HunterXhunter 's fanclub [2]

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Tung_nomad, 28/11/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dtlove_dt3

dtlove_dt3 R.I.P

đúng là mấy đứa bik niệm thi có hơi bất công đấy chứ,mấy bài thi đó quá dễ so với mấy đứa bik niêm6
    Vầy thà cho nó tuyển thẳng luôn đi,còn ko thì cho nó thi riêng khó hơn,chút,nhưng nếu làm vậy hóa ra thành bất công =)) have no idea 8-}

2. RATField

RATField Fire in the hole! Lão Làng GVN

Tâm bệnh. Vốn dĩ con người ai cũng vậy, mọi thứ trên đời đều có thể được, ngoại trừ việc chấp nhận rằng người khác không thừa nhận giá trị của họ ->vô nghĩa -> mất giá trị tồn tại. Không có ai sống một mình suốt đời được.

Thằng Royal Guard Pufu lúc sau cũng bị thế, tự nghĩa rằng King sẽ mắng nó vì nó đã không bảo vệ và tìm ra được chỗ của King lúc lâu đài bị tấn công -> mất niềm tin -> gục ngã -> khả năng chiến đấu sụt giảm (dù có tăng cao cũng chỉ là dựa vào lòng căm thù -> không bền)

Không có thứ gì đáng sợ hơn bản thân mình, không có bệnh nào khó chữa bằng tâm bệnh. Nếu không yêu thương được bản thân -> không nắm rõ bản thân -> mất niềm tin yêu cuộc sống -> tự sát, điên cuồng,...

Sống cứ phải phức tạp vậy thì khổ. Mọi thứ đều đơn giản. Càng nghĩ ít càng sống tốt. Chỉ cần nghĩ đúng chỗ đúng lúc là ok. Như Gon đấy, thường ngày thua Killua về mặt suy sâu xét thâm, nhưng lúc đột nhập vào dường như đã trưởng thành lớn, xông lên trước nhất để cứu Knuckle.

Về việc bất công khi thi cử : Một kì thi bao gồm những thử thách/câu đố đặt ra dựa trên các tiêu chuẩn chung, vậy nên người nào đủ tiêu chuẩn thì sẽ vượt qua được dễ hơn người chưa đủ. Dù rằng kì thi Hunter là tùy vào giám khảo nhưng tin rằng họ đã là Hunter và được làm giám khảo thì cũng đã có lịch duyệt không ít; vì vậy cứ tin rằng là tiêu chuẩn mà họ sử dụng khi đặt ra đề thi dựa vào số người biết niệm + không biết niệm quân bình trên thế giới.

3. Tara Reikei

Tara Reikei C'est La Vie

Tôi đọc đến tập 24 rồi. Lâu rồi chưa đọc tiếp vậy bác nào đọc rồi cho hỏi Kite có chết ko vậy và vua là con gì

4. RATField

RATField Fire in the hole! Lão Làng GVN

Ra ngoài hàng, mua/thuê mà đọc. Ngắn gọn súc tích thế thôi, truyện ra ở VN qua tập pác đọc lâu rồi mà pác còn lên đây hỏi làm gì?

5. NyxArchon

NyxArchon Dragon Quest

Vua là xên con. =))

6. NPP_HunterVN

NPP_HunterVN Mega Man

_ _" thì qua mấy bài bác post lần trước em cứ hiểu về bác như thế :D

em đồng quan điểm với bác là mong thằng cha Tô Gà Xì mau khỏi !

7. taykiemquy

taykiemquy Liu Kang, Champion of Earthrealm

rõ ràng là có đoạn con nhỏ mù có ý nghĩ mún giết thằng vua kiến mà mấy pa kia bảo ko có...........................................

8. thereds88

thereds88 Legend of Zelda

Lần thì thứ nhất Pisoga cũng biết niệm nhưng bị loại do quá tay, thịt ban giám khảo =)) Như vậy biết niệm chưa chắc đã làm đc Hunter ...

Có thể cho biết chương nào đc ko, tranh số mấy, tiện nếu up đc ảnh thì quá tuyệt .... Tui hổng có ý gì đâu nhưng sao tôi đọc kỹ mà lại ko thấy nhỉ ? :D

9. Monkey.D.Dragon

Monkey.D.Dragon Mario & Luigi Lão Làng GVN

Có tin tức gì về anh già Tô gà chưa các bác, em cấn lắm rồi.......................

10. pnhoangnam

pnhoangnam Mr & Ms Pac-Man

Lâu rồi không lên... Mà lên rồi thì thấy vẫn còn bàn mấy vụ bất công gì đó... chán chết bất công hay ko thì cũng chả để làm gì... Lại còn thấy cha Phú tiếp tục gây náo loạn =_=*...... Vấn đề ở đây ko phải là suy xét mấy cái nhỏ ở quá khứ mà hãy bàn về tương lai.... Theo các bạn thì điểm yếu của Mr.King nằm ở đâu ? Làm thế nào có thể tấn công vào chỗ đó ? 1 phút suy nghĩ bắt đầu !!! Hãy tìm ra câu trả lời... Đương nhiên tôi cũng có câu trả lời riêng cho mình + minh họa bằng hình ảnh :D
    @Phú: Cho tui mấy cái link direct HxH dc ko ? Tui đi PR...

11. taykiemquy

Trang 146 TẬp 28 ... DÒng ChỮ MÀu Đen... In RÀnh RÀnh Ra ĐẤy MÀ KÊu Ko CÓ............ MẮt BỊ LỆch RÙi À................

12. thereds88

thereds88 Legend of Zelda

Ức muốn chết lên được! TPHCM có 28 từ đời nào rồi mà Hà Nội chẳng có gì cả, chán thế không biết được! Hi vọng tuần sau nó ra, có 29 chưa taykiemquy?

13. taykiemquy

chủa ........................ đang đợi mòn con mắt đây.................. chán qua' di mất ..........................................tập 28 ra hồi thứ 3 tuần trước rồi............. đoạn đó nó kêu mình đến đây để giết hắn cơ mà
    sao mình lại khóc cơ chứ

14. NPP_HunterVN

NPP_HunterVN Mega Man

@ Nam _ _" thời buổi ghi tất tần tật vào Credit đã qua rồi _ _" h ai làm chap nào thì ghi người đó thôi _ _" ông toàn làm lẻ _ _" chả thống nhất công việc gì cả _ _" tui cũng hết cách rồi =((

bác taykiemquy có sign FF8 đẹp quá :D làm em nhớ cái thời mộng mơ chơi FF8 quá =))

15. taykiemquy

hehe thanks............ con nhỏ mù là ai mà đòi giết vua kiến nhỉ.... ko lẽ nó mạnh đến mức ấy sao kìa

16. berong91

berong91 Mario & Luigi

có khi bác ấy đọc bản dịch thanh hóa mà ko bít chừng ;))
    tóm lại tui thấy ông phú vẫn đi nghiệp solo thì phải :D

17. Tung_nomad

Tung_nomad Mega Man

con nhỏ chơi cờ, nó chẳng có sức mạnh j đâu,nhưng mà có thể cảm hóa thằng King đấy

18. Sói Bạc

Sói Bạc Mega Man Lão Làng GVN

:-? có đoạn này nữa à ? :| Chắc là do NXB Thanh Hóa phịa ra ;)) Con bé đó nó làm gì có ý định giết thằng King ~_~ ( mà có muốn cũng không giết được =)), chẳng lẽ con nhỏ đó lại mạnh hơn cả Netero + Zeno sao 8-} ), chỉ đánh cờ thôi mà. :|

19. Robo_Ky

Robo_Ky シェンムー Ryo Hazuki

thế lúc bị mấy ông già tấn công sao con bé bị thương đừng bảo tui là do trận mưa niệm đó nha thằng vua ngay đấy mà ko cứu đc sao tốc độ rơi phải gọi là siêu chậm so với king :|

20. Tung_nomad

Tung_nomad Mega Man

chậm gì, ko thấy nó đo bằng giây à :|, với lại chắc nó cũng ko biết đấy là cái gì :| , trẻ con mà .khóe lại thik ấy chứ ;;)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.