HunterXhunter 's fanclub [2]

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Tung_nomad, 28/11/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Cái hình trên là Pisoga mà 8-} 8-}

2. tidus293000

tidus293000 Youtube Master Race

vấn đề là khi đặt ra 1 quy ước người đặt ra quy ước đó cũng phải chịu 1 điều kiện nào đó tương tự như vậy, và nếu làm sai thì bị chính quy ước đó giết chứ ko phải muốn đặt sao là đặt

vd: khi ta dùng tuyệt chiêu này, ta sẽ không bị bất cứ đòn tấn công nào tác động lên, sau khi chiêu hết tác dụng sẽ trở nên yếu đuối như đứa trẻ 3 tuổi trong x ngày hoặc giảm 20% tuổi thọ or sth like that...:wink:

3. A o i

A o i Mario & Luigi

"ko bị đòn tấn công nào tác động lên" vượt quá khả năng của con người

4. Sky Chocobo

Sky Chocobo Sonic the Hedgehog

Đừng có hồ đồ như thế
    Căn bản thì ai cũng biết cũng hiểu nhưng vận dụng thế nào thì khác
    Như lúc còn trẻ ai cũng ước sau này mình làm kĩ sư bác sĩ kiếm nhiều tiền, nhưng thực lực sau này mình thế nào có làm đc ko thì khác. Nghĩ ra tuyệt chiêu là 1 chuyện có luyện đc tuyệt chiêu đó ko là chuyện khác. Vì vậy ko thể nói tuyệt chiêu của Gon ai cũng luyện đc
    Vì Togashi giới thiệu quá nhiều Luyện kì quái nên mọi người lầm tưởng Luyện là 1 thứ gì đấy rất cao cường chứ ko đơn giản như Cường Hóa chỉ có lực phá hoại nên ko phải là Luyện là sai lầm. Hơn nữa Luyện của người Cường Hóa ko chỉ có khí của hệ Cường Hóa đc sử dụng thôi đâu, có thể còn có khí của Hệ khác nữa
    cái 5 sec đấy chính là quy tắc ràng buộc đấy :))
    Bởi vậy mới phải thêm quy tắc đằng sau đấy :D
    Giả sử Kuroro Ngạnh nó ko bằng Gon khi bắt chước búa của Gon thì chỉ có 80% lượng khí tụ ở tay -> uy lực ko bằng. Cụ thể hóa là hệ Gon yếu nên ko xét, nhưng Phóng Xạ giả sử Kuroro cũng ko bằng Gon khi dùng bao thì chỉ phóng đc 60% khí (giả sử thế)
    Sau khi ăn cắp skill của Gon thì Kuroro đã có thể dùng búa với 100% khí tụ ở tay, còn dùng bao thì cũng phóng đc 100% lượng khí
    Tuy nhiên đến giờ skill Kuroro ăn cắp đc và Skill gốc do chính Gon thể hiện vẫn có sự khác biệt về uy lực đó là 100% lượng khí trong Búa của Kuroro ko bằng 100% lượng khí của Gon
    Hơn nữa trong Jajaken của Gon còn có kĩ thuật Lưu, phân bố khí trong chớp mắt để đòn đánh ra là gì với đối thủ vẫn còn là bí mật cho đến tận lúc đòn đánh ra mới biết đc. Chắc gì khả năng dùng Lưu của Kuroro lại bằng Gon

Bí kíp đạo tặc của Kuroro nói nôm na chỉ là ăn cắp kĩ thuật để khỏi phải luyện hơn nữa có 1 vài hệ 1 người ko thể luyện đc Bí kíp đạo tặc khắc phục điều này nhưng uy lực của tuyệt chiêu đánh cắp về còn phụ thuộc vào Kuroro. Còn vì sao người bị đánh cắp ko dùng đc skill nữa thì tôi đã có giải thích, thế nên đừng có nói người hệ Cường Hóa ko có skill riêng nên ko thể bị ăn cắp
    Cái gì mà chả dựa trên những thứ cơ bản nhất, bộ ông tưởng những thằng khác vất cái cơ bản đi để luyện tuyệt chiêu à =))

5. minhandlinh

minhandlinh Donkey Kong

Toi không đồng ý,cái thằng Kuroro cướp là cướp năng lực của người khác.
    Năng lực 1 số người:
    Bichqui:con nhỏ matxa
    Feitan:chiêu mặt trời
    Con nhỏ 4 mắt trong ryodan:máy hút bụi...
    Còn mấy ông cường hóa thì chưa thấy cái gì gọi là kĩ năng cả.Tôi thấy chỉ toàn dựa vào lượng khí trâu bò của mình mà đánh thôi.
    Tứ đại hành và mấy biến thể của nó như ngạnh,ngưng... là do mỗi người luyện tập mà thành chứ làm gì liên quan đến lượng khí bản thân mà ai khí mạnh thì hơn người kia

6. canhden

canhden C O N T R A Lão Làng GVN

thằng gon luyện thành chiêu rồi đó chứ, nó phải hô kéo búa dao trước khi ra đòn mà-->điều kiện.trong trận đánh với thằng knucle, viết đúng ko nhở, đã phân tích rồi còn j.
    cường hóa có năng lực, đó chính là dùng điều kiện ràng buộc để tăng sức mạnh cho chính mình.Nhưng có những thằng ko luyện, chỉ dùng để tăng sức mạnh, như thế chắc kuroro sẽ ko cướp đc năng lực.

7. Râu_Đỏ

Râu_Đỏ Youtube Master Race

Kuroro cướp năng lực của Gon bằng niềm tin hả
    nó chỉ dồn khí vào tay rồi ra đòn thôi mà . có khác ji silva với ubogin đâu ?
    Tôi nghĩ Silva vẫn có thể tạo ra một cú đánh như thế vì chắc là lão luyện tập cái hệ đó cũng nhiều
    Thằng phonix trong ryodan đấy chắc chắn không phải chỉ là một skill cường hóa đơn thuần được chắc chắn phải kết hợp với một hệ khác để tăng sức mạnh . tôi nghĩ là nó kết hợp giữa Cường hóa + phóng xa. ( ông jif bảo nó là cường hóa thế . bằng chứng đâu vậy )
    giống như thằng ở trên đấu trường trên không kết hợp giữa cụ thể hóa và điều khiển thành một bản sao khác cũng tấn công đuợc đấy
    Bí kíp của kuroro chắc chắn chỉ cướp được skill của nguời khác chứ không cướp được niệm ( làm ji có khả năng imba như thế )
    Bọn cường hóa thì kuroro cướp làm cái ji cơ chứ . nó dồn khí vào tay rồi ném ra khác ji gon chứ làm sao mà phải cướp

8. Sky Chocobo

Bây giờ tôi nói cậu thử 1 mình đánh cả lũ côn đồ như Lý Tiểu Long cậu làm đc ko? =))
    Chỉ là ra đòn thật nhanh thật chính xác thôi mà có gì khó đâu =))

Cái mà Kuroro cướp là kĩ thuật hiểu ko?

Bọn võ sư thì có cái gì mà để bắt chước chứ, nó chỉ hua tay múa chân mà táng vỡ mặt người khác thôi thì có gì mà phải bắt chước nhỉ =)) =)) =))

9. berong91

berong91 Mario & Luigi

-cái đó là nó thích hô, chứ khi đánh thì cũng như bt thôi, chỉ là tập trung khí vào nắm đấm rồi đánh.

@Sky : ví dụ chả đúng gì cả, >>tôi và cậu học cùng biết võ, tôi đánh đc một bọn côn đồ, cậu cũng bít võ thì đánh đc ko? CÓ thể chứ, tôi bảo chỉ cần dựa vào cái đã học thôi, ko cần chiêu gì ghê gớm cả.

Kuro cướp kỹ thuật khi nó ở dạng chiêu độc. Chiêu của gon (gọi là chiêu cho nó sang) ai cũng làm đc, còn nó làm hơn người khác vì nó là hệ cường hóa. giả sử sau này nó luyện chiêu này ghê hơn : khi hô tên thì mạnh gấp 2 lần chẳng hạn, hoặc tạo ra thanh gươm có thể có chiều dài tùy ý vv.vv thì lúc đó mới có thể bị cướp.

10. Sky Chocobo

@berong: ko hiểu thì có nói thêm cũng bằng thừa. Cậu nói cứ như thằng nào trong HxH cũng rành rẽ và master toàn bộ kĩ thuật căn bản rồi ấy =))

11. ninaredeyes

ninaredeyes Mr & Ms Pac-Man

=)) thế thì chiêu gì ngoài hệ đặc chất ai chả học được.

12. Sky Chocobo

Vì tác giả cho hệ cường hóa tính chất khí ngoài cương cường ra thì ko có gì độc đáo so với các hệ khác nên mọi người cứ nghĩ hệ cường hóa ko có tuyệt chiêu. Mà cũng cần nói rõ lại là tuyệt chiêu ko chỉ dựa vào khí của 1 hệ duy nhất. Vì thế đừng bảo hệ cường hóa ko thể có tuyệt chiêu riêng, cứ xem thằng Sphinx ( ko rõ đúng ko) tron Ryodan là thấy, Luyện của nó là Heaven Rotation, quay tay càng nhiều thì đấm ra càng mạnh, mà đây chưa chắc là toàn thực lực của nó, Ryodan toàn lũ giấu nghề mà

Bây giờ giả sử có 1 thằng hệ cường hóa nhưng Luyện của nó ko dùng để đánh nhau mà là tạo ra 1 chất giúp cơ thể hồi phục thể lực nhanh, mau lành vết thương -> cái này ko phải là tuyệt chiêu thì là gì ????

13. ti_tan_hp

ti_tan_hp Mega Man

Vì vậy nên skill mà để kẻ khác biết được quy ước của người đó khi dùng skill thì sẽ bị lộ và dễ bị died khi combat.

14. March Four

March Four シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Khi vận công người ta thường la to "hây a" để làm tăng nhuệ khí, 1 cách tự kỷ ám thị cho mình có khí thế. Cái la to "kéo, bao, búa" cũng chỉ là như thế.

Giải thích cho lắm vào thì Cường Hóa vốn ko có tuyệt chiêu vẫn là ko có tuyệt chiêu, sở dĩ hệ khác ko làm đc như nó vì Cường Hóa có lượng khí nhiều hơn hệ khác và cơ bắp cũng rắn chắc và mạnh hơn hệ khác. Khí nhiều mà cơ thể yếu cũng vậy thôi.

Hạ màn !

Nhắc lại, chi tiết nào khẳng định Sphinx là Cường Hóa ?

15. besthunter

besthunter Mr & Ms Pac-Man

Cường hóa kô hẳn là khí nhiều hơn chỉ là cường hóa nó vận dụng được 100% lượng khí đó để làm tăng khả năng của cơ thể , các hệ khác đều <= 80%.
    Tuần này hình như kô có chap mới , sau chap 280 có thể lại dừng.

16. Sky Chocobo

Ko hẳn như thế
    Cường hóa ko có nghĩa là khí nhiều hơn, đừng vì thấy Gon có lượng khí sung mãn mà cho rằng Cường hóa luôn có khí dồi dào hơn hệ khác, Cường hóa là khả năng cương cường, dùng Ngạnh và Kiên hiệu quả hơn các hệ khác và khả năng phục hồi cũng nhanh hơn
    Thế cái dây xích cường hóa chữa trị của Kurapika là cái gì thế =))
    Dây xích đó dùng khí cường hóa để chữa trị thì 1 thằng Cường hóa khác cũng có thể tạo ra 1 thứ gì đó chữa trị như dây xích của Kura

Giải thích mà ko hiểu thì giải thích đến mấy cũng vô dụng thôi :-"

17. ninaredeyes

ninaredeyes Mr & Ms Pac-Man

Nói hệ cường hóa có lượng khí nhiều hơn hệ khác là sai lầm hoàn toàn. Hệ Cường hóa chỉ có khả năng làm gia tăng sức mạnh cho vật chất, tức gia tăng sức mạnh cho đồ vật hoặc bản thân mình. Gon lựa chọn gia tăng sức mạnh cho bản thân mình.

18. ti_tan_hp

ti_tan_hp Mega Man

Bạn trên nói vậy cũng đúng.
    Giờ bàn tiếp về Ging.
    Có khi nào nó là trùm cuối không nhỉ.

19. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Good Good !!! Ví dụ điển hình : Netero không phải hệ cường hóa nhưng khí thì cao ngút.

20. heo-boy

heo-boy The Warrior of Light GameOver

Theo tui nghĩ Killua sẽ làm trùm cuối còn ging sẽ chết ở xó nào đấy không rõ.::)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.