Hướng dẫn chi tiết chơi NavyField !

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi hatuan1983", 23/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. petitboy86

petitboy86 Donkey Kong

Tui đi theo PS vì tôi thấy con O Project II lv80 có 3 súng 427 , còn con Bismark có 4 súng 377

2. hoaliem

hoaliem Mr & Ms Pac-Man

Tai anh dao nay dam me SRO qua nen ko ban NF may, thinh thoang update server anh moi ban thoi.
    Dam ra chua muon mua pre (phi xien ra) hi hi.
    <br>

3. petitboy86

petitboy86 Donkey Kong

Các bác cho em hỏi : Em có 2 thằng phi công rồi, mua máy bay rồi. Vậy làm sao để nó bay ? Ấn nút gì vậy?

4. raulmama

raulmama Legend of Zelda

bỏ thằng rookie pilot vào khoang support (chỗ để mấy thằng engineer/restore/repairner ấy) mua máy bay, vào trận là có máy bay thôi à.

@bác Hoa Liêm: em lấy 2 thằng gunner KM lại rồi bác ah, để em bắn HA. Thông báo cho bác là Alter Egos lấy lại Japan Habour rồi ... hi vọng lần này giữ được lâu hơn ...

5. pronavyfield

pronavyfield Donkey Kong

Hình như mua tàu premium = credit cũng đc phải ko nhỉ :D

6. petitboy86

petitboy86 Donkey Kong

Có thể nếu 1 thằng nào đó mua cho bác = $ rồi bác đưa nó credits

7. petitboy86

petitboy86 Donkey Kong

Các bác cho hỏi làm thế nào để train được nhiều expert , up vet xịt tơi tả nhiều lắm

8. daviddaivo

daviddaivo Legend of Zelda

Cái này hên xui thôi. Nhưng nếu muốn có experts nhiều thì có thể kill sailors của đối phương. Loại đạn tốt nhất để kill sailors là đang He Heavy và AP.

9. pronavyfield

pronavyfield Donkey Kong

Anh em thấy Brooklyn dùng gun 3 nòng 6" với 2 nòng 8" cái nào tốt hơn.Tui dùng gun 2 nòng 8" lv 40 bắn sướng tay dã man,tầm bắn có thể ngang bằng Mogami-CL :D

10. pronavyfield

pronavyfield Donkey Kong

Anh em thấy Brooklyn dùng gun 3 nòng 6" với 2 nòng 8" cái nào tốt hơn.Tui dùng gun 2 nòng 8" lv 40 bắn sướng tay dã man,tầm bắn có thể ngang bằng Mogami-CL :D

11. raulmama

raulmama Legend of Zelda

cũng tùy ah, bắn DD thì nên dùng triple 6" vì thời gian reload nhanh. Bắn Cl hay thích bắn DD ngoài tầm của tụi DD thì chơi dual 8". Mỗi cái có cái lợi riêng.

12. samirduran

samirduran Youtube Master Race

một năm rồi sau khi bỏ NF, Ngộ quay lại chơi, đòi lại cái nick minhrau từ thằng tidus kg thì nó đá hết sạch thủy thủ của mình đi còn lại toàn LV thấp, thủy thủ cùi bên AZ. Chán quá vào Test sever chơi lên được lv43 thì 3 ngày hôm nay tụi nó đóng sever nâng cấp quái chơi nổi. chán ốm

13. daviddaivo

Tui nói bên game4v rồi mà. Test server phải đúng nghĩa của nó chứ, muốn đóng lúc nào thì đóng không cần thông báo với lại có thể reset lại bất cứ lúc nào.
    Chơi server nào cũng như nhau thôi, nói như ông có thủy thủ lv thấp thì bỏ chơi à, chài vậy tui bị block nick chắc bỏ chơi luôn quá.

Súng tốt nhất cho Brooklyn là 6" type L có thể mang được 250 shells. Hiện tui đang chơi con Brooklyn luôn, tui để 2 loại shells. 200 Heavy HE, 50 AP
    Twin 8" type D không thể nào có tầm bắn ngang với 7.9" type L của Mogami được. Nếu 2 con Brooklyn bắn nhau 1 con xài 6" với 1 con xài 8" thì tui nghĩ con 8" die sớm, đừng nghĩ đến chuyện keep range ở đây tại vì vào battle thì thế nào cũng có lúc giáp lá cà hà, thực tế chút nhé.

14. samirduran

samirduran Youtube Master Race

15. hoaliem

hoaliem Mr & Ms Pac-Man

He he hom nao lai solo cai nhi.... toi van dung Cleveland cho no yeu..... :D
    <br>
    Neu ban co gunner lv 75+ hay suy nghi dung 8" va tot hon het luc do nen dung Cleveland de co nhieu gun space hon.Nhung chi nen dung cleveland o lv cao vi no co it sung hon.Gunner lv thap => spread kem ma it hon 1 gun cung thay khac nhau rat nhieu day.

O lv cua toi dung Cleveland thich hon vi co 8 bang dan trip6 va 5 bang dual 8
    chu ban Brook thi chang may choc ma het dan (reload wa nhanh).Than.

PS: Ah wen thuc ra Cl ko can dung Ap dau vi dam ap cua gun cl yeu lam, ban tap trung HE cung ok roi.Ma di giet sailor cua nguoi khac la ko tot ...kha kha

16. hoaliem

hoaliem Mr & Ms Pac-Man

17. daviddaivo

đổi gunner đi rồi mình solo nha :d ông xách con 80 ra thì chơi con nào cũng win hết á..
    À cái này thì có lý do riêng đó mà. Tại vì xài heavy HE cho nó mạnh nên range thấp chuyển qua AP tăng range lên nó thấy mình bắn trúng hoài tức quá quay đầu lại 1v1 với mình thì... bum nó lên thôi. :d cũng có tí chiến thuật.

18. Vlact

Vlact Youtube Master Race

@bác Hoa Liêm: em lấy 2 thằng gunner KM lại rồi bác ah, để em bắn HA. Thông báo cho bác là Alter Egos lấy lại Japan Habour rồi ... hi vọng lần này giữ được lâu hơn ...[/QUOTE]

Ko phải lấy lại mà Crusaders cố tình tặng AE 1 harbor :) bọn tui chỉ giư 2 cái thui , giư nhiều bọn nó kêu :D

19. raulmama

raulmama Legend of Zelda

oạch, em có nói cái chuyện HA đâu, em nói là em lấy 2 thằng gunner lại. 1 cái nữa, là AE ko lấy Jap Habor từ Crus, mà từ cái G có 4 cái kiếm ấy, chẳng biết tên gì.

Còn Crusaders lần trước làm như thế, em thấy "kiêu" wa' -.- các bác wa' mạnh so với the rest ... nên chẳng ai làm gì nổi ...

20. hoaliem

hoaliem Mr & Ms Pac-Man

He he he Lai chuan bi CW tren forum nua ha?Ma cong nhan Fleet minh cung manh thiet.... Ai doi choi ca 3 cai harbor...:))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.