Hunting and ..............................

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi gameworm, 2/6/09.

1. tanphat991

tanphat991 Youtube Master Race

Bạn nói vậy mình ko đồng ý chút nào. Brigand chơi mà buồn ah` :-o Cách chơi đa dạng và phong phú đấy chứ. Đầu tiên vào game thì có lẽ nó là class lên chậm nhất đặc biệt khi gặp undead 8-} nhưng khi đến act 2 bạn thử cộng full trap xem nào lúc đó undead sẽ rụng như rạ trước 3 cái trap của mình :). Còn việc bị boss rượt chết thì mình chưa gặp bao giờ, nó ko rượt săn boss thì thôi chứ sao lại bị boss rượt chết =)) Có đồ + skills nhiều thì bạn sẽ vừa có trap vừa có damage cao ;)) Cách chơi như vậy đâu có j la buồn nhỉ. Mình đang chơi class brigand này :P

2. stone_gate

stone_gate Legend of Zelda

ai dánh mage hoặc có đồ mage share tui cái, đang đánh prophet mà đồ ít quá chỉ đc cái kháng mã với 2 skill thôi, bác nào có đồ mage ko, đường storm càng tốt ko thì dream hoặc all skill cũng đc:D,mới chơi mage mà lv 39 thôi, à bác nào có cái artifact cho đường mage thì share em luôn:-"

3. tanphat991

Mình có thể cho bạn, ko thành vấn đề với mình nhưng mà nếu làm vậy bạn sẽ ko còn thấy hứng thú khi săn dc đồ nữa đâu bạn suy nghĩ kĩ đi nhé ;)) Với lại bạn post bài này ở đây là ko hợp lệ đâu coi chừng bị :-"

4. stone_gate

stone_gate Legend of Zelda

miễn là bác share ít đồ + artifact là ok vì mình farm di farm lại typhon+hades toàn đồ melee ko à=((MOd thôg cảm

5. gameworm

gameworm Fire in the hole!

Cái con Brigand thì lấy cái gì mà sống dai? Cả 2 cái mastery đều ko hỗ trợ shield nếu cậu muốn dùng Spear + Shield. Với lại tất cả những buff của class này đều là + % Piercing Dam, cứ cho là cậu dùng những cái Spear như Ares với Onuris đi, 30% piercing thì khả năng deal dmg của cậu vẫn thua xa 1 con slayer :) Dù cho trên màn hình của cậu có ghi DPS là 30k đi chăng nữa :(.

Nói về Slayer, hay Warden, đều la class công thủ đều, Slayer thì có Battle Standard + Ignore Pain, Warden thì có Quick Recovery ... nên khả năng sống dai chắc là nhiều hơn là Brigand ?

Hơn nữa là Brigand ko có khả năng Cleave, thì chỉ tổ bị quây mà chết, những lúc bị quây, cậu có thả Decoy thì bọn quái vẫn quây lấy cậu mà :(

6. tanphat991

Piercing damage là damage xuyên qua giáp và bị kháng bằng pierce resistant. Còn Physical là damage vật lý của bạn và sẽ bị kháng bằng armor và damage resistance. Nói như vậy chắc bạn cũng hiểu sơ về 2 khả năng deal damage của 2 loại này. Cho nên bạn nói khả năng deal damage của brigand "thua xa" slayer thì cần coi lại. Mình ko đồng ý đâu;))

Đúng là slayer, warden là những class công thủ đều. Chắc chắn 2 class này 100% sẽ sống dai hơn brigand. Brigand là 1 class deal damage lớn và khuyết điểm duy nhất của nó là phòng thủ.

"Brigand trap" clear quái rất nhanh. Max skill bạn sẽ thả dc 3 trap, mỗi trap có 8 projectile và thời gian recharge dc trừ 99% (nếu max skill). Chỉ khó khăn là khi gặp undead nhưng bạn có thể dùng study prey để giải quyết.

Nói chung mỗi class có 1 nét hay riêng và mỗi người có 1 cách chơi khác nhau. Bạn đừng đem điểm mạnh của class này so sánh với điểm yếu của class kia vì đây là 1 game balance nên mình khẳng định với bạn câu này: ko có class nào là mạnh nhất cả. ;))

7. Kimkaphan

Kimkaphan {♦ Legendary Kille

- Damage resistance ở quái ko có nhiều.Mà armor cũng ko đủ cao để cản hết damage.
    - Còn Piercing thì quái có chỉ số kháng rất cao,có thể leoo tới 80% nếu gặp quái chuyên Piercing.
    =>Ko thể nói chính xác cái nào hơn cái nào,phụ thuôc vào cách build và sự hỗ trợ của debuff

8. tanphat991

Đúng vậy thật ra ko có class nào mạnh hơn class nào cả. Tùy thuộc vào cách chơi, sở thích của mình thôi ;))

9. gameworm

Tại vì chơi mod x3, mà bạn dùng Brigand lùa đc boss thì mình cũng thấy hơi khó :)) Vì cái con đấy, bị 3 con đấy bị 3 con Hydra nó lắc đầu 1 tẹo là đứt :(

10. tanphat991

Mình choi mod xmax :D Hydra thi cố gắng ap sát nó cang nhanh càng tốt ko thì 8-}

11. thanhacm88

thanhacm88 Mr & Ms Pac-Man

Hydra thì dùng mod xmax để làm gì, kiếm điểm kinh nghiệm à =))

12. tanphat991

ko lúc train thì chay xmax còn farm bos thì tắt thôi chứ để vừa mất thời gian vừa nguy hiểm
    b-(

13. gameworm

Em có 1 con Haru bất tử, Defence 2k+, Avoid 100% (chắc lơn hơn). Đồ mặc Ancile, Alex Cuirass, Knot of Isis, Onuris Spear, 2 cái Apollo, 1 cái Elemental Rage, 2 cái chân tay argonaunt....

Nói chung là Quái Mellee đánh em ko mất máu, quái range óanh cũng vậy ... nhưng khổ nỗi, blink vào chém con typhoon, cả 3 con nó hút máu 1 lúc, cạn luôn bình :( hết cả tinh vi bất với chả tử :(

14. Kimkaphan

Spam vitility damage resistance + element resistance nhiều vào

15. gameworm

Max 80% hết rồi đấy, Bleeding + Vitallity đều trên 70% cả -.-

16. Kimkaphan

:-w 70% vitality với Typhoon ko là gì cả

17. AngeDePiax

AngeDePiax C O N T R A

con kia khủng thế max được res và cả AV ah :-o

18. lanangxinh

lanangxinh Donkey Kong

Nếu đã max AV thì chỉ cần spam >100%vitality là ổn thôi.

19. gameworm

Vâng thưa bác, đủ gear là lên tất ý mà :)) Có gì mà phải ngạc nhiên :))

20. Sickstyle

Sickstyle Legend of Zelda

cho hỏi cái dòng 3-5 fragment trong skill cuối của cột markmanship í nghĩa là j với các bạn ơi:D