Hướng dẫn chi tiết chơi NavyField !

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi hatuan1983", 23/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. GameHunter

GameHunter Legend of Zelda

Trời ơi cái game này lên lv lâu quá, cày quá trời ( 1 tuần ) mà chỉ lên lv 14 ( con BO), vậy thì chừng nào mới có vinh dự điều khiển con Yamato hay Kagami (nữ thần mặt trời xinh đẹp của tôi). Sever Mis.

2. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

Tại bạn chơi chưa kinh nghiệm thôi, chứ chơi lên lv 30 chỉ cần vài ngày à. Cố sử dụng torp nhiều vào lúc chơi DD đó. Vì dùng torp giết rất nhanh, chứ dùng gun thì giết được ít lắm, bắn được nó , nó cũng bắn lại mình vô khối, trừ khi tàu bạn thuọc loại gun mạnh như Z99, DDX, tsukikey thì ko nói.

3. GameHunter

GameHunter Legend of Zelda

À, tàu mình là akitsuki, tàu nhật đầu tiên đó, vậy bạn chỉ mình cách lên lv nhanh được không, lv của armen còn chưa đủ để dùng torp, mà gun thì bắn trúng thằng cùng cấp mình mất có 100 hp, lâu lâu mới vô đánh đuợc 1 trận, mà lại hên xui xem phe nào đông hơn, đánh solo 1vs 1 thì chẳng ăn được 1 cắc, đánh chung với battle ship thì không cần mình nó cũng dư sức thổi bay bọn kia rồi.

4. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

uh akitsuki thì phải tấp bắn súng thôi, ko thể chơi torp được, đã chơi Nhật thì bạn chỉ có 2 con đường 1 là TW (fubuky,shimakaze) chỉ chơi torp 2 là chỉ chơi gun (akitsuki,tsukikey). akitsuki 4 gun, 1 torp, trước đây là 1 gunship mạnh nhưng giờ thì cũng thường thôi, tập bắn từ sa , đừng tham sáp lá cà, cố lên tsukikey, 5 gun bạn sẽ thấy mạnh lên rất nhiều, vẫn là tập bắn sa dùng manual aim, rỉa máu địch, đừng tham lại gần các DD nhỏ mà ăn torp. Sau này lên CL kinh nghiệm ngắm bắn rất có lợi, khi đã lên CL,CA ..., ko ai chơi torp nữa.

5. ZzHowiezZ

ZzHowiezZ C O N T R A

lên tàu nhật muốn len lv nhanh nhất chỉ có chơi TROP thôi. mà cái tàu đó lv 19 lần :D quên tên nó là gi rủi

6. zZzGianGzZz

zZzGianGzZz Youtube Master Race

tui 2x zo phong great batter chay loanh quanh 1 hoi ban dc vai cai die nhung ko out de yen cho bon no ban xong lat ra dc minimum 500 xp moi con mã hinh nhu la 2k3 xp co dua len toi 5k 7k xp ( up lv nhu fim)

7. zZzGianGzZz

de nghi lap 1 topic rieng cho navyfield ( de cho nao de kiem 1 chut) chu moi lan zo ma phai ngoi mo o muc gioi thieu hoi bi met :D :D :D :D

8. Vlact

Vlact Youtube Master Race

GB 2 rất hợp cho nhưng người lvl thấp ( 2x-4x ) Vi` GB2 lấy điểm chung của cả đội rùi nhân % thê' nào đó cho mỗi người :) nên vào GB2 các bạn ko cần bắn nhiều,chủ yếu là dùng chiến thuật , ( escout cho CV hoac capital ship ) đội nào thắng được nhiều XP hơn hẳn đội kia . :)

9. ZzHowiezZ

ZzHowiezZ C O N T R A

lúc này mê chơi wa nên quên cái game NAVY mất ăn mất ngủ vi nó cách đây 2 năm rùi :D
    hehe gần vào chiến lại với anh em rùi đó nha wait me come back :D

10. raulmama

raulmama Legend of Zelda

dạo này vào chả thấy anh nào cả =.=" buồn wa'. Từ khi chơi tới giờ chưa add được friend nào, ai còn chơi server missisipi gì đó thì add VNmese1 nha, cho có người chat cho đỡ buồn ...

11. hoaliem

hoaliem Mr & Ms Pac-Man

Tôi vẫn đặt tên ViệtNam mà có thằng nào chửi đâu.Không nhưng không bị chửi mà còn làm leader của 3 fleet bên AZ.Còn hỗ trợ thì mình hỗ trợ clan mem chứ thằng nào hỗ trợ nổi.Mà có khi tại nhiều ông Vn nhà mình vô battle toàn AFK đến cuối trận mới lao ra bắn để kiếm thằng it máu nên nó ghét.Tôi mà bắn kiểu đấy thì Vn hay nước nào khác cũng ghét hết.

12. hoaliem

hoaliem Mr & Ms Pac-Man

Tôi khuyên bạn ko nên add VN vì add chỉ tổ ức chế thôi.Thực ra hiện nay bên Miss cũng nhiều người VN nhưng....... add vô lịch sự chào tiếng Việt thì ko trả lời..... môtj hồi chán tưởng là dân Việt kiều ko nói tiếng Việt.Thế là chào hỏi tiếng Anh thề là chát một hồi rồi ..... hết vốn tiếng Anh thì là lại chuyển tiếng Việt.Ko hiểu sao nữa.
    Một số nữa thì thấy lv thấp ko thèm trả lời(chảnh) rồi bi giờ lên 54( chuẩn bị Guam) thì lại xin bắn chung, rồi còn xin bắn ke con lv 102 ben AZ nữa.Nói chung là chán như con gián.

13. hoaliem

hoaliem Mr & Ms Pac-Man

Post cho anh em coi trận vừa bắn được 50k (hì hì post lên ko có mấy bạn ko tin bắn CL được từ 30-50k

14. zZzGianGzZz

oach ban CL gi ma ghe the =.= chi tui ban voi :D

15. hoaliem

hoaliem Mr & Ms Pac-Man

Hiện tôi đang chơi Brooklyn tại Miss, nhưng thực ra muốn bắn hiệu wa (giết nhiều,được nhiều điểm) thì phải chọn đúng mục tiêu cho mình.Ví dụ với US CL Brooklyn thì mục tiêu là DDs nếu lv cao (50+ bắn gần blockshot thi mục tiêu là cả dd và cl), nói chung với Brook lv vừa phải DDs là ngon nhất (Brook được mệnh danh là DD killer mà)
    Nếu bạn đang chơi Alanta hay Oakland thì mục tiêu lúc này lại là CL vì ta sử dụng pháo dual 5.5 bắn HA (hight angle)

Với các bạn mới tập chơi có lẽ theo KM là dễ nhất vì gun của KM reload nhanh, bắn xa.
    Còn nếu ai chỉ muốn lên lv nhanh mà ko cần luyện skill gun cho BB sau này thì theo Jap sủ dụng torp lên lv khá nhanh.Nhưng đến lv cao gặp phải một vấn đề là chuyển qua BB ko có gunner tốt và khả năng sủ dụng gun cũng gần bằng 0.Trước đây tôi chơi Jap cũng gặp vấn đề này và phải bỏ ra khoảng từ 2-3 tháng để tập bắn gun.Thân HoaLiem.

16. hoaliem

hoaliem Mr & Ms Pac-Man

Ah quên còn điều nũa là chơi torp cũng rất chóng chán nhất là trong tình trạng server có quá nhiều ppl với lv cao như hiện nay.
    Fubuki,Sima chơi các game DD thì không nói làm gì vì ở lv hơi cao một chút thì ko kiếm được nhiều exp(cớ khoảng 3-4k lên lv hơi chậm).Vào AW thì bị đưa vào tầm ngắm ngay từ đầu của BB và TB đối phương.1 năm trước đây dùng Kuma, Kita (noob một chút) vẫn có thể kiếm được 10-20k/ trận nhưng hiện nay khó khắn hơn rất nhiều.Torper của tôi hiên nay là Spec-Kai (lv 80) nhưng ko dùng đến vì khi đã có BB ko ai muốn dùng torp nữa trù khi Clan yêu cầu trong các trận Clan war.

17. ZzHowiezZ

ZzHowiezZ C O N T R A

thằng HOLIEM này kheo khoan hoài nha. lúc này tui o vào chiến với ông , ông lên rùi nha :D kakakak
    tui thi chi có trrop mới dc 78k thôi . chứ GUN thi thua :D

18. hoaliem

hoaliem Mr & Ms Pac-Man

Tôi đâu có dám khoe khoang... Tại bọn nó cứ ko tin tôi bắn gun được vậy nên mới post lên thôi.Ah tôi lên GB rồi.
    Nếu ông thích thì chiến thôi,chỉ tội cỡ fubu,sima thấy tôi là chạy mất dép vì bắn blockshot và rld như điên.Chơi Jap CL/CA roi chuyển qua US cũng thấy hay hay.
    Thực ra torp cũng chẳng được nhiều điểm lắm(ngày xưa tôi torp bằng Kita giỏi lắm cũng chỉ được 120k thôi).Còn bây giờ vác Kita vô chăng tung tăng thấy đạn 18" nó bay vô mặt ầm ầm à.

19. tsndtsey19922

tsndtsey19922 Youtube Master Race

mấy bác ơi sao Loading dzo bị lỗi ko loading nữa chắn wa giúp với mấy bác ơi

20. Vlact

Vlact Youtube Master Race

Phét vừa thôi ông Liêm :P Bắn hay thế mà gặp mình cứ chạy lol. :P
    Lỗi Loading thì chịu rồi, do Computer của bạn ít RAM quá,Bạn vào chỉnh Virtual Memory len cao chu't chút co' thể đỡ được phần nào.Nhưng tốt nhất là nên nâng cấp Ram :)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.