hot hot hot : Doom 3 đã ra mặt rồi đấy

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi ati9800, 1/8/04.

1. Gamegroup

Gamegroup Mr & Ms Pac-Man

Them choi Doom 3 lau lam roi nhung chi so choi con PIII 933Mhz no no tung mat ,choi FC cung ngon lanh nhung con thang nay ko biet sao ,co ai choi bang PIII chua cho xin y kien voi (Ram 384 mb ,VGA FX5200 128mb -->gan duoc minium requitement roi,Hic)

2. chicken gamer

chicken gamer Mr & Ms Pac-Man

Cái trò này đúng là "tử thần hardware". Tui chơi FC ở very high chẳng si nhê gì mà chơi trò này để medium rồi mà nó vẫn "chém" cho vài phát đơ liên tọc. Hay là tại cái bản tôi mua nó bị lỗi??? (chơi ba lần rồi mà chưa đến wái vật đã đơ roài). Đây là cấu hình của tôi: P4 2.6G 2x256 DDR bus400 vid 9600XT 256M các bác có thể trả lời hộ em được ko (cầu mong câu trả lời là đĩa đểu :P )

3. ngockhanhgame

ngockhanhgame Youtube Master Race

ui cái tro Doom3 cái cấu hình thấp chết mồ luôn mà dám bảo là cao làm tui thót tim cái card màn hình ATI 9200SE chơi cung ngon lành rùi cấu hinh của bạn vậy la đủ rồi cấu hinh của mình P4 2.8 DDR bus800 vid ATI 9200SE Ram 512M

4. MBT_XM

MBT_XM Mr & Ms Pac-Man

Hừm tạI mấy bồ ko biết đó vì nVIDIA đã kí một thoả thuận gì đó với ACTIVISION nên muốn chơi được trò Doom 3 ngọt thì phải xài card dòng FX của nVIDIA thì chơi mới yên tâm đươc bởi vậy mấy ban muốn chơi Doom 3 ngọt thì nên xắm mấy cái card FX của nVIDIA còn dòng Radeon chỉ có một số ít loại là chơi tốt và mịn màn thôi mong các bạn tiếp nhận thong tin cũ xì này của tôi còn ai có thông tin mới xin góp ý cùng tôi cho xôm tụ ý mà.

5. Spiderman

Spiderman Persian Prince

xin lỗi vì không có xem qua mấy trang đầu nhưng có thể cho tui biết là trò Doom 3 này muốn chơi được bình thường không Giựt thì cần phải có 1 cấu hình máy như thế nào vậy,giúp dùm nha,cám ơn.

6. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

Sau khi chơi thử ,tui thấy câu hình trò này cũng chả fải nặng lém đâu mấy bác ạ.Chỉ tại con CPU của tui hơi yếu(Celeron 1,7 à),nên hơi giật,tui xài cái Hare thì để được 800*600 và mức Medium.Chỉ cần tui có con P4 2,4 là ổn rùi ,máy tui lúc trước là đã có 256 ram và Ti4200 mà.Mua về chơi thử đi bác,hay ra fết đấy

7. chicken gamer

chicken gamer Mr & Ms Pac-Man

ôi roài ơi, thằng nVIDIA chó chết này định chơi đểu anh em dùng card ATi sao :((. Tôi nghĩ là card của ATi thường nhỉnh hơn nVIDIA chứ (hay là tại vì cái này mà nVIDIA mới có thoả thuận như vậy với Activision???)
    Cái trò Doom3 này công nhận đẹp thật, tôi chỉnh medium với Ultra mà chẳng thấy khác nhau là mấy (mỗi tội Ultra giật>>Medium nhiều :P ). Trò này một lúc mình cầm được 10 vũ khí khác nhau bắn cứ phải gọi là...( đáng tiếc cho tôi là chưa được bắn nhiều thì máy đã đơ rồi :(( )
    @ngockhanhgame: cấu hình của bạn vậy chơi có hay bị đơ ko, tại sao tôi chơi lại toàn bị đơ nhỉ :-? Hay trong lúc cài đặt còn cái gì đấy tôi thiếu sót nhỉ. Mong bạn chỉ giùm tui (Ko thì chắc tôi máy bị điên)

8. GenJunChi

GenJunChi C O N T R A Lão Làng GVN

Gới cho tất cả anh em cầm ATI : download Catalyst 4.9beta xuống đi, thằng này được viết để hỗ trợ DOOM 3 cho ATI's card.
    Cấu hình để chơi thằng này ko giật á ?
    Máy tui nè : P4 2.6@3.2 1gb Ram FX5950U chơi Ultra ở 1024x768 chơi phe phé. Tuy nhiên đông quá thì hơi khựng lại chừng 2 giây rồi lại bình thường.

9. kazu

kazu Donkey Kong

ko dám đâu, NVIDIA chơi game hành động mới là số một, ông lầm rồi hahhâhhhâ

10. Mixman

Mixman Donkey Kong Lão Làng GVN

Mấy bác nói sao ấy tui dùng ATI Radeon 9800Ultra , P4 3.6 , 512DDR , chỉnh hết mức chơi rất đẹp , chạy ngon không bị đứng hình một chút nào cả . Công nhận trò này hay & bạo lực ghê .

11. GenJunChi

Xạo quá cha nọi. 512 Ram chạy mà ngon lành. hơ hơ. BTW, is there a 9800 Ultra ATI card ?

12. antiteacher87

Thui đi bác,máy mà có 512 mb ram chạy alf ổn rùi,bác xem thử mấy cái cấu hình thử nghiệm chơi game của bọn Pc world xe,.cũng chỉ có 512mb thui,mà cái card của ông này nghe lạ wá,thường thì Ultra chỉ có nVidia mới dùng thui mà

13. kazu

kazu Donkey Kong

thấy ông không biết thì đừng có nói người ta sạo, 512 mb là đõ chơi rồi, không giật luôn đó, Ở hãng NVIDIA, ultra là cấp xin cũa nvidia, ở ATI , ultra là cấp dỡ nhất ..... tôi nghĩ chắc ông không biết đâu. Tối ngày cứ đem computer shit cũa ông ra khoe hoài .... đi đâu cũng thấy ông nhạo bán không , có ngon thì chụp hình cái property cũa computer ông lên coi đi, quả thật như vậy không hay là fake .. hehe ^__^

14. kazu

kazu Donkey Kong

ông nói cũng đúng, nhưng theo ACTIVISION nói là nvidia có suppport cái shadơ gì á tỏng game doom, ATI card thì không hỗ trợ ... tui thấy bao game hay có cấu hình được điễm 9 trở lên từ gamespot chấm đều có nhãn hãng NVIDIA hết ...

15. ngockhanhgame

ngockhanhgame Youtube Master Race

ui game co cấu hinh thấp mà nói hoài mệt wé

16. antiteacher87

Mẹ,trò này mà có cấu hình thấp,tính khoe máy xịn hở,khinh người wá nhỉ

17. GenJunChi

Bậy nà, ai lại check bằng cách đó. Noob bõ mẹ, nó xài photoshop chỉnh lại thì sao ? Thôi kazu check đỡ cái file này nhe, chắc cũng biết được ít nhiều máy tui ra sao nhẩy ? LOL.
    P/s : đừng hỏi check cái file này như thế nào nhá #-o

Các file đính kèm:

• 6673.zip
      Kích thước:
      17.8 KB
      Đọc:
      15
  18. kazu

kazu Donkey Kong

hehe, nhìn mặt ông thì chắc photoshop dỡ lắm nên khỏi lo chuyện đó hehe....mấy ông như vậy mà đi so với tôi hả hhahâhhhahhah..........

trời, tưởng gì, ông làm kiễu đó, sữa lại cũng được á .... ông có video card NVIDIA ultra mà hãng gì thế, hehhe, hãng dõm cũng như không... , máy của ông so với thằng bạn tui còn chưa nổi, huống chi đến tui lolz ....

19. GenJunChi

Cho mượn cái gì coi cái cấu hình cái. Nói không không dậy ai biết ai ?

20. kazu

kazu Donkey Kong

hey, ông biết chỡ nào up hình lên không , cho tôi biết đễ up lên lolz