Hướng dẫn cài đặt The Sim 2 đầy đủ chức năng dùng Crack bằng Daemon toolz

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi tienongduhi, 18/9/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. doantuyet2009

doantuyet2009 Youtube Master Race

cho mình hỏi nha ,mình cài deamon tools xong,kích hoạt nó thì nó ra ổ đĩa ảo nhưng khi ấn vào nó một lần nữa thì nó chẳng ra cái gì hết chẳng ra cái mount gì đó,chắc do mình chưa sử dụng bao giờ nên mơi bị thế có ai đó chỉ dẫn thật kĩ cho mình được không cầu xin mọi người đó(vì mình đang rất thèm chơi sims2)

2. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Chạy Daemon rồi huh , vào cái file mà mình cài emu cho Sims trước đó . Chạy daemon và sẽ thấy file sim2 trong đó . Chạy xong thì cứ vào The Sims 2 mà chơi , còn mount là nó lưu đường dẫn của bạn trước đó thôi , nếu vào ts2 vào lần sau cứ xài cái Mount đó . Mấy cái crack no cd của Sim2 phiền phức thật , lính mới bở ngỡ là phải .

3. Seifer1985

Seifer1985 The Warrior of Light

Đúng quả thật là ko cần chang Driver của ổ đĩa làm gì nhưng mà điều quan trọng ở đây là mấy bác phải xài đúng cái Daemon tool 3.47 mà chủ Topic post cái Link ngay trang đầu nếu ko thì sẽ chơi ko được đâu !
    Còn về cách xài thì rất đơn giản chạy Daemon xong có bểu tượng hình sấm sét ngay cái task bar sau đó bác Right Click vào đó chọn Virtua CD/DVD xong chọn cái ổ đĩa roài vào phần Mount Image là OK chọn cái File nằm trong File Zip đã tải về và vào chơi bình thường ! :D Good Luck !

4. bomz

bomz Youtube Master Race

hey...cách này thấy cũng ổn lă'm....nhưng nếu nhà tui ko connect thi` fải lùm sao....ko down dzìa dc....->ko crack dc...->ko chơi dc...hix....còn cách nào khác ko

5. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

trời ơi trong cái đĩa đã có hướng dẫn hoàn chỉnh cách làm rùi mà tui làm theo và chơi được rùi đâu có bị gì đâu chỉ tội có cái là xây nhà xong ko còn tiền để mua đồ thôi

6. bomz

bomz Youtube Master Race

eh....u no'i đùa hay nói chơi cho dzui dzạy......có thiệt là u xây nhà dc ko....hay chỉ là đặt thêm mấy ngôi nhà có sẵn trong TS2 vào mấy mảnh đất trống ?....nếu vậy thì u lầm rồi...

7. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

trời tui nói xạo tao làm con chó luôn đó ko tin thì tui copy lại đoạn hướng dẫn cho xem nè :
    Cai dat chuong trinh Deamon347.exe de gia lap o ao.
    sau khi cai dat se co hinh icon duoi man hinh.
    Click phim trai len icon cuoi man hinh vo Device, click nut OPEN chon toi file image.
    Vi du: gia lap dia 1 thi chon file: Sims2_1.mds
    luc do ta se thay co 1 noi dung CD xuat hien o o ao.
    cu the cai dat tat ca 4CD.
    PLAY GAME: Chon dia ao la CD1.

làm theo như vậy là có thể chơi được rùi . Nếu ông ko tin thì tui với ông cá đi tui cho ông địa chỉ nhà tui nếu ông wa xem xong nếu tui xây nhà và save được ông thua tui 500.000 ngàn nha . còn nêu tui xây ko được tui thua ông 500.000 ngàn ông chơi ko? đến bây giờ tui vẫn còn chơi được nè làm gì có cái dụi hư ở đây được cha

8. tienongduhi

tienongduhi Youtube Master Race

chài ai cha niami mắc cười wá, đây là topic cho những người mua phải bản crack no_cd bằng file cha dzô đây làm cái woái gì rùi la lối om sòm...
    lmao

9. crew

crew The Warrior of Light

Sao tui cài bản 4 đĩa mà không chạy được bằng cái file image, tui cài xong 4 đĩa sims2 rồi mount file image bằng cả alcohol 1.92 và daemon 3.47 nó đều báo windows detect CD/DVD emulation software, disable CD/DVD emulation and restart game. Tui đã cài cái daemon và alcohol trước khi cái sims rồi, ngoài ra máy tui dùng winXP-Sp2, có 2 ổ CD+2 ổ ảo =4 ổ CD, HDD thì chia làm 5 ổ từ C->G còn CD từ H->K. Cái này thử đi thử lại bằng cách đổi tên ổ mà vẫn bị, nếu disable ổ ảo thì không thể chạy được.

10. tienongduhi

tienongduhi Youtube Master Race

bạn thử gỡ alcohol ra thử xem?
    Ok bây giờ bạn làm thử thế này:
    Uníntall Daemon, alcohol, Unistall the sim2
    làm lại từ đầu mình nghĩ sẽ được

Không cần phải đổi tên dĩa gì cả

11. JEDI Light

JEDI Light Youtube Master Race

Sao tui chơi đươc một lần, lúc đang tạo con sim mới thì máy treo sau đó khởi động lại khi chơi thì không vào đươc the sim2 nửa, giúp tui với

12. zhouyumin

zhouyumin Youtube Master Race

sao máy mình chơi Sim 2 nửa chừng là bị restart vậy , mấy game khác thì vô tư

13. Akechi

Akechi Legend of Zelda

cấu hình ko đạt or cái bộ sims 2 của bạn bị lỗi rùi đó, cho tui hỏi cái này: sao down cái Deamon tool về rồi, restart máy lại lun òi nhưng sao khi left click vào cái icon nó ko hiện ra cái wái gì hết vậy, nói trước là tui down cái này ở cái link "secondary location"

14. 11d1

11d1 Youtube Master Race

Tui vao duoc The sims 2 roi nhung choi duoc khoang 20 phut la bi treo may...Help, Help !!!

15. zhouyumin

zhouyumin Youtube Master Race

cấu hình nè : P4-2.8G , Ram 512 , VGA 128MB ! sao bị restart nổi trời !

16. Kyoshiro Anikime

Kyoshiro Anikime Persian Prince Lão Làng GVN

tui chơi đâu có bị lỗi gì đâu ,xây nhà ngon lành .
    Tui mua dĩa DVD đó , dvd không phải gốc mà là dĩa sang ra có 30k thôi = 4dĩa dc rồi .
    Cài = dvd hình như là không có lỗi gì đâu , còn cd thì tui không biết

17. Eriko_Imai

Eriko_Imai Mr & Ms Pac-Man

Hix hix,máy nhà mình đâu có nối internet đâu mà down được
    Với lại máy mình có 168 RAM à,chắc chơi hông được quá..hix hix ~_~

18. Eriko_Imai

Eriko_Imai Mr & Ms Pac-Man

Làm sao để cài được DVD vậy bạn ????
    :-/

19. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Muốn cài DVD thì bạn phải có ổ DVD mới cài được. Chứ dùng ổ CD là thua. Nếu nhà bạn kô có ổ DVD thì cứ mua đĩa CD rồi cài theo hướng dẫn là đảm bảo kô bị lỗi !

20. Annita

Annita Mr & Ms Pac-Man

ơ hơ hơ....tui đang định down cái Daemon về mà nó lại bảo là web page you r request r not available là sao ạ....bác có trang khác không ... Cảm ơn nhiều nhé...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.