Hot!!! Maple sever pirate của VN chính thức ra mắt

Thảo luận trong 'Maple Story' bắt đầu bởi Gaunhoidam, 8/6/12.

1. peyeu123

peyeu123 Legend of Zelda

Cứ chờ đã , mấy bác mún tin thật thì lên forum của tụi nó lên chứ nghe từ 1 phía của người post bài thì sao chắc chắn đc F2

2. Gaunhoidam

Gaunhoidam Donkey Kong

@Peyeu113
    Tin này từ admin nhé ... cứ chém
    P/s trích dẫn ntn vạy F6

3. [K]

[K] シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

À ừ. Nếu bạn nghĩ chỉ đc có vậy thì cũng đành bó tay chứ biết sao :2cool_go:

4. chien25192

chien25192 Youtube Master Race

đang 1.11 GMS đợi phantom vs Jett mà chơi v.97 thì cũng nản nhỉ :))

5. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

và cách nghĩ của bạn chẳng có ai ủng hộ

6. lilolap

lilolap Mr & Ms Pac-Man

tốt nhất là đừng có ngồi đây mà tặng gạch xây nhà, đừng có kiu ghen ăn tức ở, đợi cái sever nó ra xem thế nào đã , cứ chưa đâu vào đau đã nghe tin đồn rồi nói người khác hút máu
    TLTN..............

7. [FF]d4rk

[FF]d4rk Mr & Ms Pac-Man

ko đc tặng gạch thì ng` ta post bài len 4rum để làm gì :cuteonion51:
    post lên 4rum chủ yếu là kiếm gạch xây nhà :2onion2:

8. NgocLanTienTu

NgocLanTienTu The Warrior of Light Lão Làng GVN

mấy nhà phát hành game chính thức ở Vn còn chả ăn ai, cái pri này thì ăn thua gì =.=

9. matsas007

matsas007 Youtube Master Race

Trích lời admin bên forum diendan.maplevn.com:
    Không hiểu sao cả chủ thread và mem này, đều có chung 1 địa chỉ IP nhỉ, và cũng chỉ post bài trong topic này? Nếu muốn phá hoại MapleVN thì không cần phải tạo nick ảo vậy đâu nhé.

Xin nói rõ vs bạn là Server hiện đang phát triển, và để chứng tỏ vs cộng đồng gamers rằng chúng tôi sẽ đem cái gọi là bản quyền về cho các bạn nếu các bạn thực sự ủng hộ chúng tôi.

MapleVN do chính gamers tạo nên, tiêu biểu nhất là những phiên dịch viên là các Gamers thật sự. Bản thân các admin cũng là nguời đã từng gắn bó với MapleStory từ khi mới ra đời. Các thành viên phát triển MapleVN cũng là những ngừơi vì cái gọi là "thực sự buồn khi nói lời chia tay với MapleStory" của VNG mà chung tay tạo nên một Maple Việt Nam, tiếng Việt hoàn toàn (thậm chí còn net và đẹp gấp mấy lần VNG), sẽ không có chuyện đóng cửa ngay cả khi chỉ còn vài mem chơi. Hãy nhìn GunVN là các bạn có thể thấy đuợc một điều gì đó: Tiếng Việt, update thuờng xuyên, hỗ trợ Gunners tận tình.

Topic closed, và sẽ điều tra rõ thân thế 2 mem kia (hoặc 1), nếu thành phần phá hoại từ các 4rum khác thì chúng tôi khuyên các bạn ko nên làm thế, mem của MapleVN chúng tôi đông hơn mem bên 4rum các bạn nhiều.

Thân.

link : http://diendan.maplevn.com/showthread.php?1742-Vai-dieu-can-biet1-truoc-khi-OB-game/page3

nói chung cứ chơi đi, ủng hộ cài chục k hoặc vài trăm k vnd các bạn cũng tính toán ah...

10. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

với các bạn còn là học sinh sinh viên mà vài trăm k ko tính toán ư? Từng hào 1 còn tính toán nhé. Nhà bạn đại gia thì thấy bé, còn với những bạn ăn mì tôm trường kì thì to vkl ra đấy:))
    Cái vấn đề ko phải là donate hay ko, mà cái vấn đề là chưa mở sv, chưa biết tình hình sao đã phán cho 1 câu "duy trì do các bạn nạp thẻ". Thế cũng chả khác gì bán hàng chưa biết chất lượng ra sao đã đòi tiền. Mà liệu tiền này có đòi lại đc nếu server sập? Có bảo hành ko? Chẳng có tí bảo đảm gì hết=))

11. Jacky Prince

Jacky Prince Youtube Master Race

Server này tuy là private nhưng được cái việt hóa dễ hiểu mà sao xem hình thì thấy phiên dịch còn thiếu sót nhiều quá, tại sao không phiên dịch hết nhưng cái nút tắt, lệnh, tên NPC cho giống hàng Việt đi bạn :5cool_big_smile:

---------- Post added at 16:17 ---------- Previous post was at 16:15 ----------

12. chien25192

chien25192 Youtube Master Race

Thôi dù sao cũng đợi sv ra mắt chơi ủng hộ, công sức nhóm phát hành chắc cũng ko ít, chắc cũng tâm huyết với ms. Cái khoản đóng góp thì cố gắng phát triển game ngon ngon chút sẽ có nhiều người ủng hộ.

13. huantuoc

huantuoc Legend of Zelda

theo mình đoán thì không phải là không dịch mà là không thể dịch =))
    just guessed :-j

14. [K]

Nó là các icon nên thay = bộ icon mới là đc thôi =)

Những vấn đề nói trong topic này thì có cái đúng và có cái chưa đúng. Vì nó là suy nghĩ cá nhân mang chút phiến diện của từng người. Có người đơn giản là nhảy vào ném đá nhưng cũng có người có hảo tâm thì nhắc nhở vài câu vậy. Nhưng chơi hay ko, nạp thẻ nuôi admin hay ko thì phụ thuộc vào suy nghĩ riêng của mỗi người. Ai cảm thấy cái server này đáng để bỏ thời gian, tiền bạc vào mà ko cần phải suy nghĩ gì thì chơi thôi. Có vấn đề gì đâu?

Chỉnh sửa cuối: 14/6/12
  15. matsas007

nói thật chứ tui bik chắc chắn sẽ có ng soi mói 3 từ " vài trăm k" trước khi tui viết, ai ngờ có ng soi mói thiệt ;)), ok là vài chục k cho sv, học sinh, vài trăm k cho đại gia chơi game, nhưng chú chơi chú thích bỏ tiền ra đúng chỗ đúng ko, và chắc ai cung mong muốn như vậy chứ ko phải riêng chú :D, vấn đề là bỏ ra ít hay nhiều mà để chơi dc game mấy chú chắc tiếc, tính toán dữ lắm ah , ví dụ chú mua 1 điện thoại 4 triệu, xài dc 4 năm thì nó hư hỏng hoàn toàn và ko thể sửa , tính ra 1 năm chú mất 1 triệu để xài dc dtdd, còn về game , 1 năm chú bỏ ra vài chục k hoặc 1 trăm, 2 trăm k để cho char của mình đẹp , mạnh, chắc là tiếc lắm hả , hay là thích bỏ ra 1 , 2 trăm k rồi mấy năm sau quay lại game thấy NPH vẫn còn sống, rồi nghĩ là bỏ tiền ra ko tiếc.
    ví dụ ở đây và chỉ là ví dụ thôi nha, NPH này giải tán trong vòng 1 năm, chắc ai nạp tiền cũng tiếc đúng ko, vì đã trót lỡ nạp 1,2 trăm k để dc chơi game, đúng là dân VN tính toán quá mức. NPH có đầu tư thì kiếm chút lời cũng là bt, quan trọng là chúng ta dc chơi game mình thích vì đã giải tán từ lâu.
    Tóm lại ở đây là bỏ ra chút tiền để dc chơi game thì đừng nên tính toán, mình ko phải là đại gia nhưng ủng hộ NPH để phát hành game mình yêu thích thì hoàn toàn ủng hộ dc, chứ đâu phải bọn hút máu gamer như VNG, FPT.

16. [K]

Bạn nên phân biệt rõ giữa 2 khái niệm: nạp tiền để ủng hộ và duy trì server với nạp tiền để đầu tư đồ đạc cho nhân vật nhé =)

17. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Qua đường thấy chuyện bất bình chẳng tha.

18. matsas007

2 khái niệm này đôi khi là một đó , nghĩa đen là bỏ tiền cho char, nghĩa bóng là nạp cho NPH, nói chung bỏ tiền cho game mình thích thì cũng đáng, đáng cho time chơi game đó

19. [K]

:))

20. [FF]d4rk

[FF]d4rk Mr & Ms Pac-Man

thế phải đâu tư bao nhiêu để dame lên 999k để solo boss ở cái sv trên ,100k hay 200k vnd :)) :1onion52: