[Hướng dẫn] Bạn nào chơi game đến đoạn nào bị kẹt ko biết chơi tiếp thế nào vào đây nhé !

Thảo luận trong '7554 – Sống lại những ký ức hào hùng' bắt đầu bởi cusut07, 16/12/11.

1. park munsu

park munsu T.E.T.Я.I.S

mình chơi lại vẫn bị vậy mà, nên mới lên đây hỏi. chắc là bug game rồi. thôi để mai chơi lại vậy.

mình nhớ là cái màn này nhiệm vụ của mình là cố thủ bảo vệ trận địa pháo, mình đứng trong 1 hệ thống hào ở trên đồi, bắn mấy thằng Pháp phía dưới, sau đó chạy vào trồn trom hầm an toàn, rồi chạy ra bắn tiếp, rồi làm nhiệm vụ bẻ gãy mũi tấn công địch ở 1 con suối, rồi quay lại hào cầm sơn pháo bắn 2 chiếc xe tăng, bắn xong nó hiện nhiệm vụ tiếp theo ở đâu đó xa lắc phía ngoài hào mà chẳng bao giờ tới được. tới đoạn này bí luôn.

2. cusut07

cusut07 C O N T R A

chắc bạn nhầm sao ý chứ, cái này là cầm bazooka bắn 2 xe tăng rồi leo lên sơn pháo nã nốt cái còn lại là xong mà
    bạn Pm yahoo ở dưới nick mình nói rõ hơn nha

3. huynhducanh456

huynhducanh456 Mr & Ms Pac-Man

sơn pháo nã chiếc còn lại rồi chạy sang thằng đồng đội đúng k ta ? và bị cái cây chặn lại ? thì đi vòng sang ok thôi mà :))
    có mấy trận ngắn quá, thèm chơi nhiều mà có tí xíu trận, bản update sau thêm vài trận lẻ tẻ đi emobi :))

4. gietgadaivuong

gietgadaivuong Mr & Ms Pac-Man

À, con bug mà đối đầu với lính Pháp thì chắc chết nữa, nên làm quả kéo co như COD để người chơi còn kịp ấn V nữa chữ nhi ?

5. Hidro_Hien

Hidro_Hien Mr & Ms Pac-Man

Khẩu sơn pháo bên tay trái sau khi diệt xe tăng thứ 2 ấy, cũng gần xác xe tăng 2 mình bắn. Chạy lên chút, có 1 đống đá cản đường thì nhảy qua thôi.

Có ai bị kẹt ở màn sniper không? Cái đoạn vào xác máy bay bắn ấy. Bắn chết thằng Sniper bên kia mà NPV không chịu đi nữa?

6. cusut07

cusut07 C O N T R A

cái bug này bọn mình đã sửa rồi mà sao h vẫn xuất hiện nhỉ, bạn thử trở lại checkpoint xem có còn bị nữa ko nhé :D

7. cross_rider

cross_rider Fire in the hole! Lão Làng GVN

Mình kẹt ở màn Sniper vì... hết đạn =))
    Nên load lại từ đầu chap chơi luôn vì checkpoint gần nhất cũng hết đạn rồi

8. taday1992

taday1992 Youtube Master Race

chính xác thì đó là bug bạn ạ. bình thường thì ở đó có một cái cây chắn ngang đường nhưng bạn bị bug nên sẽ ko nhìn thấy. bạn chơi lại nhiệm vụ đó thì sẽ qua được thôi. hôm qua mình cũng ngồi cả đêm vì kẹt. nhưng cuối cùng thì cũng phá đảo được trong nửa ngày. cảm nhận về game thì thấy cốt truyện ngắn quá nhưng vẫn ham hố để khích lệ tinh thần dân tộc:D

9. huynhducanh456

gần finish rồi, còn đi 1 khúc nữa là phá đảo, công nhận game hay nhưng còn nhiều bug và tốt nhất nên cho phần cook grenade ( nấu lựu đạn cho nó khỏi chạy khi lựu đạn tới là nổ ) như trong CoD :))
    nhưng cũng có vài phần vô lí như cái lúc bắt tụi chỉ huy pháp đầu hàng thì nó ném quả lựu ra, thay vì đá vô lại , anh bạn ta nhảy vô hi sinh vô ích trong khi 2-3s sau nó nổ, không vô lí thì là gì =))
    Mà thôi cũng kệ, phá đảo rồi ngồi chơi lại và hóng survival DLC ra ( emobi cho co-op hoặc lan hay multi thêm vô thì gút hơn đó

10. KloverK

KloverK T.E.T.Я.I.S

tới đoạn hạ địch trên nóc ks Metropole, địch đứng xa tít, mình thi chi có 1 khẩu Ariska j ấy, chả nhắm được gì, bắn tí hết đạn, lôi súng lục ra bắn, chả bit bắn thế nào lun, địch nó đứng xa tít mù :)), ít cung phải cho cây súng nhắm chứ?

11. Hidro_Hien

Thời ấy mình có súng cầm là may rồi lấy đâu ra súng nhắm :)).
    [spoil]
    Đúng là màn dùng súng nhắm rất dễ hết đạn nên mới chơi bắn lung tung phải chơi lại từ đầu màn ấy.
    Ngoài ra thì có nhận xét là Emobi thiếu bộ phận viết cốt truyện và sắp đặt tình huống logic thành ra chơi không được xuyên suốt lắm, tình huống bị ép buộc nhiều.
    [/spoil]

12. huynhducanh456

đủ đạn mà, tui bắn toàn HS, BTW súng đó là mosin nhắm nên nhặt mosin là đủ đạn thôi mừh :))
    LOL LOL LOL =))
    mà nếu muốn cốt truyện hay thì emobi kêu mấy anh viết cốt truyện trong CoD qua đầu quân cho mình đi, đảm bảo k hay k cho tiền =))

13. KloverK

KloverK T.E.T.Я.I.S

mình được cây gì lúc đầu game cho ấy, bắn 1 phát gài đạn 1 phát, nhắm ko nổi mấy thg trên nóc ks Metropole, chắc phải load lai kiếm súng khác @_@

14. Eternal Winter

Eternal Winter Legend of Zelda

Tui đang kẹt ở màn tia lửa, vừa bò đến gần cuối rào xong thì ko thấy anh đội trưởng bò tiếp nữa trong khi lần đầu chơi màn này anh ý dùng mấy khúc gỗ chèn vô cái rào gai. Hy vọng emobi fix đc bug này, chơi lại 3 lần ko qua đc @@

15. huynhducanh456

súng Nhật : Arisaka ( khác với súng đức Karak 98 'quên cmn tên r' )

16. Babe_X

Babe_X Mr & Ms Pac-Man

@Eternal Winter : có thể bạn gặp lỗi hiếm xảy ra nào đó :|, studio test rồi nhiều đoạn này mà không bị, bạn vui lòng 'chơi lại nhiệm vụ' nhé, có thể 'trở lại checkpoint' không làm hết được lỗi

17. Hidro_Hien

Hehe, chả hiếu sao không đủ :)). Kêu mấy anh CoD qua thì quá chứ ít ra cũng phải làm các đoạn logic tí, chơi lâu lâu lại bị ức chế vì mấy vụ cắt cảnh chả ăn nhập :D.

18. mytom3539

mytom3539 Youtube Master Race

phá đảo rùi, tui bik khúc cúi thằng nào chết nà :))

19. PvP_ilevary

PvP_ilevary Youtube Master Race

Mình chơi đến màn Quyết Chiến quyết thắng khúc mà bắn 2 đại đội với xe tăng , bắn xong cái nó kêu cầm bazoka ra bắn xe tăng thì bị ở đó hoài lun bắn mãi k sao đc bắn mãi k nổ xe tăng , bắn xong chạy ra chỗ khác cũng bị nó bắn chết

20. haibeo3

haibeo3 Fire in the hole!

Khúc ks metro... thì bạn phải ngắm thật chuẩn, đợi nó ngóc đầu lên thì bắn.
    Đoạn diệt tăng = bazoka của bạn trên thì chạy theo hào, đến trước mặt tăng mà phơ. (mình ghét bazoka, toàn làm mình chết oan không à)