Hướng dẫn cài đặt The Sim 2 đầy đủ chức năng dùng Crack bằng Daemon toolz

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi tienongduhi, 18/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. buomma

buomma Dragon Quest

trong một máy có thể gắn 4 thanh RAM lận ( tất nhiên còn tuỳ^.^)
    hix, để chơi đuwọc sim 2 tui phải mua ẳnh một cái máy mới.. chịu biết bao sự .. tra khảo cuả papa nữa đó :D :D

2. shinto

shinto Youtube Master Race

Tình trạng của mình mới nghiêm trọng nè: máy mình cài hai win: winXP và winMe. Mình cài The sim 2 trong win me nhưng chơi xây nhà không được, lên mạng gặp bài này thấy hay nhưng khổ nỗi win me không truy cập internet được, phải làm sao đây?

3. pckhai91

pckhai91 Youtube Master Race

Theo tui biết cái vụ hổng xây nhà được hình như là do bản The Sims 2 ở Việt Nam là bản beta thôi, vì The Sims 2 bên nước ngoài hình như là ra sau nước mình 1 vài tuần!!!

4. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Kô phải do bản The Sims 2 ở VN là Bản Beta đâu. Mà là do cái crack No-Cd làm cho game kô build được thôi. Bạn nào muốn cài thì xem lại trang một của topic này nha !

5. finalfantasy_fan

finalfantasy_fan Donkey Kong

Cám ơn bác nha,để tui về thử xem sao,mà tui xin hỏi 1 câu nè,bi giờ tui cài xong rồi,chép file crack từ đĩa CD 1 vô đè lên cái file The Sim 2.exe sau khi cài xong ý,vậy sau khi chạy chương trình Deamon Tool gì đó thì vẫn chơi được bình thường chứ hay fải cài lại từ đầu ???? Giúp tui với nhé.

6. tienongduhi

tienongduhi Youtube Master Race

bó giò ~.~ đã hướng dẫn kỹ thế rùi mà...

<trừ MP kệ cha mày>
    <trừ MP kệ cha mày>
    <trừ MP kệ cha mày>
    <trừ MP kệ cha mày>
    <trừ MP kệ cha mày>
    <trừ MP kệ cha mày>

7. Zellvn08

Zellvn08 Youtube Master Race

Bác cứ chơi thử, nếu ko xây được nhà thì vào thư mục bác cài trò Sims 2 để delete cái Carck đi, xong rồi bỏ đĩa 4 the Sims 2 vào để chép lại biểu tượng thesims 2.exe, bác cứ giữ lun cái Deamon Tool đó nha.

8. minhdao

minhdao Mr & Ms Pac-Man

này, tại sao mình down cái chương deamon toolz 347 gì gì đó nhưng về không xài được
    Tui ra ngoài hàng và down cái deamon 347.exe về máy, máy đó cài win 98SE nên tui thử cài luôn và dùng được, tui cóp vô đĩa mềm rùi mang về nhà, tui tưởng nó dùng được cả cho win2000 ai dè kích vô nó hiện lên nói rằng aplication is not win32, tui chẳng hiểu sao nữa, nó không cài được trên win 2000 à, giúp với

9. minhdao

minhdao Mr & Ms Pac-Man

còn chương trình nào khác ngoài deamon tool không, mà phải dễ dùng , dung lượng phải nhỏ, dễ down và bỏ vô đĩa mềm ấy, tui loay hoay mãi không cài được, giúp với

10. standley

standley Youtube Master Race

Các bạn ơi làm ơn chỉ mình với mình đã cài sim 2 cả chục lần rồi vậy mà k được .lúc đầu mình cài win xp,nó báo lỗi là thiếu file d3d9.dll gì đó mình cứ tưởng là do hệ thống,cài lại cả chục lần rồi mà vẫn k được ,tức wá mình xóa hết cài win me luôn mà nó vẫn cứ báo lỗi là file d3d9.dll link to the erorr,mình xóa luôn file đó thì nó lại báo là không tìm thấy file đó mỗi khi nhấp vào biểu tương sim.vậy là sao đây.máy mình 32MB,256.Mình đã mượn thử bộ đĩa của người khác xem có fải là lỗi của đỉa không,nhưng máy người ta vẫn cài được trong khi máy mình thì lại không,mình cũngđem bộ đĩa của mình đi cho người ta thử nhưng người ta vẫn cài được.làm ơn giúp mình đi mình đã đợi mãi the sim 2 đó,thế mà giờ k cài được

11. gachien168

gachien168 Youtube Master Race

tui cai sim2 xong rui cai daemon, mount file xong nhưng cũng ko choi được nè. tiu làm đúng như trang 1 nhung báo lỗi là chèn đúng đĩa vào là sao zậy hả. tui làm đủ cách nhưng ko được. bạn nào thương thì chỉ chi tiết nha.tui còn tải những các crack mới nhưng cũng đâu có xây nhà được đâu, cũng ko chơi được luôn

12. human is me

human is me Fire in the hole!

hic!!! Bạn ơi !!! vậy là ::
    1 . NÊn xem lại bộ the sim 2 của bạn là bản mấy đĩa ( nếu 4 đĩa thì mua bộ 5 đĩa đi )
    2 . NÊn xem lại phần Giả lập Image cái CD 1 của the sims xem có thiếu kô
    NHưng nếu máy bạn đủ điều kiện rồi mà vẫn kô vào thì tốt nhát mua bộ mới về cài là xong ngay

13. Ice Dragon

Ice Dragon Mega Man

Tức là giờ mình ra tiệm đĩa nói :
    -Ice Dragon:Bán cho cháu CD the sim 2!
    -Người bán:CD nào hử?!
    -Ice Dragon:...(nín lun :(()
    Ý tui là giờ mình đi mua mình sẽ mua cái nào?4CD;5CD hay DVD,cái nì quan trọng lắm đó,trả lời kỹ kỹ nha!
    Mua dzề cài vô xong không crack,mở hướng dẫn này lên,down hai file về sau đó làm theo hướng dẫn là OK phải kô?(hồi đó có hỏi rồi,kết quả chả hiểu chi cả nhưng ngại không dám hỏi nhiều,giờ thèm quá phải hỏi lại đây!)

14. HOLY DEOXY

HOLY DEOXY Legend of Zelda

bạn mua cái 4 hay 5 đĩa gì cũng phải xài daemon tools thui hà
    còn DVD phải có DVD-Rom nữa

15. Ice Dragon

Ice Dragon Mega Man

Cám ơn nha,mà cái trên tui nói không phải là hỏi bản nào khỏi dùng DT mà là hỏi nên mua đĩa nào bởi dzì thấy mấy dzị mua đĩa về bị tùm lum ghê quá,hỏi cho chắc ăn.Ổ DVD thì tui có đó. :D :D

16. shinto

Bạn nên mua 4CD, vì như vậy ẫn có thể xây nhà được mà đỡ tốn tiền 1 cái đĩa.

17. shinto

Cám ơn chủ topic nha! Tôi xây nhà được rồi.

18. Ice Dragon

Ice Dragon Mega Man

Cám ơn nha!Tui sẽ dzề cố mua(không phải tiền bạc mà là thời gian,tui mới 13 tuổi,tiệm đĩa gần nhất cũng cách nhà tui mấy chục Km mà ba mẹ tui không cho tự chạy xe đạp đi,chờ ba mẹ chở thì lâu nhưng đành thôi,khi nào có thì tui lại lên đây hỏi,trả lờim giúp nhe :D)

19. trung2love

trung2love Youtube Master Race

sau khi cài the sims 2 xong thi ban khong chep phan crack trong dĩa the sims2 mà làm theo hướng dẫn trên đó . Sau đó ( cái này mới quan trọng nè) vèo Ts\bin mà click vào biểu tượng the sims 2 trong đó. Đảm Đảm Đảm Đảm Đảm bảo là 100% chơi được . Nhiều bạn đã bị vướng vấn đề này nhiều lắm.

20. culap123

culap123 T.E.T.Я.I.S

sao tui cài xong Thesim 2 rùi mà khi click vào chơi thì nó cứ dựt dựt và ko xây nha được

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.