Hướng Dẫn Các Bí Mật Trong Langrisser 1&2-4&5

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi runan, 4/5/03.

1. runan

runan Thánh Chiến Hiệp Sĩ

Lộn box rùi nhé bác.

Cái này là lộn topic/ Topic này bàn Langrisser sao bác lại lội TearRing Saga vào. Làm ơn đọc kỹ nội quy box nhe.

2. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Lôi lên cái,tự nhiên đang chơi lại mà vướng 1 việc.
    Mình đang chơi Langrisser IV,mình nhớ mấy món đồ có khả năng summon chỉ cần cho 1 con có sẵn skill summon cầm là xai đc nhưng giờ sao làm k đc vậy trời,nó cầm vào rồi mà vào trận hem thấy skill triệu hồi mới Y__Y

3. nyni

nyni Mr & Ms Pac-Man

có ai bitk code của langrisser 2 trên snes ko vậy hướng dẫn mình với! Cho mình xin cái code cửa hàng bí ẩn với đi lại các map với!

4. enixkami

enixkami Youtube Master Race

cần mọi người giúp đỡ đây, mình đang chơi Langisser 1&2 trên giả lập ps, nhưng chưa biết chọn tướng thế nào cho khoẻ. ai giúp mình nha. thanks.;;)

5. witfox

witfox Khoái ăn nho tím Lão Làng GVN

Ban đầu chơi thì có thể chọn tướng theo dạng phù thuỷ (trên trên) cho mau lên level mau change class, hoặc chọn tướng kiếm sĩ (giữa, trên) để sau này để dành tiền cho tướng cầm Short bow (chỉ 1 cách này thôi).

6. Mr_Hoa

Mr_Hoa Youtube Master Race

Cho mìn hỏi nếu k theo cai cả thì tổng cộng mình có bao nhiêu tướng ? LÀ nhữg ai ?

7. KNIGHT_1988

KNIGHT_1988 C O N T R A

Bao gồm: Erwin, Hein, Rohga, Sonya,Esto,Osto

8. love1951

love1951 Mr & Ms Pac-Man

Mình chỉ mới chơi Lang II
    Mình chỉ nhớ mình đã chỉnh được tướng AT 32 DF 22 (tướng Hero(không nhớ rõ chỉ nhớ là có chiêu chém lửa dưới đất đó)) có sẵn 6 lính ngựa,+ Att 3 và +def 1và có sẵn búa đỏ.Nhưng lâu rồi nên không nhớ rõ.Chỉ nhớ là 2 lần chọn kế cuối thì chọn dòng 3.Dòng cuối thì chọn dòng đầu thì tướng sẽ mạnh hơn bình thường(Chơi bảng Japan mà).

9. witfox

Theo Fox thì Lang II mã AT ban đầu chỉ được tới 31 hà...còn có luôn búa đỏ chắc bạn nhớ lộn rồi đó...nếu có búa đỏ thì AT bạn không lên tới 30 (hay 31 ta?)

10. saphirine

saphirine Legend of Zelda

có thì att kịch kim là 28 thì phải
    cái này thì đúng rồi :D

11. pqnhat

pqnhat Youtube Master Race

Hôm nay ngẫu nhiên ngồi đọc mấy bài liên quan đến Langrisser 2 thấy nó bảo theo quan empire có thể lấy được Riana trong một số đk đặc biệt là sao nhỉ. Mình nhớ hình như ngày xưa đánh L2 mà theo empire thì lấy đâu ra Riana nhỉ.
    "Riana ( リアナ, lồng tiếng:Kouda Mariko)
    Nữ nhân vật chính trong tác phẩm, 20 tuổi, bạn thời thơ ấu của Hein. Riana vốn là đứa trẻ mồ côi bị vứt trước cổng thần điện ánh sáng, được các tư tế ở đó nuôi dạy và trở thành vu nữ (người nữ múa hát, tế lễ ở đền thờ) của thần điện ánh sáng. Riana cũng là một hậu duệ của ánh sáng, có khả năng sử dụng Langrisser và là một trong hai nhân vật quan trọng để phá giải, phong ấn ma kiếm Alhazard và thánh kiếm Langrisser. Sau khi được Elwin giải thoát khỏi sự truy đuổi của Đế quốc, Riana đã quyết định lên đường theo Elwin cùng ít nhiều tình cảm nồng nàn dành cho nhân vật này. Tuy nhiên tình cảm của Riana chỉ thành tựu khi Elwin lựa chọn con đường Ánh sáng. Ở hướng đi Bóng tối, Riana và người em song sinh Rana bị Bozel tẩy não và theo Elwin. Riana còn hợp tác với Elwin ở hướng đi Đế quốc nếu hội đủ một số điều kiện. Ở hướng đi còn lại thì Riana xuất hiện với tư cách địch thủ của Elwin. Vì không chịu được ký ức đau buồn với Elwin nên Riana đã nhờ Lushiris (hoặc Jessica) phong ấn ký ức của mình. "
    Nguồn: http://vi.wikipedia.org/wiki/Der_Langrisser

12. witfox

Lạ hén! Ai viết bài wiki đó vậy ta?

13. pqnhat

pqnhat Youtube Master Race

Chịu, hay nó nói về bản Langrisser II bản đầu nhỉ, nhưng rõ ràng tên mục là Der Langrisser mà

14. leland2

leland2 Donkey Kong

Wiki nó mà nói thu phục được Bozel chắc cũng có bạn lồng lên vào đây hỏi, nhỉ.

15. asm65816

asm65816 Mega Man

Bài đó tôi viết đó. Riana đi theo quân Đế quốc là chuyện có thật. Tôi chơi rồi, bản Der Langrisser trên Snes. Nó đi theo cùng Lana.
    DL có rất nhiều phân nhánh, nhiều kết thúc nên muốn chơi hết cũng rất khó.

16. leland2

leland2 Donkey Kong

Tôi là 1 thằng điên đã ngồi chơi từng bài một cho tới khi chơi hết tất cả các bài trong Langrisser 1 và Langrisser 2 trên PS đây, kể cả những bài không mấy quan trọng, gần như lập lại cũng chơi. Cũng cách đây 2 năm thôi, và tôi đã dựa trên FAQ để tự chơi đến từng bài một có thể, kết luận là không có nhé, Riana không có 1 bài nào theo Đế quốc nhé.
    Ai mà đã chơi Langrisser 2 trên PS thì chắc biết thừa là có mã tua bài, với mỗi bài thì đều sắp sẵn số lượng quân mình có, muốn kiểm chứng rất dễ, nếu tự nhiên có bạn nào lại sáng tạo được ra 1 bài ngoài các bài nó sẵn có thì xin đưa mã bài đó đây ;)) Nên đừng có ai bốc phét là Langrisser 2 chơi trên PS mà có Riana trong phần Imperial (Đế quốc) :))

Trên cái Snes thì tôi chưa chơi vì hình quá xấu, vừa xem trên FAQ thì không thấy có cái chuyện bạn nói. Nếu có thì bạn cho cái save trước khi chúng nó theo nhé, để tôi đưa cho người biết tiếng Nhật dịch thử cốt truyện đoạn đó xem sao :)) Nhớ là trước khi chúng nó theo nhé, chứ đừng có cheat ra 2 con đấy rồi gửi save lên, nhàm lắm. Tôi tưởng Snes nó cũng giống trên PS chứ nhỉ?
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    À đây rồi, trong Snes cũng có mã tua bài thì phải: Go to the Load menu and place your cursor on any save slot, with a save in it. Press up, down, up, down, left, right, select, A --> Scenario Select.

Chắc hẳn mỗi bài nó cũng xếp sẵn số nhân vật cho phép cho quân mình chứ nhỉ? Bạn cho mình biết cái mã bài đấy nhé. Chắc chúng nó ko chỉ theo 1 bài chứ, Riana và Rana theo Đế quốc ở bài mấy hả bạn để mình tua bài đến, nó theo mấy bài, kết thúc có đổi gì không? Hay nó do bạn cheat ra nên cốt truyện ko có gì thay đổi?? =))

17. asm65816

asm65816 Mega Man

Tôi chơi Der Lan trên Snes cách đây cả chục năm nhưng vẫn còn nhớ. Hai con bé đó chỉ theo Đế quốc đoạn gần cuối, theo cốt truyện thì nó chỉ theo để giúp Belharlt phong ấn ma kiếm lại thôi.

Giờ tôi chưa có thời gian chơi lại. Khi nào tôi dịch xong game này sẽ đưa cho bạn coi.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Cái DL trên Snes thì có thể nói tôi là người thuộc thế hệ chơi nó đầu tiên hơn ai hết, và chơi tới nát cả đĩa. Tôi còn biết khối thứ về DL trên Snes mà những người viết Faq không biết nữa kìa, vì những thứ này liên quan tới lập trình, cấu trúc của game nên họ không biết. Còn tôi không chỉ là người chơi đơn thuần, mà tôi còn nghiên cứu cả dữ liệu của nó nữa.

Cái Lang I,II tôi có chơi qua một lần trên PSX từ năm 2003, chơi trên PC-FX gần đây và cả bản Sega Saturn nữa. Nhưng những bản này chơi trong điều kiện vội vàng nên không nắm hết.

Riêng bản trên Sega là bản Edition nên nội dung có rất nhiều thay đổi. Trong đó có cả vụ Leon có thể theo quân ánh sáng, Elwin có thể giết hết tất cả cả phe, cuối cùng chỉ còn lại mỗi một mình, kể cả Hein cũng die luôn.
    Về bản Sega này thì khi nào rãnh rỗi tôi sẽ viết qua.

18. leland2

leland2 Donkey Kong

Bốc phét thì có mức độ thôi bạn ạ =)) Bạn không cần dịch game đâu mà cứ đưa cái số bài đấy đây, tôi chả tin vào cái trí nhớ của bạn và cái cốt truyện do bạn bịa ra.
    http://www.gamefaqs.com/console/snes/file/588277/48923
    nó có ghi rõ số của từng bài một đấy, bạn dùng mã tua bài rồi chỉ số bài đấy cho tôi nhé, tôi tua đến xem luôn :)) Không làm được thì đừng có tung tin đồn láo nữa, cái wiki thì đứa nào vào viết bậy bạ chẳng được =))
    P.s: Thằng nào bốc phét mà chẳng nói "Tôi chưa có thời gian... tôi nhớ là thế... tôi chơi đc 1 lần rồi ko chơi đc nữa... phải có 1 số điều kiện nhất định..." =))

Nói mà không làm thì là bốc phét. Thì tương lai là 5, 10 năm nữa sẽ làm thì có nghĩa là bốc phét, thế thôi.

19. asm65816

asm65816 Mega Man

Tôi có quyền nói, bạn có quyền không tin. Thời gian sẽ là trọng tài.

20. leland2

leland2 Donkey Kong

Bạn chả có cái quyền gì cả, vì bạn là 1 thằng phét láo, thế thôi :))

Nhớ vào xem cái link gamefaqs mà tôi gửi ở trên =))