khi load game thấy thằng tướng của mình sinh năm 385 thấy la ghê mò tí ra vui thiệt . còn Item thì chỉ lại rõ tí tui chưa hiếu

10. Aquarius_Daddy

Aquarius_Daddy Mega Man Lão Làng GVN

Vậy có ai bít làm seo để export cái item ra file không ?
    mình thấy có cái folder item trong san9tc mà
    trả lời nhanh giùm nhé

11. bean

bean Youtube Master Race

Tui thấy mấy u chỉ cần chỉnh sửa 1 tướng mà mình muốn đóng vai thôi. Còn lại chỉnh cho địch cực mạnh, lúc đó sẽ hấp dẫn hơn.

12. Yue Shan

Yue Shan Youtube Master Race

Chà chà, lâu quá mới lên lại, thấy bà con ban luận vui quá xá. Cũng khá lâu rồi có nhiều người mail cho tôi hỏi cách chỉnh tướng, nhưng bận quá ko trả lời hết dc, sorry nhé! Các bạn muốn chỉnh tuổi cho tướng thì tôi khuyên là sau khi vào chơi rồi lưu lại hãy chỉnh, vì chỉnh trước cũng thế, tướng phải 16t mới dc xung trận. Giờ chắc mọi người đã biết cách chỉnh hết rồi, nhửng ko biết có ai đã phát hiện ra cách nhân item chưa!? Chẳng hạn kiếm vài con Xích Thố Mã tặng anh em chơi hì hì...
    Tôi lâu rồi ko có thời gian để chơi san9, giờ tiếp tục nghiên cứu nhân lúc có thời gian...
    Phải rồi, có bạn nào có danh sách filename các file film .mpg cua san9, co the post lên hay gửi cho tôi qua địa chỉ nguyenhuuvietson@yahoo.com. Cám ơn các bạn rất nhiều!!!