Hot hot........Translate RTK9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi roninvn, 19/5/03.

1. black-night

black-night Mr & Ms Pac-Man

bác nào có thể giúp em ... em xài windows me ... em cũng đã xem ở trên và đã có bảng 1.5 ... nó đã dịch được nhiều tên tướng .... nhưng nó không đầy đủ phần đã được bác roninvn dịch ... bác nào chỉ em cách để làm cho đầy đủ như bác roninvn đã xài window xp
    cám ơn và hậu tạ nhiều ... em sẽ tặng 1 $
    hì hì

2. jayxxx

jayxxx Mario & Luigi

bác roninvn có dịch được mấy cái action lúc End Day không vậy (cái bảng nhỏ nhỏ ở góc dưới bên trái đó)???

3. jayxxx

jayxxx Mario & Luigi

tui có từng bị error code, có từng bị văng ra, nhưng sau vài lần cài lại thì hết error, thỉnh thoảng vẫn bị văng.

4. art4u

art4u Youtube Master Race

Mai mốt có bản update rồi bạn à! Ráng chờ nghen!

5. Takan

Takan Mr & Ms Pac-Man

Ronin sao tui sài patch 1.5 của u mà sao không thấy bảng bio,skill,menu điều khiển chuyển qua Tiếng Anh vậy

6. arsenic

arsenic Guest

bac roninvn oi bac biet cach tao path thi chac cung se biet cach cheat game ..hic em moi choi kem qua chon Luubei co moi 1 thanh ko biet cach nao kiem nhieu tien ..bi chung no danh lien tuc ..tien giam ,luong thuc giam ,thanh bi pha tan hoang :s ..ko biet cach nao co the vuc quan minh len duoc .

Hay la o day co ai biet cach kiem tien hieu qua chi cho toi voi

7. best_king

best_king Mr & Ms Pac-Man

dùng artmoney đi!!!
    chương trình đó đơn giản,kiếm ti62n theo ý muốn!!!!

8. Fancy

Fancy Youtube Master Race

Roninvn ơi, tôi lúc đầu dùng bản patch 1.3 của bạn, rất OK.
    Nhưng sau đó, tôi copy file zip san9 của bạn (file zip mà chứa cả 1 số file hệ thống khác) sau đó copy đè lên các file cũ.
    Lúc đầu chơi rất tốt (chỉ có 1 điều là không hiện ra bảng Skill tướng bằng tiếng Anh) nhưng hôm qua lúc tôi đánh man di (trước đó chưa đi đánh mandi lần nào cả) mới phát hiện ra lỗi này.

Tôi đánh Lưu Bị, chiếm được cả miền Bắc rồi, lực lượng khá đông đảo. Tôi bèn thử đánh quân man di xem sao, nhưng khi tôi ra lệnh war tấn công quân man di (ở miền Bắc hay ở phía Tây Lương ý) thì cứ sau đó 1,2 turn là máy báo lỗi:
    san9.exe cause an error ....
    sau đó là đóng luôn trò chơi lại.

Roninvn, help me please !!!! Thanks a lot !!!

9. tomhoangle

tomhoangle Youtube Master Race

Chao cac anh. Cac Anh co ai biet khi nao ma co version moi cua cai patch nay khong?

10. Fancy

Fancy Youtube Master Race

Anh em ơi ! Tôi tiêu rôi

Bây giờ hễ cứ mỗi lần tôi chơi RTK9 được 2,3 turn là màn hình tự nhiên bị treo cứng lại, trên màn hình hiện ra thanh menu bar ở phía dưới dạng thu nhỏ, sau đó khoảng 5 giây thì máy tính tự thoát khỏi RTK9 ra ngoài, rồi xuất hiện dòng báo lỗi:

San9 caused an error in the program ....
    An error has been created ...

Tôi đang dùng bản patch 1.5 của roninvn. Sau đó tôi cài lại đĩa RTK9 mới, sử dụng lại bản patch 1.3 thì vẫn bị lỗi như vậy.

Anh em giúp tôi với.

11. K3-THE MAN

K3-THE MAN Donkey Kong

format HDD , bảo đảm không còn bị như vậy nữa

12. roninvn

roninvn Legend of Zelda

Bạn nên kiểm tra đó là do lỗi của patch hay của game. Bạn cho ít thông tin quá nên không thể chỉ ra cách sưa được. Bạn thử chạy game bình thường mà ko có patch xem sao. Nếu vẫn bị lỗi này thì game hoặc Win của bạn có vấn đề , phải thay thôi. Nếu chỉ bị khi chạy patch thì bạn nên tạm thời ngừng xài patch, chờ phiên bản kế.
    Tuy nhiên gần đây roninvn phải làm 1 project khá quan trọng nên thời gian viết patch ko nhiều, vì vậy phiên bản đang viết tiến triển khá chậm. Mong các bạn kiên nhẫn.

13. T2_2112

T2_2112 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Bác roninvn ơi không hiểu sao bản 1.5 thỉnh thoảng khi search , reward , build up lại có khung hội thoại trống trơn . Bản 1.4 không hề bị nhưng tui lại muốn có war art như bản 1.5 . Bác có bản 1.5 nào không dịch hội thoại không cho tui với !!!!!!!!

14. Person

Person Youtube Master Race

mình đã cài patch vào rồi, các tên tướng và thành đề hiện tiếng anh hết nhưng còn 2 chỗ đó thì ko hiển thị ra tiếng anh vậy?
    Đó là khi mình click vào một thằng tướng thì hắn hiện ra hình thằng tướng và chỉ số dẫn quân và tuổi thì lại ko hiển thị tiếng anh, còn khi mình left click vào thành thì hiển thị thông tin của thành đó thì bản thông tin đó lại ko hiển thị tiếng anh.
    Các bác nào biết thì bầy mình với.

15. T2_2112

T2_2112 The Warrior of Light Lão Làng GVN

bác Roninvn mới đây có bản patch sửa lỗi cho RTK 9 , kịhs thước file khác hẳn 1.7mb hình như được nén rùi không xài được bản patch của bác tiếc nghê . Bản này ở bên http://xf-trans.hb.cninfo.net/sanguogame , không biết bác có bản patch nào xài được với bản ni khoong ?

16. aznkoz

aznkoz Mega Man

Ủa, patch sửa lỗi nào sao tui ko thấy nó, chỉ thấy cái patch update lên v 1.1 để cho game chạy nhanh à, patch này thì dùng menu patch ko được :(, còn mấy cái khác thì được :P .

17. K3-THE MAN

K3-THE MAN Donkey Kong

làm sao để tìm được tuyệt đại song kiều với điêu thuyền , bác fly?

18. aznkoz

aznkoz Mega Man

Cái này đâu phải hỏi và đáp về game đâu mà bạn đi post ở đây ????

Để trả lời câu hỏi : Theo tui đọc thấy ở chỗ khác, nó nói là Điêu Thiền chỉ có Lữ Bố cưới được thôi mà ?? Ko biết chắc nữa :P .

19. webdone

webdone Mr & Ms Pac-Man

roninvn ơi.khi nào thì làm xong bản update tiếp theo bản 1.5 đây
    mà khi sử dụng bản cua bác khi ấn vào thành thì các thông số của thành toàn tiếng tàu hà.

20. gamerbi

gamerbi Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Muốn các thông số của thành trở qua tiếng ANh thì phải chỉnh ngôn ngữ thành Chinese(Taiwan) trong phần Region and Language/Advance