[HOT LINE]Giải Đáp Thắc Mắc Chung - Ưu Tiên Giúp Đỡ Lính Mới ver2 !

Thảo luận trong 'Dragonica' bắt đầu bởi The_Angel, 22/12/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. civillsuper

civillsuper T.E.T.Я.I.S

q này trả ở Mining Area.Bạn chạy vào map mning area có một thằng nằm ở góc bên phải.Trả xong nó cho thêm vài quest nữa

2. xxxyyy

xxxyyy Mario & Luigi

Skill card có thể trade được. Để ép 2 card bạn cần 2 card cùng skill, sau đó bạn đến chỗ mình change job đầu tiên để ép, khả năng thành công là 25%, nếu ép fail thì sẽ bị mất 2 card. Để khỏi mất card bạn có thể mua card insurance scroll trong cash shop.

Bạn qua map mining area (bạn bật minimap lên coi ở cascendent cavern, bạn sẽ thấy chỗ tới map này), qua mining area bạn bật minimap lên, tìm dấu ? mà trả Q.

3. blackcat_1

blackcat_1 Mr & Ms Pac-Man

skill card có phải các card mà wanted nó thưởng cho phải ko. Mình có 1 cái mà ko biết sử dụng sao cả . Còn Macro là gì vây

4. mrdsmt

mrdsmt Donkey Kong Lão Làng GVN

Mình mới chơi tới level 20, đang làm nhiệm vụ để chuyển job nhưng quá yếu, vào mision map đụng con Boss k dập nổi! Mấy item để nâng cấp và weapon mạnh lúc đầu mình chưa biết sử dụng nên bán hết rồi, giờ k biết làm sao! Làm biến train quá! Có ai join party giúp mình clear con Boss trong Mission Map lv20 k...? Hjx!
    @Nick mình là MrDSMT (ở server Kaye)

5. The-Joker

The-Joker 531ED1206E681B0206EE079206EE820731EBF70 CHAMPION ✧Phantom Assassin✧ Lão Làng GVN

Có chuyển Item từ nv này sang nv khác mà cùng 1 nik được không ? ( với 1 máy thôi nhớ )

6. kinglion05

kinglion05 Mr & Ms Pac-Man

7. hackpeace

hackpeace Youtube Master Race

Dear ace,

Các chú cho cháu hỏi vài thứ:

+ Vũ khí Lavalon mà cháu có là Advance (Crit Dam + 4%), như rứa là tốt/tạm/tệ đối với Ora ???

+ Cháu mún lên Spe thì các chú dự đoán cháu mất tổng cộng bao nhiu soul + insurance scroll ??? (nếu đc thì dự đoán lun lên Artic giùm cháu)

+ Vũ khí có 1op (Advance), mà nếu dùng soulbreaker, thì khi hủy op đó là vũ khí về trắng (regular) luôn hay nó sẽ tự renew 1op cho vũ khí???

+ Luckystone có phải là cục tăng tỉ lệ thành công khi rèn vũ khi lên ++ (hay khi nâng soul) phải ko ạ???

+ Theo các chú thì nên đâm đầu vào rèn vũ khí Lavalon cho mạnh ko (lên +1x và lên Artic), tại cháu nghe đồn còn vũ khí Aram, Daku gì đó nữa??? (so sánh sơ sơ giùm cháu nhé)

Đội ơn các chú ^:)^

8. Con Nít

Con Nít Legend of Zelda

+Vũ khí +4% CD? ý bạn là 40% crit dm hay 4% crit rate? (vũ khí ko + ít % crit dm như thế đâu). Ora thực sự ko cần crit dm làm gì cả vì crit rate quá thấp.

+Lên spec nếu may mắn thì lần đầu lên cũng được, còn xui thì 50IS vẫn là Adv ( Trung bình từ 6-12 lần fail là lên được Spec, còn Arti thì mình cũng chưa lên được nên ko biết :">)

+Vụ này mình cũng ko rõ nhưng chắc chắn nó ko cho bạn op mới đâu, muốn op mới thì dùng cái RR 777 cash ở cash shop í.

+Ngày xưa nó tên là lucky stone, bây giờ đổi thành soulcraft stone rồi thì phải :-?

+Với Ora: Giữa mỗi loại vũ khí chênh lệch khoảng 100 damage (MATK) Nhưng nếu được thì mình khuyên bạn làm cái lava mạnh lên 1 tí rồi cầm đến 6x luôn, đến 65 hay 70 thì thay bằng LO hoặc Zauharant.

9. mrdsmt

mrdsmt Donkey Kong Lão Làng GVN

Uh`! hi`hi! Hôm qua vào pvp thử, gặp 1 anh bạn lv51, ngỏ ý nhờ giúp đỡ, vậy là dc giúp ngay, giờ đang lv21, mạnh hơn nên tự train từ từ dc rùi...! :D

10. hackpeace

Thanks bạn, nhưng vẫn còn lăn tăn:

+ Mình nhầm là cái Wisbone của mình là +4% Crit Rate, như vậy thật là tệ hại phải ko ạ??? :D

+ Có cách nào tẩy cái op đó ko, tại mình mún lên Spe và ko thik có op đó. Cụ thể như dùng cái gì để đập/rèn/mua/cộng..., làm sao cho nó mất op đó và lên Spec í :D

+ Soul từ Advance lên Spec trung bình tầm khoảng bao nhiu để mình cày ??? :D

Thật sự chơi đã lâu nhưng tự nhận vẫn gà, mong dc chỉ bảo :)

11. Con Nít

Con Nít Legend of Zelda

+ Trước mắt bạn cứ spec nó đi rồi dùng RR đổi op mới.

+ Thì bạn cứ lấy số soul 1 lần ép nhân với số lần trung bình thành công mình nói ở trên là ra số soul trung bình cần. (Mẹo: lúc server ít lag nhất là lúc dễ thành công nhất, VD: ngay sau khi bảo trì hoặc nửa đêm, chọn channel vắng nhất, mình đã thành công theo cách này khá nhiều lần).

12. Leo3Cu

Leo3Cu Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

cho mình hỏi làm sao để remove cursed,muốn kiếm tiền nhanh thì train ở đâu vậy các bạn.
    Mình mới chơi
    Thx

13. Con Nít

Con Nít Legend of Zelda

Remove curse bạn tham khảo ở newbie guilde hoặc topic hỏi đáp ver1.
    Muốn kiếm tiền nhanh thì bạn farm soul bán.

Chỉnh sửa cuối: 4/1/11
  14. hackpeace

Thanks con nít nhìu nhé :">

Bài gửi của bạn quá ngắn. Ít nhất phải có 30 kí tự

15. blackcat_1

farm soul archer farm lâu hơn mấy class khác thì phải . Mình farm trong chao 2h mới được 0,5 stack hic . Mà giá soul ở elga nhiu 1 stack vậy bạn

16. somenuchi

somenuchi Mr & Ms Pac-Man

mấy cái item có chữ (OLD) là kiếm ở đâu thế mọi ng?

17. Con Nít

Con Nít Legend of Zelda

Chữ (OLD) nghĩa là là hàng cổ, mà đồ cổ thì ko có nữa đâu mà kiếm bạn à :|

18. kinglion05

archer hay balista la 2 job fam khó nhất, soul ơ sv elga 1 stack 180g~200G hay 995 cash

19. blackcat_1

cho mình hỏi mấy cái nhẫn ở f6 sao đổi được vậy .

20. kinglion05

để ý 1 tí là thấy thôi bạn ơi, cứ 3 cái #3 là được 1 cái #4,cứ thế mà tính game này làm Ring là tốn cash rất nhiều chỉ sau soul craf.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.