http://l2cleaver.com L2x30, online 3k+, phù hợp cho anh em cày và pvp

Thảo luận trong 'L2's Third Party' bắt đầu bởi nhonkenji1, 20/2/14.

1. lovanten

lovanten T.E.T.Я.I.S

Nếu full top gears thì con nào đánh cũng ngon hết bạn ạ. Tuy nhiên, nếu ngang đồ thì tanker chả giết được đứa nào. Bản này buff slots hơi ít, nên tank ko phô trương được hết sức mạnh, hầu như chỉ làm vai trò là cái bao cát một cách chính hiệu mà thôi. Vấn đề là vai trò của tank trong mass ở sv này thì lại cực kỳ quan trọng. Ví dụ, 2 bên quân lực ngang nhau, 1 party là 1 BS+8DD đánh với 1 party có BS+1tank+7DD thì chắc chắn party có tank ăn, trừ khi ông tank kia AFK.

2. nhonkenji1

nhonkenji1 T.E.T.Я.I.S

Clan mình thật sự đang thiếu 1 con overlord chính hiệu... nếu có ai chơi 1 con orc thì thật sự ngon.

- - - Updated - - -

Còn về việc ông mua&ban, server thật sự ko có siêu nhân, epic boss thì đếm trên đầu ngón tay (1 bàn tay thôi). Nếu thật sự chơi tank mà build hoành tráng cũng khó mà giết đc ai (có thể.giết đc mage), tank chỉ là 1 tank đúng nghĩa thôi. Server chủ yếu pt vs pt, nên khó có việc tank mà pvp vs ai, nhưng nếu nằm trong pt thì lại khác. Tui cũng là ng chuyên đi tank vs bishop, nên cũng biết đc giá trị sử.dụng của 2 class này

3. lovanten

lovanten T.E.T.Я.I.S

4. nhonkenji1

nhonkenji1 T.E.T.Я.I.S

Giờ này ko ngủ đc và vẫn ko online đc để chiến cùng anh em chán quá ko biết làm gì, lên đọc lại hết bài viết từ trang đầu tiên đến trang cúi cùng. Từ ông koo, yanbi, q9, zero, maycay, van, flame, athenavn, yeebo, sieufarm1 , sieufarm2... và tất cả mọi người hết, nhớ lại khoảnh khắc cùng nhau đi farm, bị pk về làng. Bây giờ nếu clan minh chiếm đc schutt thì mới thật sự là niềm vui trọn vẹn. Tất cả mọi ng đều bdau tu schutt, nếu kết thúc ở điểm vinh quang là schutt thì còn j bằng... nhưng schutt đánh ngay t7, nên clan minh đánh ko đc.
    P.s: đang lùng xục clan hall bên schutt, quyết tâm mua 1 cái bên đó để mọi ng ôn lại kỉ niệm khi về già.

Cuối tuần này mọi ng cùng nhau cố hết sức để chiếm đc 1 thành. Còn 4 ngày nữa thôi

Chỉnh sửa cuối: 2/4/14
  5. provipau1002

provipau1002 C O N T R A

anh oi sao lai kết thúc ở điểm vinh quang . anh of à @@

6. hadat

hadat Mr & Ms Pac-Man

Ông Jerry tính off game về quê chăn vịt à? Hay là mới đập đồ xịt nên buồn? Hay là mấy hôm nay nghe thằng Format phao tin server sập nên hoang mang? Cứ chơi tiếp đi nghỉ làm gì, mất công mấy ngày nữa buồn lại quay lại, mà quay lại thấy nó đồ khủng hơn mình lại buồn

7. YeeBo

YeeBo Mr & Ms Pac-Man

Nếu thích thì sắp xếp ma chiếm Schuttgart. Ko j là ko thể nếu nhứ quyết tâm.

CÒn vụ OVL thì tui cung đang tinh choi đây. Clan thíu OVL wa. Đề nghị đấu tư cây AM +7 clan se co OVL VIP :))

8. ZeroO88

ZeroO88 Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Giờ anh em lo tập trung nghiên cứu buff biếc để build main char của mình đi:4cool_beauty:. Còn tên Yeebo làm kiếp bảo kê thì làm đê, OVL gì chứ hả :3cool_angry:

9. ZhangKooVN

ZhangKooVN Donkey Kong

Ý Jerry là ngày xưa ae mình mới khởi nghiệp là từ vùng dất Fozen bên Schuttgart ... từ bãi spoil xương huyền thoại mà làm nên tất cả ... Nên giờ muốn có clan hall ở Schutt ... chiếm thành Schutt ... nơi "chôn nhao cất rún" :)) Ngày đó cờ clan mình rực rỡ một vùng đó , máu clan mình đổ ở nơi đó khá nhiều ;))

( mẹ , tính ra mới hơn 1 tháng mấy chứ nhiu , server còn chơi dài dài 4-6 tháng nữa , lo gì :)) chơi server pvp bỏ công bỏ sức 1-2 tuần rồi sập , tốn công tốn sức riết quen rồi , giờ chơi server đàng hoàng thì lại thấy nó oải )

- - - - - - - - - - - - -

Thằng kazim - format gì đó đúng là làm nhục quốc thể vcl ... đúng là chỉ có assmin VN mới xài những thủ đoạn dơ bẩn vcl như thế ;)) Thật chứ server nó có ngon cỡ nào , bỏ tiền mời mình chơi mình cũng éo chơi ! Thứ assmin mà dở trò đó thì nó quản server nó ra cái gì ?

Cái server này ai bảo mất nhiệt ? ai bảo vắng ? tui busy bữa giờ , ít vô game , mà vô lần nào cũng thấy clan mình onl cả đống . 2h đêm qua mà cũng đủ 1 party đâm chọt tụi newbie để giữ bãi . Từ 10h sáng đến 5h chiều thì VN chiếm mẹ nguyên cái FoG ... Ai vô trễ khỏi có bãi , ngồi nhìn ... Đâu riêng gì FoG , nhiều ông chui tọt xuống HL , Pagan , Varka , Ketra moi moi móc móc tè le kìa ... im im mả chơi thôi , tới lúc bem thành thì onl cả nùi ...

Ai nghỉ thì share acc + items cho Koo đi ;))

Chỉnh sửa cuối: 2/4/14
  10. nhonkenji1

nhonkenji1 T.E.T.Я.I.S

Đúng là cái clan tin đồn mà. Mình nói vậy mà nó đồn mình quit game!
    Đang tâm sự đó, có ông Koo là hiểu ý đó. Tất cả anh em mình đều khởi nghiệp từ schutt. Biết bao nhiêu máu đổ ở đó rồi. Nên muốn có cái thành hoặc cái hall bên schutt cho vui vây thôi.
    Còn về việc đập đồ rớt mà nghỉ game là ko bao giờ xảy ra vs tui, từ đầu server tới h mặc set tallum robe +0, cây Am+2 ki niệm với set ring S vừa lên đời, cũng ào ào mà. Đi đánh nhau đi nguyên pt chứ đâu phải 1 mình tui đâu mà phải sợ

11. luuly07

luuly07 Mr & Ms Pac-Man GameOver

Jerry chuẩn bị off game, Koo ml cũng chuẩn bị off game, đề nghị ae vào gặp 2 tên đó xin đồ nhiệt tình vào nhé...............................

12. nhonkenji1

nhonkenji1 T.E.T.Я.I.S

Thích clan mình ở 1 số điểm như sau:
    1. Rất thích phao tin đồn nhảm, theo như thằng koo nói off 2 - 3 ngày đi chơi thì nó đồn quit game, ai đang spoil mà afk thì bị đồn là đột quỵ, ai đập rớt 1 cây vk là đồn phá sản. Cho nên đừng tin tất cả những gì.soulmate nói.

2. Mặt dày. Rất thích clan mình dù mắng mỏ chửi bới, bỏ rơi hay giết hại, nhưng ko ai giận hờn ai hết. Mày chửi thì mày cứ chửi, tao chữi thì kệ tao chữi. Nhưng tụi nn mà chữi mày hay hành hạ mày là có tao kế bên ngay.

3. Đi pvp hay farm vs clan ko hề bị áp lực. Tụi này nó đc 1 cái gà thì gà hết cả đám, pro thì pro hết. Cái j ko đc góp ý tại mặt, ko bao h nói sau lưng thằng này gà như thế nào... nên mặc dù làm leader hơi gà nhưng khi đi pvp Vẫn rất tự tin bởi vì ko phải cái gì tui cũng biết, nên phải nhờ mọi ng chỉ ra cái gà của mình.

4. Clan là sân khấu hài nụ cười mới, là bệnh viện tâm thần biên hòa. Nếu đang buồn mướn 1-2 đứa ra mua vui, chém gió, bảo đảm sẽ trở nên ko bình thường giống tụi nó. Đa số clan toàn dân ko bình thường.

13. jernalove

jernalove Donkey Kong GameOver

gữi đến 1 số người mượn đồ trian xong ko chơi nữa quit game thì vui lòng log vào vứt đồ vào kho clan dùm cai'(còn chơi típ cần để farm thì cứ giữ). đồ không đáng gì nhưng có người mới cần đồ để train. khi người ta cho mượn đồ để farm ko tính toán gì thì khi quit cũng nên để ý chút, đừng có im im mà quit luôn. thanks

14. ZhangKooVN

ZhangKooVN Donkey Kong

Cùng ý kiến với Jerna ... Đúng là set A , vk A ko là gì trong server , nhưng với anh em còn chơi và mới chơi thì rất quý , 1 phần là tấm lòng nữa . Nên ai ko chơi nữa thì gửi lại , hoặc quăng kho clan rồi báo Jerry 1 tiếng , để hỗ trợ anh em newbie .

Nhắc lại : anh em newbie nào chế AM thì pm mình , mình đưa rec và AM head cho , ko đáng bao nhiu như ủng hộ anh em chút ít cho vui ;))

4 điều Jerry nói về clan cực chuẩn =))

15. Asofe

Asofe Legend of Zelda

Me nick chi để ta vô leech =))))

16. ZhangKooVN

ZhangKooVN Donkey Kong

4T

Dàn bow +7 ... Super Vip +8 của thằng già đũy CheLaLen

Lần thứ 2 "được" Jerry rủ đập đồ chung ....

Lần đầu hôm đánh thành thua ... 2 cây AM +3 lên 4 xịt ...

Lần này 2 cây DB AM +7 lên 8 ....

- - - Updated - - -

GỬI LỜI TẠM BIỆT TỚI ANH EM . HẸN GẶP NHAU Ở 1 SERVER KHÁC .... :8onion38:

Chỉnh sửa cuối: 3/4/14
  17. Mua & Bán

Mua & Bán Mr & Ms Pac-Man

Xin chào, mình tuy là member mới gia nhập server L2Cleaver nhưng mình đã chơi Lineage II từ năm 2005 cho đến nay. Trước hết đây là một bài viết tóm tắt sơ lược khách quan sau 2 ngày quan sát và trải nghiệm trong game, bài viết không nhắm vào bất kỳ cá nhân nào, cũng không viết ra cho nhũng người lười đọc, không đọc kỹ hay nhũng dạng lang thang forum câu bài. Ai thuộc những thành phần trên xin đừng đọc, rồi post bài với nội dung nhảm nhí gây loãng topic. MONG CÁC FOLLOWER HÃY TỎ RA MÌNH LÀ MỘT NGƯỜI BIẾT ĐIỀU VÀ LÀ MỘT NGƯỜI THỤ HƯỞNG MỘT NỀN GIÁO DỤC ĐÀNG HOÀNG.

1/ Game này chơi được, khả năng tồn tại lâu dài. Rate 30x trung bình, tốc độ game tuỳ thuộc vào vùng miền và tốc độ kết nối internet của từng cá nhân nhưng nói chung là rất ít lag và delay.

2/ Mong leader Jerry nói với anh em khác là đừng văng tục chửi thề quá nhiều trong kênh clan, toàn mình chửi mình nghe và bắt người khác nghe theo, đôi lúc muốn cùng clan giao lưu mà thấy chưi nhau nhiệt quá nên lại thôi. Vui thì chả được bao nhiêu mà làm người khác đánh giá mình thì nhiều.

3/ Mỗi một server có cách chỉnh sửa khác nhau, nên bạn nào cảm thấy không đủ khả năng, kien thuc de tư vấn đưoc người mới chơi thì cảm phiền im lặng, đừng đưa thông tin sai lệch làm họ đi chệch phương hướng, mất thời gian họ đi lựa chọn cách chơi phù hợp để rồi kết quả mơi biết mình bị troll (đó là một trò đùa ác ý chứ không vui vẻ gì).

4/ Mình vào game ko xin xỏ bất cứ gì, kể cả xin bú level, xin item, xin adena (có Hai bác cho vay 150m adena và sẽ sớm trả lại sau khi nhận được hàng trong 1,2 ngày toi). Mỗi ngày chỉ log game đuoc 1,2 tiếng nên không có thời gian farm đồ, cày kéo, lại muốn tham chiến cùng anh em cang nhanh cang tot nên mới muốn mua trực tiếp những món đồ ưng ý từ phía anh em theo tiêu chí cả hai cùng có lợi, thế mà một số lại mỉa mai bảo mình chém gió, một số khác lại kê giá lên gấp hơn 10 lần giá sàn. Chúng ta đã là Vietnam với nhau đang chơi trong một server nước ngoài, được người nào tham gia là quý rồi, sao nỡ lòng xử sự với nhau như thế. Tấm lòng nhiệt tình chỉ có thể thấy được một số bác trong game. Còn lại .....

5/ Hưong toi mục tiêu xây dựng một clan Vietnam mạnh trong server này thì ta cần phải đoàn kết, tôn trọng lẫn nhau, tin tưởng và đặc biệt CHẤT LƯỢNG HƠN SỐ LƯỢNG. Bên cạnh đó ranh giới giữa sự CẦN ĐƯỢC HỔ TRỢ BAN ĐẦU và LƠI DỤNG TRỤC LỢI nó nằm sát nhau, ăn thua là nhận thức và lòng tự trọng của mỗi người tới đâu. Nói thẳng ra mình sẽ không tiếp nhận những trường hợp vừa vào game xin xỏ đủ mọi thứ, nhờ vả đủ mọi điều. Theo ngu ý của mình khi nhận thành viên mơi, mình giup do ho một bộ đồ trong shop, số tiền đủ để lên level, và toàn bộ thông về vũ khí, giáp trụ, class mạnh pvp, giá cả hiện tại. Còn lại để họ tự mò mẫm và nghiên cứu, sau một vài ngày quan sát, nếu họ là một người chơi nghiêm túc (không lợi dụng lòng tốt của người khác), mình sẽ hỗ trợ hết mình (có khi họ cũng chẳng nhận). Còn những thành phần không được đàng hoàng, lờ họ đi cho nhanh đỡ nặng đầu. Tránh trường hợp mượn đồ ko trả như clan ta hiện nay.

6/ Ta lập ra topic để quảng cáo cho moi nguoi biet den L2Cleaver và cùng gia nhập vói chúng ta, vậy thì thay vì spam những bài viết mang tính chất cá nhân, đùa giỡn không mang lại lợi ích cho số đông thì ta hãy tập trung nâng cao chất lượng cho từng bài viết. Thưong xuyên up hình ảnh cập nhật trong game cho mọi người theo dõi, thông báo những sự kiện quan trọng, những hoạt động, kế hoạch sắp tới trong game cho toàn thể mọi người tiện theo dõi như Koo đang làm, còn việc chat chit, chém gió, của các bạn với nhau thì nên vào game giải quyết, ko nên bàn luận trên này kéo tơi 72 trang bài mà ko truyền tải đc nội dung game là bao nhiêu.

Các thành viên lão làng trong game nen đua thông tin trung thực chính xác nhất là ở trên forum. Những người có ý định tham gia server này trước hết họ sẽ coi trang đầu để biết thông tin về server và mấy trang cuối để biết tình hình hoạt động vủa server. Tuyệt đối tránh việc giỡn kiêu đóng cửa, tạm biệt, quit game, .... ( ai off game cu Vao game chao moi nguoi, không nên nói trên forum làm mất tinh thần gắn bó với clan của anh em còn lại trong game ). No cung sẽ làm ảnh hưởng rất nhiều đến quyết định của ngưoi đã và đang có ý định gia nhập server rằng liệu có nên gia nhập sever nữa hay không. Điển hình là hôm qua mình nhắn sms cho hơn 20 anh em cũ bên server L2Crimson sang đây gia nhập server, một số hỏi lại mình là mấy người đang chơi còn tính offgame thì kêu họ vào làm gì. Thiệt không biết nên phản hồi ra sao.

Mong các bạn hạn chế nói những câu đùa vui gây tổn thất cho sự phát triển lớn mạnh của clan Vietnam trong server l2Cleaver. Góp ý chân thành để xây dựng 1 clan Vietnam mạnh về chất và lượng mong các bạn bỏ quá cho nếu có gì mạo phạm.

Cảm ơn đã đọc tin.

Nick game: lllllllll

18. ZhangKooVN

ZhangKooVN Donkey Kong

@Phương :

- Về chuyện giúp đỡ newbie thì clan mình cực kỳ thoải mái , vì ai cũng biết chơi server nước ngoài mà có thêm aevn là rất mừng . Nên khi 1 người mới vào server , ai cũng nhiệt tình giúp cả , suốt cả tháng qua là vậy . Từ số lượng 5 người chơi , đến giờ gần 50 người . Trong đó 30 người active thường xuyên , luôn trả lời thắc mắc của newbie , khi có 1 newbie vào , sẽ invite và hỗ trợ ngay chút ít tiền và tất cả thông tin về server . Cái này có thể hỏi những ae vào sau .

- Về chuyện hay chửi trong clan , mình chả biết nói sao ... nhưng có lẽ là do "tình cảm game" , từ những người xa lạ , chơi với nhau suốt ngày đêm , giúp đỡ nhau từng chút một , từ items cho tới những lúc chiếm bãi , giữ bãi ... riết rồi thân , xưng hô mày tao , chửi nhau mỗi khi thấy thằng nào onl ... trong clan cũng rất nhiều anh lớn tuổi , có gia đình , vẫn vui vẻ cùng "lũ con nít" , cũng có người thầm lặng chơi , ít nc , ko chửi bậy ... thôi thì cái này để cho leader xử lý , ra nội quy thế nào cho hợp lý là được .

- Về quit game thì như Jerry đã nói , clan mình chuyên gia troll , cứ thằng nào đập rớt đồ out đi ngủ , thì đồn là nó quit game ( cũng do tính mấy ông VN trước giờ toàn thế ) . Rồi ai bận công việc 1-2 ngày ko vào game thì cũng đồn là quit ... Nhưng riết rồi ai cũng hỉu , troll cho vui vậy thôi , ngày nào vô chả thấy onl đông nghẹt . Bị pk hú cái là có cả 1 party , xin bú thì cứ lên FoG là có pt cho bú .

- Chơi ở cái server này không phải là "chơi game" đơn thuần nữa . Không phải chơi vì ghiền game , mà chơi vì ở đây có "anh em" . Log vào game để được đi farm , chế đồ , công thành , mass pvp là vì có anh em , nhiều người log acc vào đứng nói chuyện mấy tiếng rồi đi ngủ chứ chẳng hề farm cũng là vì "anh em" . Đó mới là L2 , là game online !

---------------

Còn chuyện riêng của P , L đã tìm hỉu rõ rồi , có gì imessage cho P .

P/s : rất mong P mời được anh em của P vào tham gia server , nếu có điều kiện thì làm thêm 1 clan VN nữa thì quá tốt .

19. kid0210

kid0210 Mr & Ms Pac-Man

Phương đoàn giờ qua l2cleaver roi sao, lâu quá không gặp tưởng nghỉ l2 rồi chứ.

20. StevieB

StevieB Mr & Ms Pac-Man

Nói chung là lâu lắm mới tìm được cái sv đông vui anh em VN như thế này . Anh em chuẩn bị cuối tuần bem cái thành nào