Hướng dẫn chi tiết chơi NavyField !

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi hatuan1983", 23/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. TehGunner

TehGunner Youtube Master Race

lvl cao trong đó có Rossi ko ta :))
    nghe nói Rossi quit rồi mà ?0_0 ( game nào đóng tiền thì chắc là ko có rossi đâu :devil: )

2. vmusashi

vmusashi Youtube Master Race

lol cái bữa tụi TeamNF nó mới release cái patch mới (soft defense max chỉ là 300, reload time cap lại ở mức 1/2 reload time của súng cho dù reload ability cao thế nào đi chăng nữa) mình vô Bismarck thấy vắng hoe à, lúc đó cũng hổng hiểu tại sao! lol sau này nhận cái mail của TeamNF bảo là nó sẽ trở về trạng thái trước patch và xin lỗi người chơi, mong họ quay lại chơi mới hiểu lol. Giờ chả thấy ma nào chơi Op Convoy nữa lol

Nhưng giờ lại đông vui rồi, mấy hôm vừa rồi xem laoji với Yamato bắn trong All Welcome game khiếp quá! Hôm nay thấy thằng xmandeath xài Nelson cũng khiếp!

Cái Iowa thì chỉ dành cho người mới chơi thôi chứ ai chơi lâu rồi hơi đâu mà chuyển sang đó làm lại từ đầu, cày lvl đâu có đơn giản mà kiếm sailor xịn cũng khó nữa chứ! Chưa kể đầu tư bao nhiêu experts để lấy veterans nữa, chẳng ai chuyển đâu.

Ko biết bác Rossi002 chơi KM đến đâu rồi, mình dạo này chán KM nên chuyển qua luyện US crew mới, lên đến BO 24, Gunners 26 rồi. Sắp tới luyện thêm 1 Jap crew đi theo đường chơi súng nữa.

2 hôm nay lái Somers bắn single 7" có range ngang ngửa với Z99, nhiều game đấu súng với Z99 khiến tụi nó rất khó chịu vì mình vừa chạy vừa bắn mỗi viên trúng xin 4xx damage luôn. Phải tội có mỗi 4 súng trong khi Z99 có 8 súng.

ps: có cái AA training mission mới đó, bác nào khoái thì vào thử!

3. ZzHowiezZ

ZzHowiezZ C O N T R A

ca tháng này tui o biet NAVY là gi
    nghe mấy bác nói thế de buoi nào vao war lai 1 2 tran
    chac tui bi kick ra fleet rui wa :P ca thảngui :P

4. minhhieuvnn

minhhieuvnn Mr & Ms Pac-Man

anh em........có lẽ NF miễn phí rồi đó cứ thoải mái đi , hiện giờ không thấy nó nhắc gì đến cả . xem ra nó ................quên mất vụ đó rồi :;) :;) :;)

5. Rossi002

Rossi002 Youtube Master Race

Không phải đâu,do số lượng người chơi giảm đi rất nhiều nên phải để thêm một thời gian nữa cho nhiều người chơi thêm rồi mới thu phí.
    Hôm bữa đọc cái mail xin lỗi của nó mà tui cười ra nước mắt.Mấy nation khác thì tui không rõ lắm nhưng britain thì phải chia 2 đường là accuracy và reload.Nó hạn chế reload time thì khác gì nó giết con người ta.Acc của German giảm đi thế là điểm mạnh duy nhất của german cũng không còn.Soft def bị capped thì cố gắng kiếm supporter tốt làm gì.Nói chung là nó không tôn trọng ý kiến đóng góp của mấy thằng lvl cao cho lắm nên khi ra bản patch thì bị tẩy chay.

6. vmusashi

đầu năm mới thêm 1 chú high lvl US player quyết định quit lol Ngày càng nhiều người đang tính chuyện quit, kiểu này còn lâu NF mới thu phí bên US servers này được.

Theo mình nghĩ thì cái đầu tiên TeamNF cần làm để mang lại balance cho game là giảm bớt sức mạnh của UK đi, bọn này có block shot sớm nhất, giáp lại ngon nhất, Restore và Rapairer thì khỏi nói vì được +2 khi chọn UK. 1 lần mình gặp phải 1 chú DD của UK áp sát, mình chơi 4 phát 7" bắn thẳng (2 hay 3 độ gì đó) mà mỗi phát chỉ làm mất 20 đến hơn 30 damage lol bình thường nếu đó là tàu của KM hay US được bọc giáp thì cũng phải xin ít nhất 200 đến 300 damage, còn nếu ko thì xin 400 đến gần 500 damage là ít! lol Nói chung là UK overpowered. Người bỏ chơi hầu hết là KM, US và IJN players.

7. pip8184

pip8184 C O N T R A

chơi với bọn UK ức chế quá, NF game hay nhưng mà mất cân bằng trầm trọng, nuốt ko trôi...

8. vmusashi

Hôm nay thứ 4 nó sẽ tặng 50k credits và 50k points cho những ai đã làm survey!

Bọn này làm ăn lề mề thật, lúc mình cần points muốn chết nên mới làm survey hi vọng nhận ngay, đến giờ này nó mới cho thì mình có 1 đống rồi!

ps: thứ 4 theo giờ Mỹ nên ở VN chắc là đến tối sẽ nhận được thôi, còn mình chắc phải đợi đến ngày mai!

9. minhhieuvnn

tàu ANH tuy giáp mạnh nhưng súng yếu đâu có mạnh lém .
    NF dạo này nhiều người chơi quá ta ^_^

10. vmusashi

lol, nhầm trầm trọng! Súng của bọn UK là những súng mạnh nhất! Vì damage per shell của nó là cao nhất. Cái duy nhất nó ko có là range. Nhưng nhiều người nói là sau 1 số patch vừa rồi thì range của súng của UK đã được cải thiện hơn trước -> UK quá quá mạnh!
    Cái expensive armor thì sau này đối với high lvl player có vẻ ko ảnh hưởng nhiều lắm vì lúc đó tiền với họ ko quá khó khăn nữa rồi. Low gun range thì như đã nói ở trên, đã được cải thiện sau 1 số patches nên... chẳng còn gì để nói nữa rồi!

ps: lol, bọn TeamNF này làm ăn ngày càng chán. Thay vì cho 50k credits và 50k points thì nó cho người ta có 5k. Hôm nay phải lên tiếng xin lỗi và đợi đến thứ 4 tuần sau thì nó sẽ cho thêm 50k credits và points nữa! (lại bài ca đợi! lol)

11. Zoronoa

Zoronoa C O N T R A

tui chán cái bọn NF này lắm rùi, luyện lên lvl cao rùi, bỏ chơi cũng thấy tiếc, nhưng thấy mình lên cao nhanh quá cũng chán, BM thì ko chơi, vào toàn full, POW thì bị đá khỏi fleet, sang IOWA thì mất 1 ngày lên 30, 2 ngày lên 45, chơi cả 4 quốc gia mà toàn lvl 20 trở lên mà chỉ mất 4 ngày thui đó! nói chung IOWA toàn gà, chán quá, 2 ser kia thì mãi mới lên được 20, mà mấy cái patch nó release làm mình mất cả hứng, chả muốn chơi nữa!

P/S:tui bỏ từ mấy bữa trước rùi, tui cũng khuyên mấy bác kia nghỉ đi là vừa! ko sớm thì muộn nó cũng sẽ đòi tiền, ko đòi đựoc thì nó sẽ đóng cửa thui! mấy cái patch sắp tới của nó ko biết sẽ thế nào nữa !! nói chung là chán---> bỏ!:(

12. minhhieuvnn

lên lv nhanh thế ư?:-?thật không đó? nếu thế thì có lẽ nên bye.

13. vmusashi

Bên IOWA và POW mình ko biết thế nào, chứ bên Bismarck mà 1 ngày lên 30, 2 ngày lên 45 tiếng là khủng khiếp lắm á. Chắc phải chơi 24 giờ luôn à! Đây là game PvP là chủ yếu nên đâu có đi giã mob như các game khác được để lên lvl nhanh thế!

14. cachonvt

cachonvt Mr & Ms Pac-Man

1 ngày 30 :o, có 2 trường hợp xảy ra:
    1. anh ta là chủ tiệm net ^^ ( tui nghĩ cái này đúng)
    2. anh ta dư tiền để chơi 24/24
    3. 1 trái bomb sắp rơi xuống gamevn :D

15. toi la thanh

toi la thanh Youtube Master Race

Mấy anh ơi cho em xin cái nhạc đầu game lúc login ấy.thấy nó hay lém lém.Em đang làm wed cần cái đó.Yahoo :chodai3000@yahoo.com
    Cho cảm ơn trước nha.

16. minhhieuvnn

hôm nay vừa tậu được con tàu CV hay lém ,nhưng mỗi tội lại không biết chơi thế nao`? ai biết cách thả bom chỉ dùm tui với .cảm ơn trước nhé :hug: :hug: :hug:

17. vmusashi

chủ tiệm net thì liên quan gì đến game này nhỉ? game này pvp mà, dù có chơi 24 hrs cũng khó lên được lvl 30 lắm à!

18. Solokop

Solokop Mr & Ms Pac-Man

uh chú này trước mồm to lắm mà..........sao nay thân thiện vậy

19. roswellusa

roswellusa Youtube Master Race

em ko tài nào đăng kí được, anh nào làm ơn đăng kí giúp em một acc đi
    Email: bluestarspy@gmail.com
    Acc: bluestarspy
    Pass: chipone
    Anh nào làm ơn đăng kí giúp em đi, em khoái thể loại game này lắm !

20. ZzHowiezZ

ZzHowiezZ C O N T R A

muốn chơi CV ah
    tại sao o hỏi tui nhỉ

trùm CV của SEVER POW :P hahah . o ai o biết tui . 1 minh tui warr 3 chiec CV

minh tui o thích chỉ cho những thằng chó cán như ông . lúc đấu chũi bọn tui hay lém mà . sao giờ vào đây kêu chỉ vậy
    dít con nét

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.