[HOT LINE]Giải Đáp Thắc Mắc Chung - Ưu Tiên Giúp Đỡ Lính Mới ver1 !

Thảo luận trong 'Dragonica' bắt đầu bởi The_Angel, 8/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. qb4ever_2k

qb4ever_2k Fire in the hole! Lão Làng GVN

Hiểu thế nào là đơn thuần ko? ý là chỉ xét riêng trong trường hợp đó, các vấn đề trước đó và sau đó ko quan tâm. Như vậy gọi là đơn thuần.
    Và "đơn thuần" ko tương đương với "kiến thức sơ sài", giờ thì hiểu chưa?

Vulcan, Auto System, Carpet bombing, Anti-air Shot (:|
    Cậu mượn con DK của ai tớ ko quan tâm, DK ko có tham vọng giành cái danh hiệu đội sổ pve, nhưng so dmg thì DK với Ballista cũng xêm xêm nhau cả thôi.
    Giờ thì đừng có lẫn lộn chuyện pve với dmg output nữa nhé :-j

2. linhbadboy

linhbadboy Dragon Quest

Sao tớ down cái patch 0.01->1.3.5 về rồi mà chạy lúc nào cũng được nửa chừng chừng là nó báo lỗi, down lại mấy lần rồi vẫn thế, ai biết cách trị ko?

3. tuanrazor

tuanrazor Youtube Master Race

bạn nào có bộ set lv 27 của ass ko, nếu còn thừa ném lại cho tớ ^^ thanks

4. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

làm theo hướng dẫn của bài cuối cùng nhé bạn :D
    patch thì bạn down từ 1.7.3 -1.7.10 :D

5. linhbadboy

linhbadboy Dragon Quest

Làm y như thế rồi nhưng cứ chạy được 10% là nó đứng thì nhảy ra 2 cái file này "DGN_ManualPatch_0.0.1_to_1.3.5_20100921_125037.dmp" với "StackDump_20100921_124316.txt"
    Nội dung:
    *============================================================*
    Date / Time : [09/21/10 12:43:16]
    ProcessID / ThreadID : [0x00000C78] / [0x00000100]
    ExceptionCode : [0x80000003]
    CommandLine : "D:\DGN_ManualPatch_0.0.1_to_1.3.5.exe"
    *============================================================*
    0x00415faa - [Unknown Symbol:Error 487]
    ImageName: DGN_ManualPatch_0.0.1_to_1.3.5.exe
    LoadedImageName:
    0x00419530 - [Unknown Symbol:Error 487]
    LoadedImageName:
    0x00402493 - [Unknown Symbol:Error 487]
    LoadedImageName:

Ai biết cách trị giúp tớ, down lại lẫn cài lại client mấy lần rồi
    Edit: được rồi, lên 4rum nó vừa tìm được cách sửa, ra là chạy thẳng file 1.3.5 luôn thế mà cái trang chủ nó lại chỉ chạy file update_id làm quái gì ko biết, báo hại....

Chỉnh sửa cuối: 21/9/10
  6. Con Nít

Con Nít Legend of Zelda

Nếu vậy bạn thử cách chậm mà chắc dùng auto patch của patcher xem :-/

7. xxxyyy

xxxyyy Mario & Luigi

Auto patch chậm nhưng không chắc, heo toàn bị mắc lỗi C++ nếu autopatch > không patch được.

8. kutekid

kutekid Youtube Master Race

Mình đang bị bí cái hero quest lv27 để vào temple of water. Nó bảo tìm 20 cái water polluted gì đó ở ANY MONSTER IN ALL OF DUNGEON. Mình săn từ map mới ra khỏi Port Ò Wind tới Moonlight Town mà ko thấy con nào có cả. Ai biết chỉ mình với. Thanks!

9. funny_kid

funny_kid Youtube Master Race

Temple of Water nằm ngay trong Port of Wind. Bạn đến chỗ này, vào như vào các dun bình thường khác. Vào đó kill 1 hồi là ra item Q.

10. poppopboy

poppopboy T.E.T.Я.I.S

thì ra là thế. Mình cũng tính hỏi.

À cuốn reset skill làm Q job 1 nó cho mình nghe thằng chơi chung tiệm net nói lên 30 là hết xài được. Đúng ko vậy?
    Xin hỏi bí quyết farm Gold của funny_kid với. Sửa vũ khí riết nghéo luôn

11. funny_kid

funny_kid Youtube Master Race

Nếu chơi Acolyte thì sửa vk nhiều. Nhưng bù lại k phải mua HP pots.

Farm gold thì vào các map hidden (vào = các scroll khi đi MM4 hay rơi ra), hoặc vào map chaos. Đánh quái rơi ra đồ (quần áo, vũ khí). Đồ trắng và xanh lá cây phân giải ra soul mang ra chợ bán. Giá cả mình cg k rõ. Lâu k vào game. Đâu như tầm 130g/stack soul (999).

Lưu ý nhẫn, dây chuyền, đai lưng (xanh lá trở lên, op ngon ngon chút) nên để lại mà bán. Đừng phân giải.

Chuyển job lv20, 40 được cho tổng cộng 2 reset scroll. Dùng đến end game luôn. Cứ nhìn vào đồ, nếu có giới hạn lv thì sẽ ghi rõ. Nghe Baruson thì ko nghe, nghe thằng dở hơi ở tiệm net làm gì :D

Chỉnh sửa cuối: 22/9/10
  12. qb4ever_2k

qb4ever_2k Fire in the hole! Lão Làng GVN

Farm gold thì chaos thẳng tiến, đừng vào hidden làm gì cho mệt.
    Kiếm Q con rồng Elga giao mà làm [hình như lv37 có], làm đến Q "Finding a true color" thì dừng, tuyệt đối ko được trả Q này, trả Q này xong sau này hối hận. Q này dùng để farm Dss đổi lấy void và map chaos cực nhanh.
    Job farm chaos tốt nhất là Harlequin và Aco, Harlequin clear tốt hơn, cũng đừng lo lắng đến việc potion, vì thực tế là số loot được lớn hơn số dùng rất nhiều.

Nên có 1 char harlequin lv47 dùng để farm, đầu tư đồ tốt 1 chút cho nó [vừa farm vừa làm đồ cũng ok], farm ở chaos Hero Descent [đây là chaos farm ngon nhất]
    2h ở Hero descent sẽ kiếm được 1k gold. Nhưng yên tâm, sau vài lần bạn sẽ nhận ra là gold nhiều quá cũng ko tốt và sẽ bán đồ lấy cash, 2h kiếm được 5k cash ở đây.
    Giá cả thị trường hiện nay: Soul 23silver/1.3 cash. Weapon powder 26g/100cash. Gada coin 2.70 gold/13cash. Nếu được vòng lắc dây chuyền +acc/eva thì giữ lại, bán rất được giá, cái này các bạn tự tham khảo trade, mình không để ý.
    À tiện thể nhìn vào tỷ lệ gold/cash của các nhu yếu phẩm thì mình gợi ý là nên bán weapon powder lấy gold, xong lấy gold mua soul, lấy soul bán lại cash, tuy chịu thuế 2 lần nhưng vẫn có lời :D

13. hieuhaono1

hieuhaono1 Youtube Master Race

cho em hỏi cái regular soulcraft stone kiếm ở đâu vậy

14. poppopboy

poppopboy T.E.T.Я.I.S

ủa cash cũng trade được hả mấy bạn ??? Cái này mình ko biết với lại map nào tụi nó chuyên mở shop bán đồ nhỉ ???

15. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

cho mình hỏi mấy map chaos là thế nào vậy? mình làm cái nv bảo xuống Windia Plans chaos mà đánh toàn miss với 1 thôi 8-}

16. poppopboy

poppopboy T.E.T.Я.I.S

Bạn đi MM sẽ rớt ra những cái hidden map, Vào đó đánh quái sẽ rớt ra Devil soul stone. Ở tp Port of win, ngay trung tâm thành phố có cổng warp hình đầu con rồng quay quay, bạn vào đó dùng Devil soul stone để đổi những viên Void, vào map chaos click phải vào viên Void là đánh quái hết miss thôi ^^

17. hmaster_Chris

hmaster_Chris Mr & Ms Pac-Man

mình mới cài xong game và chọn warrior,tương lai sẽ theo palladin,nhưng mà ko biết nên build stat + skill làm sao cho chuẩn...eh,nếu build tùm lum thì sau này mình có thể gặp NPC nào reset lại ko vậy?

18. I'm ggbond

I'm ggbond Legend of Zelda

nó sẽ cho bạn 1 tấm tẩy điểm 1-19 khi lvl 15, 2 tấm còn lại thì lvl 20 và lvl 40

19. poppopboy

poppopboy T.E.T.Я.I.S

Mình cũng đang chơi 1 bé palladin. từ 1-19 bạn cứ max 3 cái búa đi, train lẹ + kill boss tốt. Lên 19 dùng cuốn tấy skill nó cho rồi reset lại. chủ yếu up 19 20 trước ^^

20. hmaster_Chris

hmaster_Chris Mr & Ms Pac-Man

vậy mình có chỗ nào để cất item với tiền ko?mình đi lòng vòng thấy có mỗi hộp mail thôi,còn mấy cái kia toàn để trong inventory của mình

---------- Post added at 10:58 ---------- Previous post was at 10:51 ----------

vậy ngoại trừ nó cho thì mình có thể mua ở shop mấy tấm tẩy điểm đó ko vậy bạn?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.