Hướng Dẫn bảo mật cho tài khoản Mail đăng ký GatePassport

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi lioleo, 12/9/08.

1. defg975

defg975 Youtube Master Race

The replica Hermes,replica Hermes Watches,fake Hermes,Cheap Hermes,china replica Hermes project is funded by the European Commission's Framework Six Programme, under the priority Sustainable Development

2. xzthekingzx

xzthekingzx Youtube Master Race

tôi ko đăng nhập được là sao. đăng nhập = yahoo ma ko đc :(

3. NviGF9x

NviGF9x Youtube Master Race

Bài hướng dẫn này đã lỗi thờib-(
    Giờ này mà còn có người ngây ngơ đến mức tin là acc YH sang nhượng đc ah !:-o Cảnh báo với các bạn mua acc TLBB nếu acc là gmail thì hẳn mua , còn YH mail đừng đụng vào , nếu acc YH nhưng chủ acc cho thêm CMND của gate thì tin tưởng đc . KO CÓ CÁCH NÀO THAY ĐỔI ĐC PHẦN BẢO MẬT DÙNG ĐỂ RS PASS CỦA YH ĐÂU . TRỪ KHI CÓ SỰ CAN THIỆP TỪ PHÍA YH

Acc YH đã tạo lâu chủ acc quên hết thông tin bảo mật ko nói làm gì , nhưng mới tạo sau này , khoảng cỡ 2008 thì khi tạo acc đều có thêm phần tạo mail phụ + 2CHBM . Và gần đây YH có cập nhật thêm vào , yêu cầu bổ sung phần Bảo Mật cho những tài khoản đã tạo từ lâu , ai vào YH sẽ thấy thêm phần bổ sung này .

Vấn để ở YH , khi tạo acc thì toàn bộ thông tin lúc đầu tạo acc (mail phụ + CHBM) sẽ là cửa ải cuối cùng để lấy lại acc đã mất . Và thông tin này ko thể thay đổi đc , sức mạnh và quyền hạn của thông tin này là mạnh nhất .

Có rất nhiều bài hướng dẫn cài lại mail phụ và đặt lại CHBM cho YH nhưng xin thưa với các bạn đó chỉ là "bù nhìn" . Thực chất nó chỉ là thêm vào mà thôi , còn thông tin bảo mật gốc vẫn còn y nguyên ko sửa hoặc xóa đc . Tức là khi bạn "đặt lại" phần bảo mật(mail phụ + CHBM) là nó thêm vào và thông tin thêm vào này có pass đăng nhập YH là thay đổi lại đc hết . Lúc này phần bảo mật của YH sẽ như thế này :

[Số Mail phụ lúc đầu tạo acc + 2 CHBM lúc đầu tạo acc (tạm gọi là thông tin bảo mật gốc)] + [thêm số Mail phụ vừa đc chỉnh sửa lại + 2 CHBM vừa đc sửa lại (cái này thực chất là thêm vào chứ chẳng sừa gì thông tin bảo mật gốc)] => Số mail phụ gốc + số mail phụ đc chỉnh lại + 4 CHBM(2 gốc + 2 câu chỉnh lại)

Tui nói thế ko biết ai hình dung ra vấn đề chưa b-(

Đến đây sẽ xuất hiện vấn đề lừa đảo bán acc mà ngay cả các bạn rành về khoản này cũng có thể bị qua mặt mà ko ngờ nó lại rắc rối như thế .
    Chủ acc TLBB bán tài khoản cho bạn , đảm bảo cho bạn hết thông tin cần thiết trong mail để RS pass là : pass đăng nhập + mail phụ + 2 CHBM
    Cho bạn thay đổi lại hết đó nhưng tui khẳng định bạn vẫn bị mất YH đấy , vì chủ acc chỉ đưa bạn thông tin sau này chỉnh sửa lại còn thông tin gốc ko đưa và chủ acc sẽ dùng thông tin bảo mật gốc reset toàn bộ cái mail YH đó . Bạn có ngờ đc nó lại như thế ko , ai chưa hiểu rõ chỗ này có thể đọc lại phần tui nói trên .

Nói đến đây đc rồi .. sợ nói nữa mù tít lên . Ai chưa biết cách đặt lại pass + mail phụ + CHBM có thể google tìm cách làm . Các bạn cũng có thể tạo 1 acc YH để kiểm chứng !

4. ngochungks

ngochungks Youtube Master Race

cái bảo mật yahoo ý bạn , theo mình được biết thì chỉ cần có câu hỏi bí mật gốc lúc đầu mình thiết lập + với ngày sinh thì có thể lấy lại hoặc đổi được mật khẩu đó bạn ak . Còn cách đổi Zipcode hoặc nơi mình sống nó cũng chẳng ngăn cản được việc mất mật khẩu đâu . Mình cũng đang dở khóc dở cười với chuyện đó đâu . chuyện là mình bị lộ câu hỏi bí mật gốc và ngày tháng năm sinh gốc thế là liên tục bị thay đổi pass mail dù biết nhưng chẳng làm gì được gửi mail lên yahoo thì nó nói sẽ thay đổi vì mình có đầy đủ thông tin cần thiết mà , vậy mà cho tới bây giờ cũng chẳng thấy nó thay đổi bất kì một cái gì , nản....... trên đây là những gì mình biết . Mình rất muốn nói chuyện trực tiếp với bạn violeo có gì bạn có thể pm mình qua yahoo được không ? yahoo của mình : boy_sanhdieu_xaihanghieu . Nhưng cũng cảm ơn bài viết của bạn đã giúp nhưng bạn có ý định mua acc sẽ cẩn thận hơn . chúc bạn một ngày vui vẻ

5. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

mua acc rồi thì đổi yahoo đi, trong yahoo có phần đổi câu hỏi bí mật mà, đổi xong câu hỏi bí mật rồi đổi tiếp yahoo liên lạc cấp 2 nữa là xong, thằng nào moi lại của bạn được chứ

6. tradathuocla1101

tradathuocla1101 Youtube Master Race

7. lekhanh456

lekhanh456 Donkey Kong GameOver Lão Làng GVN

A...E nào bik cách đổi địa chỉ YH ko?
    ai bik giúp đỡ với nghe ...............................

8. gokien3010

gokien3010 Youtube Master Race

cảm ơn bác nhé
    cái này rất có ích đới với mọi người đấy

9. jxcongthanh

jxcongthanh Youtube Master Race

theo tui thấy cũng dc #1 nhưng hơi phiền! seo không xài email là mobil fone nhỉ? có email là số điện thoại @ mobilefone.com.vn

với TLBB thì hơi dài thật! nhưng nếu buôn pán acc! pán lun số điện thoại! như là 1 thẻ xanh còn j` #1

Quả đỉnh