Hướng dẫn cách cài đặt skin xe mới trong GTA!

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi Soujiro Seta, 29/5/03.

1. heocon3332003

heocon3332003 Mr & Ms Pac-Man

Tớ vừa bắt gặp một tin tức nóng bỏng là cậu có thể thai đổi kích thước xe và có thể chỉnh tốc độ của xe!

2. heocon3332003

Này có cậu nào làm được mấy chiếc xe mới không vậy?
    Sao tớ đã post bài của mình lên hỏi mà sao không ai trả lời là sao vậy?
    Có vẻ như trang web này đã vắng bóng thành viên thì phải

Sao tớ có cảm giác lạnh quá vậy các cậu
    t

3. Sanchez

Sanchez C O N T R A

to heocon3332003 : bác phải bình tĩnh một chút chớ, bi giờ thì nói lại cho me nghe xem nào, bác bị DEL là thế nào? bác đang xài cái gì chương trình gì mà bị như vậy

4. heocon3332003

Là tớ sử dụng chương trình IMG 1.3v.
    Khì tớ làm như cách cậu kia là mới đầu thì tìm tên của chiếc xe.Ví dụ như:police.dff.Sau đó cậu ta kêu mình DEL nó, nhưng khi tớ DEL thì nó bị lỗi.
    Vậy làm sao khắc phục nó?Nếu chỉ thì làm 7 chỉ chi tiết cho mình.
    Mail của mình là:heocon3332003@yahoo.com
    Còn Mail cảu cậu là gì để mình liên lạc?

5. Sanchez

Sanchez C O N T R A

to heocon3332003 : ui trùi cao đất dày ui! ai biểu bác del nólàm cái mần chi rứa? del nó đi còn đâu xe nữa mà chơi. bác phải nhấn mắt phải vô police.dff rùi chọn replace để đè cái file bác mới down xuống vô, nhưng đối vớ các file có đuôi vcm thì ab1c phải có cái Vice mod Manager mới làm được, nếu như nó có thêm file txt thì cũng là tương tự như thế

6. heocon3332003

Aim thank thank thank thank thank thank thank thank thank thank thank thank thank thank thank thank thank thank và very thank thank thank thank thank !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

7. heocon3332003

À mà này bác có cần cái chữ ký nào không tôi cho bác, bác chỉ cần vào trang thành viên mới và kiếm muc: Ai muốn lấy chữ ký xin mời vào đây!
    À mà bác chỉ tôi luôn cách ADD mấy cây súng luôn đi.

8. heocon3332003

Bác thấy chữ ký này có được không?

9. heocon3332003

Nhưng tớ đã làm như bác rồi nhưng khi dán chiếc xe mới vào thì cũng báo lỗi như lúc DEL nó vậy bác có cách khác không?

10. voicon

voicon Youtube Master Race

sozy ko goi TV dc, ban ko del dc trong IMGtool boi vì 2 file gta3.img và gtả.dir bi read-only roi, ban chi can click fai chon properties và bỏ chọn read-only là được thôi.

11. hunter2000

hunter2000 Mr & Ms Pac-Man

sao khi tui chép mấy cái skin về cho nó chạy, khi vô chơi thì tui thấy chiếc xe mà tui chỉnh có cái hình trắng bốc hổng có màu, you nào biết thì chỉ mình cách sửa với

12. voicon

cái này bạn phải chỉnh trong file carcols.dat, để biết rõ chỉnh như thế nào bạn fải xem trong fần readme của mod kit mà bạn down về

13. hunter2000

hunter2000 Mr & Ms Pac-Man

cái file carcols.dat ở đâu vậy sao tui kiếm hổng có , còn mấy cái readme thì nó nói toàn anh văn hông làm sao tui hiểu hết chứ

14. heocon3332003

Thì cậu cứ qua mục HƯỚNG DẪN CÁCH ADD XE MỚI KHÔNG DẤU NGHỀ.
    Thì mọi việc sẽ thành sẽ có người chỉ chi tiết cho còn cậu cứ nói hoài như thế này cho dù có khang cổ họng cũng không ai trả lời cho cậu đâu. hãy nghe tớ ra đi đi , tớ cũng từng đã hỏi và học được vài kinh nghiệm ở đây và đã gom được thành 1 khinh nghiệm to lớn để ADD mấy chiếc xe mới đó.

15. voicon

này carcols.dat nằm trong thư mục data hay models gì đó tớ cũng không nhớ rõ, còn nếu như đọc phần readme mà cũng không hiểu thì chỉ còn nước bó tay thôi, bởi vì nếu ko hiểu thì làm sao cậu có thể mod được chứ.

16. heocon3332003

Cái carol.dat hình như nằm trong mục data hay gì ấy còn cậu muốn mở nó thì cậu phải nhấp phải chuột chọn Open with.Sau đó sẽ xuất hiện 1 hay hai tuỳ chọn sau đó chọn tuỳ chọn thứ 2 sau đó sẽ có 1 đống các chương trình để mở nó thì cậu chọn Noterpat gì đó nhưng word hay Word PAD thì tốt hơn nhé.
    (cho window XP)
    Còn cho window 98 thì cậu cũng làm như trên nhưng khi mở nó ra sẽ thấy các chương trình để chạy nó sau đó chọn Noterpat gì đó nhưng word hay Word PAD thì tốt hơn.
    Khi dow về cậu bung nó ra và thực hiện các bước sau.
    Nhưng cậu kiếm File này làm gì.
    Tớ biết khi ADD chiếc Bomber thì tớ đọc Readme nó thì cũng dể làm thôi.
    Trước tiên cậu phải kiếm file Skimmer.txd và Skimmer.dff sau dó DEL nó, rồi ADD cái Skimmer.txd và Skimmer.dff mới trong file mà mình vừa bung ra đó.Sau đó tắt cái này.Xong cậu vào trong GTA, vào data và kiếm file Haling.dat hay gì đó mà miễn là file haling là được.Sau đó mở nó ra bằng NotePad và ADD mấy cái thông số mới vào từ trong Readme