hướng dẫn chi tiết cách config PSCX2 0.9.6

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi dung565, 13/3/09.

1. nicole123

nicole123 Dragon Quest Lão Làng GVN

không thấy cải thiện ở game FFX thậm chí còn tuột FPS nữa =((
    anyway chắc tùy game :'>

2. tkcgame

tkcgame Youtube Master Race

Anh ơi config thế nào để sử dụng mouse và keyboard được vậy? Vào được nhưng chỉ xem đc có đoạn film thui àh, em đã disable pad hết rồi, nhưng hok bik chọn thế nào để chơi đc. Hok lẽ ngồi coi hết film rùi "ngóng" lun sao :((::(=(( phí phạm quá :(

3. knight of honor

knight of honor Mr & Ms Pac-Man

Các bác cho em hỏi mí ạ? laptop của em cấu hình như thế này:
    Laptop toshiba core 2 duo 2.6
    Ram 2 GB
    card màn hình ati x1300 512
    thì có đủ khả năng chơi giả lập ffxII với ffx không ạ?

4. Huy[Zero]

Huy[Zero] Mario & Luigi

Ai giúp em với , em chọn đc đường dẫn đến file ISO rồi nhưng vào nó cứ bắt phải có Memory card của PS 2 . Làm thế nào để qua đc đoạn này hả mọi người ?::(

5. Trái "Cấm"

Trái "Cấm" Youtube Master Race

Chơi 0.96 để có FPS ổn định khi chơi 1 số game và fix dc nhiều lỗi nhưng nếu anh muốn có FPS cao thì thà xài 396x3 vẫn còn nhanh hơn rất "to"

6. Huy[Zero]

Huy[Zero] Mario & Luigi

Ai giúp em với ::( !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

7. hk88

hk88 Legend of Zelda

Bản này có mấy cái hack speed hay phết , trước giờ chơi FFX được có hơn 20 FPS(Intel Pentium D 2 CPU mà ) , hack speed lên thì cũng được hơn 40 FPS , hy vọng là không bị crash :D . Mà sao khi mình xài full screen thì không thể nào ấn thoát ra được , ấn Esc thì không thể thấy được bảng điều khiển của giả lập , cuối cùng toàn phải nhấn nút power ::(

396x3 là cái gì vậy :-?

8. Huy[Zero]

Huy[Zero] Mario & Luigi

Ai giúp em với nào . Loay hoay cả tuần nay rồi !

9. savage02001

savage02001 Legend of Zelda

Mở pcsx2 lên, bấm config, trong menu sổ xuống chọn memcard, sau đó bạn bấm browse và chỉ đường dẫn đến file mcd001.ps2 (đây là cái card 1). Làm tương tự cho card thứ 2 (nếu không thích dùng card 2 thì bỏ tick ở memory card slot 2 đi . Rồi sau đó ok là xong.

10. Huy[Zero]

Huy[Zero] Mario & Luigi

Em làm vậy nhưng đến khi vào nó kêu "There is no data" . Làm sao đây bác ?

11. dung565

dung565 T.E.T.Я.I.S

bác chụp cái màn hình lên xem nào,cộng thêm nữa là bác cho biết thêm cái plugin cdvd,dễ bác chọn nhầm cái đấy lắm

12. savage02001

Bạn đã đánh dấu tick vào chỗ memory card slot chưa, chưa đánh dấu thì coi như chưa lắp card vào đâu.

13. Huy[Zero]

Huy[Zero] Mario & Luigi

Mình tích rồi . Tích cả 2 cái slot của 2 card rồi , để đường dẫn tới 2 file như bạn nói rồi . Lúc bấm Run CD/DVD thì nó qua mấy cái hình xanh đỏ lúc đầu rồi nó ra có 2 dòng , 1 là Browser , 2 là System Configuration . Mình bấm vào Browser thì nó ra 2 cái card . Vào cả 2 card nó đều nói là There is no data .
    P/S dung565 : cái plugin cdvd mình chọn là Linuz ISO cdvd 0.8.0 . Mình để đường dẫn đến đúng file ISO của game rồi !

14. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Lúc start game thì chọn dòng Run CD/DVD nhé bạn

15. Huy[Zero]

Huy[Zero] Mario & Luigi

Tất nhiên là mình chọn dòng đó thì mới chạy đc chứ bạn :-o Cái mình muốn hỏi ở đây là mình bấm Run CD/DVD thì nó cứ ra 2 cái memory card , bấm vào cái nào nó cũng kêu There is no data . Vậy ko có cách nào để load vào game sao ?

16. savage02001

Tức là bác ấy bảo bạn chạy File > Run CD/DVD ấy , chứ không chạy Run > execute. Chỉ khi chạy Run > execute nó mới ra cái màn hình có khối vuông trôi nổi như trên PS2. Nếu vẫn không được thì thử đổi qua plugin CDVD khác hoặc bản giả lập khác xem. Nên download nhiều bản về mà thử (0.9.5 - 0.9.6 - vtlb 1.0.0.395) , lúc chơi nó có lỗi gì thì thử bản khác.

17. Huy[Zero]

Huy[Zero] Mario & Luigi

Run > execute là cái gì vậy bạn ???:| Mình đang xài bản 0.9.6 . Mà theo bạn nói thì bấm vào Run > execute nó mới ra cái màn hình khối vuông thôi phải ko ? Mình bấm Run CD/DVD vẫn vậy :(

18. hk88

hk88 Legend of Zelda

Run > execute thì dùng để resume game mà , run cd/dvd mới là dùng để chạy đĩa ảo . memory card thì nó cho mình sẵn 2 cái trong 2 slot rồi mà , mình chơi có phải chỉnh gì đâu .

19. savage02001

Run > execute có khả năng resume và cả khởi động vào game nữa, khi run execute thì nó hiện ra cái bios chính là màn hình xanh có khối vuông giống ps2 đó. Lỗi này tôi chưa gặp, nhưng trên ps2 thật mà nó hiện đến đoạn có nút browse nghĩa là nó chưa nhận đĩa. Lúc đó thường phải reset vài lần mới vào được. Thế nên tôi mới bảo bạn thử plugin CDVD khác hoặc bản giả lập khác 095 hoặc vtlb. Có thể là do cái plugin của bạn bị lỗi. Ko được nữa thì chịu hỏi mấy bác cao thủ ấy :))

20. Huy[Zero]

Huy[Zero] Mario & Luigi

Thôi , để em kiếm lại cái file ISO khác rồi thử lại xem . Các bác tìm hộ em game Naruto Shippuden Ultimate Ninja 4 với . Các bác nhớ tìm cho em file ISO của game đó ấy . Cái đống link trên mininova.org ( cái link USA gì gì ấy ) lúc giải nén nó ko ra file ISO :(