Hướng dẫn bỏ Firewall để host game trên Bnet

Thảo luận trong 'Warcraft' bắt đầu bởi Shaman Mập, 1/1/06.

1. Dratrozen

Dratrozen Donkey Kong

em làm ở ngoài tiệm net, khách chơi War3 trên Bnet nhìu wa', nên chủ tiệm mún làm sao cho máy có thể host Bnet dc, mà máy trong mạng Lan cũng có thể vào chơi chung dc trên Bnet, em hiện đã làm cho các máy host dc, nhưng hiện tại các máy trong mạng Lan ko thể vào map do máy cùng phòng host, có ai biết cách chỉ em zới :( :(( .

2. sadbuttruene

sadbuttruene Youtube Master Race

zz em dung zoomx5, em co choi star truoc nen da change port 6112-6119 trong Pri Port va` End Port de host game starcraft rui, nhung ko hiu sao ko host dc trong battle war, may bac giup em voi'

3. hathehuyen

hathehuyen Youtube Master Race

Đầu tiên bạn vào warcraft --> Option --> Game Play.
    Trong phần port, mỗi một máy bạn đặt cho nó 1 port khác nhau (mặc định port này là 6112) VD. máy 1 là 6112, máy 2 là 6113 ... và phải có IP tĩnh cho các máy (VD. Máy 1 IP là 10.0.0.101; máy 2: 10.0.0.102 ...)
    Sau đó bạn vào modem để forward các port tương ứng cho các IP tương ứng
    VD: IP: 10.0.0.101 Port: 6112
    ...
    (forward cho cả 2 giao thức là TCP và UDP, trường hợp tối thiểu thì sử dụng TCP)
    Cách forward port thì tuỳ từng loại modem và chắc bạn cũng đã biết rồi.

4. Dratrozen

Dratrozen Donkey Kong

làm roài, y chang lun, và kết quả là vẫn ko dc, xài mạng FPT ... thật là bóa tay T_T

5. hathehuyen

hathehuyen Youtube Master Race

Vậy thì đúng là bó tay thật rồi :devil: :hug: :devil:

6. killdemon2004

killdemon2004 Donkey Kong

@shaman_map: Minh đã đọc qua phần hướng dẫn của bạn.Nhung cho minh có chút khác. Chỗ mình là phòng nét, xài FPT, rôter Zyxel. Mình muốc cài vài máy hay tất cả cũng được để host.
    1. Nếu mình làm như bạn chỉ thì làm trến máy tất cả máy khác đều vậy hay sao?
    2. Nếu bỏ firewall thì hệ thống có bị gì không...

Giúp mình nhé.
    Cám ơn bạn nhiều.

7. roc****

roc**** Youtube Master Race

em xài ADSL2/2+Router ,dzậy phải làm sao? mấy anh chỉ em dzới !
    Trên modem của em ghi như dzậy nè :
    BLUE COM
    BCOM-5320 ADSL 2/2+MODEM ROUTER WITH 4 POST SWITCH
    em chưa rành vi tính lắm , mấy anh chỉ kĩ giùm em , thanks:D

8. frostwyrm

frostwyrm Mr & Ms Pac-Man

cái hamachi em xóa hết tất cả bản 0.9.9.9 để cài bản mới nhưng đến khi cài nó toàn báo lỗi: hamachi0.9.9.9 has been detected on your computer.would you like to proceed with an update?
    ấn vào yes thì nó ghi you got lucky... rồi ok thì nó mất
    ấn no thì nó ko thèm setup
    chỉ em cách chữ với

9. sadbuttruene

ZOOMX5 em làm thế này rồi mà vẫn không dzo được host mang LAN, máy 1 em đặt là 6112 - 6119 - 6112 IP: 10.0.0.141, Port trong GamePlay là 6112, máy 2 em làm là 6113 - 6119 - 6113 IP: 10.0.0.131, Port GamePlay là 6113. Giúp em với

10. Nimbus47

Nimbus47 Donkey Kong

Tôi cài chương trình Kaspersky Anti Virus vào máy, bây giờ host không có ma nào chui vào cả. Có ai biết cách xử lý không thì chỉ tôi với nhé, đừng chỉ cách uninstall hay là tắt Kaspersky đi nhé. Cảm ơn.

11. Star-Fire

Star-Fire Mr & Ms Pac-Man

Ai có thể nói cho gà tôi hiểu là IP tĩnh setup như thế nào không? Hay phai thông qua nhà cung cấp mạng? Modem Zyxel chỗ mình vào nó đòi Pass chứ không cần User là sao vậy? Pass mặc định như trong hướng dẫn trang đầu không mở được. Cứu với!!

12. K249

K249 Mario & Luigi

Mình lâu rồi không dùng Kaspersky Antivirus nên không rõ lắm, theo bạn tả thì hình như nó có tích hợp firewall trong đó. Trường hợp đó, tắt nó đi là tốt nhất, chơi war sợ gì virus. Bạn chỉ có thể bị virus thông qua hamachi, nhưng hamachi có chức năng vô hiệu hóa các service nhạy cảm nên cũng an toàn. Có bị virus thì cũng vui vẻ, mất 1 - 2 giờ sữa chữa là xong. :D :D

Nếu nhất quyết không tắt đi thì tìm chức năng port forward trong Kaspersky, thường thì các firewall đều có, bạn add port 6112 - 6119 là xong.

Thông thường nói đến IP tĩnh là IP của máy trong mạng LAN, không liên quan gì đến ISP cả. Khi dùng internet thì ADSL thường có IP động (trừ server hoặc chạy ngày đêm). Nếu không hỏi user thì chẳng sao đâu, điền pass thôi. Pass trang đầu sai thì người quản lý đã đổi pass rồi :D. Nếu bạn dùng ở nhà mà sai pass (hay gặp với FPT) thì kiếm cái hợp đồng, rồi điền số hợp đồng vào mục pass là xong.

Bạn thử forward port 6112-6119 cho tất cả các máy rồi thử lại xem. Nếu không được thì có thể là do trùng IP (IP của tiệm net) khi vào battle.net, trước cũng có một số bài nói về trường hợp này. Nhưng không hiểu sao các tiệm game lớn chẳng bị gì cả. Cái này để mình hỏi lại. :D

Forward port tức là mở cổng của firewall để có thể kết nối chứ không phải là bỏ hoàn toàn. Nếu bạn forward port cho tất cả các máy thì tất cả đều có thể kết nối được. Trường hợp forward port thì hệ thống không bị gì cả, trừ phi ở tương lai có con trojan nào ra đời, mặc định dùng port 6112 để kết nối với bên ngoài. Tương lai này xa lắm. :D

13. vietanh888

vietanh888 Youtube Master Race

goi. dien den' so' 7601060 la` dc. giai thich het

14. Dark0506

Dark0506 Youtube Master Race

có ai biết mở port của modem Asus AM602 không

15. sadbuttruene

giúp em với các bác, chẳng hỉu sao em bỏ firewall đi 1 số máy được rồi, nhưng hôm wa em bỏ firewall thêm 1 may' nữa thì tất cả các máy vẫn dzo^ mạng bình thường, nhưng không vào được yahoo, mail. Tại sao vậy mấy bác??

16. viethaihp1992

viethaihp1992 Imaginative Innova Moderator

Nhà mình dùng Planet-4100 nên nó hơi khác so với loại 3100 1 chút!
    Khi vào Virtual Server thì nó hiện lên thế này???

Cho hỏi mình đánh thế này đúng chưa, phần STARTEND của PUBLIC PORT là như thế nào???

Cám ơn nhiều!!!

17. Thanh_Nguyen_BKV

Thanh_Nguyen_BKV Dragon Quest

bạn ơi cho mình lại cái link download cổng eurobattlenet đi
    link của diễn đàn đưa mình ko down đc hix hix hix

18. JinLeonhart

JinLeonhart C O N T R A

Hix tớ không bít cách setup cho DSL gigaSE560 của siemens pác nòa giúp đỡ cái!!

19. hongnhan8450846

hongnhan8450846 Youtube Master Race

anh ơi em ko host game được trên bnet dù đã làm theo lời anh chỉ em xài modem T500 cho em hỏi có cần tắt firewall ở trong control panel không anh

20. LuCy...Liu

LuCy...Liu Youtube Master Race

Tất nhiên phải bỏ rồi

Còn modem siemen bỏ FW dễ mà, vào trang config modem chọn advanced setup-->NAT--->Virtual Server--->Add
    Server name chọn custom server bên cạnh gõ warcraft 3
    Server IP address là IP address của máy
    External Port(6112) Start External Port End(6112) Protocol(TCP/UDP) Internal Port Start(6112) Internal Port End(6112)
    Cuối cùng là Save/Apply
    hf