Hướng dẫn cài đặt The Sim 2 đầy đủ chức năng dùng Crack bằng Daemon toolz

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi tienongduhi, 18/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thanhdu

thanhdu Youtube Master Race

Mình muốn sử dụng Daemon tool đó nhưng 2 cái link bạn đưa ở trang 1 có 1 cái bị died hay sao đó , mình down không được ! Bạn có thể đưa link cho mình được không ?

2. babykhocnhe

babykhocnhe Youtube Master Race

Direct3D returned an error : D3DERR_INVALIDCALL
    có ai hỉu lỗi này là gì hông T___T

3. BeoEm

BeoEm Youtube Master Race

Mình cài The Sims 2 (bằng đĩa DVD) ở Win Me. Sau khi đã làm đầy đủ các bước giống như hướng dẫn ở trang 1 thì máy tính vẫn báo lỗi "No CD/DVD".

Mình liền restore lại máy. Lần này thì không cài được Daemon Tools 3.47 nữa (mặc dù trước khi restore vẫn cài được bình thường). Lỗi được thông báo là phải có "windows installer service" mới (a new version of the windows installer service). Vậy phải làm thế nào để khắc phục tình trạng này? Mặc dù trước khi restore lại máy, không xuất hiện lỗi này.

4. crew

crew The Warrior of Light

Nếu u dùng bản DVD thì có thể donwload cái crack NoCD trên net về cái đó hình như không cần CD mà vẫn có build mode nữa

5. BlackRambo

BlackRambo Youtube Master Race

Tại sao no' cư' bao' lỗi là không co' directx9.0c ,mà chay dxdiag,thì no' vẫn thây là dirẽct9.0c .Mình đã thủ cài lại directx9.0c ,nhưng mà bọn win no' bảo là đã có rồi :((.
    Mình chỏi Doom3,hay Pop2 dùng directx9.0c thì vẫn chơi đuọc ,vô lý wa' :((

6. BeoEm

BeoEm Youtube Master Race

Mình đã download được cái "windows installer service" mới, và đã cài được Daemon Tools 3.47. Nhưng vẫn không chơi được The Sims 2 trên Win Me. Vẫn lỗi cũ: "No CD/DVD".

Nhưng khi cài trên Win XP thì có thể chơi được bình thường (và xây được nhà nữa), mỗi tội chạy rất chậm.

Có bạn nào cài được The Sims 2 trên Win Me không?

7. tuyet_dong46

tuyet_dong46 Youtube Master Race

cho mình hỏi cái này :
    mình phải cài sim1 trước thì mới cài được sim2 phải không ?
    và cài sim2 phải thế nào , chỉ tui cài zới , nói rõ chút đi. ( từ lúc bỏ đĩa zô á ) ---->
    thanks

8. neverchange_vn

neverchange_vn Youtube Master Race

Tui cũng ko download được 2 file bạn nói ở trang 1, mong bạn xem lại được ko, plss

9. neverchange_vn

neverchange_vn Youtube Master Race

Ko Down Duoc 2 Cai Link Day Huhuhuhuhuhuh

10. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

huh ? yu đã thử down nhưng vẫn được mà ... u có lộn không ? Trừ cái nude patch và cái Crack no cd 3 là bị hư thì 2 cái kia vẫn còn hoạt động . Nếu u muốn kiếm 2 cái đó thì vào đây nhé http://spacetarget.com/games/pc_the_sims_2.shtml
    Với link này thì kiếm nhiều thứ hơn cả nude patch hay crack TS2 . nhưng chú ý là 1 số đã báo là không xài được đâu .

11. sky_net

sky_net Youtube Master Race

Tui đã làm theo lời bác tienongduhi chỉ bảo, đến bước mount image thì chết tắc vì bowse ko được file sim2_1.mdf (comp tui hiện lên có mỗi sim2_1.mds) thui. Mà sao không bác nào mở dịch vụ cài The sim2 tại nhà nhỉ, nếu có tui sẵn sàng mời về nhà cài. Từ khi The sim 2 ra đến nay tui khổ sở vì nó nhiều rùi mà vẫn không cài được, không chơi được mới đau chứ ::(
    (Comp tui đủ hết mọi thứ rồi, không thiếu zì cả)
    Kíu tui với

12. sky_net

sky_net Youtube Master Race

Nhầm, browse chứ...
    Kíu tui với

13. smallmoon

smallmoon Youtube Master Race

_Tui đã cài xong Sims 2, Download cái File zip, nhưng ko biết bung như thế nào, ai biết thì viết cách bung ra giúp tui, tui bung ở Winzip đó. ::)
    _Nếu tui bỏ hết toàn bộ Sims 2 và cài lại thì đó có phải là bản góc chưa crack ko hả các bác :-/
    _Lúc trước tui có thử mò để bung cái File zip, nhưng nó nói cannot... gì đó, còn tui làm cái File có đuôi là .MDS thì được, vậy là sao? :-/
    _Nếu tui ko muốn bỏ Sims 2 để ko mắc công cài lại, khi bỏ disc 4 vào thì tui phải bấm chỗ nào? Làm ơn chỉ rõ khúc này! :o
    _Nếu Mount image gì đó xong hết hoàn toàn thì chỉ cần bấm biểu tượng Sims 2 chơi thui fải hông, có bỏ disc vào nữa ko? :-s
    Tổng cộng là 5 câu hỏi tóm gọn, làm ơn chỉ giùm! ::(

14. yugi_hiro

Bung . nếu xài Winzip thì cứ click phải chuột, chọn Extract file (tìm 1 địa chỉ liên kết để bung file) hoặc Extract here ( ngay tại chỗ chứa file ) . yu không để ý winzip lắm nhưng của yu thì xài WinRAR ( tốt hơn nhiều)
    có thể tạm nghĩ vậy T_T .
    không hiểu câu này .
    Cái này phải hồi phục lại exe gốc thì có thể đỡ phải install lại . cách này yu chưa thử nên ko nói chắc được .
    đã xài D-tool làm 1 disc ảo cho TS2 rồi nên ko cần disc nữa mà cũng có thể chơi .

15. yunatsudeki

yunatsudeki Donkey Kong

Trời ơi là trời , mua hết 4 Cd cài từ sáng tới tối mà hổng được è , có ai giúp tui với. Tui xin trình bày như sau :
    Cài lần thứ 1 :
    Cài Daemon tool 347 rồi Mount cái Image Mds gì đó
    Xong tui cài The Sims 2 không có crack nha
    Cuối cùng Double click chơi
    Vô được game ngon lành chạy tốt lắm
    Xong chọn 1 gia đình Sims vô căn nhà khoảng 17000
    The Game Loading ...
    And báo lỗi như sau : The application has crashed. Terminal ...

Cài lần 2: Quyết định không xây nhà, dẹp hết Daemon tool
    Cài lại từ đầu
    Bỏ Crack vô
    Game vô bình thường
    Chạy tốt lắm
    Xong chọn 1 gia đình Sims vô mua căn nhà
    The Game Loading ...
    And báo lỗi như sau : The application has crashed. Terminal ...

Cấu hình máy của em như sau :
    DDram 512
    Card Ati Raedon X600XT
    Ổ cứng 160 Gb
    Win Xp serPack2

16. yugi_hiro

Cài lần 2: Quyết định không xây nhà, dẹp hết Daemon tool
    Cài lại từ đầu
    T_T . Grrrr . cái này thì báo lỗi là đúng nhưng xài D-tool như cách 1 bị vậy cũng hơi lạ T_T . yu thì cũng gặp trường hợp này 1 lần, thử nói ra xem u có thể thử thêm vài lần nữa xem ...
    mà trước tiên là hỏi là ngoài 2 lần này, u có bao giờ install TS2 không nhỉ ? câu chuyện của yu là lần thứ 2 uninstall Ts2 . sau đó thì install lại 1 lần nữa nhưng file save trước kia ( vẫn được lưu giữ) bị báo lỗi application has crashed . yu đã thử lại 1 lần nữa và uninstall toàn bộ TS2 . cả phần Safety chứa file thesims2.mdf . Và install lại, xài 1 cái cd key khác ( cái này hình như ko có gì liên quan lắm ? ) , và install lại file chứa .mdf . vào ts2 , chơi nhưng chừa cái file cũ ra ( có thể del save cũ cho tiện) . sau đó thì không thấy lỗi này nữa .
    hình như ko mấy giúp ích thắc mắc của u , nhưng thắc là SP 2 của Wins Xp có ảnh hưởng gì ko nhỉ ? nhưng u nói là lựa 1 gia đình thì đều gặp lỗi, thử với 1 gia đình có sẵn xem sao đã . thỉnh thoảng lỗi này bị ngay khi vào Game T_T .

17. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

cho hỏi có thể down file crack ở đâu ??? topic dài tới 30tr kiếm chừng nào ra ...?

chép crack xong thì không cần dùng cd để chơi nữa ?

18. thu_nguyen_209

thu_nguyen_209 Youtube Master Race

Anh có thể tìm ở trang 1, bài đằu tiên á!

Cho em hỏi luôn. Em cài Sims2 xong rồi, chưa chép Crack, cài Deamon Tools, nhấn chuột phải vào biểu tượng D-T trên TaskBar, chọn Emulation, chọn RMPS, rồi Nhấn chuột trái vào D-T, chọn Device 0 : [G:] C:/.........................SIMS2_1.MDS. Sau đó em vào chơi thì ngon lành luôn. Xây được nhà. Nhưng sáng nay em làm lại y hệt như thế thì báo lỗi PLEASE INSERT THE CORRECT CD-ROM!!!! Tại sao vậy?

19. thu_nguyen_209

Ah, còn một dấu hiệu nữa!
    Tối hôm, em dùng D-T thì sau khi mount xong nó tự động hiện một cửa sổ có nội dung như trong đĩa 1, mặc dù em không đưa Đĩa 1 vào. Em đóan chắc là ảo. Sáng nay sau khi làm lại thì không thấy nó hiện như thế nữa!

20. thu_nguyen_209

Hu hu, em hổng chịu đâu!!!
    Sau khi mount không được, em uninstall Sims2 tồi thử D-T lại thì nó lại mở ra các cửa sổ ổ ảo!!! Trời ơi!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.