HunterXhunter 's fanclub [2]

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Tung_nomad, 28/11/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. March Four

March Four シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Thiếu rồi, vẫn có thể tạo ra được sợi xích không bao giờ đứt khi nó đáp ứng một số điều kiện nào đó (ràng buộc và khế ước). Ví dụ, dây xích đó chỉ có thể áp dụng cho Ryodan và Ryodan không bao giờ phá được nó cho dù người đó mạnh tới đâu.

2. Sky Chocobo

Sky Chocobo Sonic the Hedgehog

Nhưng vẫn có cách phá đc sợi dây bằng niệm đó ngoài sức mạnh vì thế Kurapika mới mang thêm 1 sợi dây xích thật để che đậy để Ryodan ko biết. Nếu mà Ryodan dùng ngưng để phát hiện sợi dây niệm thì coi như Kurapika đứt bóng ;))

À mấy trang trước có bác bảo Kura hệ cường hóa nhầm rồi nhé, nó hệ cụ thể hóa

3. Hip_Xon_Te

Hip_Xon_Te Persian Prince

:'>.Ảnh nghệ thuật mà ai cũng xoáy vào thế nhở:'>,thế gian lắm kẻ đen tối mà cứ giả vờ ta đây trong sáng là sao:-",mình tôn vinh cái đẹp mà đi đâu cũng bị lên án:p
    Trong mấy cái thẻ của trò chơi đảo tham lam,thích nhất cái viên xúc xắc mà có 19 mặt may mắn với 1 mặt xui xẻo(quên tên mất rồi).
    Có cái đấy tha hồ làm giàu nhá(5%,mình quay pro hơi bị khó vào:devil:)

4. March Four

Sợi dây xích niệm của Kurapika là sợi dây xích tuyệt thế trên đời này không ai phá được. Hoàn toàn không ai phá được.

1. Chỉ xài cho Ryodan, nghiễm nhiên không thể xài cho người ngoài nên chắc chắn chẳng ai có cơ hội để phá nó đc.
    2. Ubogin mạnh nhất Ryodan còn ko dùng sức mạnh cơ bắp phá đc thì ai phá được ?

Dùng "ngưng" chỉ để phát hiện sợi xích niệm chứ ko phải dùng "ngưng" để phá sợi xích niệm, cần phải lưu ý rõ điểm này. Bởi vì bị sợi xích đó bắt được sẽ bị cưỡng bức đi vào trạng thái "tuyệt" ko có khí bảo vệ, dùng thân trần đỡ đòn.

Ông đọc ko kỹ và hiểu sai 2 điểm :
    1. Dây xích niệm của Kurapika tuyệt đối ko ai phá được (ít nhất là cho đến thời điểm này)
    2. Dùng "ngưng" chỉ để phát hiện sợi xích niệm, không có nghĩa là sợi xích niệm vô tác dụng, Kurapika cũng không phải thứ vô dụng, trừ phi đấu trên 2 người.

Chưa ai bảo Kurapika là cường hóa cả !

5. Râu_Đỏ

Râu_Đỏ Youtube Master Race

Chào các bác . nhưng Đảo tham lam là một trò chơi do nhóm của Ging làm ra đúng không . hòn đảo ấy là có thật . các đồ vật trong đấy cũng là có thât , chỉ đồ vật thôii nhé ( chắc là mang từ thế giới thật vào trò chơi đưa vào thẻ cụ thể hóa thôi )
    còn người nv NPC trong đấy là do một ai đấy có Niệm có thể tạo ra được . Và cái thẻ di chuyển của Gon sau khi ra khỏi trò chơi dùng được thì kiểu ji nhóm Ging cũng tạo ra những cái thẻ Ho hấp đại thiên sứ khác . nếu mà cứu được nguời chết sống lại thì đã tạo vài cái nữa để dùng cho những nguời quan trong ỏ cho chính bản thân thì có nẽ số nguời chết trong HXH khá ít . ( chết thì tìm thẻ HHDTS là đc) vậy chắc chắn là không cứu được nguời chết sống lại rồi còn ji
    Cứu Kaito chắc chắn là chẳng có tý Hy vọng nào rồi . ( cụt đầu mà còn sống thì Pitou >>> đấng cứu thế )
    sau khi cứu xong con mù rồi cứu không đc Kaito các bác đoán xem nó làm ji . gon làm ji . thật là một vấn đề ... hehe

6. March Four

Nói mấy cái này ra làm gì vậy :-/ ?

Kaito đang sống sờ sờ ra đấy mà bảo ko cứu đc =)) =)) =))

7. ĐL

ĐL Mr & Ms Pac-Man

Trừ niệm sư có thể hóa giải sợi xích của Kurapika !

8. March Four

=)) =)) =))

Người ta đang nói đến cái sợi xích dùng để choảng nhau, sợi xích cưỡng bức vào "tuyệt" lại mang cái sợi xích này ra nói.

=)) =)) =))

9. dtlove_dt3

dtlove_dt3 R.I.P

sợi nào mà chả vậy , trừ niệm sư chứ có phải là trừ mỗi cái mà nó dùng cho thèng bang chủ đâu :|

mình cũng tôn vinh cái đẹp ,cũng che chắn phòng thủ kỹ càng vậy mà vẫn bị có ng chém 8-}

10. Râu_Đỏ

bây giờ Kaito chỉ là một con rồi biết cử động thôi . chết lâu rồi . Kaito còn như vậy là do Niệm của pitou mà thôi . thế cũng gọi là sống ah
    Sợi xích này chỉ có thể phá bằng Sưc lực của bản thân . STVL thôi chứ không thể phá bằng niệm Vì bị bức vào trang thái tuyệt . các bác Ryodan cố gắng tập thể hình nhiều chắc cũng phá được hehe
    Sợi xích này chỉ có thể phá bằng Sưc lực của bản thân . STVL thôi chứ không thể phá bằng niệm Vì bị bức vào trang thái tuyệt . các bác Ryodan cố gắng tập thể hình nhiều chắc cũng phá được hehe ( xóa hộ mình cái bài trên cái )

11. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Hình như cái dây xích nằm bên ngoài chứ không phải nằm bên trong cơ thể của đối tượng ^^ . Vì vậy đâu có trừ được. Có chăng thì chỉ có cách "phế võ công" của Kurapica. (Nghĩa là trừ sợi dây xích ràng buộc trong tim của Kurapica và anh sẽ trở lại là một người hệ niệm cụ thể hóa bình thường)

Tưởng câu nói đó là thật à !!! =)) MF nói đùa rõ ràng . Phải không MF :|

STVL là cái gì không biết nữa nhưng chắc chắn dây xích trói Ryodan (hình như là dây xích ngón giữa) có thể phá được với cú đấm niệm hoặc cái-gì-đó-niệm chứ Physical Dam thì không được đâu. Làm sao để phá ? Đặt trường hợp thế này , bang chủ bị bắt trói bằng dây xích ngón giữa, lúc đó bang chủ rơi vào trạng thái tuyệt ==> bất lực. Nhưng khi đó, "người bạn thân" Hisoka đang đứng cạnh bên, anh dùng "ngưng" nhìn thấy tất cả. Sau đó cụ thể hóa ra lá bài rồi cắt đứt dây xích.

Lưu ý MF đã nhầm lẫn : Tuy dây xích chỉ có thể dùng cho nhóm Ryodan, và không thể dùng cho người ngoài nhưng người ngoài hoàn toàn có thể nhìn thấy và phá nó (dĩ nhiên người đó phải biết niệm) . Từ "không thể phá được" chỉ áp dụng đối với nhóm Ryodan.

12. vampire230

vampire230 Donkey Kong

cho hỏi ra đến caho nhiêu rồi ta ,bỏ lâu qua rồi kô theo dõi ,mới coi đến khúc 2 thằng già gân chuẩn bị vs thằng vua à :(

13. ĐL

ĐL Mr & Ms Pac-Man

=)) Bất cứ sợi xích nào do niệm tạo thành thì trừ niệm sư đều hóa giải dc :))
    Trong thế giới niệm của hunter thì bên trong hay bên ngoài cơ thể cũng chỉ là tương đối :)) ,vì vậy đã trừ là trừ dc hết .

14. berong1991

berong1991 Mr & Ms Pac-Man

theo tui nhớ ko nhầm thì năng lực từ trừ niệm sư chỉ có thể trừ đc niệm ký sinh thôi, chính vì thế bất quá trừ niệm sư có thể trừ đc niệm bên trong cơ thể của thằng bang chủ, giả sử thằng trừ niệm sư đụng phải tình huống đáng nhau thì làm sao có thể trừ đc niệm của đối thủ??? ::)
    Điều kiện trừ niệm ắt trước hết phải là niệm ký sinh, ko dính dáng gì tới ngừoi chủ niệm. Kurapika sử dụng dây xích ngón út (ko biít co đúng ko), bản thân dây xích này cũng ko phải phát ra niệm ký sinh mà là dây xích buộc đối phương tuân thủ điều kiện mà mìhn đưa ra. Điều kiện nó đưa ra cho thằng Kuroko là "cấm sử dụng niệm từ lúc này", khi nó ngừng sử dụng năng lực thì niệm ko thể mất buộc trở thành niệm ký sinh.

15. Râu_Đỏ

mình đồng ý là người khác có thể cắt đứt Dây xích đấy . nhưng đang nói trường hợp nhóm Ryodan thôi . Kura nói rõ ràng là có thể dùng sức của bản thân để phá vỡ dây xích đấy được ( nhưng phải thật khỏe . ubogin chưa đủ sưc)
    nhầm to rồi bạn ah . Trừ niêm sư chỉ giải được niệm trên cơ thể người khac or mình( ở trong đảo tham lam có một nguời tự giải ma lựu đan đó) ( như bạn trên nói là niệm ký sinh đấy ) chứ bằng chứng đâu nói nó giải được tất cả các niêm cơ chứ . Nó mà làm được như thế thì King với nó chỉ là đứa trẻ ko hơn ko kém

16. March Four

Thì ý tôi cũng ko nói là người ngoài không thể nhìn thấy nó (cái sợi xích dùng để trói) nhưng sợi xích đó cũng ko dùng được cho người ngoài Ryodan nên nói thế nào thì nói nó cũng là sợi xích không thể phá vỡ.

Đọc không kỹ Hunter lại đặt năng lực của trừ niệm sư lên quá cao nên dễ sinh ra ảo tưởng, đây là hệ quả. Morau đã từng nói "những người năng lực kém cái gì mà ko rõ thì lại cứ cho nó là ghê gớm" quả là đúng với trường hợp của tay này. Chẳng lẽ đọc Hunter đến giờ vẫn không hiểu được sự khác biệt của 1 vật cụ thể hóa (vũ khí, vật dụng) với 1 việc "phong ấn" (ví dụ như việc găm mũi nhọn vào tim của Kurapika hoặc gài bomb vào người khác của Unslu) sao mà phát ngôn thiếu suy nghĩ đến thế mà bảo cái gì trừ niệm sư cũng giải được. Hãy nhớ, trừ niệm sư chỉ giải được lời thề của người khác nhưng ko phải tất cả, thằng trừ niệm sư trong GI cũng ko giải đc hoàn toàn mà phải đến khi thằng Unslu bị trói mới giải được hết. Có những người lòng hận thù quá cao chết đi lời thề cũng ko mất thì chẳng phải trừ niệm sư nào cũng giải được, cái này phụ thuộc vào năng lực.

Ví dụ thế này cho dễ hiểu : con Shizuku hệ cụ thể hóa nó cụ thể ra cái máy hút bụi, nói theo cách của ông chả khác nào trừ niệm sư hóa giải được cái máy hút bụi đó, nghe có buồn cười ko ? Người hóa giải được trường hợp này phải là Kuroro Lucifer mới phải, mặc dù anh ta hoàn tòan ko phải trừ niệm sư.

Cậu Phú phân tích thế này là chính xác rồi đấy !

17. dtlove_dt3

dtlove_dt3 R.I.P

chưa đọc đoạn nào trong truyện thấy có nói tới việc nó ko thể hóa giải cái hút bụi vớ vẩn nào đấy ,có lẽ mình đọc ko kĩ 8-}
    Cũng đúng là đọc ko kỹ thật ,năng lực trừ niệm sư cao đấy chứ nhưng nhớ mang máng là nó mún trừ niệm thì nó phải có điều kiện gì đó ==> chính vì đk đó nên mấy đứa trừ niệm sư mới ko phải là vô đối
    Cũng giống như thằng bang chủ thôi,nếu cái năng lực cướp bóc cũa nó mà ko bị đk ràng buộc thì nó cũng vô đối thôi ,truyện cũng đâu có nói chi tiết cái zụ trừ niệm sư này đâu mà nhìu người cứ vào khẳng định rồi phê phán này nọ thế nhỉ

18. March Four

Rõ ràng muốn giải được niệm của người khác thì nó phải là niệm ký sinh, một dạng của lời nguyền lên người khác. Còn đây là năng lực của người khác đang sử dụng, chẳng cấy lên người khác thì hóa giải bằng niềm tin à ? Nói tới đây chắc cũng chưa hiểu đâu nhỉ ?

Thêm 1 ví dụ nữa cho dễ hiểu : trừ niệm sư được coi là bác sĩ phẫu thuật lấy khối u (niệm ký sinh) ra từ người bệnh nhân. Như vậy bác sĩ có thể loại trừ được khối u nhưng ko có nghĩa loại trừ được cái khẩu súng lục (niệm lực của người khác, hoàn toàn ko liên quan đến niệm ký sinh) của người khác.

19. Sky Chocobo

Sky Chocobo Sonic the Hedgehog

Tôi nhớ ko nhầm đâu
    Sợi xích cụ thể hóa của Kurapika, Ryodan tuyệt đối ko dùng sức mạnh để phá đc, nếu bị nó bắt trúng thì phải đi vào trạng thái Tuyệt, ko dùng đc niệm vì ko có khí
    Nhưng nếu Ryodan phát hiện đó là dây xích niệm thì bọn nó sẽ dùng Ngưng và tìm cách phá đc trước khi để xây xích bắt trúng
    Tìm lại phần Kura đấu với Ubogin để nghe nó giải thích vì sao nó lại mang theo 1 sợi dây xích thật để che dấu dây xích niệm

20. March Four

Dĩ nhiên là bây giờ Ryodan biết đc năng lực của Kurapika rồi sẽ đề phòng và dùng "ngưng" để theo dõi, lẽ dĩ nhiên là sẽ tìm cách phá nó, nhưng đụng vào nó là coi như toi rồi, nan giải đấy !

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.