[HOT LINE]Giải Đáp Thắc Mắc Chung - Ưu Tiên Giúp Đỡ Lính Mới ver2 !

Thảo luận trong 'Dragonica' bắt đầu bởi The_Angel, 22/12/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. safetn

safetn Dragon Quest

hix vậy bạn có thể chỉ mình mấy cái MM nào ra có tỉ lệ ra đồ arti cao cao 1 tí không bạn,để tới đó còn hunt kiếm tí cash ép đồ=.='

2. titeo6000

titeo6000 Fire in the hole! Lão Làng GVN

ủa? đông hơn thế thì chắc là lag hơn nhi? mà sao Elga bị hắt hủi vậy?
    Có ai có tip nào để train change job1 trong 1 ngày ko? :)

Chỉnh sửa cuối: 13/4/11
  3. safetn

safetn Dragon Quest

mọi người giúp mình với,chẳng là hòm đồ của mình nó hết chỗ chứa(lúc mình trả Q để nhận J ấy),mình vất đi cái thẻ đi toto và big bad worf xong cái mình không trả Q được luôn dù trên đầu con NPC vẫn hiện dấu ? màu đỏ,cứ nhấn vào chữ Q thì không có chuyện gì xảy ra cả,còn mấy cái như CP store thì vẫn bình thường=.=',mọi người giúp với=.='

4. LuciferXVII

LuciferXVII Youtube Master Race

mọi người cho hỏi cái Q lv 26 nó đòi tìm cái hòm báu ở Beard Whale Coast Mission Map Supply WareHouse . Cái này có phài là ở trong MM WT k vậy ? Mình đi từ F1 -> F4 mấy vòng mà chả tìm được , ai chỉ giùm mình với :(

5. safetn

safetn Dragon Quest

chắc mấy cái thùng có trong map kêu bạn đánh vào ấy^^

6. human is me

human is me Fire in the hole!

Hôm nay mới down về xong Reg nick xong xuôi . Mở laucher lên thì nó cứ load mãi ở chỗ Creating cilent list , đc khoảng 5p thì bay luôn . Ai biết chỉ hộ phát O.o

7. LuciferXVII

Bạn bị lỗi version rồi , down lại phần set up từ version 1 đến 1.0.25 đi , sau đó dùng manual patch 1.0.25 update lên 1.0.26 là ok :)

---------- Post added at 20:42 ---------- Previous post was at 20:38 ----------

Không phải , mình đánh tất cả các hòm mình tìm thấy trên đường rồi ,vẫn k thấy :(

8. Con Nít

Con Nít Legend of Zelda

Những ai bị bug ở VF kiểu như ko thấy mobs hay toàn màu hồng thì làm theo hướng dẫn dưới đây để fix: (nhanh hơn cách reinstall)

Đầu tiên lên đây down patch ID của phiên bản 1.7.25 về.

Sau đó dán vào thư mục Dragonica của bạn. Copy and Replace luôn cái patch ID cũ.

Rồi tải manual patch 1.7.25->1.7.26 trên trang chủ và patch lại.

Bug đã được fix :)

9. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

lâu quá mình cũng ko nhớ q này thế nào, nếu vẫn ko tìm thấy bạn thử sợt xung quanh khu MM xem, có thể nó nằm gần đó hoặc có thể bạn quên ko để í trong MM thôi :D

10. Vô Số Đối

Vô Số Đối C O N T R A Lão Làng GVN

spam f1... hay f nào cũng dc... thấy cái tên map là Warehouse thì kiếm cái thùng nào mà đánh vỡ đi => xong quest => exit và trả Q thôi...

11. safetn

safetn Dragon Quest

hix,thực hiện cách của bạn nhưng mình vẫn không được,chắc là tạo lại con mới cày lại thôi=.='

12. LuciferXVII

mình chỉ thấy ở F3 có 1 cái là Supply Harbor thôi , chứ k thấy cái ware house nào cả = = . Chả hiểu sao acc hunter lại làm qua Q này mà giờ sang acc Gla k làm nổi = = , như kiểu bị lag ấy :(

13. herones

herones Mr & Ms Pac-Man

Các bạn ơi ngoài việc đổi CP lấy set Dark Signus thì có cách naò khác để kiếm không, như là đi Chaos map hay đi MM đổi coin ???
    Có ai biết chỉ mình với nhé, mình đang cố kiếm một set 5x cho char pala của mình.

14. Con Nít

Con Nít Legend of Zelda

Còn 1 cách nữa là trên IAH đã ra setup thẳng lên bản 1.7.25, down về cài lại ( down khoảng 1h15' là xong) Sau đó dùng manual up lên 1.7.26, chứ tạo char mới thì cũng bug thế thôi :|

15. safetn

safetn Dragon Quest

không biết có phải bug không mà con NPC đó còn hoạt động bình thường,talk vói nó vẫn được,hix để thử cái,thank ông anh nhiều=.='

16. [R]ache

[R]ache Mr & Ms Pac-Man

các bác ơi , tui ko online dragonica từ bản 1.7.23 , mà máy nhà tui ko thể tự update dc . mà lên down manual patch thì chỉ có các bản "1.7.24-->1.7.25" và "1.7.25-->1.7.26" , mấy bác có bản 1.7.23-->1.7.24" thì cho tui xin với

17. titeo6000

titeo6000 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cho mình hỏi mấy cái "mics" oánh ra từ boss ko có chữ Q thì để dùng làm gì vậy?

18. vumuoi

vumuoi C O N T R A

nếu bạn cap ở lv 50 để đi bs thì nên dùng set chaos, 5 món lấy dòng acc, 1 món còn lại khác set cũng được. Nhưng khuyên bạn nên stick với set CP vì lý do ngon bổ rẻ. Set Chaos tại phiên bản hiện tại xoay tốn hơn rất nhiều gada coin so với phiên bản trước.( nếu mình nhớ không nhầm thì xoay set chaos 47 của bạn sẽ mất 7 gada 1 lần xoay = với xoay set thường 67)

Mấy cái misc đấy không nên quan tâm nhiều lắm, có thể có mặt trong các Q lặt vặt hoặc Q daily. Trừ 1 số misc drop trong van cliff hay drakos thì còn dùng để chế đồ.

19. safetn

safetn Dragon Quest

hix,vấn đề đã được giải quyết,chỉ cần give up khỏi cần cài lại,1 kinh nghiệm xương máu=.='

---------- Post added at 20:10 ---------- Previous post was at 20:05 ----------

ah ai có kinh nghiệm hunt đồ farrell không vậy chứ mình hunt toàn ra đồ gì không hà,mãi không đủ set=.='

20. LuciferXVII

Yên tâm là bạn phải đánh farrel ít nhất là 3 lần , mình nghĩ trong 3 lần đó bạn dư sức kiếm đủ set , như mình đi 2 lần là đã full set rồi :)) , giờ đang xài mỗi cái bell và back Farrell , còn lại là xài set Champion lv 27 :"> . Nhìn khá là đầu gấu :">

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.