Hướng dẫn Cài đặt The Sims 2 Full bằng hình ảnh cho lính "siêu mới" !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Cuongvndn1, 1/11/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Twiness_nast

Twiness_nast Youtube Master Race

bạn ơi cho mình hỏi với, nếu chì cài SIMS 2 và bản EXP A[artment life thì có chơi được không? hay là phải cài full hết vậy? và nếu cài full hết thì là bao nhiêu Gb vậy?
    cảm ơn trước nha

2. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Vẫn chơi được bạn à ,cài như bạn chơi thoải mái ,không sao đâu bạn à,mình không bik cài full là bao nhiu ,ước chừng là 15 GB đấy bạn:hug:

3. smouse96

smouse96 Youtube Master Race

máy mình nâng lên thành 512 MB Ram và card màn hình là 128 MB mà sao vẫn ko có những đoạn phóng to của sim như lần đầu whohoo hay lúc sinh con v.v...:o

4. smouse96

smouse96 Youtube Master Race

cau hinh may' minh` day:window XP,Intel(R) Pentium(R)4CPU 2.26GHz,memory 512 MB RAM,page life 115MB used,559 MB available,Direct version:DirectX 9.0c (4.09.0000.0904),card màn hình 128MB mà sao vẫn ko có những đoạn phóng to như lần đầu whooho , lúc sinh con , first kiss , lúc kết hôn ,.... tất cả đều ko có.Vậy là máy mình còn thiếu j`.Mình đang chơi sim 2 dở thì nâng card màn hình.Vậy nấu cài lại sim thì có những cảnh đó ko ????

5. Dan_Choi_Vo_Doi

Dan_Choi_Vo_Doi Youtube Master Race

sao minh cai xong sim 2 university , update xong no lai uninstall la sao :(( ( ko danh dc VK cac mod thong cam)

6. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Đó là do update hỏng đó bạn à. Bạn xem lại khi update thì đến file nào máy dừng và báo lỗi thì post lên, mình đưa file thay thế. Lần sau nếu có thắc mắc bạn post lên topic hỏi đáp nhé.

7. Dan_Choi_Vo_Doi

Dan_Choi_Vo_Doi Youtube Master Race

huhu cai xong roi tuong choi dc :((, ai ze no ra cai nay ( ko hieu sao opera ko dung dc VK , cac mod thong cam )

8. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Mình trả lời bạn ở topic hỏi đáp này rồi. Về sau có bạn nào gặp rắc rối thì qua đó post câu hỏi nhé.

9. trietdiathu

trietdiathu Mr & Ms Pac-Man

Giờ mình mới muốn thử chơi Sims 2,nên muốn hỏi các bạn một vấn đề cực kỳ quan trọng đó là về cấu hình máy thực sự để chơi được sims2 ở mức độ bình thường :D.Mình định chơi trên Laptop dure 2 core 1.83, Ram 2gb, cardon 256 vậy có chơi được kô?Chứ mua đĩa về mà ngồi nhìn game thì chán lắm...Ths :hug:
    Ah cho mình hỏi về cấu hình đó có chơi đươc bản O4B và Uni luôn kô nha! Ths cả nhà....

10. trietdiathu

Bạn Cuong ơi...Bạn gửi cho mình file DTPro4100218AdvancedPatch.exe được kô?Để mình crack.Vì file đó trong chương trình bạn up bị virut rùi.Cứ extra ra là bị xóa liền hà...Ths bạn nhìu nha...:hug:

11. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Với cấu hình đó thì bạn có thể chơi TS2 với FPS cao đó. Nhưng đặc điểm của TS2 là tốn nhiều RAM cho nên nếu bạn chơi với lot khoảng từ hơn 20 người trở lên thì có thể sẽ bị giật đó.

12. trietdiathu

Ths bạn hiền...Ah.Bạn cho mình hỏi.Mình mới chơi Sims2 lần đầu mà chỉ thấy Sims của mình cứ quanh quẩn ở nhà, rùi đi làm, ai đến chơi thì chủ động nói chuyện.Nhìn quanh chỉ thấy mỗi nhà mình và cái đường phố.Mình có thể đi sang nơi khác được kô bạn?Chứ cứ như vậy thì nhàm quá...

13. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Có câu trả lời bên topic hỏi đáp rồi đó. Lần sau bạn sang bên đó hỏi nhé.

14. AutumnMelody

AutumnMelody Donkey Kong

Cho mình hỏi khi cài bản open for business thì ko thấy cái file TSbin như hướng dẫn của topic hướng dẫn .... Mặc dù đã extract rồi nhưng chỉ hiện ra 3 file Sims2EP3_1.mdf , ccd-s2ob và Sims2EP3_1.mds

15. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Mình trả lời câu hỏi của bạn rồi đó. Và các bạn chú ý dòng chữ này nhé:

Nếu có câu hỏi nào thì các bạn hãy post bài ở những topic hỏi đáp ở đây nhé, vì box Downtown chỉ là để lưu trữ.

Update: Cách cài đặt các file tải TS2 từ MediaFire (kiểm tra kĩ topic download vì 1 số file bị lỗi):

- Với 1 số file có đuôi là những con số như .001 .002 .003 .. thì đầu tiên bạn cho chúng vào 1 thư mục như YZ chẳng hạn (trong thư mục YZ toàn là file .001 .002 .003 ..). Sau đó bạn dùng chương trình sau: FFSJ. Chương trình này rất nhẹ. Giải nén xong bạn chạy chương trình, có giao diện như sau:
    Như trong hình, bạn chọn vào thanh Joining ở trên cùng. Ờ dòng input (có nói đến đuôi file .001), bạn bấm vào biểu tượng bên phải. Sẽ có 1 bảng hiện ra, bạn tìm đến thư mục YZ và chọn file .001. Sau đó bạn chọn Join (biểu tượng dưới cùng góc phải) và đợi chương trình ghép file lại.
    Khi hoàn thành việc ghép, chương trình sẽ thông báo. Bạn tắt FFSJ đi, sau đó mở thư mục YZ lên, sẽ thấy 1 file mới được tạo thành với dung lượng rất cao (ví dụ các file số có tên là setup.exe.001 , setup.exe.002 thì sau khi dùng FFSJ sẽ có 1 file là setup.exe). Nếu là file chạy thì bạn nên đảm bảo rằng các file zip khác đã được giải nén rồi mới chạy.
    - Trong 1 số file mình upload lên, khi Join vào sẽ thành .iso. Bạn dùng DEAMON Tools để tạo ổ ảo rồi cài đặt.
    - Với các file của TS Complete Collection, part 25 là 1 file .zip. Bạn giải nén tất cả vào 1 thư mục TS chẳng hạn, sau đó để các file SimsGC.001 .002.. vào rồi nối. Nối xong sẽ có 3 file: SimsGC.exe, SimsGC.r00, SimsGC.r01. Sau đó bạn chạy file Intro và bắt đầu cài đặt.

Hiện nay do máy mình có vấn đề nên chưa thể lấy được hình minh họa. Các bạn thông cảm, mình sẽ cố gắng bổ sung thêm hình minh họa trong thời gian ngắn nhất có thể, hiss hiss..

16. thienhagiet2

thienhagiet2 Fire in the hole! Lão Làng GVN

cho minh hỏi tí .........................................................................................

17. thienhagiet2

thienhagiet2 Fire in the hole! Lão Làng GVN

khi mình cài the sim 2 bản ALife (mình có bản gốc rồi) bỏ đĩa vào thấy file setup mình bấm vào , thì lúc đầu chạy cũng ngon lắm tới đĩa 2 thì kô chạy nữa và báo lỗi,nó nói disk 2 kô có file nào , thế là mình vào disk 2 và kô thấy file nào , đành ra tiệm kêu người ta chỉ , vào máy người ta setup disk 1 rồi tới disk 2 vẫn bt mà sao máy mình kô có?
    khi bỏ đĩa 2 vào và bấm ok
    và cuối cùng mình open disk 2 thấy vậy
    mình tìm kách đownload ALife và download song 12part,giải nén ra nó đc vậy kô biết làm sao nữa , các bạn có thể chỉ mình cách cài ALife = down và cài = disk đc kô?

18. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Vậy là do Disk 2 của bạn bị lỗi đó, bạn bảo người bán kiểm tra rồi đổi lại xem. Còn part 12 của mình đang bị lỗi, xin lỗi bạn vì sự phiền phức này.

19. Bao_Tran_Pr

Bao_Tran_Pr Dragon Quest

cho em hỏi phần cài đặt bản gốc nhá, anh có nói là
    là sao vậy anh, em nhấp chuột phải đâu có mục là "copy" đâu::(
    mà thư mục đã cài đặt là cái icon hiện trên màn hình ấy hả????
    nói cặn kẽ cho em nha, em đã cài dc the sím 2 nhưng ko xây nhà dc:((

20. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Ý bạn đó là bạn vào copy crack trong thư mục đã hướng dẫn (nhấp chuột phải vào file crack, chọn Copy), sau đó bạn đến thư mục cài đặt DT (để dễ tìm, bạn nhấp chuột phải vào icon trên Desktop, chọn Properties, trong bảng bạn chọn ô Find Target là sẽ được dẫn đến) rồi paste ra, nếu máy hỏi có overwrite thì bạn chọn Yes.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.