Hướng dẫn cài đặt Launcher mới 12/6/2013

Thảo luận trong 'AION' bắt đầu bởi nicole123, 12/6/13.

1. penciltin

penciltin Youtube Master Race

Lại 12% chết đuối nữa rồi, haizzz! Laucher mới này cùi như thứ gì ấy !

- - - Updated - - -

Repair thì 85% cũng chết đuối !!

2. Be_Stu

Be_Stu Donkey Kong

1. Vào "C:\Windows\System32\Drivers\etc"
    2. Mở file host bằng Notepad
    3. Thêm dòng 64.25.35.23 updater.nclauncher.ncsoft.com vào, save rồi chạy lại luancher

3. penciltin

Ủa mọi người, mình có sẳn fild aion.bin và mấy thứ khác đầy đủ rồi, giờ cái laucher mới này làm sao để dẫn nó đến cái folder Aion giờ? Lúc trước laucher cũ chỉ việc properties rồi chọn đường dẫn đến aion.bin là ok, giờ ko bik làm sao ?

- - - Updated - - -

Đợi lâu ko ông ? Thấy nó ko chạy gì hết. Mà xong 100% nó có download lại từ đầu ko ?

4. whyloveme181

whyloveme181 Youtube Master Race

Vào được game chưa hả Pichu:6cool_beat_brick:

5. westknight

westknight Mr & Ms Pac-Man

Haha sao giống mình thế ? Update thì 12% đứng, Repair thì 85% đứng chả hiểu cái mô tê chi rứa =))

6. †_Pikachu_†

†_Pikachu_† Legend of Zelda Lão Làng GVN

mình xin confirm là bài hưỡng dẫn ở #1 là hoàn toàn ok, đã làm y chang và vô được rồi

7. Thuanthq

Thuanthq Mr & Ms Pac-Man

bạn ơi mình dow mới luôn thì sao?

Cái launcher củ thì nó tự dow nhưg mà cái này thì sao????? (hôm qua cắm máy dow lại dc 48% ở cái launcher củ, đi nhậu về thấy nó báo cài launcher mới thì dính cái này....... giờ bị lỗi linh tinh.... đồn như lời... hix hix)

8. nicole123

nicole123 Dragon Quest Lão Làng GVN

Số thím quá xui.
    Đây là cách làm như trước (down aion riêng và launcher riêng):

- Down link aion 3.5 trên gamevn này.
    - Chỉnh đường dẫn = regedit như ở #1 đến thư mục đã cài Aion trước đó.
    - Chạy Launcher và chờ update.

Down mới:
    - Sau khi cài đặt launcher, mặc định file cài của Aion là: C:\Program Files (x86)\NCWest\NCLauncher\Download\AION. Do là ổ C, rất khó chịu, thím nên đổi như hướng dẫn #1 qua đường dẫn ổ khác (D chẳng hạn) rồi chạy download game = launcher thôi.

Chưa thử nhưng hình như bản Aion EU cũng đơn giản như thế. Trước có thấy qua mà ko để ý gì nên quên xừ nó mất.
    Speed download từ NCSoft NA dễ bức xúc lắm, em đề nghị thím down = file fshare 1link bên ngoài kia có (14gb, đăng ký đại fshare 3 ngày tốn có 15k, dwn chỉ 1 file, ít bị hư mà lại resume được thỏai mái)

9. rickakula

rickakula Youtube Master Race

hic , bác chủ thớt thử cho m nhưng tình hình bên mình còn căng thẳng lắm, vẫn là 12% và repair 85% =.=~~~~~

- - - Updated - - -

để 12% lâu thì nó hiện lỗi 2018

10. tuanninh_3000

tuanninh_3000 Youtube Master Race

có ai hộ mình cái nhỉ mình.hom nay mình cài lại win song giải nén launcher ra thì launcher ko có chữ aion để mình add launcher mới có ai biết bảo mình cái cảm ơn nhiều

11. Poisonic

Poisonic Mario & Luigi Lão Làng GVN

Lần đầu tiên mình cài fail launcher mới thì sau khi vào lại Launcher cũ cũng ko hiện ra Aion. Thực chất là do launcher cũ đã ko còn hoạt động nữa, trên trang chủ cũng ghi rõ rồi, vậy nên từ giờ trở đi muốn cài và active Aion bạn phải vào launcher mới, còn launcher cũ sẽ ko active Aion đâu.
    Mọi người vào nhờ vả hoặc thắc mắc thì ít nhất cũng nên chụp hình lại cái lỗi đó, những người còn lại mới biết mà giúp đỡ được, chứ lắm lúc đọc 1 comment loằng ngoằng khó hiểu toàn text cũng khó có thể hình dung hết và giải quyết nhanh được vấn đề đâu :4cool_confuse:

12. star_z

star_z Mr & Ms Pac-Man

thế còn vụ wtfast cho aion laucher mới này có bác nào làm đc chưa? mình dùng BP thấy ko tốt bằng wtfast này nên hay dùng wtfast hơn. nhưng khổ nỗi bây giờ bật wtfast lên thì nó lại hiện cái laucher cũ. chỉnh custome là laucher mới thì lại bị lỗi. :(
    không biết update tối nay có gì khá khẩm hơn ko? :4cool_confuse:

13. penciltin

BÁO CÁO đã update ok, mấy bác cứ làm theo chủ thớt hướng dẫn là đc !
    Nó ko nhảy 1 mạch đến 10% rồi 12% rồi đứng lun đâu, nếu đc nó sẽ nhảy đến 5% rồi từ từ lên.

14. westknight

Cuối cùng thì nó cũng chạy nhưng với tốc độ là 2.3 KB/sec .... tới bây giờ mới được 19% kiểu này tới lúc nó up 4.0 thì nếu mà để nó update bằng cái launcher cùi bắp này thì có mà chết luôn .... trong khi bên cái server Nga mình update cái PTS của nó tốc độ nhanh kinh khủng

15. westknight

Rồi đã bị báo cái lỗi khi update Launcher

Hình ảnh bị lỗi là như thế này (mình đã làm theo hướng dẫn của bạn chủ Topic, là đổi cái target của AION, và đã vào Regedit và thấy đường dẫn nó đã đúng)

không hiểu vì sao luôn, rất mong ai bị như mình đã khắc phục được hướng dẫn mình với nha, Cám ơn nhiều !

Các file đính kèm:

Kích thước:
      1,010.2 KB
      Đọc:
      108
    Chỉnh sửa cuối: 12/6/13
  16. Be_Stu

Be_Stu Donkey Kong

Lạ nhỉ. Lúc update đến 30% nó cũng báo lỗi ntn. Mình tắt đi rồi bật lại luancher thì nó lại bth

Speed của launcher này mình thấy cũng không đến nỗi nào mà nhỉ. Chắc tùy mạng. Nhà mình up 40% đầu thì chậm kinh khủng (mất hơn 30'), vừa Alt tab ra chừng 4-5' thì tự nhiên hiện bảng vào client Aion. Chả hiểu logic của nó ntn mà từ 40% lên 100% nhanh thế :|

Luancher mới hình như tự search folder Aion luôn. Mình để 2 bản Aion ở ổ D và E (1 cái để dành những lúc cần backup), không dẫn đường link mà nó vẫn connect với client dc :2cool_sad:

17. westknight

hix mình cũng không hiểu vì sao được, khi update cái AION của Russ thì Speed nó tới 500 kb/s mà cái này thì tốc độ thế này , mình cũng không hiểu nổi vừa tắt đi mở lại như cậu để xem nó chạy được ko

18. cognvn

cognvn Youtube Master Race

Được 20% rồi à? Phần lớn đều bị kẹt tại 12%. Cứ kiên trì nhấn Update, dần dần rồi cũng sẽ download xong (mặc dù không rõ là bao lâu)

19. †_Pikachu_†

†_Pikachu_† Legend of Zelda Lão Làng GVN

confirm 1 lần nữa, đợt này admin chỉ thay duy nhất launcher, ko có update game 1 tí ti nào hết, nếu vẫn còn client cũ và set đúng game location thì sẽ vào bt, lúc chạy tới 5% nó đứng 1 chút xíu, nhưng ko phải là đang download, tới 10% là nó nhảy 1 phát tới 100% vô game luôn.
    ai vẫn chưa vô dc tới màn hình đăng nhập thì pm mình xem thử YH: white_rose_slayer

20. Poisonic

Poisonic Mario & Luigi Lão Làng GVN

Bạn mình cũng bị lôi y như bạn, được mấy % nó lại dừng, sau khi làm theo hướng dẫn của chủ thớt thì ok rồi, có thể do bạn sơ sẩy để sót 1 phần nào đó trong hướng dẫn chăng :-?