http://l2cleaver.com L2x30, online 3k+, phù hợp cho anh em cày và pvp

Thảo luận trong 'L2's Third Party' bắt đầu bởi nhonkenji1, 20/2/14.

1. PlayFor.Fun

PlayFor.Fun Donkey Kong

Thêm 1 thành phần trẻ trâu =))

2. The_Live

The_Live Legend of Zelda

:1cool_look_down::1cool_look_down::1cool_look_down:
    p/s jerry up hình lên điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

3. PlayFor.Fun

PlayFor.Fun Donkey Kong

Ping 381 delay 0,38s thôi bác ơi . Sv delay nhưng 0,3-0,5s, ko như bác nói 1-2s đâu.

1000ms =1s nha bác.

4. LuXiPheNo1

LuXiPheNo1 Mr & Ms Pac-Man

Thối rữa đến nổi nên kêu mod xóa hết để lại bài đầu tiên thôi bạn nhỉ...Mà thế nào bạn củng nói"Quen biết éo gì mà bạn với bè":)

Chỉnh sửa cuối: 8/4/14
  5. The_Live

The_Live Legend of Zelda

Quen biết éo gì mà bạn với bè :1cool_look_down:

6. crazybmt88

crazybmt88 Mr & Ms Pac-Man

Vãi cả trẻ trâu , mày định nghĩa hộ tao cái . Cái thứ như mày chơi *** đc yên quay ra cắn bậy cắn bạ ko thèm chấp và tao cũng đech thèm rep nữa ok

7. tomaaragon

tomaaragon Mega Man GameOver

hài vãi l, lấy của ng ta 1t với 45 euro rồi kêu người ta bỏ qua để được nể trọng =)), thật là vl fan trung lập

8. Silv3rSton3

Silv3rSton3 Mario & Luigi

Nói chúng mình thấy một số bạn nên chỉnh lại thước ngắm của bản thân :). Mình không chơi sv này nhưng đọc những gì bác Mua&Bán post lên là đủ hiểu. Có lẽ các bạn có ấn tượng quá tốt với người có nick ZhangKoo rồi mà quên đâu là đúng, đâu là sai, làm thế nào cho phải :P

9. nhonkenji1

nhonkenji1 T.E.T.Я.I.S

Gởi đến tất cả mọi người,

Topic này lập vào ngày 20/2/2014 và đến thời điểm tôi viết những điều sau đây thì đc gần 2 tháng. 2 tháng trôi qua quá ngắn, nhưng đủ lâu để biết được hết cái hay của từ bên trong server đến những điều bên ngoài của topic này. Ông mua&bán câu chuyện giữa ông và Koo đó là câu chuyên riêng của 2 người, chúng tôi ko đứng về phía một ai, đơn giản vì sao, vì đó là hợp đồng giao kèo ầm thầm của 2 ông, chúng tôi ko hề biết. Một hai ngày trước ông đã góp ý gì với chúng tôi "Ta lập ra topic để quảng cáo cho moi nguoi biet den L2Cleaver và cùng gia nhập vói chúng ta, vậy thì thay vì spam những bài viết mang tính chất cá nhân, đùa giỡn không mang lại lợi ích cho số đông thì ta hãy tập trung nâng cao chất lượng cho từng bài viết.", lúc này tôi đã định trả lời với ông rằng: "Topic đang nằm trong Forum, mà forum là gì là nơi để mọi người chia sẽ suy nghĩ, hay bàn tán vấn đề liên quan tới topic. Tôi ko đủ quyền lực để ép buộc mọi người phải theo 1 khuôn khổ nào của topic", nhưng hôm nay rất hay khi tui lai đc nghe chính câu nói này từ ông
    Bác đang làm nên lợi ích cho số đông, hay đang gây ảnh hưởng đến số đông và thể hiện mọi điều của mình điều là đúng mà ko hề suy nghĩ đến cảm nghĩ của bất kì ai.

Bác mở miệng ra là nói mình là 1 người có giáo dục, 1 người có ăn học, 1 người đàng hoàng tử tế. Còn chúng tôi là người đầu đường xó chợ, ăn nói văng tục thiếu sự giáo dục trầm trọng. Bác nên coi thái độ cư xử vấn đề của bác ngay trong topic này, mỗi bài viết của bác rất hay, rất đúng, rất dài và đầu tư chăm chút từng câu chữ. Nhưng nó ko nói lên đc gì khi nằm trong khuôn khổ của topic này. Bác là người có giáo dục thì tại sao mở miệng ra là nói người này, người kia đầu đường xó chợ. Thật sự lúc đầu thấy bác nói chuyện tôi cứ nghĩ bác thật sự là một người có cách cư xử tử tế, nhưng càng ngày tôi thấy bác cũng giống như 1 đứa con nít, có khi khá giống những người mà bác hay nói là đầu đường xó chợ, vô giáo dục. Chúng tôi chơi game là để vui vẻ, để giải trí, chứ không phải vô game là nghiêm túc 1 cách quá mức. 80% member trong game là những người đi học và đi làm, tất cả chỉ muốn tìm đến game để thử giản sau các ngày làm việc căng thẳng. Bác nói chúng tôi ăn nói vung tục, chửi nhau loạn xa ở Clan, nếu vậy chúng tôi có giận hờn gì nhau ko, chúng tôi có làm chuyện gì đến quá mức ko, hay đó chỉ là những lời nói từ những người đã trên mức tình bạn. Cách nói chuyện thân thiết của chúng tôi là thế, nhưng lúc khó khăn chúng tôi luôn có nhau. Chúng tôi ko là siêu nhân, ko đủ chất lượng như bất kì ai, nhưng 3 ngọn cây thì làm nên 1 ngọn núi mà bác. Game cũng như cuộc sống ngoài đời, thằng bạn thân lúc nào cũng là thằng chữi nhau nhiều nhất. Bên cạnh đó lại có vô số người, tại sao nói chuyện hết sức học thức, hết sức bình thường và nghiêm túc nhưng phần lớn mọi người đều không thích, đó là chưa bao h người đó coi mọi người xung quanh đồng hạng với mình, và chắc chưa bao h biết được chữ bạn thân là gì.

Về việc bác ko muốn im lặng bởi vì bạn bè của bác sau này ở đây sẽ nói bác là kể làm ăn gian dối. Bác ko muốn các anh em bác phải bị lừa, vừa phải chơi 1 server chảng ra hồn gì. Hoặc có rất nhiều người đang rất đồng tình với việc đây là một thánh server, và 1 lũ vô học ở bên trong. Thì đơn giản thôi, ra tạo 1 topic "Tố cáo kẻ gian lận và L2Cleaver 1 server ko nên chơi", chứ không cần phải làm cho topic trôi qua từ trang này tới trang khác 1 cách vô bổ mà ko truyền tải được nội dung nào liên quan đến topic, gần 70 trang trôi qua là tất cả kỉ niệm, và phía sau này thì đó là kinh nghiệm, kinh nghiệm để mọi người học hỏi từ rất nhiều người mang cái mác học thức và hiểu biết.
    Còn bác câu nói này thôi là đủ đánh giá cái gì gọi là văn hóa từ bác:
    Còn tất cả mọi người có thể vào topic "Tố cáo kẻ gian lận và L2Cleaver 1 server ko nên chơi" để giải bày hết tâm tư suy nghĩ của cái server rẻ tiền, 1 clan vô học, 1 leader thiếu giáo dục trầm trọng. Hoặc nếu không có thể giải bày tất cả ngay tại topic này đi. Đừng để 1 ai sai lầm khi mất thời gian và công sức khi tham gia vào server này. Như tôi đã nói bên ngoài kia có hàng trăm server để các bạn chơi. L2cleaver kô là server toàn diện nhất trong tất cả sự đánh giá của mọi người. Nên đừng quá suy nghĩ và bận tâm nhiều đến nó như thế nữa

Còn tôi, đây sẽ là bài viết cúi cùng của mình trong topic này liên quan đến vấn đề chẳng liên quan gì đến topic. Mọi thông tin và tình hình về server tui sẽ cập nhật trên trang 1 của topic, để những người còn niềm tin vào server, thì có thể tìm mọi thông tin ở đó. Vì tôi tin rằng còn có nhiều người nhận ra được đâu là ý thức rẻ tiền và niềm vui đích thực.

Tất cả mọi người đều có quyền tự do, nhưng sự tự do đó phải ko xâm phạm tới tự do của người khác.

Thân,
    Jerry

Chỉnh sửa cuối: 9/4/14
  10. jackle

jackle Youtube Master Race

Mọi người cứ tự do thảo luận. Chơi game quan trọng là vui vẻ. Tôi cũng là người đi làm, 8,9h tối mới online vào chơi 1 tí rồi đi ngủ. Còn được chơi cái game mình yêu thích là được :). Cho hỏi klq tí, sao minh vào game bình thường, nhưng mà đứng cứng ngắt ... con HotXacPro với NgoiSaoViet ... có ai bị giống mình ko nhỉ?

11. ZeroO88

ZeroO88 Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Thỉnh thoảng cũng bị như trên và thường là reset máy là bình thường lại thôi ah

12. lovanten

lovanten T.E.T.Я.I.S

Ai có ảnh trận mas s vừa rồi ở FoG up lên cái coai, chạy 2 Acc vừa tank vừa Debuff nên chả chộp được cái nào. Tình hình này, có lẽ nên bảo tụi 4Fun vs Honor lên Camp cái FoG vs mình, chứ không là mệt đấy.

Nhân tiện nhắc anh em mới join về một số thứ :
    - Có PvP là phải bỏ hết, tập trung PvP. Nhất quyết phải giữ bằng được cái bãi farm này.
    - Có ai bị chiếm bãi, phải tập trung lại giành bãi, đặc biệt là newbie, càng phải giành bãi giúp họ bằng mọi giá.
    - Tranh thủ lên nobless sớm nhất có thể
    - Tranh thủ sắm đc sét ring S sớm nhất có thể

ngày nào mà cũng chiến như này thì vui

13. NightKeeper

NightKeeper Youtube Master Race GameOver

+1 cho ông này. Mấy ông kia có bị lừa đảo với mất tiền đâu nên kô biết đc nổi bực tức của ông M&B, mà có 1m VND với 45$ mà để bán đi danh dự thì quá rẻ nhỉ.

14. nhonkenji1

nhonkenji1 T.E.T.Я.I.S

Tối qua em chụp nhiều lắm, chuẩn bị up đây

15. nhonkenji1

nhonkenji1 T.E.T.Я.I.S

Tôi 8/4/2014 cả clan đang hì hục cày cuốc. Thì đột nhiên có 1 clan kéo cả 1 party mage lên pk sạch. Sau đó clan quyết định làm 1 party dagger + bow lên dọn dẹp sạch sẽ. Tôi nó quyết liệt hơn đem 2 party lên chém clan mình. Clan mình ngay lập tức làm full 2 party mage và dagger lên chiến cùng nó. Đêm qua toàn thắng, mặc dù team nó 2 tank 2 bishop và cả overlord, nhưng chúng ta đã giết sạch sẽ.

Một lát sau nó làm 1 party titan down hp sẵn ở làng lên giết lại clan mình, nhưng cũng đành bó tay.....

Tóm lại đêm qua pvp rất vui, cả clan chỉ cần huy động trong 5p là full 2 party đi chiến và vô cùng máu lửa.. nhứ thế là đã đủ vui rồi.

16. 159963

159963 Youtube Master Race

chỉ có tải patch mà 0 có tải bộ cài à :8cool_amazed:, nhìn pvp thấy đã quá, bạn nào có link bộ cài không, nếu dc bộ chạy luôn thì càng tốt, cho mình xin 1 slot :4cool_beauty:

17. RedRiverII

RedRiverII Mr & Ms Pac-Man

Google seach : interlude cilent sau do setup, xong tải patch đè lên là ok

18. RedRiverII

RedRiverII Mr & Ms Pac-Man

Anh Candy đâu rồi AM + 7 + 20 EWSs

19. nhonkenji1

nhonkenji1 T.E.T.Я.I.S

Em dã man quá.... anh sợ em rồi!!! Tí vào anh cho em 2 cục mid agu cho máu

20. w_axl33

w_axl33 Mr & Ms Pac-Man

4 năm rồi ko chơi lại l2 nhưng đọc mấy trang trước mà khinh bỉ thằng zkoo mất dạy và bè lũ chó hùa của nó, " ko trả lại tiền gd để đền bù thiệt hại tinh thần" @@ vãi bản chất bất lương, mà nhìn mặt nó ngoài đời cũng thấy bất lương rồi
    ps zkoo và bè lũ chó hùa, nếu nghi ngờ nick này là clone thì cứ search lại trong thớt hướng dẫn l2net nhé , bọn mất dậy