Hot: Total Unbricker For All Firmwares!

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi DevilX, 23/8/07.

1. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

_Halo thì chỉ nên ra mua đồ chơi hay phụ kiện thôi , vì giá khá ổn và chất lượng cũng chắc ăn . Chứ đừng có vào thế homebrew , hack , soft siết , game gú gì , ... hết . Có thắc mắc gì về hỏi anh em thôi .

2. KenBreaker741

KenBreaker741 Mega Man

Cho em xin cái nick yahoo của mấy anh, có gì dễ hỏi hang hơn :D
    Thx trước ::)

3. Atachi

_Check profile sẽ thấy :|

4. XMYGODX

XMYGODX Mr & Ms Pac-Man

Máy mình vừa mua về và lỡ up lên 3.50 gốc .
    Giờ mình muốn chơi game trên đĩa mà ko biết làm sao .
    Ko biết có cách nào ko ?
    Mình thấy nói cần thẻ nhớ , máy PSP khác và cục pin.
    Ko biết có cách nào khác để downgrade ko vì mình ko có ai để mượn máy được với lại ko lẽ làm xong là phải mua cục pin khác hả .
    Còn đĩa UMD Lumines để mồi là đĩa gì vậy ?
    Nếu có cách nào khác làm ơn chỉ mình downgrade với .
    Mình mới gia nhập nên còn gà lắm làm ơn chỉ mình cái .
    Cám ơn các bạn nhiều .

5. Atachi

_Chơi game trên thẻ mới là vấn đề , còn chơi game trên đĩa thì chỉ việc nhét cái UMD vào trong con PSP và chơi thôi , cần gì cách nữa :/
    _Lumies để downgrade máy 3.50 về 1.5 chứ mồi thi cái nào dùng chả được [trừ UMD movie] . Nhưng từ khi có pandora thì con Lumines cũng chả cần nữa . Trước đó muốn mua 1 con Lumines tại VN thì thách có thể mua với giá 1.5tr đấy :))
    _Pandora battery và Magic MS .
    _Newbie thì chịu khó tìm kĩ trong box . Box cũng đầy đủ info về upgrade/dowgrade firmware , homebrew , unbrick , ... các loại rồi . Chịu khó đọc cho hết là thành rành ngay =.=

6. XMYGODX

XMYGODX Mr & Ms Pac-Man

Sorry bạn mình đánh nhầm .
    Mình muốn chơi game trên thẻ .
    Ý mình muốn hỏi là muốn downgrade theo cách Pandora battery và Magic MS thì mình phải mua cục pin mới hay sao với lại cần có 1 mấy psp khác nữa hả .
    Mình cũng đã đọc hầu hết các bài nhưng ko thấy ai nói về vấn đề downgrade từ 3.50 xuống 1.50 của mình .
    Mình có lên trang psp-hack thấy có 1 cách nhưng lúc mình đưa đĩa game để mồi thì nó chỉ load đĩa game đó lên chứ ko làm như hướng dẫn được .
    Bạn làm ơn chỉ mình dùm nha .

7. DevilX

DevilX T.E.T.Я.I.S

Đĩa mồi dùng để chơi game trên thẻ nhớ thôi, đơn giản là nó hoạt động như vầy:
    - Máy nhận ra có đĩa UMD game trong khay.
    - Phần mềm sẽ nhận là có và lưu lại trong bộ nhớ.
    - Khi load game, thay vì load bằng UMD thì phần mềm lại chuyển source sang game có trên thẻ.
    Nhưng sau này người ta phát hiện ra lỗ hổng mới, cho phép chơi game không cần đĩa mồi vì nó giả lập một UMD.

Cho nên như lời bạn nói thì đó là bạn đang load game chứ không phải là mồi UMD, fw 3.50 official không hề chơi game trên thẻ nhớ được, bạn có làm bằng cách nào cũng vô dụng thôi.
    Hoặc là bạn đọc nhầm, vì có một cách downgrade bằng đĩa UMD Lumines bằng cách lợi dụng lỗ hổng bảo mật của nó đễ kích hoạt HEN, cho phép chạy homebrew tạm thời để downgrade về 1.50.

8. XMYGODX

XMYGODX Mr & Ms Pac-Man

Mình có lên mạng search thử thì ra đĩa mồi UMD Lumines là 1 game . Phải có game Lumines mới downgrade về 1.50 được chứ ko phải bỏ đĩa nào vào nó cũng downgrade về được . Mình ko rõ nên mới lên hỏi các bạn tự mới học cách chơi game = thẻ nhớ .
    Giờ thì ko biết làm sao để downgrade về nữa .
    Mình có tìm nhưng ko có bài viết nào chỉ rõ về cách downgrade từ 3.50 về cả .
    Còn cách của bạn thì nói chủ yếu về cách unbrick , chì nói chung chung về downgrade từ 3.50 chứ chưa thử , mà của mình lại là TA 082 nữa mới chết chứ .
    Giờ ko biết phải làm sao , chán wa .
    Mong có gì xin bạn giúp đỡ cho mình .
    Xin cám ơn bạn rất nhiều .

9. Atachi

_Unbrick hay downgrade thì Pandora Battery và Magic MS làm được hết , tôi thậm chí đã downgrade 1 cái máy 3.52 dùng Pandora =.= , Main TA hay ko thì ko thành vấn đề . Khuyên là nên dùng Pandora , Pandora làm xong có thể back lại như pin thường được , có 1 tỉ lệ 30% ko back lại được nhưng vẫn tốt hơn bỏ 1 núi tiền ra mua cái Lumines .

10. XMYGODX

XMYGODX Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi 1 điều nữa là : máy mình ko bị brick thì mình ko cần phải có thêm 1 cái psp để làm phải ko ?
    chì cần 1 cái thẻ nhớ với lại cục pin phải ko ?
    Mà bạn có thể chỉ mình cách backup lại cục pin được ko ?
    Xin cám ơn bạn nhiều .

11. keekokeeko

keekokeeko Donkey Kong

:wink: http://www.gamevn.com/showthread.php?t=347353
    xem kĩ bài trước khi post :|

12. XMYGODX

XMYGODX Mr & Ms Pac-Man

Xin lỗi bạn chứ bài này ko giúp gì được cho tôi nên tôi mới lên đây hỏi để tìm cách tự làm .
    Vì tui thứ 1 ko có ở vn nên ko thể nhờ đến bất kỳ ai giúp .
    Thứ 2 tui chỉ có 1 máy PSP ko lẻ phải mua thêm 1 cái để làm ???

13. DevilX

DevilX T.E.T.Я.I.S

Mượn máy ai đó nhờ người ta làm cho. Chứ bây giờ firmware máy bạn là 3.50, mua cái đĩa Lumines để downgrade, giá Lumines giờ gấp 3-4 lần ban đầu. Mà TuT mình viết có nói hết rồi mà, tại sao vẫn có người cứ hỏi tới hỏi lui là sao nhể?

14. Atachi

_Không cần biết là bạn dùng Pandora battery để unbrick hay là downgrade . Nhưng muốn tạo ra 1 con Pandora battery thì việc có 1 con PSP có custom firmware hay 1.5 là bắt buộc .

_Còn muốn back up lại cục pin thì topic về Pandora cũng có 1 bài nhắc về nó rồi =.=

15. ken17103

ken17103 Donkey Kong

xin các ông cho tui cái link hướng dẫn làm bộ Pandora trở lai như ban đầu dược không?

16. Atachi

17. Ichiru

Ichiru Mr & Ms Pac-Man

tui có xài thẻ 2gb Pro duo nhưng sao hổng có chữ sony mà là chữ Lexar =.=. Nhở bạn ở US mua dùm,có đo tốc độ đọc và ghi thì thấy khá cao. Hổng bít hàng gì nữa.

18. banda

banda Persian Prince

Tốc độ cao là được roài, théc méc chi mất công.Tui còn đo ko được đây nè, dùng cái của Atachi thì nó ko chạy, cho dù làm đúng cách rồi, hiện lên biểu tượng rồi nhưng nó nói Game could not play:o.

19. Ichiru

Ichiru Mr & Ms Pac-Man

Thẻ tui thì ko thấy bị giật bao h,chỉ có cái bệnh mới,hở pin >_<,làm sao khắc phục đây,đang chơi DBZ đánh hăng máu tự nhiên màn hình chầm chậm chầm chậm rùi đứng,sau đó tắt cái phụp =.=.

20. Atachi

_Lexar là loại thẻ cao cấp đấy , mua trúng hàng xịn rồi :)) . Còn hở pin thì thay cái miếng lót phía sau xem =.=