Hướng dẫn Cài đặt The Sims 2 Full bằng hình ảnh cho lính "siêu mới" !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Cuongvndn1, 1/11/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. magellen

magellen Youtube Master Race

Em không cài bằng đĩa mà down về

2. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

Thế thì nguồn có vấn đề rùi bạn à, down từ nguồn khác đi :].

3. numbuh1

numbuh1 Mr & Ms Pac-Man

Khi đang cài bản mở rộng, đến phần update thì thay vì nói là cho CD4 vào, chương trình lại nói cho DVD vào. Cái đó là do bản gốc hay do bản mở rộng mà em đang cài vậy? :(

4. mimikute

mimikute Youtube Master Race

Tớ cài University = DTP, lúc nó bảo cho đĩa 1 vô, như bình thường tớ chạy cái .mir.
    Thế rồi nó báo please wait, wait mãi mà vẫn thế ' ' Chẳng chạy j cả,được khoảng 30p tớ xài Task Manager xóa cái 'please wait' đó đi, rồi chạy crack Uni .mds.
    Vô thư mục Uni chạy game thì nó chẳng hiện gì cả ngoài cái bảng 'The Sims 2 University' lúc đầu rồi tắt phụt.

Thế là như nào nhỉ?? :(

5. tenten^^

tenten^^ Youtube Master Race

mấy bạn ui cho mình hỏi, mình down sim về từ link của anh cườngvnđ ah'...down zìa gòi...but nó hok co' tự nối lại thành 1 file...bây h nó co' 11 part.iso...mount image để cài thì nó ko co'...zậy h mình tính sao ta :D

6. AzuriVN

Thì bạn cho DVD vào đi bạn, có thể là do đĩa bạn cài yêu cầu như vậy :-?.

Bị tắt như vậy có nhiều nguyên nhân: xung đột phần mềm hoặc cấu hình bạn ko đủ yêu cầu.

Bạn nhấn chuột phải vào part1, chọn Extract, nó sẽ giải nén các part rar lại thành 1 file ISO, sau đó bạn dùng chương trình ổ dĩa ảo mount nó vào.
    Bài viết của Cuong có HD đầy đủ mà bạn :].

7. numbuh1

numbuh1 Mr & Ms Pac-Man

Thực ra là em ko có DVD, cũng ko có file .iso của cái này nên em không cài được các bản mở rộng. Nhưng từ khi em đổi link down The Sims 2 gốc khác từ 4rum CongtruongIT (lần trước em down game này từ link của Little_Thing) thì khi cài nó đòi CD4, thế là em cài được các bản khác :D

8. omega_trojan

omega_trojan Youtube Master Race

trùi ui mod nào chỉnh lại cái link down the sim 2 trong box downtown cái die hết òi . Em down còn ko đc nói chi là install :(

9. chypi1

chypi1 Youtube Master Race

Xin lỗi.. Cho mình hỏi ? K hiểu sao sau khi mình cài sim 2 , mount image .mds r`.. LÀm thoe hướng dẫn post trên 4rum rồi.. Nhưng khi mình vào game thì máy lại bị restart lại .. Có ai biết tại sao k ? Chỉ cho mình với ..Thxxxx nhiều :*

10. AzuriVN

Bạn up cấu hình máy bạn lên thử đi, có thể là do máy bạn có cấu hình ko đủ.

11. chituong

chituong Youtube Master Race

A Cường ơi,cho e hoi cái :e cài SIM 2 gốc bằng đĩa DVD (mua ngoài tiệm tên là SIM 2 collection (có đầy đủ các bản SIM 2 luôn),trong đĩa cũng xài bằng daemon tools),xong roi e cài mấy bản phụ cũng bằng đĩa, cài xong nó hiện vậy nè "Please insert the original "The Sims™ 2 H&M® Fashion Stuff" CD/DVD."e dùng daemon tools lite làm như bản gốc,khi nó hiện như vậy e làm thử lại lần nữa cũng không được.mấy bản khác cũng gặp vấn đề chứ không riêng bản này (e làm giống i chang a chỉ) xin a chỉ giúp e gấp.....THANKS!!!!!!!!!

12. chypi1

BẠn ơi ..Cấu hình máy mình đây :)
    Chỉ giùm mình với nhé ..Thz nhiều :*

13. forumvip.4

forumvip.4 Youtube Master Race

cấu hình vậy của bạn là chạy ngon rùi mà

---------- Post added at 09:16 ---------- Previous post was at 09:13 ----------

có bạn nào bis cách xóa mấy cái neighbor mà mình tạo không? lúc đầu vào thử game mình có tạo mấy cái vớ vẩn xấu ứa mà không bit cách nào xóa đi cho đỡ rối, bạn nào bit chỉ giùm mình với, thanks nhìu...

14. _Muzik_

_Muzik_ Mr & Ms Pac-Man

Bạn vào C:\My Documents\EA Games\The Sims 2\Neighborhoods xóa folder tương ứng với Neighborhood mà bạn muốn xóa.
    Nếu bạn cần Neighborhood đó trở lại thì vô C:\Program Files\EA Games\The Sims 2\TS Data\Res\User Data\Neighborhoods copy lại folder đó và paste lên chỗ cũ

15. may8x

may8x Youtube Master Race

Mấy pro làm ơn chỉ mik cách khắc phục lỗi update này đi. Mik cài the sim2 free time đến lúc nó đòi cd4 TS2 để update, update 1 hồi thì bi erro :(

16. forumvip.4

forumvip.4 Youtube Master Race

bài viết của bạn rất hay và đầy đủ, chi tiết , mình mới biết đến sim nên bây giờ vừa tập chơi vừa down típ các bản exp và stuff về chơi full cho sướng, công nhân ts2 là game rất hay để giải trí, tiếc là mình chưa đủ bài viết để có thể thanks bạn được, dù sao cũng cảm ơn bạn rất nhìu ( khi nao đủ trình nhìn thấy chữ thanks sẽ way lại thanks sau vậy :D

---------- Post added at 11:15 ---------- Previous post was at 11:11 ----------

hì, mình xóa được rùi, nhưng không cần làm thế mà chỉ cần kick vô hình thùng rác khi mình chọn neighbor là xóa đc ( tại lúc đầu nó bé wa' mình không thấy) : D dù sao cũng cám ơn bạn nhìu nha !

17. thao_alien

thao_alien Youtube Master Race

mấy bạn ơi máy của tớ sau khi xóa hết tất cả bản exp rùi,tính xóa luôn bản gốc mà kick vô thì nó ra vậy nè,ko xóa dc :(

---------- Post added at 19:29 ---------- Previous post was at 19:24 ----------

18. chypi1

Vậy mà chả hiểu thế nào .. Mình cứ vào game thì máy lại bị restart lại ?? Ai biết tại sao k ??? Chỉ mình vs :(( Thèm chơi lắm lắm r :-<

19. [N]goaso

[N]goaso Mr & Ms Pac-Man

^
    ^ Một là virus hai là cấu hình máy cậu ko chơi được... hòitruwowcss mình cài Sim 3 vào cũng bị văng bạt mạng ..

20. chypi1

Cấu hình máy mình đây nè ... K chơi đc hả bạn :(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.