Hướng dẫn cài đặt Launcher mới 12/6/2013

Thảo luận trong 'AION' bắt đầu bởi nicole123, 12/6/13.

1. hoanghai2502

hoanghai2502 Youtube Master Race

vào options của launcher xem đường dẫn game đúng chưa nhé

2. westknight

westknight Mr & Ms Pac-Man

Mình làm rất kỹ các bước của chủ TOpic, mình còn sang cả 4rum của Na và tham khảo các cách làm của các bạn hướng dẫn bên đó vẫn ko được
    Còn update thì ko biết có không, lúc đầu mình chưa làm theo chủ Topic thì khi nhấp vào icon AION nó ko hiện lên được Launcher mới luôn, sau khi làm theo chủ topic hướng dẫn là mở được launcher mới, rồi nó đứng ở 12%, sau đó chỉnh regedit thì nó chạy được nhưng update rất chậm chứ ko như mọi người là chạy 1 mạch ....

hiện tại mình lại bị báo lỗi tuơng tự ở 22% và chạy lại thì tiếp tục bị ở 23% .....

- - - Updated - - -

Mình đã sửa đường dẫn trong Regedit lại là D:\Games\Aion

Còn đường dẫn trong Launcher thì nó lại dẫn tới cái folder Launcher là C:\Program Files (x86)\NCWest\NCLauncher\Download , nhưng mình lại không biết làm sao để sửa đường dẫn này thành đường dẫn AION trong ổ D của mình được ... nó disable cái textfield ko cho chỉnh sửa đường dẫn này

3. hoanghai2502

vào C:\Program Files (x86)\NCWest\NCLauncher\NCLauncher.ini (mặc định như vậy)
    sửa dòng InstallFilePath= cái đường dẫn đúng rồi restart cái launcher là đc

4. Poisonic

Poisonic Mario & Luigi Lão Làng GVN

Bạn mình dùng Win 7 64bit, cũng bị lỗi tương tự là đứng % như bạn, sau khi sửa theo kiểu fix trong đường dẫn regedit như chủ thớt bảo
    rồi reset lại máy, chạy launcher theo quyền admin thì update bình thường, tuyệt đối vào được, còn chơi đến tận lúc sv đóng cửa bảo trì mà :2cool_go: Chắc chắn bạn đã có sai sót gì trong lúc thực hiện thôi chứ cách của chủ thớt theo mình thấy là khả quan nhất :4cool_confuse: vì mình đã phải lần mò trong forum NA 2h đồng hồ để tìm cách fix mấy lỗi bựa sáng nay rồi :4cool_confuse:

westknight thích bài này.
  5. chuoikovo

chuoikovo Donkey Kong

Dòng target của nó ở máy mình nó ko hiện lên như chủ topic nói đâu , nó chỉ đến dòng ..C:\Program Files (x86)\NCWest\NCLauncher\NCLauncher.exe" /LauncherID:"NCWest" /CompanyID:"12" /GameID:"AION
    là hết , mình paste thêm vào chỗ còn thiếu là được , mà nó có update gì đâu , vèo cái vào game rồi ...

6. hoanghai2502

nếu sửa registry thì chắc phải restart máy

7. westknight

Mình đã làm như bạn nó đã thay đổi đường dẫn được, nhưng nó vẫn cứ down cái File có tên là $path$ .... cứ như là nó down lại toàn bộ AION vậy

đây là hình ảnh mình chụp tất cả những gì mình đã làm theo toàn bộ hướng dẫn của các bạn nhưng nó vẫn cứ down với tốc độ cực chậm và thường xuyên 0 bytes và nó cứ bị đứng và báo lỗi bắt restart launcher liên tục, thật sự là hơi phiền các bạn, nhưng mình ko biết phải làm thế nào với nó nữa.

Thanks !

Các file đính kèm:

• loi 2.png
      loi 2.png
      Kích thước:
      433.3 KB
      Đọc:
      81
  8. westknight

Launcher ko biết tìm đường đãn file AION hay sao đó, mình chỉnh đường dẫn cả trong Regedit cả trong file ini mà nó vẫn cứ liên tục down 2 folder AION và $patch$ vào folder AIOn của mình ... nhưng nó lại down ko nổi

Trời ơi thôi, bỏ game thôi, ức chế quá rồi. Cám ơn mọi người đã giúp đỡ, nhưng thật sự bất lực, mình đã làm mọi cách ...

9. [VN]fr0do

[VN]fr0do Donkey Kong

Dis cụ bọn NCWest, đã làm rất cẩn thận từng bước vậy mà vẫn dính cái trap xóa mất mịe cái source game =.=

Vừa cười tml 3T hồi chiều xóa mất source h tới lượt tối mình cũng dính trap. Cái skill Sourcedelete trap VI này của class GM có Magic Accuracy cao thế nhỉ ?!!!!

10. star_z

star_z Mr & Ms Pac-Man

cái đệch mịe. chỉnh đường dẫn thế éo nào mà tý xem xong quay lại bị mất cmn ổ chứa game rồi. off cmn aion luôn cho lành :6cool_beat_brick: đệch mợ lũ dev chứ. thiết kế như lồng. đồn như lời thật :4cool_confuse:

11. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

ta vẫn xài Launcher cũ chạy chả làm sao cả. Sao bà con cứ phải lên cái mới làm éo j thế?

12. westknight

làm cách nào để chạy cái cũ được vậy ? mình không thể chạy được cái cũ, nó không còn game AION trong cái cũ nữa, nếu mà còn thì mình chạy chạy cái cũ T_T, mình còn file setup Launcher cũ , nhưng khi setup nó tự update và cũng mất luôn cái game AION trong cái launcher cũ ...

Còn cái mới này nó update gì mình ko hiểu hay là nó down luôn cái game mình cũng ko rõ, mà nó lại down thêm vào folder game của mình 1 cái File có tên là $patch$ trong đó có Folder Patch chứa folder Sound, Music, rồi có cả 1 cái file Full_AION_1.torrent , file FileInfoMap_AION_1.dat

- - - Updated - - -

sao lúc mình update cái launcher mới nó ko cho chỉnh đường dẫn gì nhỉ? làm theo chủ topic chỉnh trong regedit mà giờ nó vẫn ko nhận ra máy đã có game, nó cứ down cái gì đó

13. star_z

star_z Mr & Ms Pac-Man

mình thì chỉnh ở regedit cho nó nhận đường dẫn, sau đó chỉnh tiếp ở cái laucher mới cho nó nhận đường dẫn. quay về kiểm tra thì thấy mất cmn data game rồi :6cool_beat_brick:

14. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Ai vẫn còn bị l64i mà chưa khắc phục dc thì cứ cài Aion RainMeter rồi chạy game thẳng từ nó luôn trong khi chờ patch game 26/6 này.

15. helldevil42

helldevil42 Donkey Kong

Hết launcher lỗi giờ tới trò vào đc game log in xong no quăng cho cái "System Error (20)" nản hẳn

16. antoniovalencia

antoniovalencia Youtube Master Race

Mình cũng bị vậy,tối chơi vẫn tốt giờ vào lại thành thế này

17. Be_Stu

Be_Stu Donkey Kong

Lol. 2 người =))

18. lalala1992

lalala1992 Youtube Master Race

mình cũng bị System Error 20.....login vào game và web đều hok đc :((

19. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Man Down ! Man Down!!

Ơ ***, log in web/game ko dc nó báo tài khoản của bạn bị "Suspended".. WTF!!!

20. lalala1992

lalala1992 Youtube Master Race

khi nảy vừa thấy cha Rociel đứng cà tưng ở Elthen mà h` cũng bị rồi à :o